Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhà thu nhập thấp đầu tiên ở Hà Nội giá 600 triệu đồng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.14K Lượt đọc
  • 70 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,599 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chouchoumom Xem bài viết
    Ko đâu bạn, có quy định ràng buộc hết đấy, chỉ được chuyển nhượng sau...năm và chuyển nhượng cho người cũng là đối tượng có thu nhập thấp như họ thôi. Chứ cái kiểu mua rẻ bán đắt thì đâu còn là nhà dành cho người có thu nhập thấp nữa.

Nếu nhà giá 600tr mà trả chậm trong vòng 10 năm thì Ọk. Trong quy định chỉ thấy nói là thu nhập của người mua nhà chứ ko thấy nói đến thu nhập chung gđ, ví dụ chồng lương 3tr thôi nhưng vợ 20tr thì vẫn ngon còn gì rooling:
    Đố bạn nào mua được giá 600 đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 211 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Một điểm các mẹ nên chú ý cho loại căn hộ dạng cho "người thu nhập thấp" này! Khi mua nhà các mẹ nên chú ý đến hồ sơ dự án! Vì nhà cho người thu nhập thấp thì chủ quyền sở hữu nhà thường 50 năm thì phải,có khi thời gian nhiều hơn,nhưng cũng có khi thời gian ít hơn! Ỡ những căn hộ khác thì giá cao hơn nhưng người mua sẽ có chủ quyền sở hữu căn hộ "vĩnh viễn"!
    • 211 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1311981 Xem bài viết
    Nhà 600tr, ôi, với em ước mơ chỉ là ước mơ....ước mơ...
    Đến 600 triệu mà mẹ nó cũng không gom nổi ư!:Sad:
    Nhiều gia đình sẽ còn khổ sở phát điên vì giá nhà đất việt nam!Nhưng 600 triệu mà các mẹ cũng không gom nổi thì tôi nghĩ có lẽ về quê sống hoặc đi nơi khác lập nghiệp ! Hà cớ gì cứ phải bon chen ở Hà Nội rồi hàng tháng phát điên vì nhà đất,chỗ ở ! Sống cuộc sống như thế thì quả là làm cả đời nhưng chỉ đủ ma 1 căn nhà,tiết kiệm từng li từng tí để mua nhà!:Sad:
    • 97 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

thu nhập thấp mà có 600 triêu mua nhà ..............hài vãi .........luôn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 97 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

ở hà nội thu nhập bao nhiêu tiền một tháng trên đầu người thì được coi là thấp............thu nhập thấp ăn còn chưa xong thì lấy đâu ra tiền mua nhà
    • 97 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

thu nhập thấp thì ăn còn chưa xong lấy đâu ra tiền mua nhà
    • 2,419 Bài viết

• 2,409 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mattranghien Xem bài viết
    Nhiều gia đình sẽ còn khổ sở phát điên vì giá nhà đất việt nam!Nhưng 600 triệu mà các mẹ cũng không gom nổi thì tôi nghĩ có lẽ về quê sống hoặc đi nơi khác lập nghiệp ! Hà cớ gì cứ phải bon chen ở Hà Nội rồi hàng tháng phát điên vì nhà đất,chỗ ở ! Sống cuộc sống như thế thì quả là làm cả đời nhưng chỉ đủ ma 1 căn nhà,tiết kiệm từng li từng tí để mua nhà!:Sad:
    Mẹ nó có cách nào gom 600tr đơn giản, không phạm pháp, không gian lận chỉ cho mình với, chứ mình thấy mình gom mãi mà chả được (thế mới bảo là thu nhập thấp)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,568 Bài viết

• 3,669 Được cảm ơn

Bác này nói như đúng rồi ấy. Chắc với bác 600tr chỉ là con tép đậu trên mép con mèo thôi nhỉ? Chẳng phải ng ta cố kiếp bám lấy cái mảnh đất HN để sống mà k nghĩ đến chuyện về quê lập nghiệp đâu bác ạ, mà bởi bj về quê cũng chẳng có việc j làm, bám vào mảnh vườn mảnh ruộng mà nuôi sống cả nhà thì chỉ có mà chết đói, thời buổi này để trồng được 1 tạ gạo thì đã mất 0.9 tạ gạo là tiền phân bón với thuốc trừ sâu rồi... Ng ta đi học đi hành là muốn thoát khỏi cái cảnh con trâu đi trước cái cày theo sau vậy mà bác lại khuyên ng ta chở lại quê mà ở để đỡ phải bon chen chuyện nhà cửa. Rồi còn công việc, chuyện học hành của con cái... nữa chứ. Đất ở quê bj cũng đâu phải dễ mua j cho cam, trừ khi vào nơi vùng sâu vùng xa, chẳng ma nào muốn sống!
    Cái câu chuyện nhà ở cho ng thu nhập thấp này chỉ là vẽ ra cho nó đẹp đội hình, đẹp chế độ thôi, chứ cứ thử hỏi, với 37tr/năm thì đừng nói chuyện nhà, mà đến chuyện ăn còn chưa đủ ấy chứ.
    Lại còn cái trò xét điểm để được mua nhà nữa chứ, nghe hài vãi, chẳng hiểu cái ng chấm điểm với ng xét duyệt mua nhà có liên quan gì với nhau không chứ cứ thẳng băng ra, những cán bộ công chức NN ( trừ đối tượng công nhân viên lương ba cọc ba đồng ra) thì chẳng cán bộ nào thuộc đối tượng có thu nhập thấp cả.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,479 Bài viết

• 5,059 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giá như mình cũng có thu nhập thấp ntn nhỉ? Ôi 600 trệ, ước mơ mãi chỉ là mơ ước! Cả đời cả kiếp này sẽ chẳng bao giờ đủ tiền để mua nhà ra riêng
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,599 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi menghe81 Xem bài viết
    Bác này nói như đúng rồi ấy. Chắc với bác 600tr chỉ là con tép đậu trên mép con mèo thôi nhỉ? Chẳng phải ng ta cố kiếp bám lấy cái mảnh đất HN để sống mà k nghĩ đến chuyện về quê lập nghiệp đâu bác ạ, mà bởi bj về quê cũng chẳng có việc j làm, bám vào mảnh vườn mảnh ruộng mà nuôi sống cả nhà thì chỉ có mà chết đói, thời buổi này để trồng được 1 tạ gạo thì đã mất 0.9 tạ gạo là tiền phân bón với thuốc trừ sâu rồi... Ng ta đi học đi hành là muốn thoát khỏi cái cảnh con trâu đi trước cái cày theo sau vậy mà bác lại khuyên ng ta chở lại quê mà ở để đỡ phải bon chen chuyện nhà cửa. Rồi còn công việc, chuyện học hành của con cái... nữa chứ. Đất ở quê bj cũng đâu phải dễ mua j cho cam, trừ khi vào nơi vùng sâu vùng xa, chẳng ma nào muốn sống!
    Bạn ấy ở thành phố nên không biết rằng ở quê kiếm được việc làm khó gấp 100 lần thành phố. Nếu không có quan hệ và có tiền thì không kiếm nổi đâu. Ở thành phố thì vẫn còn có thể tay không bắt giặc được.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 459 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Nếu các bạn muốn cuộc sống dễ chịu chút thì có thể vào SG giá cả hợp lý hơn HN. Thế hệ chúng mình còn sướng chán so với các cụ nhà mình. Bố mẹ mình ở quê để xây được cái nhà các cụ phải chuẩn bị cả chục năm( tiết kiệm tiền để đốt lò gạch lấy mấy vạn gạch, mua luồng gỗ ngâm, vôi, xi măng, cát cứ mỗi năm một mục - các cụ giỏi thật). Hiện nay xã hội mình đang giai đoạn mọi thứ đảo điên, giá cả nhà nước không kiểm soát được. Nhưng nếu các bạn mà chăm chỉ năng động mình nghĩ sớm muộn gì cũng sẽ có nhà thôi. Nghèo thì lâu chứ giàu nhanh lắm. Có những thời cơ phải biết nắm bắt và chớp lấy cơ hội.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,461 Bài viết

• 2,307 Được cảm ơn

Mọi người nói vào SG cứ như đi vào miền đất hứa ấy nhỉ. Vào rồi thì cũng thấy chả khá gì hơn HN đâu ạ. Nhà rẻ hơn tí xíu, thu nhập cao hơn tí xíu nhưng chi phí khác thì gấp lên nhiều lần tí xíu
    lthh

Em yêu anh ngả nghiêng bồng bềnh niềm kiêu hãnh.... :554:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,155 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em hỏi hơi thiếu iốt 1 chút là 37,5tr/năm đó tính trên bảng lương hay trên thực nhận nhỉ?
    Nếu tính trên bảng lương thì có lẽ các ông to bà lớn quan chức đạt tiêu chuẩn, còn dân làm doanh nghiệp như em thì bị loại.
    Nhưng nếu tính trên thực tế thì ngược lại.

Liệu VN có quản lý được lương nhận thực tế 1 cách chính xác. Ai có nhà thì lại thêm nhiều nhà, không thì lại con cháu họ hàng của họ.....
    The world, without you, is nothing to me
    • 549 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Hỡi những người lao động có thu nhập thấp. Chung cư giá rẻ đây, có đấy, nhưng cứ mơ đi..... CÒn lâu mới đến lượt.
    • 549 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Banzai Xem bài viết
    Em hỏi hơi thiếu iốt 1 chút là 37,5tr/năm đó tính trên bảng lương hay trên thực nhận nhỉ?
    Nếu tính trên bảng lương thì có lẽ các ông to bà lớn quan chức đạt tiêu chuẩn, còn dân làm doanh nghiệp như em thì bị loại.
    Nhưng nếu tính trên thực tế thì ngược lại.

Liệu VN có quản lý được lương nhận thực tế 1 cách chính xác. Ai có nhà thì lại thêm nhiều nhà, không thì lại con cháu họ hàng của họ.....
    Mình cũng trả lời thiếu ioot 1 chút là : Chứng minh tài chính, chứng minh nguồn thu nhập, chứng minh lương thực nhận của các bác quan nhà ta được thì lúc đấy chúng ta ko cần phải hóng chung cư giá rẻ nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 459 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Toki Xem bài viết
    Mọi người nói vào SG cứ như đi vào miền đất hứa ấy nhỉ. Vào rồi thì cũng thấy chả khá gì hơn HN đâu ạ. Nhà rẻ hơn tí xíu, thu nhập cao hơn tí xíu nhưng chi phí khác thì gấp lên nhiều lần tí xíu
    Không biết bạn đã sống ở SG chưa nhỉ. Mình ra trường vào đây 3 năm sau đó định quay ra Hà nội nhưng làm được có 2 tháng mình lại quay vào. Sài gòn không phải là miền đất hứa nhưng môi trường làm ăn trong này rất nhiều cơ hội. Không phải là phân biệt vùng miền nhưng quả thật mình làm với các khách hàng người Nam rất dễ chịu( Các khách hàng này cũng là dân bắc mình vào cả). Giá nhà cửa và đảm bảo chi phí sài gòn rẻ hơn Hà nội rất nhiều mình đang nói là khu vực không phải trung tâm nhé - ngoài HN cái lẩu cũng cả trăm ngàn nhưng SG có thể nhiều lựa chọn vài chục có thể có. Nếu có điều kiện mình sẽ đem cả đại gia đình vào đây hi hi.
    • 6,756 Bài viết

• 9,819 Được cảm ơn

Đúng thế, đi nơi khác lập nghiệp có lý hơn :Thinking:, nếu ở HN 10 năm mà ko có nổi 600 triệu thì phải suy nghĩ lại

Với tầm đó tiền vào Bình Dương, Đồng Nai có thể kiếm được một mái nhà nho nhỏ, dễ kiếm việc hơn, con cái sẽ có cơ hội hơn rất nhiều.
    6vu
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 178 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Ơ, mình biết có những ng làm nhà nước đảm bảo đủ các yêu cầu trên đấy nhưng mình chắc chắn là còn lâu những người này mới được vào danh sách mua nhé.
    gọi là bán cho ng có thu nhập thấp thôi, những ng có thu nhập thấp thật sự thì chưa nói đến vấn đề có 600tr hay không, mà hãy nói đến chuyện có đc xét duyệt hay không đi đã.
    Hic, cái gì mà chẳng có tiêu cực nên bác nào không phải thu nhập thấp lại có cơ hội mà mua đấy ạ,
    • 2,877 Bài viết

• 5,026 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khu nhà này có vị trí đẹp, ngay đầu đường Ngô Thì Nhậm, khó mà mua được lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 459 Bài viết

• 375 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweatycat Xem bài viết
    Ơ, mình biết có những ng làm nhà nước đảm bảo đủ các yêu cầu trên đấy nhưng mình chắc chắn là còn lâu những người này mới được vào danh sách mua nhé.
    gọi là bán cho ng có thu nhập thấp thôi, những ng có thu nhập thấp thật sự thì chưa nói đến vấn đề có 600tr hay không, mà hãy nói đến chuyện có đc xét duyệt hay không đi đã.
    Hic, cái gì mà chẳng có tiêu cực nên bác nào không phải thu nhập thấp lại có cơ hội mà mua đấy ạ,
    Chắc lại có dịch vụ chạy chứng nhận thu nhập thấp :Laughing:
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4