Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Người vợ bị bạo hành lại kêu cứu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 37.5K Lượt đọc
  • 499 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 9,374 Bài viết

• 17,337 Được cảm ơn

Lúc nãy em định trả lời chị Ngang, nhưng thấy chị ấy đọc hết rồi mà vẫn nói thế thì nói cũng bằng thừa...nên em xóa cmt..

Chị H: Em cảm ơn chị rất nhiều, chị đã nói cho em biết những điều em đang nghĩ là đúng.

Chị Cờ: thôi, chị H nói thế là mọi người đủ hiểu rồi mà chị nhỉ? Vậy là biết tại sao mọi chuyện đi quá xa đến thế rồi... về nhà mí em nhá!
    Con thích bố mẹ cứ vui như thế này!

https://www.youtube.com/watch?v=ZZ1ijNTYfOA
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 225 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Summerholiday Xem bài viết
    * Em thì không ủng hộ Thịnh ( Vì em là người ghét bạo hành gia đình)

* Em cũng không ủng hộ Lý ( Vì em ghét người điêu toa, tiền hậu bất nhất, rồi thêm tội ngoại tình. Thêm luôn tội ăn mày lòng thương của người khác.

* Em lại cảng không ủng hộ dv_xabang78 vì vụ cái xe đạp , em đang muốn mua thanh lý thì lại có chuyện tặng cho chỉ vì bạn ấy XINH . heheheh

Con nhóc nhà mính có cái Strider, bạn chạy chắc cũng phong cách đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 225 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanguyen509 Xem bài viết
    Nói vậy là hiểu rồi, chứ còn định trắng phớ ra à mợ Clivia?
    Thôi thì tớ cứ nói ( dù chắc chắn sẽ bị hiểu lái sang hướng khác rồi ném đá), vì đây cũng là điều mà 1 bạn đã từng trong hội UH Lý, đã từng đi thăm Lý chia sẻ với tớ. ( tạm gọi là bạn A).

Em Lý có ngoại tình hay ko, có điêu về vụ gửi tiền về hay clip này kia ko...thì ko ai biết, ngoài Lý.

Nhưng riêng việc các mẹ lề trái lên án em Lý là ghê gớm, dã tâm, cạn tàu ráo máng...trong " quyết tâm" lật đổ bạo hành, hay em ấy chủ động " ăn mày lòng thương" ( @ Summerholiday) là oan cho em ấy. Vì em ấy ko ghê gớm và giỏi giang, toan tính chu đáo được vậy đâu... Em ấy được giúp đỡ và tư vấn "quá đà".

Còn 1 việc nữa, mình định ko nói ra, nhưng thôi cũng nói luôn nhân dịp sẽ bị ném đá ( nguyên văn lời bạn A): số tiền các mẹ UH, lẽ ra để lo cho con, đằng này lại để lo kiện tụng này nọ.

thích cái bạn A này zồi đấy
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,821 Bài viết

• 4,693 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, tớ có thắc mắc .Theo bạn hanguyen vừa nói, tại sao một số mẹ trên này quá nhiệt tình tư vấn, thúc giục thậm chí không tiếc tiền bỏ vào vụ việc nhằm mục đích lôi bằng được Thịnh ra tòa và nhìn nó bị kết án? Tớ thấy rất khó hiểu. Thực sự thương xót Lý thì cho em ấy tiền, giúp em lấy lại tinh thần, tìm việc làm cho em, hỗ trợ em kinh tế nuôi con là được rồi chứ ? Còn việc kiện tụng không nên tham gia sâu, tùy em ấy quyết định vì điều này vô cùng quan trọng ảnh hưởng tới cả số phận 3 con người trong đó cháu bé là người chịu thiệt thòi nhiều nhất.
    Chẳng lẽ các mẹ ấy không hiểu điều đơn giản như vậy ?
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,896 Bài viết

• 2,696 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VeeBee Xem bài viết
    Con nhóc nhà mính có cái Strider, bạn chạy chắc cũng phong cách đấy
    Oài phong cách đấy, rất hợp với dáng em .... dưng cơ mà không có chỗ chở để đưa rước công tử nhà em . Chắc phải mang ra hàng độ lại. Bác xem nếu chịu được gross weight của em trên nửa tạ thì thanh lý em nhá .

Chống spam : Em đồ rằng trận này chưa dừng lại ở đây đâu, tuy nhiên em thì vẫn giữ quan điểm của em
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 9 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VeeBee Xem bài viết
    thích cái bạn A này zồi đấy
    Tôi đoán bạn A là Điều ước hay là Papa gì đó.
    • 365 Bài viết

• 1,599 Được cảm ơn

Định ko comment tiếp chuyện này nhưng đọc ra đúng vào cái nọc của mình nên ngứa mồm quá.
    Trong mấy cái nho nhỏ tớ ko thể nào chấp nhận đc, là cái kiểu viện cớ từ thiện để thỏa mãn lòng ích kỉ cá nhân.Chính vì những con người này, mà những việc từ thiện mục đích của nó đáng ra cao đẹp,nhiều lúc lại cho kết quả ngược.
    Những việc giúp đỡ người nghèo tớ ko quan tâm lắm
    Nhưng việc bạo hành gia đình hay giúp trẻ mồ côi, lang thang cơ nhỡ.Thực sự , là nếu có quyền, mình muốn chém hết những người lợi dụng việc này vì mục đích cá nhân.Nói ác nhận hết.HỌ ko hề biết hậu quả việc họ làm.Trẻ con mồ côi,đã khổ đủ đừong, lòng tin của các em vào con người, vào thế giới vốn đã ít ỏi rồi, vì những việc làm này, mà các em hận thù với đời, dẫn đến những mảnh đời bất hạnh càng bất hạnh hơn, tuowng lai các em càng mờ mịt hơn.Giúp các em được 1 tí rồi đạp các em xuống sâu hơn bằng sự giả tạo của mình.
    CÒn về việc bạo hành, tớ ủng hộ việc đấy, nhưng đã chứng kiến quá nhiều việc, vì lòng hận thù , hiếu chiến cá nhân, ko biết bao gia đình tan nát, ko biết bao phụ nữ mất chồng, mất con , mất cả hàng xóm láng giềng.Lần đầu tiên mình văng tục chính là chứng kiến 1 lão làng trong công tác từ thiện hành xử ko đẹp , mình đã điên lên, chửi thẳng luôn :" Éo làm đc thì thôi,còn làm thì làm cho tử tế,cứ vớ vẩn thế, ác bỏ mum".
    Mình thì ko dám nói các bạn đầu tàu ở đây có j ko, nhưng cũng nói luôn là cách các bạn đang hành xử, là ép con người ta đến đường cùng.Ép Lý mất gia đình, mất làng xóm, cả đời sau Ly sẽ sống trong dằn vặt, mà cứ tiếp tục,k có cơ hội làm lại cuộc đời ấy chứ.Các bạn có đi theo bảo vệ em ấy từng giờ , luôn sát cánh em ấy đến hết đời đc không, hay là vụ việc im xuôi, cũng chỉ vài ba lời hỏi thăm? vật chất có thể mất rồi có, nhưng tình cảm đâu đơn giản thế.Miệng tiếng thế gian ác bỏ xừ, đời cũng có mấy ai hiểu chuyện đâu.
    Nghĩ kĩ trước khi làm, đã giúp thì nên nghĩ cho nạn nhân để giúp, đừng đứng trên quan điểm, mong muốn của mình.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,271 Bài viết

• 14,779 Được cảm ơn

Thôi đi các mẹ. Đừng tranh cãi nữa. Em đã ko muốn tham gia tranh luận vụ này, vì ko thấy tinh thần tiếp thu ý kiến. Nhưng vì em cũng có biết vài thông tin về vụ em Lý, nên em chỉ muốn nói thế này:

Các mẹ lề phải: Vụ em Lý dừng được rồi, cho em ấy và con bé con 1 con đường sống với, chứ hỗ trợ kỹ đến mức này là đang hại em ấy đấy.
    Các mẹ lề trái: Em có thông tin chính xác cho thấy em Lý ko xấu toàn tập như các mẹ đang thấy đâu. Chẳng qua đâm lao thì phải theo lao thôi. Em ấy đang là nạn nhân lần 2.
    Nói vậy là hiểu rồi, chứ còn định trắng phớ ra à mợ Clivia?
    Thôi thì tớ cứ nói ( dù chắc chắn sẽ bị hiểu lái sang hướng khác rồi ném đá), vì đây cũng là điều mà 1 bạn đã từng trong hội UH Lý, đã từng đi thăm Lý chia sẻ với tớ. ( tạm gọi là bạn A).

Em Lý có ngoại tình hay ko, có điêu về vụ gửi tiền về hay clip này kia ko...thì ko ai biết, ngoài Lý.

Nhưng riêng việc các mẹ lề trái lên án em Lý là ghê gớm, dã tâm, cạn tàu ráo máng...trong " quyết tâm" lật đổ bạo hành, hay em ấy chủ động " ăn mày lòng thương" ( @ Summerholiday) là oan cho em ấy. Vì em ấy ko ghê gớm và giỏi giang, toan tính chu đáo được vậy đâu... Em ấy được giúp đỡ và tư vấn "quá đà".

Còn 1 việc nữa, mình định ko nói ra, nhưng thôi cũng nói luôn nhân dịp sẽ bị ném đá ( nguyên văn lời bạn A): số tiền các mẹ UH, lẽ ra để lo cho con, đằng này lại để lo kiện tụng này nọ.
    Dear hanguyen509,

Tôi đã phản ánh lên Mod của Hội quán, Trái Tim Nhân Ái đầu cầu Phía Bắc tất cả những sự xuyên tạc và vu khống của bạn liên quan đến những comment của bạn. Tôi cũng đã đề nghị BQT của WTT mở đối chất giữa chúng tôi, Lê Thị Lý và bạn về sự xuyên tạc của bạn liên quan đến Lý và chúng tôi. Nếu bạn là một thành viên bình thường như các thành viên khác thì tranh luận, thậm chí chỉ trích lẫn nhau chỉ mang tính chất thành viên với thành viên. Tuy nhiên, bạn là thành viên chính thức và tích cực của TTNA, bất cứ lời phát ngôn nào của bạn cũng nên thận trọng vì hoạt động giúp đỡ Lê Thị Lý cũng nằm trong khuôn khổ WTT.

Tôi đang chờ phản hồi của Min và Mod cũng như các thành viên trong TTNA về hành vi xuyên tạc và vu khống của hanguyen509. Miễn trả lời các comment khác (với bất cứ lý do nào).
    • 4,271 Bài viết

• 14,779 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi motherland Xem bài viết
    Định ko comment tiếp chuyện này nhưng đọc ra đúng vào cái nọc của mình nên ngứa mồm quá.
    Trong mấy cái nho nhỏ tớ ko thể nào chấp nhận đc, là cái kiểu viện cớ từ thiện để thỏa mãn lòng ích kỉ cá nhân.Chính vì những con người này, mà những việc từ thiện mục đích của nó đáng ra cao đẹp,nhiều lúc lại cho kết quả ngược.
    Những việc giúp đỡ người nghèo tớ ko quan tâm lắm
    Nhưng việc bạo hành gia đình hay giúp trẻ mồ côi, lang thang cơ nhỡ.Thực sự , là nếu có quyền, mình muốn chém hết những người lợi dụng việc này vì mục đích cá nhân.Nói ác nhận hết.HỌ ko hề biết hậu quả việc họ làm.Trẻ con mồ côi,đã khổ đủ đừong, lòng tin của các em vào con người, vào thế giới vốn đã ít ỏi rồi, vì những việc làm này, mà các em hận thù với đời, dẫn đến những mảnh đời bất hạnh càng bất hạnh hơn, tuowng lai các em càng mờ mịt hơn.Giúp các em được 1 tí rồi đạp các em xuống sâu hơn bằng sự giả tạo của mình.
    CÒn về việc bạo hành, tớ ủng hộ việc đấy, nhưng đã chứng kiến quá nhiều việc, vì lòng hận thù , hiếu chiến cá nhân, ko biết bao gia đình tan nát, ko biết bao phụ nữ mất chồng, mất con , mất cả hàng xóm láng giềng.Lần đầu tiên mình văng tục chính là chứng kiến 1 lão làng trong công tác từ thiện hành xử ko đẹp , mình đã điên lên, chửi thẳng luôn :" Éo làm đc thì thôi,còn làm thì làm cho tử tế,cứ vớ vẩn thế, ác bỏ mum".
    Mình thì ko dám nói các bạn đầu tàu ở đây có j ko, nhưng cũng nói luôn là cách các bạn đang hành xử, là ép con người ta đến đường cùng.Ép Lý mất gia đình, mất làng xóm, cả đời sau Ly sẽ sống trong dằn vặt, mà cứ tiếp tục,k có cơ hội làm lại cuộc đời ấy chứ.Các bạn có đi theo bảo vệ em ấy từng giờ , luôn sát cánh em ấy đến hết đời đc không, hay là vụ việc im xuôi, cũng chỉ vài ba lời hỏi thăm? vật chất có thể mất rồi có, nhưng tình cảm đâu đơn giản thế.Miệng tiếng thế gian ác bỏ xừ, đời cũng có mấy ai hiểu chuyện đâu.
    Nghĩ kĩ trước khi làm, đã giúp thì nên nghĩ cho nạn nhân để giúp, đừng đứng trên quan điểm, mong muốn của mình.
    Bạn thân mến, những người giúp đỡ Lý thì chỉ giúp đỡ phần nào về vật chất, động viên tinh thần, hỗ trợ pháp lý chứ không bao giờ có chuyện ép Lý thế này hay thế kia. Ép cũng không được. Lấy tư cách và quyền lực gì mà ép? Việc tranh luận trên diễn đàn thể hiện quan điểm cá nhân, quan điểm sống của từng người. Điều đó không đồng nghĩa với việc các mẹ muốn thế nào, bảo thế nào thì Lý làm theo như vậy. Bạn nhớ vụ Lý về quê gặp mẹ chồng lúc con bé con ốm chứ? Các mẹ trong nhóm giúp đỡ Lý có biết ý định đó, nhiều người không muốn cô ấy về vì không để làm gì nhưng cô ấy thấy cô ấy cần về để nói chuyện ba mặt một lời với bên nhà chồng xem tình hình thế nào. Sau vụ đó, có phóng viên đưa tin, chụp ảnh Lý bị chỉ trích rất nhiều. Các mẹ giúp Lý cũng đã nói với cô ấy rằng: Đấy, em thấy em dại chưa. Qua đó, Lý cũng rút kinh nghiệm việc cư xử với bên nhà chồng.

Lý tạm trú ở Ngôi nhà Bình Yên, bên cạnh sự hỗ trợ về pháp lý của LS Triển thì NNBY cũng có trách nhiệm bảo vệ và tư vấn tâm lý, pháp lý cho Lý. Nói cách khác, Lý thuộc "biên chế" của NNBY nên nhất cử nhất động gì của Lý cũng phải báo cáo với NNBY nên việc nhiều người xuyên tạc rằng các mẹ dắt mũi Lý, yêu cầu Lý thế này thế kia là hoàn toàn không có. Bọn mình chỉ là một trong những người giúp đỡ Lý ở ngoài đời, ngoài ra còn có hàng chục người khác nữa. Bọn mình không "quyền lực" đến mực việc gì cũng có thể làm được để hướng mọi việc theo ý nghĩ chủ quan đâu bạn.

Việc thành viên này hay thành viên khác đưa ra ý kiến thì chỉ dừng ở ý kiến chủ quan còn việc một thành viên chính thức đưa ra thông tin thì thông tin này có giá trị cực "đắt" đối với các thành viên khác. Chính vì thế, mình sẽ đã, đang và sẽ liên lạc với WTT để làm rõ vấn đề này. Có hai vấn đề cần làm rõ trong ý kiến của bạn kia đưa ra: Thế nào là nạn nhân 2 lần và Lý đã dùng tiền để sử dụng vào việc kiện cáo gì?

Thật đáng tiếc là một thành viên chính thức và tích cực của TTNA lại hồ đồ như vậy.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,271 Bài viết

• 14,779 Được cảm ơn

@ Nụ cười bé thơ: Thực sự hôm đó mình hơi khó chịu trong người nên có comment động chạm một chút đến Nụ. Thực sự mình không có ý gì ác ý với bé con. Nói thêm chút là: So vởi rất nhiều người "lề trái" thì comment của Nụ vẫn dễ chịu hơn một số người (tuy có những đoạn Nụ cố tình đưa ra thông tin không đúng như: Nhà T đã giàu nổi tiếng ở Phúc Yên trước khi Lý đi Angola).

Chúc hai mẹ con khỏe. Sorry for that.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,551 Bài viết

• 4,670 Được cảm ơn

Nếu có cuộc đối chất này mình xin hỏi mẹ Nâu có tham gia và tham gia với tư cách gì? Thực chất, chính mẹ Nâu đã thừa nhận ngay từ đầu là "không tiện ra mặt" nên chỉ nghe và nhận thông tin từ các mẹ khác. Sau đó là đem công khai những thông tin đấy trên này từ bản cáo trạng, những thông tin chưa được kiểm chứng và gần đây nhất là những tin nhắn mà mẹ xác định chính là của An gửi cho Lý? Bản thân mẹ Nâu có bảo đảm được mình trực tiếp tham gia và những thông tin mẹ đã nhận là thông tin chính xác, không xuyên tạc?
    Cv9fD7JCv9fp7
    • 4,271 Bài viết

• 14,779 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matongnghe Xem bài viết
    Nếu có cuộc đối chất này mình xin hỏi mẹ Nâu có tham gia và tham gia với tư cách gì? Thực chất, chính mẹ Nâu đã thừa nhận ngay từ đầu là "không tiện ra mặt" nên chỉ nghe và nhận thông tin từ các mẹ khác. Sau đó là đem công khai những thông tin đấy trên này từ bản cáo trạng, những thông tin chưa được kiểm chứng và gần đây nhất là những tin nhắn mà mẹ xác định chính là của An gửi cho Lý? Bản thân mẹ Nâu có bảo đảm được mình trực tiếp tham gia và những thông tin mẹ đã nhận là thông tin chính xác, không xuyên tạc?
    Mình nói ở trên là mình không trả lời nhưng mẹ Mật cũng thức khuya như mình nên thôi nói chuyện nhé. Có nhiều người tham gia trực tiếp như Shoes hay Cúc cu hay....(mình không muốn kể thêm), thậm chí cả Lý nữa sẽ đối chất với Hanguyen509 về những việc bạn ấy nói ra. Riêng vụ sử dụng tiền, hanguyen509 hoàn toàn vu khống. Tiền đó Lý dùng vào mục đích khác, hoàn toàn không có kiện tụng hay liên quan đến kiện một ai hết như lời bạn ấy xuyên tạc. Vụ này thì bằng chứng giấy tờ về việc tiêu tiền là hoàn toàn có mẹ Mật ạ. Ngay trong TTNA có nhiều bạn biết việc sử dụng khoản hỗ trợ này như thế nào.

Về vụ tin nhắn, việc xác định chủ nhân tin nhắn không khó. Khi mình up lên, mình cũng phải lấy ở nguồn tin cậy, đồng thời, mình cũng chỉ ám chỉ cô nhân tình của T chứ không nói trắng ra tên cô ta. Phải có căn cứ thì những báo lớn như: Thanh Niên, Tiền Phong hay An Ninh Thủ Đô mới đưa tin lên chứ không phải toàn mấy báo lá cải chuyên giật tít, câu view.

Về bản cáo trạng, mình cũng có nguồn hợp pháp và mình đã cẩn thận kiểm tra xem có được đưa lên diễn đàn không rồi mới đưa. Mật còn nhớ là mình nói mình có cáo trạng từ lâu lắm rồi, một số mẹ đề nghị gửi cho họ xem nhưng mình từ chối. Đến lúc xét xử (có nghĩa là cáo trạng đã được an bài) thì mình mới đưa lên cho các mẹ tham khảo. Bọn mình không ở Ban Văn hóa và Tư tưởng Trung Ương nên chẳng thể điểu khiển được báo chí như nhiều người nghĩ đâu Mật. Vụ này hot nên báo chí theo dõi rất sát. Lý phải từ chối rất nhiều cuộc gọi của phóng viên để phỏng vấn vì mệt mỏi. Mật nghĩ thế nào khi mà kết thúc phiên tòa nhiều pv còn đeo bám Lý bảo Lý: Kiện kháng án đi chứ em rồi lại muốn pv về suy nghĩ, cảm tưởng về mức án, bla bla...Rất phiền phức chứ không sung sướng gì đâu. Bọn mình đã bảo Lý từ chối hết, kệ pv báo chí. Thậm chí bọn mình còn bảo Lý đổi số đi cho lành, đỡ bị làm phiền.

Quay lại vụ tin nhắn, đến thời điểm khi mình đưa tin nhắn lên WTT thì trước đó báo chí đã biết thông tin cả rồi. Như Cúc Cu nói, ý định của các mẹ là nếu cô nhân tình kia làm phiền thì phải có bằng chứng ghi âm để cho nó đắt giá, các mẹ cũng bày cho Lý cách đối phó với sự quấy phá này nhưng báo chí đã biết rồi nên chả làm theo được.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 193 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Tội người phụ nữ VN thật, bị chồng đánh và xúc phạm vậy mà bây giờ từ nạn nhân lại còn bị người đời dèm pha. Có lẻ tại em không ở VN, nên đối với em hành động của Thịnh là không thể chấp nhận được dù dưới bất cứ lý do nào. Vụ Lý-Thịnh mà ở Mỹ thì chẳng cần hội phụ nữ hay những người tốt bụng giúp đỡ đâu, chỉ cần gọi 911 là mười mấy phút sau Thịnh bị bắt ngay.
    • 500 Bài viết

• 353 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuemchuot Xem bài viết
    Bạn mỏng manh dễ vỡ quá, mới nhìn thấy Lý xinh đẹp ở tòa mà đã khủng hoảng, nhỡ sau này Lý hạnh phúc tràn trề, thậm chí thi Hoa hậu quý bà thì bạn tăng xông ngất xỉu luôn à?
    Nếu là tớ, tớ cũng chọn cách "long lanh đầy sức sống" như thế, chẳng tội gì phải rách mướp nhợt nhạt trước những kẻ đã từng đày đọa mình vì làm thế chỉ tổ cho bọn họ hả hê mà thôi.
    Đến Trương Bá Chi bị chồng bỏ mà còn khủng hoảng hốc hác cả ng. Cái tinh thần nó suy sụp có trát cả tấn phấn son vào trông cũng không lại được người. Cái thần sắc là cái không thể làm fake được.
    Nhìn thằng bị giam đến thương, huhu ~
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,271 Bài viết

• 14,779 Được cảm ơn

Mình nói thêm chút với các mẹ có suy nghĩ rằng cái Lý nó mưu mô, xảo quyệt, thâm độc. Quan điểm nhìn nhận của mình là con bé này dại, quá dại. Các mẹ biết vì sao không? Cái mà Lý cần nhất là gì (bên cạnh nhận được sự công bằng ở góc độ luật pháp)? Là tiền, là tài sản đã đóng góp để mà tiếp tục cuộc sống, tiếp tục nuôi con, đúng không? Tiền và vàng (theo như lời Lý kể) là đang trong tay mẹ chồng mà Lý không có bằng chứng ký gửi hay đứng tên. Giờ có lấy lại được hay không là trông chờ hết vào "lòng thương" của phía nhà chồng. Ngừoi mà mưu mô, xảo quyệt thì phải dùng "khổ nhục kế" với chính nhà chồng (chứ khổ nhục kế với thiên hạ để lấy nước mắt hay vài ba cái đồng bạc lẻ chả giải quyết vấn đề gì) để mong lấy lại được đồng nào hay đồng ấy. Còn Lý, ức lên là nói toẹt vào mặt nhà chồng suy nghĩ, cảm giác của mình khiến mối quan hệ căng thẳng. Giờ mối quan hệ thì căng thẳng, giấy tờ tài liệu chứng minh tài sản chả có, cô ấy sẽ phải bắt đầu từ hai bàn tay trắng là điều nhiều người nhìn thấy được.

P/S: Vẫn biết là phải tỉnh, phải khôn ngoan để mà đối phó với nhà chồng về việc tài sản nhưng nếu là mình, chắc mình cũng chả tỉnh táo để ủ mưu được, nhất là sau khi trải qua một cú sốc lớn như thế.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,271 Bài viết

• 14,779 Được cảm ơn

Các mẹ ủng hộ Lý hay phản đối Lý dành ra vài phút để ý hộ mình: Có một vài nick giọng điệu giống một kẻ mà cái WTT này đều biết đấy là ai đang ra sức "bô kích" để các mẹ nóng mặt lên. Cái thú của người đó là như thế. Làm cái thằng đàn ông mà phải như thế thì đúng là hèn hơn cả ku T hành hung vợ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,631 Bài viết

• 5,032 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Summerholiday Xem bài viết
    Post bài xong thì đọc lại bài của chị BELL.

Tới đây Lý sẽ phải
    1/ Về lại quê với mẹ - Làm ruộng
    2/ Về lại Phúc Yên - Làm ở tiệm vàng
    3/ Ở lại Hà Nội kiếm kế sinh nhai và nuôi con

No 1 : Chắc chắn Lý không muốn rồi vì nơi đó thiếu thốn cả vật chất lẫn tinh thần
    No 2 : Khó về lắm vì dư luận, vì nhiều nhiều thứ....
    No 3 : Khả năng này cao nhưng lực bất tòng tâm. ( Nhất là đang lúc mọi người đang chống chọi với bão giá, với thất nghiệp....) Ở Hà nội khó sống hơn ở Phúc Yên rất nhiều - em nói được là vì em đã từng sống ở hai nơi.

Liệu có khả năng tự Lý tung lên các tin nhắn kia

- Thêm lòng thương dư luận , nước mắt của mọi người
    - Kéo dài thêm thời gian ở lại nhà tạm lánh
    - Các tổ chức nhân đạo sẽ giúp Lý tìm chỗ ở, chỗ làm...
    ( Vẫn chỉ là ý kiến của riêng em thôi - Dạo này mình thất nghiệp xem phim TVB nhiều quá nên có khi hâm hâm cũng nên)
    Huhuhu... vậy là em cũng hâm hâm sao???
    Em coi nhiều phim TVB tới nỗi đi thanh lý, bị Mod khóa nick vì tội bán hàng trong mục thanh lý. Xem phim nhiều quá tưởng bán phim luôn. Em bị oan, oan,...
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 459 Bài viết

• 1,525 Được cảm ơn

Không biết có ai đến gặp em Lý để trao ít quà ít tiền, rồi thay vì tâm sự tìm cách hòa giải hay tìm giải pháp tốt nhất, lại khuyên em ấy: "Sợ gì thằng chồng chó chết ấy, kiện ra tòa cho nó đi tù mấy năm đi, li dị đi em, bla...bla..." không nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,924 Bài viết

• 12,263 Được cảm ơn

Mình không hiểu, thật sự không hiểu là tại sao đến giờ này còn có những bạn trách móc là Lý đã tự tay phá nát gia đình. Thật sự thì gia đình đấy đã tan nát từ lúc thằng T đánh vợ đến 17% thương tật rồi, chỉ là làm thế nào để thoát ra sớm không phải chịu thêm 5, 10 năm nữa thôi. Không lẽ ý những người cmt đó là phải tha thứ để giữ lại chồng, giữ lại bố cho con? Giữ loại chồng đấy để làm gì?

Còn vụ ngoại tình, có thể có, có thể không nhưng đánh vợ đến mức đấy thì bất biết lý do, không thể chấp nhận được. Nhà Lý không phải có thế lực và điều kiện nên bị đánh đến mức đấy mới phải cầu cứu xh, chứ phải nhà khác người ta để cho thằng T sống yên đến lúc ra tòa chắc. Còn vụ ra đi tay trắng thì công nhận Lý dại, tương xứng với độ ngu của thằng T khi đã xảy ra vụ việc rồi, không tỏ ra ăn năn lại quay lại dọa dẫm nên lĩnh thêm 3 năm.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 911 Bài viết

• 4,611 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi clivia Xem bài viết
    1 - Bác Ngang ơi, em nói thật, bác vẫn bênh em Lý và hội em Lý (viết cho đúng chính tả) cảm tính quá. Mọi người gọi trệch thành hội phụ lữ là cũng có ný của nó đấy bác ạ.

2- Sao bác không trách mẹ em Lý ký tên vào bản kiểm điểm của con ấy, rồi sao không cứu con mình khi cũng nhìn thấy con mình bị vậy, thậm chí cũng đánh con mình như lời khai của Thịnh.

Bác lại cứ đi trách bác Vui.

Em đọc lời khai trên báo của nhà Thịnh là lúc đánh, Thịnh khóa trái phòng lại đánh vợ ở trong nên mọi người không vào can được. Sau đó mới mang Lý sang phòng khác là phòng vợ chồng người em thì em hiểu ở phòng đó chồng cũng không thoải mái trút giận như ở phòng mình rồi lúc đó mới viết lách ký cọt các thể loại. Em nghĩ là có lý vì nếu đánh ở ngoài đau thế là con người ai cũng biết chạy hết, không thì cũng túm lấy ai mà van lạy cứu mình.

3- Thật bác cứ chê các mẹ nói em Lý nghe ghê, sao khi bác đọc em Cúc cu réo tên bác Vui hết là con mụ Vui, rồi hả hê khi chuyện em Lý kể sai về mẹ chồng được lên báo hay bất cứ vụ gì bạo hành cũng có điệu cười khả ố Vui ơi là vui đi.

Còn nhiều điều chướng tai gai mắt nữa, nhưng quên mất rồi, bao giờ nhớ sẽ ôn tập.
    Chào bạn, trả lời bạn theo từng số nhé

1- Thì mình đã bao giờ nói là mình ko ủng hộ Lý đâu ? Còn bạn nói là cảm tính thì bạn nói thôi, mình thì ko cảm tính, vì mình có cơ sở để tin Lý, tin vào những gì mà các bạn đầu cầu đã và đang làm mà.

2- Chuyện này mình vẫn nghĩ bà Vui có trách nhiệm chính chứ, rõ ràng, nếu so sánh thì mẹ của Lý ở vào thế yếu, thế bị động rồi còn gì ? Nói thật khi chuyện mới xảy ra, mình đã có lúc từng nghĩ là thể nào bà Vui và đứa em của Thịnh + họ hàng nhà Thịnh cũng sẽ phải tìm cách dàn xếp sự việc, vậy mà bạn thấy những gì gia đình đó làm ko ?

Mẹ đẻ mình chuyên làm hòa giải ở quê, chị gái mình làm hội phụ nữ huyện, mình biết nhiều chuyện kiểu này, nhưng thường sau khi sự việc xảy ra, nếu họ thực sự muốn bảo vệ con cái và gia đình của con, thì gia đình bên có lỗi thường đứng ra xin lỗi, dàn xếp, nhờ họ hàng, nhờ tổ hòa giải, nhờ hội phụ nữ giúp đỡ để giải quyết chuyện gia đình.

Đằng này, bạn có chắc là gia đình nhà Thịnh muốn con họ hàn gắn ko ? Hay bạn cũng chỉ cảm tính mà thôi ?

3- Chuyện một số bạn nói những lời này nọ, mình đã nói là mình cũng ko đồng tình và hùa theo, nhưng thiết nghĩ, các bạn ấy đều là người lớn cả, ai nói gì thì chịu trách nhiệm với lời nói đó. Mình ko chịu trách nhiệm giúp bạn ạ.

Với cả mình nghĩ chuyện nào ra chuyện đấy, ai nói gì ko phải thì cứ trực diện nói người đó, ko thể lấy đó để bào chữa cho những lời mà nhiều người đang gán cho Lý được đúng ko bạn ?.