Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Người vợ bị bạo hành lại kêu cứu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 37.5K Lượt đọc
  • 499 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 225 Bài viết

• 276 Được cảm ơn

Hóng mãi mà chưa thấy mẹ huongtran@ đưa thông tin của bác NHN lên đây. Trời nóng muốn mời bác ý đi uống bia quá, nếu ko công khai thì pm mình số đt của bác ấy cũng đc. Thanks trước

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,896 Bài viết

• 2,698 Được cảm ơn

Spam chút, bên trên có mẹ nhắc đến vụ Lý từ chối đi làm bằng xe đạp em chợt nhớ mình cũng đang có nhu cầu xe đạp.

Tiện đây ai có nhu cầu thanh lý xe đạp thì bán cho em, em thất nghiệp nên tiết kiệm bằng cách đi xe đạp để đỡ tiền xăng - bảo vệ môi trường và cũng là để cho người nó giảm đi mấy kg. Mấy trăm K thui các bác nhé, vì em thấy có bác đi cái xe đạp đến cả chục M
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 591 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Xinh thì tặng luôn chứ bán chác gì
    Mổi ngài iem chọn một Hềnh nhưn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 565 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Em bé đó nói khó nghe nhỉ, chưa muốn dừng? có lẽ hiểu theo cách "cướp chồng" là đúng!
    • 1,395 Bài viết

• 2,739 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi love119 Xem bài viết
    Xinh thì tặng luôn chứ bán chác gì

Trông tớ ok hơn em L ( em L mắt xếch trông hơi dữ, mắt tớ to tròn, tớ cũng trăng trắng như em L ) liệu tớ xin có được tặng hông ???

Hỏi chơi chút í mà.

Cho nó thư giãn tí.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 598 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Mọi người ưu ái trường hợp này nhỉ? Mặc dù chả có gì đáng quan tâm sau khi đã được cộng đồng cưu mang. Nhiều phụ nữ ở Việt Nam, đặc biệt là ở thông thôn và miền núi mong được như bạn Lý bây giờ lắm!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 591 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dv_xabang78 Xem bài viết
    Trông tớ ok hơn em L ( em L mắt xếch trông hơi dữ, mắt tớ to tròn, tớ cũng trăng trắng như em L ) liệu tớ xin có được tặng hông ???

Hỏi chơi chút í mà.

Cho nó thư giãn tí.
    Ok...pi ẻm pi em
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 911 Bài viết

• 4,613 Được cảm ơn

@ Nụ cười bé thơ, bài dài quá mình chẳng muốn quote lại nên xin trao đổi bằng mấy ý tổng hợp lại nhé.

Mình thấy nói gì thì nói, bạn cũng chỉ nói được một chiều ý kiến của bạn và mấy bạn đồng tình với bạn mà thôi. Bạn làm sao hiểu và biết được phía bên kia người ta nghĩ gì, làm gì một cách cụ thể nào ? Vì vậy mọi phán định, nhận xét nếu dừng lại ở mức độ giả định một cách có chừng mực thì dễ được người ta chấp nhận hơn đúng ko ?

Mình cũng chẳng mấy đồng tình với những chuyện tranh cãi cực đoan, nhưng mình nghĩ, các bạn trong nhóm ủng hộ cũng đều ít nhiều còn trẻ, nhiều lúc vì gặp phải những phản ứng trái chiều tiêu cực (mình nhấn mạnh chữ tiêu cực để phân biệt với trái chiều nhưng tích cực nhé) thì cũng có thể có một số lời nói hơi cực đoan trở lại, âu cũng là chuyện bình thường vì ai cũng là con người với đủ hết các thể sân si thôi.

Trở lại chủ đề chính, mình thấy nhiều câu trong bài viết của bạn có lẫn lộn giữa Lý và những người ủng hộ Lý. Mình nghĩ nên phân biệt ra thế này :

1- Với Lý, việc em ấy bị đánh tổn thương 17 % là có thật, và gia đình kia cũng khai là thật, và việc mẹ Thịnh + em Thịnh chứng kiến mà không can thiệp là có thật, việc Thịnh ngoại tình là có thật.

- Chuyện Lý bồ bịch là do thịnh nói, chuyện có video clip về quan hệ TD của thằng Thịnh, xé ảnh bố Lý , số tiền Lý gửi về …là do Lý nói, cả mấy chuyện này đều chưa ai có bằng chứng gì thêm, nếu có ai nghi ngờ thì cứ việc nghi ngờ, nhưng từ nghi ngờ mà bảo là Lý điêu toa, dã man, ác tâm …này nọ thì bạn thấy có được ko ? Có bạn lại còn chỉ nhìn ảnh, nhìn lông mày …mà phán thế này thế nọ, bạn thấy có được ko ?

- Một số hành động của Lý khi về nhà chồng cũ để đòi tiền này nọ mình nghĩ không ai bảo là hay, nhưng cũng có thể thông cảm với một người bị đánh tàn bạo, bị đẩy vào cuộc sống như của Lý.

2- Với các bạn trong nhóm giúp đỡ, nếu bạn và một số bạn khác thấy họ làm gì sai, nếu thực sự có tâm, sao không tin nhắn một cách tích cực, chia sẻ các kinh nghiệm giúp đỡ của các bạn, để cùng nhau đi đến kết quả tốt hơn ? Đằng này nhiều bạn (mình ko nói đích danh ai nhé vì lâu rồi) viết bài công kích, mỉa mai, ngay cả cái tên gán cho người ta chữ « Hội phụ lữ » vừa sai đường lối, vừa sai chính tả đã gây khó chịu rồi.

- Về việc bạn ko đồng tình với việc các bạn khác viết đơn, lấy chữ ký , tìm luật sư giúp …để đẩy thằng Thịnh ra tòa thì mình nghĩ bạn có lý của bạn, người ta có lý của người ta, chuyện này khó bình luận lắm

Bạn trách các bạn ủng hộ, mình thì từ đáy lòng, mình trách bà Vui và cả gia đình bà ấy, làm mẹ mà để cho con trai đánh con dâu như vậy đã là sai rồi, sau đó các động thái để đưa ra đình của con đến bờ vực thẳm lại càng sai hơn, các bạn có thể ko đồng tình với mình cũng ko sao

3- Bạn có thâu tóm lại một số vấn đề về phía các bạn giúp đỡ, sao bạn ko thâu tóm nốt một số điều chướng tai, gai mắt, chửi bậy của một số bạn khác đi cho cân bằng ?

Ngoài lề : Nếu bạn nghĩ, cứ bấm cám ơn là đồng tình với tất cả những gì người kia nói thì có lẽ bạn hơi nhầm, với mình, nhiều lúc bấm cám ơn vì có vài ý mình đồng tình và thấy hay. Mình luôn bỏ qua những ý râu ria ngoài lề vì trong mỗi công việc, mình thường đặt mục đích chính lên đầu.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 911 Bài viết

• 4,613 Được cảm ơn

Sau khi đề nghị ban quản trị diễn đàn đóng mục này lại, mình cũng có chút suy nghĩ, đúng là lúc đó vì thấy nhiều bạn đi quá xa, dùng từ xúc phạm đến một con người cụ thể, cứ nghi nghi ngờ ngờ mà chẳng có bằng chứng gì cụ thể cả nên mình nghĩ tốt hơn cả là đóng lại vì mình biết lời nói đôi khi gây tổn thương rất mạnh đến con người, và mình cũng nghĩ, diễn đàn mà để cho những kiểu tranh luận như thế này thì còn gì là uy tín của diễn đàn.

Nhưng có lẽ mình cũng nhầm và mình cũng tự nhận là hơi quá khích thật, vì mấy ngày rồi mà ban quản trị vẫn không có ý kiến trả lời gì, tính mình ưa thẳng thắn, đàng hoàng, mình nghĩ nếu ban quản trị không đồng tình với ý kiến của mình thì cũng nên trả lời mình đúng không ?

Giờ mình xin lỗi ban quản trị vì đã làm phiền,
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 911 Bài viết

• 4,613 Được cảm ơn

Xin lỗi viết xong lúc đọc lại thấy sai chính tả mà hết giờ chữa lại, mình xin chữa lại nhé

Bạn trách các bạn ủng hộ, mình thì từ đáy lòng, mình trách bà Vui và cả gia đình bà ấy, làm mẹ mà để cho con trai đánh con dâu như vậy đã là sai rồi, sau đó các động thái để đưa gia đình của con đến bờ vực thẳm lại càng sai hơn, các bạn có thể ko đồng tình với mình cũng ko sao
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 591 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Các mẹ để cho em Lý em ý yên còn làm ăn nuôi con, dù sao thì em ý cũng ko sáng suốt được như người ngoài đâu.

Nhờ mod đóng giùm topic, sau cmt này ai nói ra nói vào nữa là Người độc ác...nhớ đấy !
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 965 Bài viết

• 2,019 Được cảm ơn

Bác Ngang ơi, em nói thật, bác vẫn bênh em Lý và hội em Lý (viết cho đúng chính tả) cảm tính quá. Mọi người gọi trệch thành hội phụ lữ là cũng có ný của nó đấy bác ạ.

Sao bác không trách mẹ em Lý ký tên vào bản kiểm điểm của con ấy, rồi sao không cứu con mình khi cũng nhìn thấy con mình bị vậy, thậm chí cũng đánh con mình như lời khai của Thịnh.

Bác lại cứ đi trách bác Vui.

Em đọc lời khai trên báo của nhà Thịnh là lúc đánh, Thịnh khóa trái phòng lại đánh vợ ở trong nên mọi người không vào can được. Sau đó mới mang Lý sang phòng khác là phòng vợ chồng người em thì em hiểu ở phòng đó chồng cũng không thoải mái trút giận như ở phòng mình rồi lúc đó mới viết lách ký cọt các thể loại. Em nghĩ là có lý vì nếu đánh ở ngoài đau thế là con người ai cũng biết chạy hết, không thì cũng túm lấy ai mà van lạy cứu mình.

Thật bác cứ chê các mẹ nói em Lý nghe ghê, sao khi bác đọc em Cúc cu réo tên bác Vui hết là con mụ Vui, rồi hả hê khi chuyện em Lý kể sai về mẹ chồng được lên báo hay bất cứ vụ gì bạo hành cũng có điệu cười khả ố Vui ơi là vui đi.

Còn nhiều điều chướng tai gai mắt nữa, nhưng quên mất rồi, bao giờ nhớ sẽ ôn tập.
    thumb_Oh_Clivia
    • 1,188 Bài viết

• 1,229 Được cảm ơn

Đi đến tận cùng là gì/ là bức tường đấy ah
    Ngẩng đầu nhìn trăng sáng
    Cúi đầu nhớ cố hương!
    • 1,395 Bài viết

• 2,739 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi love119 Xem bài viết
    Ok...pi ẻm pi em

Ồi ôi, tớ hông dám pi em đâu, tớ sợ ngoại tình lắm, tớ sợ bị ăn đòn tím m...ông như em L thì ai cưu mang tớ đây ( vì tớ trót ko ủng hộ em L roài ).

P/s : báo cáo với cả nhà là em ko ủng hộ L ko có nghĩa là em ủng hộ T đâu nhá. ( em ko ủng hộ T vì em rất sợ bị ăn đòn, em sợ những thằng đờn ông vũ phu ợ . )

Còn em ko ủng hộ L là tại vì L ngoại tình, iem thì lại rất ghét ngoại tình.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,896 Bài viết

• 2,698 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dv_xabang78 Xem bài viết
    Ồi ôi, tớ hem dám piem đâu, tớ sợ bị ăn đòn tím m...ông như em L thì ai cưu mang tớ đây ( vì tớ trót ko ủng hộ em L roài ).

P/s : báo cáo với cả nhà là em ko ủng hộ L ko có nghĩa là em ủng hộ T đâu nhá. ( em ko ủng hộ T vì em rất sợ bị ăn đòn, em sợ những thằng đờn ông vũ phu ợ . )

Còn em ko ủng hộ L là tại vì L ngoại tình, iem thì lại rất ghét ngoại tình.
    * Em thì không ủng hộ Thịnh ( Vì em là người ghét bạo hành gia đình)

* Em cũng không ủng hộ Lý ( Vì em ghét người điêu toa, tiền hậu bất nhất, rồi thêm tội ngoại tình. Thêm luôn tội ăn mày lòng thương của người khác.

* Em lại cảng không ủng hộ dv_xabang78 vì vụ cái xe đạp , em đang muốn mua thanh lý thì lại có chuyện tặng cho chỉ vì bạn ấy XINH . heheheh
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6,908 Bài viết

• 12,619 Được cảm ơn

Thôi đi các mẹ. Đừng tranh cãi nữa. Em đã ko muốn tham gia tranh luận vụ này, vì ko thấy tinh thần tiếp thu ý kiến. Nhưng vì em cũng có biết vài thông tin về vụ em Lý, nên em chỉ muốn nói thế này:

Các mẹ lề phải: Vụ em Lý dừng được rồi, cho em ấy và con bé con 1 con đường sống với, chứ hỗ trợ kỹ đến mức này là đang hại em ấy đấy.
    Các mẹ lề trái: Em có thông tin chính xác cho thấy em Lý ko xấu toàn tập như các mẹ đang thấy đâu. Chẳng qua đâm lao thì phải theo lao thôi. Em ấy đang là nạn nhân lần 2.
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html
    • 1,395 Bài viết

• 2,739 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Summerholiday Xem bài viết
    * Em thì không ủng hộ Thịnh ( Vì em là người ghét bạo hành gia đình)

* Em cũng không ủng hộ Lý ( Vì em ghét người điêu toa, tiền hậu bất nhất, rồi thêm tội ngoại tình. Thêm luôn tội ăn mày lòng thương của người khác.

* Em lại cảng không ủng hộ dv_xabang78 vì vụ cái xe đạp , em đang muốn mua thanh lý thì lại có chuyện tặng cho chỉ vì bạn ấy XINH . heheheh

Chữ đỏ : Tớ cứ tưởng XINH thì được nhiều người rủ lòng thương chứ nhể. ( Ko cần biết là chuyện gì ).

P/s : Bạn Nụ nấu cháo lòng ý, bạn ý mời mọi người, bạn có làm vài bát cho có tấm lòng hông???
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 965 Bài viết

• 2,019 Được cảm ơn

Bác hanguyen509 cho thông tin em ấy không xấu toàn tập đi. Thề không ném đá

Quan điểm của mình là mình cũng không khẳng định mình biết hết được mọi điều, và không ai xấu toàn tập cũng như đẹp toàn tập.

Kể cả Thịnh, mình tin là nó vì thiếu hiểu biết - mà chẳng mình nó, mình nghĩ Lý và mọi người ở địa phương đó đều nghĩ vậy thôi, thêm nữa vợ chồng xa nhau lâu cũng thiếu sự gắn bó chia sẻ, dẫn đến một hành động bột phát rồi leo thang gây nên hệ lụy hậu quả thì khủng khiếp.

Lại công thêm mấy chị Hội phụ nữ địa phươn, thật tớ coi thường nghiệp vụ làm công tác xã hội, đổ dầu, để rồi vợ chồng từ mặt nhau, mẹ chồng cạch mặt con dâu, con dâu uất ức nhà chồng, ...

Về em Lý, nếu có thông tin tin cậy, mình nghĩ bác cũng nên nói ra, để em ấy đỡ ... oan. Chứ còn ku Thịnh, chả nói giề, toàn để bà con tự moi móc ra mới thấy nó cũng không đến nỗi xấu xa toàn tập, dù cả pháp luật lẫn dư luận cũng chẳng ai có thể kíu được nó.
    thumb_Oh_Clivia
    • 6,908 Bài viết

• 12,619 Được cảm ơn

Nói vậy là hiểu rồi, chứ còn định trắng phớ ra à mợ Clivia?
    Thôi thì tớ cứ nói ( dù chắc chắn sẽ bị hiểu lái sang hướng khác rồi ném đá), vì đây cũng là điều mà 1 bạn đã từng trong hội UH Lý, đã từng đi thăm Lý chia sẻ với tớ. ( tạm gọi là bạn A).

Em Lý có ngoại tình hay ko, có điêu về vụ gửi tiền về hay clip này kia ko...thì ko ai biết, ngoài Lý.

Nhưng riêng việc các mẹ lề trái lên án em Lý là ghê gớm, dã tâm, cạn tàu ráo máng...trong " quyết tâm" lật đổ bạo hành, hay em ấy chủ động " ăn mày lòng thương" ( @ Summerholiday) là oan cho em ấy. Vì em ấy ko ghê gớm và giỏi giang, toan tính chu đáo được vậy đâu... Em ấy được giúp đỡ và tư vấn "quá đà".

Còn 1 việc nữa, mình định ko nói ra, nhưng thôi cũng nói luôn nhân dịp sẽ bị ném đá ( nguyên văn lời bạn A): số tiền các mẹ UH, lẽ ra để lo cho con, đằng này lại để lo kiện tụng này nọ.
    Cùng Trái Tim Nhân Ái WTT đồng hành cùng các bệnh nhi BV Bỏng Quốc Gia
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...6/index71.html
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 243 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanguyen509 Xem bài viết
    em ấy được giúp đỡ và tư vấn "quá đà".

Còn 1 việc nữa, mình định ko nói ra, nhưng thôi cũng nói luôn nhân dịp sẽ bị ném đá ( nguyên văn lời bạn A): số tiền các mẹ UH, lẽ ra để lo cho con, đằng này lại để lo kiện tụng này nọ.
    Hoan hô phụ Lữ hội ta
    Tơ lòng giúp gỡ ắt là rối tung
    Em dựa vai anh nhé
    Chỉ một lần này thôi
    Lặng lẽ ngắm mây trôi
    Mỉm cười trong giấc ngủ

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)