Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ngụy trang rùa thành bánh hamburger để qua mặt hải quan

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.25K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 928 Bài viết

• 566 Được cảm ơn

Dân trí) - Để tìm cách qua mặt hải quan sân bay, một người đàn ông tại Trung Quốc đã ngụy trang con rùa màu vàng của mình bằng rau sống và cà chua, khiến nố giống hệt một chiếc bánh hamburger. Tuy vậy, nỗ lực này vẫn không qua mặt được cơ quan chức năng.
    tortoise-burger-450f6
    Con rùa được ngụy trang giống bánh hamburger
    Vụ việc được phát hiện tại sân bay quốc tế Quảng Châu sáng thứ Hai vừa qua, sau khi máy soi hành lý phát hiện những dịch chuyển lạ thường từ một chiếc bánh bên trong túi của người đàn ông tên Lee.

Nghi ngờ rằng đây là một con rùa, nhân viên an ninh sân bay đã yêu cầu được nhìn kỹ hơn. “Ông có chắc rằng không có con rùa nào trong túi của mình không?”, tờ Quảng Châu nhật báo trích dẫn lời một nhân viên sân bay.

Lee, đang trên đường tới Bắc Kinh, tuyên bố rằng không hề có con rùa nào. “Làm gì có con rùa nào, chỉ có bánh hamburger thôi”, người này tuyên bố. “Không có gì đáng để nhìn trong đó cả”.

Tuy vậy chiếc mai màu lốm đốm đen của con rùa đã khiến Lee phải thừa nhận sự có mặt của người bạn đồng hành này.

Và tất nhiên người này phải chấp nhận đưa con rùa lại cho một người bạn ở sân bay và tiếp tục hành trình.

Những năm gần đây, những tay vận chuyển lậu ma túy và động vật hoang dã đã sử dụng nhiều chiến thuật khá lạ lùng để đưa hàng lậu đi khắp thế giới. Đã có một số vụ cocaine được phát hiện nhồi bên trong các lô hàng gà nướng hay trong dạ dày bò, còn vẹt sống được giấu bên trong ghế ô tô.

Tuy nhiên việc rùa được ngụy trang thành bánh hamburger tại Quảng Châu có vẻ như là trường hợp đầu tiên được phát hiện

Thanh Tùng

Theo Telegraph
    Nguồn: http://dantri.com.vn/the-gioi/nguy-trang-rua-thanh-banh-hamburger-de-qua-mat-hai-quan-761514.htm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 19 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

quá thông minh ấy nhỉ
    • 686 Bài viết

• 1,659 Được cảm ơn

Thấy thương em quá
    • 3,163 Bài viết

• 8,938 Được cảm ơn

Phải tiêm thuốc mê cho nó nằm im chứ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 629 Bài viết

• 972 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trông em rùa này hấp dẫn quá. Mà cho mình hỏi ngu tí sao rùa vừa sống được dưới nước, vừa sống được trên cạn nhỉ?
    Đã qua đi những tháng năm khờ dại
    Hãy để tự em lau nước mắt của mình...
    • 9,729 Bài viết

• 9,734 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaboconganh Xem bài viết
    Trông em rùa này hấp dẫn quá. Mà cho mình hỏi ngu tí sao rùa vừa sống được dưới nước, vừa sống được trên cạn nhỉ?
    rùa là động vật lưỡng cư mà bạn
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 434 Bài viết

• 947 Được cảm ơn

Có rùa cạn và rùa khô mà bạn, đợt trc chưa cấm nhà mình mua về nuôi cứ thả loanh quanh nó đi khắp các ngõ ngách trong nhà . Mà lâu lâu mới thấy nó, chắc khi nào dọn nhà mới thấy còn đâu toàn để miếng hoa quả đêm nó bò ra ăn
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 285 Bài viết

• 379 Được cảm ơn

Em rùa xinh thế, còn đồ trang trí kèm để hóa trang em thành nhân vật hamburger nhìn tươi ngon quá đi chứ lị. Mình thích rùa lắm, đặc biệt là rùa cạn í, dễ thương gì đâu, và không có thiện cảm với những ai thích ăn thịt rùa, nhất là mấy người vô nhà mình chơi nhìn em rùa mình nuôi rồi khen là "ngon quá!"
    Khi bạn mang một đôi giày vừa ý thì dù con đường có gian nan đến đâu bạn cũng cam lòng...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 235 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Loantse Xem bài viết
    Có rùa cạn và rùa khô mà bạn, đợt trc chưa cấm nhà mình mua về nuôi cứ thả loanh quanh nó đi khắp các ngõ ngách trong nhà . Mà lâu lâu mới thấy nó, chắc khi nào dọn nhà mới thấy còn đâu toàn để miếng hoa quả đêm nó bò ra ăn
    nghe thích bạn nhỉ. hồi sv mình ở chung cư mini cùng với 1 chị, mình nuôi 1 con rùa thả cho nó bò trong phòng suốt mấy tháng trời.
    r 1 hôm mình đi về nhà, hsau lên thấy rùa đã biến mất, hỏi chị ấy chị ấy kêu k biết. bạn mình thì trêu chị ấy nấu cháo rùa rồi. hic.
    • 293 Bài viết

• 631 Được cảm ơn

Nhóc rùa này xinh quá.
    Nhắc tới rùa mới nhớ, con bé người quen nhà mình nó ở trên vùng núi, nó có bán rùa cảnh mà toàn rùa gai xinh ơi là xinh, chắc phải làm một em về thả vào bể nước thử xem sao.
    • 342 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Bá đạo trong từng hạt gạo! Ca này bị lộ chắc mấy em rùa em ý bò lổm ngổm Ăn quả humberger này thì đúng là đi cả hàm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,002 Bài viết

• 1,715 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    rùa có cắn ko hả các bạn?
    Làm điều mình thích.
    • 9,729 Bài viết

• 9,734 Được cảm ơn

nhớ có con bạn nó cũng nuôi 1 em rùa dễ thương lắm, nuôi nó bò lễnh nghễnh trong phòng tếu lắm, có hôm té cầu thang rút đầu cổ tay chân vào lăn xuống...hic..con bạn xuýt xoa mà em ấy cứng ngắc chứ có đau đâu. Đến khi nó đi Mỹ thì giao cho đứa khác nuôi, hình như nó còn sống..hơn 5 năm rồi
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 754 Bài viết

• 683 Được cảm ơn

Nhìn thằng rùa này mà buồn cười thế, không biết có thuộc danh mục rùa quý hiếm cấm buôn bán không nhỉ?

Hồi sinh viên chị mình cũng được học sinh tặng cho 1 con rùa, sau đó đem về nhà cho vào thùng nước nuôi, bạn này ăn cũng tạp, cơm, thịt gì xơi tuốt, sau 3 năm thì bạn ấy to bằng cái đĩa ấy, mà cả mùa đông là bạn ấy ngủ nhé, bố mình cho vào đống giấy báo, thế là bạn ấy rúc vào ấy ngủ tít. Sau rồi bố mình đem bạn ấy ra sông phóng sinh, vì thương bạn ấy sống trong cái thùng nước lâu ngày lại sinh ra tự kỷ )) Thấy bố bảo khi thả bạn ấy ra sông, trước khi đi bạn ấy còn quay đầu lại nhìn ông chủ lần cuối tạm biệt rồi mới bơi đi đấy.
    PS: mà ai bảo rùa chạy chậm chứ mình thấy nó chạy nhanh lắm, thoắt 1 cái đã chui vào gầm bàn rồi tìm mãi mới được.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,140 Bài viết

• 13,845 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hóa trang thành gì cũng phát hiện được thôi, máy soi tới tận ruột gan nó làm gì mà không nhìn thấy được.

Mình đặc biệt yêu rùa. Lúc trước có 1 em, nuôi lâu ngày tình cảm khăng khít lắm, thấy nó khôn và tình cảm vô cùng. Mình đi làm suốt ngày, đứa em ở cùng nhà cho ăn nhưng tối về thả ra thau nước cho bơi, dần dần cứ tầm 8h tối (giờ mình về) là nó bò ra chơi với mình, bình thường nằm góc nhà thôi.
    Có cái em Pí của mình kén ăn quá, thịt bò phải tươi, cá mua về chưa rửa qua nước ẻm mới ăn. Sau mình đi công tác mấy tháng phải gửi nó cho anh bạn nuôi, ảnh mang nó về quê mất.
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 579 Bài viết

• 775 Được cảm ơn

Nghe các mẹ kể nuôi rùa thấy hay quá, nhưng vấn đề vệ sinh cho nó thì thế nào vậy, nó có "xả" bậy ra nhà không hay biết đến đúng nơi qui định?