Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nhà báo Thu Uyên: ‘Có thể làm mà không làm là có tội’

• 1 Lượt chia sẻ
  • 35.6K Lượt đọc
  • 76 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,742 Bài viết

• 4,236 Được cảm ơn

M chứng kiến đầy người cs riêng tư cũng chả hay ho gì nhưng cũng chẳng làm đwwojc việc gì. TU thế là ngon rồi, ấn tượng chị ngày xưa biên tập chương trình thời sự quốc tế nào ở cuối cũng có một tin văn nghệ như trình diễn thời trang hay gì đó, xem rất hay, vì thời đó truyền hình chưa phát triển, thông tin giải trí ít hơn bây giờ. Chị ấy hay đó chứ.
    Dân truyền hình cũng được coi là nghệ sĩ, đời sống riêng phức tạp, mà giờ ai chả phức tạp, quan tâm đời tư của họ làm quái gì
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 867 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Với mình hấy đây là cả 2 chương trình: tìm người thân và tìm mộ liệt sỹ dầy tính nhân văn và tình nguời. Ủng hộ chj Uyên
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • MYZ
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,160 Bài viết

• 1,025 Được cảm ơn

Một nhà báo đáng ngưỡng mộ về trí tuệ lẫn cả nhân cách.
    .......oooo0......................................
    .... ...(.....)....0oooo.........................
    .........\...(......(.....)....oo0......0oo....
    ... ......\._)......).../.....(...).....(...)........
    ....................(_./.......)_/......)_/........
    Bước cùng con trên mọi nẻo đường
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,097 Bài viết

• 9,754 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chẳng quan tâm đến đời tư chị ấy, mình chỉ biết là rất mong chờ hàng tháng để được xem NCHCCCL, lúc nào cũng ước thời lượng chương trình dài hơn.
    Những cô gái miệng hay cười, giữ nguyên trong mắt khoảng trời buồn tênh!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Ối giời ơi! Tôi đã từng làm thường trú ở Mỹ huh??
    Tôi lấy ông Nông Đức Mạnh? (hehe riêng zụ này bị PV 2 tờ báo săn mất 1 tuần, rồi sau thì người hơi quen và người đâu đâu lao vào mà ... chúc mừng cả tháng!!). Khiêp quá!
    Còn thì đi đâu cũng được hỏi: Vợ Lại Văn Sâm? Em Trần Bình Minh? Con Nguyễn Mạnh Cầm? Bồ cố.... (không tiện nói!). Đang yên lành đột nhiên nghe người dưng hỏi: em bỏ chồng à? hehehe
    Bé cái nhầm chưa?!!

Và này tại sao bạn biết về tôi nhiều hơn cả tôi tự bết về mình nhỉ? hehe. Thế bạn có dành thời gian để tự biết về bạn nhiều như bạn biết về tôi không thế??
    Đi ít biết ít không phải là cái tội. Nhưng phát tán những điều nhảm nhí như thế mà các mẹ không thấy cỏ rác nó mọc ra trong đầu mình à?

Tiện đây góp ý nốt cho bạn này:
    Có bạn bảo từng biết có người được tìm gia đình miễn phí. Mình nghĩ nếu người tìm kiếm có điều kiện thì sau khi đoàn tụ, thu phí cũng không phải là quá đáng. Chương trình cũng dựa vào tình nguyện viên nhiều mà, phải kiếm kinh phí chứ.
    > Biết thì nói là biết, không thì dựa cột mà nghe, chứ cứ di di xít xít thế này làm gì? Ói lại còn những gì như scumbag ấy nhỉ? cả Iphone với ông gì như là Jobs!! -- Cứ vô hại mà thành phá hoại đấy bạn ạ!

Hết giờ chơi rôi! Chào các bạn nhé!

@ Bao-Giang: Chị là Uyên thật đấy. Nic beloved MamaCat của chị do con gái đặt cho từ lâu lắm rồi. Còn chị thì thích chính danh hơn khi cần nói chuyện (tên chị là Nguyễn Phạm Thu Uyên). Chị cảm ơn em, cảm ơn mọ người kể cả khi góp ý (miễn là hiểu biết). Chị thực sự trân trọng thiện tâm của mọi người dnahf cho mình và cho công việc của mình. Chúc em và gia đình bình yên hạnh phúc!
    • 359 Bài viết

• 966 Được cảm ơn

Tớ có gặp chị Uyên ở ngoài đời rồi. Nhỏ nhỏ, xinh xinh ... mà trên mạng đanh đá thế
    • DLH
      Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ôi, mình biết chị TU từ hồi còn bé tí, hình như chị bắt đầu lên sóng ở chương trình CKX (chính trị- kinh tế- xã hội, ngày xưa mấy chương trình trên TV đều có tên viết tắt như VKT, CKX... chẳng hạn). Hồi đó mê giọng nói trong trẻo, thánh thót và khuôn mặt bầu bĩnh của chị U lắm. Tiếp đến chị U dẫn mục Câu chuyện quốc tế (ko biết mình nêu tên CT có chính xác ko) mình lúc nào cũng chầu chực xem vì thích chị ý quá dù chẳng hiểu gì mấy (còn nhỏ mà). Sau đó thì mình ít xem TV nên chẳng biết chị làm những chương trình nào nữa mặc dù ấn tượng đẹp đẽ về chị ý thì vẫn như hồi nào. Riêng NCHCCCL thì phải thú nhận là mình chưa xem số nào đầy đủ cả vì mình hầu như ko xem VTV:P
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,753 Bài viết

• 4,848 Được cảm ơn

Mình không tin là TU viết bài trả lời ở trên.
    Cá nhân mình thấy hai chương trình TU làm rất hay, đầy ý nghĩa nhân văn.
    Nếu đúng là TU có vào topic này mình có góp ý đôi chút: chương trình tư vấn trực tiếp (mình mừng là chương trình không có Thúy Hằng nữa) có thể không cần thiết vì thời lượng chương trình có hạn, thân nhân liệt sỹ có người nói nhanh, đầy đủ, có người nói rềnh ràng quá. Thay vào đó, TU nên đưa trên sóng phát thanh những thắc mắc, những yêu cầu nhờ giúp của thân nhân LS để tìm đồng đội hoặc ai đó biết về trận đánh của liệt sỹ, về nơi an táng của LS. Càng nhiều trường hợp được đưa lên sóng càng tốt.
    Mình luôn chờ đón xem các chương trình này và ước ao thời gian dành cho chương trình dài hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 82 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BELLUS Xem bài viết
    Đấy là cách truyền tải nội dung của một chương trình truyền hình để thu hút thêm sự quan tâm của khán giả. Trừ chương trình Thời sự ra thì tớ e rằng chương trình nào cũng phải đặt tiêu chí "câu view" lên làm một trong những tiêu chí quan trọng nhất ngoài yếu tố tuyên truyền, rồi tính nhân văn nọ kia.

"Như hề chưa có cuộc ly" không phải lúc nào cũng làm khán giả khóc đâu. Có lần tớ phát bực với 1 cô, hình như cô ấy là người Bình Định thì phải. Cô ấy được đưa ra Bắc tập kết, học hành ở ngoài Bắc. Chiến tranh kết thúc bao nhiêu năm rồi mà từ đó đến giờ cô ấy không hề liên lạc tìm về với gia đình dù cô ấy vẫn nhớ chi tiết địa chỉ thôn, xã, huyện, tỉnh quê nhà mình. Trong khi đó, bà mẹ già ở quê, chị em cô ấy vẫn đau đáu đi tìm con. Bà mẹ còn tâm sự là nếu không tìm ra cô ấy thì bà chết đi không an lòng. Xem cái đoạn ấy xong tớ bực mình kinh khủng. Sao lại có người con như thế được chứ? Thà rằng không biết quê hương bản quán của mình ở đâu thì đã đành. Đằng này vẫn nhớ vanh vách nhưng không về tìm. May nhờ có chương trình nên gia đình cô ấy tìm thấy cô ấy Con cái gì mà vô tâm, vô tình và bất hiếu thế không biết?
    Đúng rồi trường hợp đó mình cũng rất nhớ. Cô đó làm mình ghét quá, bao nhiêu năm mà ko thèm về thăm quê, ko cần biết mẹ già có còn, anh em ra sao. Vô tâm, vô ơn quá thể!
    • 56 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MamaCat Xem bài viết
    Ối giời ơi! Tôi đã từng làm thường trú ở Mỹ huh??
    Tôi lấy ông Nông Đức Mạnh? (hehe riêng zụ này bị PV 2 tờ báo săn mất 1 tuần, rồi sau thì người hơi quen và người đâu đâu lao vào mà ... chúc mừng cả tháng!!). Khiêp quá!
    Còn thì đi đâu cũng được hỏi: Vợ Lại Văn Sâm? Em Trần Bình Minh? Con Nguyễn Mạnh Cầm? Bồ cố.... (không tiện nói!). Đang yên lành đột nhiên nghe người dưng hỏi: em bỏ chồng à? hehehe
    Bé cái nhầm chưa?!!

Và này tại sao bạn biết về tôi nhiều hơn cả tôi tự bết về mình nhỉ? hehe. Thế bạn có dành thời gian để tự biết về bạn nhiều như bạn biết về tôi không thế??
    Đi ít biết ít không phải là cái tội. Nhưng phát tán những điều nhảm nhí như thế mà các mẹ không thấy cỏ rác nó mọc ra trong đầu mình à?

Tiện đây góp ý nốt cho bạn này:
    > Biết thì nói là biết, không thì dựa cột mà nghe, chứ cứ di di xít xít thế này làm gì? Ói lại còn những gì như scumbag ấy nhỉ? cả Iphone với ông gì như là Jobs!! -- Cứ vô hại mà thành phá hoại đấy bạn ạ!

Hết giờ chơi rôi! Chào các bạn nhé!

@ Bao-Giang: Chị là Uyên thật đấy. Nic beloved MamaCat của chị do con gái đặt cho từ lâu lắm rồi. Còn chị thì thích chính danh hơn khi cần nói chuyện (tên chị là Nguyễn Phạm Thu Uyên). Chị cảm ơn em, cảm ơn mọ người kể cả khi góp ý (miễn là hiểu biết). Chị thực sự trân trọng thiện tâm của mọi người dnahf cho mình và cho công việc của mình. Chúc em và gia đình bình yên hạnh phúc!
    Mình rất hâm mộ chị Thu Uyên. Nhưng mình nghĩ đây ko phải là giọng văn của chị.
    Mình có cô em họ được nhận học bổng "Fullwrite" (ko biết mình viết "Full-write" có đúng ko? vì mình nghe thế nào viết như vậy) của Mỹ. Đây là 1 trong những học bổng rất khó của chính phủ Mỹ, đề cao các cá nhân có nhiều đóng góp cho cộng đồng. Chị Uyên tay bo tự thi và được nhận là quá xuất sắc.
    • 381 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

cảm ơn chị về 1 chương trình nhân văn tuyệt vời!
    Này thì kí..................
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 843 Bài viết

• 1,313 Được cảm ơn

Ko biết cái chương trình làm giàu ko khó của bạn Uyên giờ thế nào rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Em Bún Dọc Mùng!

Chị lại được bạn bè nhắn là có đứa tỏ ra tinh tướng!

Sao thế em? Em nói gì đến chương trình "Làm giàu không khó" đấy? Chương trình đó chấm dứt từ ngót chục năm rồi mà vẫn còn được ghim trong óc em, là thành công lắm đấy nhé! Thật đáng ngưỡng mộ, em ạ! Nên chị mới tiếc là nó chả phải là của mình hehe!

Đã bảo em rồi! Biết lỗ cha lỗ chỗ mà cứ tỏ ra nguy hiểm là sao?! Thu Uyên! "Làm giàu không khó"!! Mặt trăng!... Em cứ cố vít xuống làm gì?! Thôi, em cứ nói chuyện gì mà em biết rõ ấy, bún dọc mừng hay chăn gối đệm đi! Có phải là chị sẽ thích em hơn không!

Hết 1 phút giải trí!
    • 196 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

mẹ mama cat ơi, vậy là sao?
    em thấy nick bun dọc mùng post bài từ năm ngoái rồi cơ mà
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 85 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Nếu mamcat là Thu Uyên thì quá thất vọng.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,138 Bài viết

• 2,936 Được cảm ơn

) chị TU xịn chả có thời gian trèo lên mạng với các mẹ đâu ạ. Cho nên đừng thắc mắc gì thím mamacat này cho mệt
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,290 Bài viết

• 7,171 Được cảm ơn

Ặc ặc, lố bịch dễ sợ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4