TIN TÀI TRỢ.

Nhà sư trộm SH để chở bạn gái đi chơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.85K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 534 Bài viết

• 1,422 Được cảm ơn

Ngày 26-7, cơ quan công an TP Quy Nhơn (tỉnh Bình Định) cho biết, đang tạm giữ Nguyễn Thanh Lịch (19 tuổi), pháp danh Thích Vạn Kinh, là nhà sư của một ngôi chùa ở xã Nhơn Lý (TP Quy Nhơn, Bình Định) để làm rõ về hành vi “trộm cắp tài sản”.
    Lịch xuất gia từ nhỏ nhưng không lo tu hành mà đua đòi ăn chơi hư hỏng ngoài xã hội. Không chỉ lén đi cúng kiếm tiền tiêu xài hoang phí, Lịch còn đi trộm cắp, uống bia rượu.
    Đầu năm 2011, Lịch được sư phụ gửi đi học lớp trung cấp Phật học ở Tu viện Nguyên Thiều. Tại đây, người này mắc nhiều vi phạm khiến nhà trường phải ra quyết định đuổi học. Từ đó, Lịch lang thang khắp nơi và trộm tài sản để bán lấy tiền tiêu xài.
    Theo hồ sơ cơ quan công an, chiều 26-6, anh Đặng Vinh Quang (trú TP Quy Nhơn) dựng xe máy SH trên lề đường nhưng quên không rút chìa khóa. Lúc này, Lịch đang chơi game gần đó, nhìn thấy liền lấy trộm, đem đi dán lại, thay biển số giả rồi mang xe SH chở bạn gái đi ăn.
    Đến ngày 13-7, chú tiểu này sử dụng chiếc xe SH trên đi uống cà phê thì bị công an phát hiện, đưa về trụ sở làm việc. Lúc này, Lịch lừa xin phép ra ngoài ăn cơm chay rồi bỏ trốn. Đến ngày 18-7, các trinh sát công an TP Quy Nhơn phát hiện, bắt giữ Lịch.
    Tại cơ quan công an, Lịch khai nhận, trước đó, lẻn ra ngoài sân Tu viện Nguyên Thiều (TP Quy Nhơn) - nơi đang theo học - dắt trộm chiếc xe Nouvo của một Phật tử mang đi cắt chìa khóa rồi sử dụng để đi chơi. Nhưng sau đó, Lịch bị cảnh sát giao thông kiểm tra xử phạt tạm giữ xe nên đã bỏ luôn chiếc xe máy. Đặc biết, trước đó, nhà sư này lừa bạn gái lấy 4 triệu đồng tiêu xài.

http://www.tienphong.vn/Phap-Luat/54...choi-tpot.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 51 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

cho tớ xem cái anh chàng sư này xem nào?hic........sư có bạn gái cơ đấy,xã hội này điên đảo mất rồi......còn nhiều chuyện lừa đảo khó tin nữa cơ.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,252 Bài viết

• 5,150 Được cảm ơn

Thế mới biết xã hội đảo điên cỡ nào . Đi tu mà tâm không tịnh , lòng không sạch thì tu hú chứ tu gì .
    HHeGp7
    A secret makes a woman woman....!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,286 Bài viết

• 1,695 Được cảm ơn

Chữ "bạn gái" nhà báo nên để trong ngoặc kép để khỏi làm ô danh những người tu hành.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 523 Bài viết

• 2,282 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Như đồng chí này thì gọi là "Tu hú" chứ tu hành gì!:Sick:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,395 Bài viết

• 2,689 Được cảm ơn

Hồi nãy tính post mấy tấm hình lên mà ko dc , chán quá xóa luôn.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,597 Bài viết

• 6,158 Được cảm ơn

Sư loại này sao Phật tổ ko hiện ra bẻ lọi giò hết cho rồi.:cool:
    • 7 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhuyen1975 Xem bài viết
    cho tớ xem cái anh chàng sư này xem nào?hic........sư có bạn gái cơ đấy,xã hội này điên đảo mất rồi......còn nhiều chuyện lừa đảo khó tin nữa cơ.
    đây có hình anh chàng với chiếc xe SH BKS 53Z2-5757 lun nè mẹ
    nha-su-trom-sh-thamtubaotin
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 5,082 Bài viết

• 2,138 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vnposh Xem bài viết
    Chữ "bạn gái" nhà báo nên để trong ngoặc kép để khỏi làm ô danh những người tu hành.
    em thì nghĩ cả chữ "nhà sư" cũng bỏ ngoặc kép luôn
    W4ETm6
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23,100 Bài viết

• 34,967 Được cảm ơn

Đồng ý với mẹ Vnposh và mẹ Vicky_H!
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 501 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cherrynguyen2011 Xem bài viết
    đây có hình anh chàng với chiếc xe SH BKS 53Z2-5757 lun nè mẹ
    nha-su-trom-sh-thamtubaotin
    Đây là tổ sư chứ nhà sư gì .
    • 735 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

Nhà sư này pháp hiệu là "Thích đủ thứ" chứ nhỉ?
    Núi cứ đứng yên đến hiền hòa làm cho mây ngập ngừng không muốn rời xa.....

event
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,182 Bài viết

• 759 Được cảm ơn

giờ xã hội phát triển nên một số giá trị đạo đức bị mai một dần
    sư giờ cũng vào nhà nghỉ đầy, ko chỉ sư trẻ, lần trc em đọc báo thấy có ông sư già nào làm chức to lắm bị công an bắt quả tang trong nhà nghỉ với cave

Em và bạn em đi du lịch Huế, tới một ngôi chùa gặp một sư thầy khôi ngô tuấn tú (lúc ý em còn nghĩ đi làm sư uổng quá, he he), sau một hồi đàm đạo thầy muốn xin số đt vì thầy sẽ ra HN vài tháng tới, rồi sau khi ra về chưa đc 30ph đã đc thầy nhắn tin hỏi thăm, chưa kịp trả lời thầy đã liên tục gọi điện làm điện thoại 2 đứa bạn em reo tới kiệt pin (em cố tình đọc sai số đt nên ko sao), thế là mấy đứa sợ, mặc kệ luôn, khủng bố 2-3 hôm gì đó thì thầy chán. Thôi thế là ông trời cũng sắp đặt đúng, ko uổng phí như em lo, chứ thầy ko làm sư, chắc khủng bố con gái nhà người ta phát khiếp
    • 189 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

nhìn mặt "nhà sư" này đã thấy gian tà thế nào ấy , thay bộ quần áo thì khác nào mấy thằng ăn trộm ăn cướp chứ chả ai nghĩ là sư đâu ah
    tumblr_lf0bovuJDY1qaslrvo1_500
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,495 Bài viết

• 11,942 Được cảm ơn

Con sâu làm rầu nồi canh, Đạo Phật ngày nay đã bị biến tướng khá nhiều so với thời Phật Thích ca mâu ni còn tại thế.
    Có khá nhiều người đến Chùa, hoặc quy y không mong được giải thoát mà mong được chức quyền, tiền bạc hoặc kiếp sau tốt hơn. Nên có lần 1 sư thầy đã phải thốt lên 1 câu, làm sư phải biết cúng bái, lập đàn...
    Thế mới hay bây giờ đang là thời Mạn pháp...
    • Khóa theo yêu cầu
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,603 Bài viết

• 3,097 Được cảm ơn

Ồ hố sư này gọi là tiên sư thì có chứ tu kiểu gì kinh dị vậy. À hồi tết mình đi chùa Giác Lâm nhờ thầy cúng sao thầy hút thuốc lá phì phèo nhả khói thẳng vào mặt mình. Một thầy ngồi ngay trước cửa trong bộ dạng áo cà sa phanh ngực và 1 chân thì gác lên ghế.
    • 547 Bài viết

• 797 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi midnight.lady Xem bài viết
    Ngày 26-7, cơ quan công an TP Quy Nhơn (tỉnh Bình Định) cho biết, đang tạm giữ Nguyễn Thanh Lịch (19 tuổi), pháp danh Thích Vạn Kinh, là nhà sư của một ngôi chùa ở xã Nhơn Lý (TP Quy Nhơn, Bình Định) để làm rõ về hành vi “trộm cắp tài sản”.
    Lịch xuất gia từ nhỏ nhưng không lo tu hành mà đua đòi ăn chơi hư hỏng ngoài xã hội. Không chỉ lén đi cúng kiếm tiền tiêu xài hoang phí, Lịch còn đi trộm cắp, uống bia rượu.
    Đầu năm 2011, Lịch được sư phụ gửi đi học lớp trung cấp Phật học ở Tu viện Nguyên Thiều. Tại đây, người này mắc nhiều vi phạm khiến nhà trường phải ra quyết định đuổi học. Từ đó, Lịch lang thang khắp nơi và trộm tài sản để bán lấy tiền tiêu xài.
    Theo hồ sơ cơ quan công an, chiều 26-6, anh Đặng Vinh Quang (trú TP Quy Nhơn) dựng xe máy SH trên lề đường nhưng quên không rút chìa khóa. Lúc này, Lịch đang chơi game gần đó, nhìn thấy liền lấy trộm, đem đi dán lại, thay biển số giả rồi mang xe SH chở bạn gái đi ăn.
    Đến ngày 13-7, chú tiểu này sử dụng chiếc xe SH trên đi uống cà phê thì bị công an phát hiện, đưa về trụ sở làm việc. Lúc này, Lịch lừa xin phép ra ngoài ăn cơm chay rồi bỏ trốn. Đến ngày 18-7, các trinh sát công an TP Quy Nhơn phát hiện, bắt giữ Lịch.
    Tại cơ quan công an, Lịch khai nhận, trước đó, lẻn ra ngoài sân Tu viện Nguyên Thiều (TP Quy Nhơn) - nơi đang theo học - dắt trộm chiếc xe Nouvo của một Phật tử mang đi cắt chìa khóa rồi sử dụng để đi chơi. Nhưng sau đó, Lịch bị cảnh sát giao thông kiểm tra xử phạt tạm giữ xe nên đã bỏ luôn chiếc xe máy. Đặc biết, trước đó, nhà sư này lừa bạn gái lấy 4 triệu đồng tiêu xài.

http://www.tienphong.vn/Phap-Luat/54...choi-tpot.html
    Ôi bótay với loại sư này ko có loại tệ nạn nào mà ko dính cả. Giờ chùa chiền phát triển thu nhập rất cao lên là chỗ của nhiều thành phần lao vào đấy mục đích kiếm ăn chứ tu hành gì.
    • 632 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giang77 Xem bài viết
    giờ xã hội phát triển nên một số giá trị đạo đức bị mai một dần
    sư giờ cũng vào nhà nghỉ đầy, ko chỉ sư trẻ, lần trc em đọc báo thấy có ông sư già nào làm chức to lắm bị công an bắt quả tang trong nhà nghỉ với cave

Em và bạn em đi du lịch Huế, tới một ngôi chùa gặp một sư thầy khôi ngô tuấn tú (lúc ý em còn nghĩ đi làm sư uổng quá, he he), sau một hồi đàm đạo thầy muốn xin số đt vì thầy sẽ ra HN vài tháng tới, rồi sau khi ra về chưa đc 30ph đã đc thầy nhắn tin hỏi thăm, chưa kịp trả lời thầy đã liên tục gọi điện làm điện thoại 2 đứa bạn em reo tới kiệt pin (em cố tình đọc sai số đt nên ko sao), thế là mấy đứa sợ, mặc kệ luôn, khủng bố 2-3 hôm gì đó thì thầy chán. Thôi thế là ông trời cũng sắp đặt đúng, ko uổng phí như em lo, chứ thầy ko làm sư, chắc khủng bố con gái nhà người ta phát khiếp
    trời đất ơi, giờ còn có thể tin ai được nữa chứ, phật tổ ơi, ra mà xem chúng nó làm sư này:Crying:
    thế mới biết, làm sư còn vậy, huống hồ má chồng em đây, mang tiếng ăn chay trường mà sao ác quá, chắc tu nhầm sư
    Học thêm 1 châm ngôn:" trên đời này không có gì là tuyệt đối"
    • 3,505 Bài viết

• 5,552 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa Trang trắng Xem bài viết
    Nhà sư này pháp hiệu là "Thích đủ thứ" chứ nhỉ?
    Ha... Ha... Thế à??? Tớ thấy dành cho sư pháp hiệu là "Thích Âm Hộ" hay hơn chứ...
    • 2,065 Bài viết

• 2,762 Được cảm ơn

Sư hổ mang, sư tu hú .... sao đức Phật ko hiện ra bẻ tay bẻ chân cho nó chừa nhỉ ?
    Bụi thời gian xóa mờ đi tất cả
    Chỉ có tình người còn mãi trong ta!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2