TIN TÀI TRỢ.

Nhạc sĩ “Bà tôi” cưới vợ 9x xinh đẹp, gợi cảm

• 436 Lượt chia sẻ
  • 84.8K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10,420 Bài viết

• 12,901 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Nhạc sĩ Nguyễn Vĩnh Tiến yêu và kết hôn với cô dâu Lê Vi chỉ sau vài tháng quen biết.

Tối 1.3, tiệc cưới của nhạc sĩ Nguyễn Vĩnh Tiến – tác giả nhiều ca khúc nổi tiếng như Bà tôi, Giọt sương bay lên,… và cô dâu Lê Vi diễn ra tại Hà Nội.

Nhiều nghệ sĩ miền Bắc như Ngọc Khuê, Đinh Mạnh Ninh, nhạc sĩ Nguyễn Đức Cường, Xuân Bắc... đã đến chung vui với vợ chồng nhạc sĩ Nguyễn Vĩnh Tiến.

image
    Nguyễn Vĩnh Tiến và cô dâu Lê Vi trong lễ cưới.
    image
    Đây là lần kết hôn thứ 2 của nhạc sĩ Nguyễn Vĩnh Tiến.

Bà xã Lê Vi của nhạc sĩ Nguyễn Vĩnh Tiến sinh năm 1991, tốt nghiệp Cao đẳng Mỹ thuật Công nghiệp. Cô từng làm diễn viên lồng tiếng và làm biên đạo múa được 10 năm. Hiện, Lê Vi mang thai ở tháng thứ 4.

Được biết, Nguyễn Vĩnh Tiến và vợ mới cưới quen biết và yêu cách đây không lâu. Cũng trong ngày 1.3, nhạc sĩ Nguyễn Vĩnh Tiến chia sẻ trên trang cá nhân bài hát Cảm ơn em - ca khúc đám cưới chính thức và là món quà anh dành tặng bà xã.

image
    Cả hai đi đến hôn nhân sau thời gian quen biết chưa lâu.

image
    Bức ảnh màu nước do Lê Vi vẽ để dành tặng chồng.

"Cảm ơn em. Đã đến với anh. Vào một ngày. Tuổi rất xanh... Tuổi em. Như lá non trên cành. Một hôm soi bóng. Xuống dòng sông... Tuổi anh. Theo lũ trôi lâu rồi. Lúc buồn buồn anh thấy. Anh như cành củi khô...", lời bài hát đầy tình cảm mà Nguyễn Vĩnh Tiến viết tặng vợ.

Còn trong tiệc cưới, cô dâu Lê Vi cùng dàn vũ công thể hiện bài nhảy nóng bỏng trên nền nhạc ca khúc Con bướm xuân, như một món quà cưới dành cho ông xã.

Đây là lần kết hôn thứ hai của Nguyễn Vĩnh Tiến. Nhạc sĩ đã có hai con gái với tên gọi thân mật ở nhà là Bống và Nhím.

image
    Ảnh cưới đẹp của cặp đôi.

image
    Nhạc sĩ Nguyễn Vĩnh Tiến (1974) và bà xã (1991) cách nhau 17 tuổi.

image
    Cả hai rất tình cảm, chia sẻ những lời có cánh trên facebook.

image
    Lê Vi là một biên đạo nổi tiếng với nhiều clip hot trên Youtube.

http://www.24h.com.vn/doi-song-showbiz/nhac-si-ba-toi-cuoi-vo-9x-xinh-dep-goi-cam-c729a857694.html
    =================================
    Thêm ảnh của cô dâu:

http://www.24h.com.vn/doi-song-showb...29a857739.html

Bạn nào quen giao diện cũ của f26 thì nhấn vào đây:
    https://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,277 Bài viết

• 3,932 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng hớn kiểu "trâu già mà gặp cỏ non". Anh ấy cứ như thể chưa yêu, chưa cưới lần nào ấy nhỉ? Có nghĩ đến cảm xúc của mấy đứa con hay không? Xem mấy cái màn múa con bướm xinh với hôn hít, quỳ xuống trao nhẫn, rồi cảm ơn em cành củi khô gặp lá xanh mà phát ớn
    Tìm kiếm.................
    • 260 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Nhìn hơi là lạ ..
    Nếu bạn thấy một người bạn không có nụ cười, hãy lấy nụ cười của mình cho người đó.
    • 2,286 Bài viết

• 5,512 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ơ, tưởng anh này có 3 đứa con vì anh ý có sáng tác bài hát thiếu nhi Nhà của ta. Bài này cũng có nhắc đến 2 bé Bống và Nhím nhưng còn 1 cậu em út tên là Cua nữa.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 37 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ụa sn 1981 hay 1991? Nhìn mặt già vậy mà sao nói 1991 ta hơi sai sai?
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 45 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

chúc mừng hạnh phúc a nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,074 Bài viết

• 4,637 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xem clip cô dâu nhảy khiếp lắm, như trong hộp đêm ý

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Squirrelmama
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 641 Bài viết

• 1,058 Được cảm ơn

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,656 Bài viết

• 80,769 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao Tiến bảo quen nhau tháng 11 mà bây h đã mang thai tháng thứ 4? Chửa ngay từ cái nhìn đầu tiên?
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,753 Bài viết

• 4,845 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tieuhodo85 Xem bài viết
    Ơ, tưởng anh này có 3 đứa con vì anh ý có sáng tác bài hát thiếu nhi Nhà của ta. Bài này cũng có nhắc đến 2 bé Bống và Nhím nhưng còn 1 cậu em út tên là Cua nữa.
    Hình như chỉ có 2 bé Nhím và Cua thôi chứ làm gì có Bống. Nhím học cùng lớp với con trai mình trông rất lanh lợi. Thỉnh thoảng họp PH gặp mẹ Nhím, xem facebook con bé có cảm giác bố mẹ có vấn đề không ngờ
    comment by WTT mobile view
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 79 Bài viết

• 1,783 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhìn đoạn cô dâu nhảy mà mình chỉ thấy rẻ tiền chứ ko phải cái kiểu xẹc xi, phóng khoáng của nghệ sỹ. Còn bác Tiến này thì giới du học sinh bên Pháp sắc nét hơn nhiều. Thật lòng mong bác và ẻm dancer trụ lại để khỏi thêm 1 đứa trẻ thiếu cha hoặc hụt mẹ, nhưng e rằng men tình mà cạn, ẻm lại có phần sống ảo và nông nổi thì khó lắm thay.
    • 789 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chúc mừng anh chị, chúc anh chị luôn hạnh phúc mong anh sẽ có nhiều hơn nữa những tác phẩm ý nghĩa cho công chúng
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 209 Bài viết

• 1,249 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhìn cô dâu tưởng sinh năm 71.
    • 1,152 Bài viết

• 3,257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TwoEagles Xem bài viết
    Hình như chỉ có 2 bé Nhím và Cua thôi chứ làm gì có Bống. Nhím học cùng lớp với con trai mình trông rất lanh lợi. Thỉnh thoảng họp PH gặp mẹ Nhím, xem facebook con bé có cảm giác bố mẹ có vấn đề không ngờ
    Hình mới nhất anh ấy đăng có cả ba chị em Bống Nhím và Cua trong FB của anh ấy ( sorry mình xóa hình luôn, ko đăng ở đây! Chị cả có vẻ lớn
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,753 Bài viết

• 4,845 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binla_Trang Xem bài viết
    Hình mới nhất anh ấy đăng có cả ba chị em Bống Nhím và Cua trong FB của anh ấy ( sorry mình xóa hình luôn, ko đăng ở đây! Chị cả có vẻ lớn
    Chắc bé con nhà họ hàng thôi. Năm 2013 họ còn hạnh phúc cũng chỉ chụp với Nhím và Cua. Mình nhớ có hỏi Nhím cháu bảo cháu là lớn và sau đó là em trai.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,326 Bài viết

• 6,931 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhìn mặt cha này vừa xấu giai vừa xí xớn nhể. Hèn chi vớ đc em vũ công mà mặt hớn hở thế. Cô dâu 91trông như 71 ý. Sorry ko hiểu sao em xấu tính thế. Chả liên quan mà đọc tin, xem ảnh ko có tí thiện cảm nào.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,150 Bài viết

• 40,638 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cô dâu có khuôn mặt thiên biến vạn hóa, có lúc trông như chị 40 tuổi, có lúc lại trông như 50 tuổi. Nhưng cũng có những ảnh xinh thôi rồi, làm mình cứ ngơ ngẩn ngắm.

Tuy nhiên tớ thấy em vợ nhẩy không đẹp, ko hiểu sao mọi người khen thế. Mấy bé hướng dẫn viên ở CLB gym tớ tập tớ thấy dance đẹp hơn. Chuyển động của các em trainers kia toát lên vẻ mềm mại sexy, xong kết hợp ánh mắt nụ cười trông rất phong lưu tình tứ. Em Vi dance tớ thấy cứ vô hồn kiểu gì í, chỉ thuần kỹ thuật thôi, ko có vẻ gợi cảm tình tứ sôi nổi. Mà kể cả về kỹ thuật, tớ thấy các động tác của em ý cũng không đẹp, hơi khô cứng và đơn điệu.
    Trong cái clip đám cưới, em vũ công nam cạnh cô dâu tớ thấy dance còn đẹp hơn cô dâu.

Bác Tiến sáng tác nhạc rõ hay, lại là kiến trúc sư cũng có tên tuổi --> tớ cứ kỳ vọng bác ấy sẽ là một người đàn ông thông minh sâu sắc. Không ngờ bác này cứ kiểu trẻ ko chơi già đổ đốn í nhỉ, lên đến đỉnh cao của sự nghiệp và cuộc đời thì tự nhiên xoay ra nhí nhảnh con cá cảnh.

Cách nhau 17 tuổi kể cũng là nhiều. Nhưng nhìn anh Tiến và bé Vi trong đám cưới, thấy khoảng cách thế hệ sao cứ dài dằng dặc như nhiều thập kỷ ấy. Kiểu như ông nội cưới cháu, chứ không phải là chú cưới cháu.

Nói chung nhìn kiểu đôi này tỏ tình, ko hiểu sao tớ cứ thấy tội nghiệp cho cả hai. Cảm giác họ cứ phải thay đổi một phần con người mình để thích ứng với người kia.

Thấy anh Tiến tuyên ngôn chặn họng dư luận là chị vợ cũ có gia đình mới, tớ tò mò vào xem fb chị ấy, thấy mặt chị ấy hơi buồn buồn. Trong ảnh nào cũng thấy cứ buồn buồn, kể cả những lúc ảnh cười thì mắt vẫn buồn. Không biết mặt chị ấy vốn thế, hay tại hôn nhân cũ vừa qua để lại dư âm?
    đi không sao hết lòng mình
    không sao tìm ra giới hạn
    cỏ bỗng làm tôi rơi nước mắt...

ôi những vỉa than ngầm tuổi trẻ
    đã bao giờ cháy hết đâu em!
    • 2,319 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

nhìn c nay cũng già mà
    0_dte_n1223345

Family is not an important thing.
    It's EVERY THING!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,150 Bài viết

• 40,638 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chắc bé con nhà họ hàng thôi. Năm 2013 họ còn hạnh phúc cũng chỉ chụp với Nhím và Cua. Mình nhớ có hỏi Nhím cháu bảo cháu là lớn và sau đó là em trai.
    Có nhớ đâu đó bác Tiến bảo bé Cua 9 tuổi, tức là sinh năm 2007.

2013 gia đình hạnh phúc hai vợ chồng hai con. 2014 thấy vợ vẫn up ảnh chụp với chồng. Đầu 2017 thấy chồng công bố đám cưới vợ mới và nói vợ cũ cũng đã có gia đình êm ấm hạnh phúc --> tớ đoán bé Cua là con riêng bác Tiến chăng??

Bác này già rồi mà thiếu chín chắn nhỉ. Nhìn bề ngoài thì đúng là 'cành củi khô', trông rất có phong độ của một người của thế kỷ trước, thế mà đời sống tình cảm cũng bản năng và rắc rối nhỉ.
    đi không sao hết lòng mình
    không sao tìm ra giới hạn
    cỏ bỗng làm tôi rơi nước mắt...

ôi những vỉa than ngầm tuổi trẻ
    đã bao giờ cháy hết đâu em!
    • 1,152 Bài viết

• 3,257 Được cảm ơn

Đây anh ấy khẳng định là 3 đứa nè, mà anh bảo gặp cô dâu lúc khủng hoảng nhất, thôi cứ chúc họ hạnh phúc cái đã.
    Mà công nhận gia đình anh này lấy vợ mới chồng mới nhanh như điện, mới 2014 còn đăng ảnh HP, mà giờ đã có gia đình mới hết luôn.

IMG_1926
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3