Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Người vợ bị bạo hành lại kêu cứu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 37.5K Lượt đọc
  • 499 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 965 Bài viết

• 2,019 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TitvaRo Xem bài viết
    Tớ chả hiểu bạn suy đoán hay có thông tin từ đâu. Nhưng việc xin cho chồng và việc đưa thông tin bị dọa nạt lên kêu cứu nó ko đi xong hành với nhau.
    Có thể trong suy nghĩ của Lý thì dù gì cũng là VC, xin giảm án cho chồng cũng là xuất phát từ chút tình nghĩa VC với nhau.
    Còn bây giờ bị đe dọa thì tất nhiên phải kêu cứu, bây giờ trật tự an ninh lộn xộn. Nếu 1 lúc nào đó có xảy ra chuyện gì thì mọi người lại bảo ngu thế, ko biết viết đơn trình báo CA, ko biết thế lọ thế chai... Cho nên việc Lý kêu cứu mình hoàn toàn ủng hộ.
    Tớ chẳng suy đoán, chẳng qua bạn quá thiếu thông tin mà không chịu tìm hiểu cho nó có đầu có đuôi.

Cứ cho là chỉ có tin nhắn này đi theo mục đích rõ ràng của em Lý, thế tin nhắn là "Anh ấy yêu tao, tao cũng thương anh ấy lắm" thì đe doạ cái gì

Mà nó kêu thế này, cứ cho là thằng chồng người mà nó chính là tác giả cho lĩnh thêm 3 năm tù doạ giết cũng như nó đang tính đường ly dị cho thằng kia bi thảm nhất, có người yêu đi, thì các bạn cứu nó cái gì, ủng hộ cái gì.

Đấy là không kể cái cái Lý trước đã từng oánh ghen cái An bết xê lết, nó có gan to thế mà giờ có mỗi cái tin nhắn vớ vẩn này đòi đi kêu cứu á. Đúng là già mồm lu loa.

Ủng hộ những thứ vớ vẩn của một người mẹ chẳng ra gì toàn dựng chuyện liên thiên, khiến đứa trẻ con khổ trước kia kìa
    thumb_Oh_Clivia
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,854 Bài viết

• 3,319 Được cảm ơn

Đọc tin nhắn xì tin quá!
    Mèo mặt bự cùng Danny và Cọp con yêu dấu

Thanh lý
    https://zaodich.com/forum/f2932/thung.../#post26253916
    QUÀ TẶNG CUỘC SỐNG
    https://www.webtretho.com/forum/f26/n...-troi-1224816/
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 243 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Hoan hô Hội Lữ Trẻ thơ
    Giúp cho Lý Thị có cờ trong tay
    Trong tay Thị phất tung bay
    Chồng thì tù tội, gia đình tan hoang
    Còn con thì muốn học hành
    Có nhà có Bố thôi đành chia ly
    Em dựa vai anh nhé
    Chỉ một lần này thôi
    Lặng lẽ ngắm mây trôi
    Mỉm cười trong giấc ngủ

4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 341 Bài viết

• 946 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kumj Xem bài viết
    Hoan hô Hội Lữ Trẻ thơ

Có cái bài này thì Phụ Nữ VN còn bị lột trần truồng và quay clip làm nô lệ tình dục đến vài thế kỷ nữa.
    Nếu có kiếp sau, mình xin đc làm người đàn ông Việt Nam.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 243 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Có cái bài này thì Phụ Nữ VN còn bị lột trần truồng và quay clip làm nô lệ tình dục đến vài thế kỷ nữa.

Bạn có cái cờ nhíp í hông mà nói như đúng thế ?
    Em dựa vai anh nhé
    Chỉ một lần này thôi
    Lặng lẽ ngắm mây trôi
    Mỉm cười trong giấc ngủ

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 341 Bài viết

• 946 Được cảm ơn

Bạn có cái cờ nhíp í hông mà nói như đúng thế ?

Tớ có cái lip ấy thì có thằng về đoàn tụ với ông bà ông vài rồi.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 59 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Trong nay nhieu nguoi nha ten Thinh nhi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,301 Bài viết

• 879 Được cảm ơn

cho qua đi mấy mum.chuyện này sao cứ đào xới lên hoài vậy.
    • 253 Bài viết

• 382 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hoan hô Hội Lữ Trẻ thơ
    Sự chia ly này nguyên nhân chủ yếu do thằng bố và gia đình nó gây ra, oan ức nỗi gì. Nếu không có "Hội Lữ trẻ thơ" thì lũ khốn đấy cứ rung đùi đắc chí à?
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 243 Bài viết

• 596 Được cảm ơn

Mình thắc mắc thế này:
    Trong khi Lý không có tiền, nhà ở nhờ, quần áo con mọi người quyên góp, tại sao hôm ra toà lại trưng một cái đầu mới, tóc mới nhuộm? Các mẹ có quyên góp luôn cả thuốc nhuộm tóc ạ? Hôm xem ảnh tại phiên toà là mình thấy mất hết cảm tình rồi!
    • 487 Bài viết

• 1,852 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lên báo là việc làm đúng và khôn ngoan. Cần phải lu loa lên cho cái đứa đe dọa kia biết sợ, chưa kể sau nếu có chuyện gì xảy ra thật thì được cơ quan công quyền và dư luận bảo vệ hơn mình ủng hộ em Lý việc này. Nếu thằng chồng tử tế và muốn xử êm đẹp gia đình thì đã không có phiên tòa như hôm trước. Khốn nạn!!!
    • 96 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Chị Lý nhìn trong hình xinh gái quá.
    • 487 Bài viết

• 1,852 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chichbongdien Xem bài viết
    Mình thắc mắc thế này:
    Trong khi Lý không có tiền, nhà ở nhờ, quần áo con mọi người quyên góp, tại sao hôm ra toà lại trưng một cái đầu mới, tóc mới nhuộm? Các mẹ có quyên góp luôn cả thuốc nhuộm tóc ạ? Hôm xem ảnh tại phiên toà là mình thấy mất hết cảm tình rồi!
    Sống cho nhẹ nhàng, bớt tiểu tiết đi bạn cho đời nó vui. Cứ thế này cuộc sống ngoài kia còn bao nhiêu ngang trái ấm ức, bạn khóc và tím mặt mày cả ngày à.

Tớ chỉ là một mem WTT, tớ có góp tiền ủng hộ Lý đấy, nhưng tớ ko quan trọng điều này. Với người phụ nữ, ăn là quan trọng, nhưng tinh thần còn quan trọng hơn. Việc làm cho mình đẹp hơn một chút cũng là việc làm cho tinh thần mình tự tin phấn chấn hơn. Cứ xem như trong cơn stress, Lý muốn đi mua 1 bộ áo, hay thay 1 cái tóc.... nhuộm bây giờ hết bao nhiêu đâu mà chi ly như mẹ chồng thế. Nhớ cái toppic bữa cơm 9k, các mẹ cũng xỉa xói em công nhân sao nghèo còn nhuộm tóc. Phụ nữ muôn đời có sở thích là làm đẹp. Cứ chi ly với nhau vậy đời còn gì vui
    • 2,075 Bài viết

• 6,156 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thắc mắc thế này:
    Với mẹ nó thì nhuộm tóc là thú ăn chơi xa xỉ nhưng với nhiều người thì đó chỉ là việc làm đẹp đơn thuần phụ nữ nào cũng có thể làm, vào tiệm sinh viên cả gội, nhuộm, sấy các kiểu hết tầm 150k thôi bạn ạ.
    Bài thơ đầu tiên của con gái 2 tuổi:
    Một...ba...chín...
    ăn bún...ăn trứng...ăn chuối...

Yêu ghê cơ
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 243 Bài viết

• 596 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khat_vong_mua11 Xem bài viết
    Sống cho nhẹ nhàng, bớt tiểu tiết đi bạn cho đời nó vui. Cứ thế này cuộc sống ngoài kia còn bao nhiêu ngang trái ấm ức, bạn khóc và tím mặt mày cả ngày à.

Tớ chỉ là một mem WTT, tớ có góp tiền ủng hộ Lý đấy, nhưng tớ ko quan trọng điều này. Với người phụ nữ, ăn là quan trọng, nhưng tinh thần còn quan trọng hơn. Việc làm cho mình đẹp hơn một chút cũng là việc làm cho tinh thần mình tự tin phấn chấn hơn. Cứ xem như trong cơn stress, Lý muốn đi mua 1 bộ áo, hay thay 1 cái tóc.... nhuộm bây giờ hết bao nhiêu đâu mà chi ly như mẹ chồng thế. Nhớ cái toppic bữa cơm 9k, các mẹ cũng xỉa xói em công nhân sao nghèo còn nhuộm tóc. Phụ nữ muôn đời có sở thích là làm đẹp. Cứ chi ly với nhau vậy đời còn gì vui
    Mình thì nghĩ là mình trong hoàn cảnh như thế mình sẽ không làm được những điều bạn bảo cho tinh thần phấn chấn đâu ạ. Nhu cầu làm đẹp là nhu cầu ở nấc cao hơn các nhu cầu ăn uống, ở, con cái rồi. Nhà không có tiền cho con ăn ở, bạn có lấy tiền đi nhuộm tóc không? Mình hỏi thật!
    • 487 Bài viết

• 1,852 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì nghĩ là mình trong hoàn cảnh như thế mình sẽ không làm được những điều bạn bảo cho tinh thần phấn chấn đâu ạ. Nhu cầu làm đẹp là nhu cầu ở nấc cao hơn các nhu cầu ăn uống, ở, con cái rồi. Nhà không có tiền cho con ăn ở, bạn có lấy tiền đi nhuộm tóc không? Mình hỏi thật!
    Nói bạn rồi mà, bớt để ý tiểu tiết đi đời cho vui. Còn muốn truy đến cùng việc nhuộm tóc như mẹ chồng truy con dâu vậy thì tớ chỉ có ý kiến thế này: Cứ thử đặt mình hoàn cảnh để thông cảm thì tốt hơn đặt ra hoàn cảnh để truy vấn người ta. Trong hoàn cảnh bị chồng oánh, chịu nhục, mất chồng mất gia đình không nơi nương tựa, việc người phụ nữ không làm một cái gì đó cho mình cân bằng lại, mà cứ chỉ nghĩ đến bữa cơm nữa thôi ấy, thì không phát điên mới lạ.

Thế thôi bạn ah
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,169 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Sống ở VN k kêu k đc đâu bạn ơi, có khi kêu cũng chả xong ý chứ còn cứ im ỉm đi chỉ tổ chịu ám ức thôi.Nhà mình ngấm đòn từ mấy vụ tranh chấp đường đi lối lại rồi , có gào lên , chúng nó chiếm cửa nhà mình thật đấy, chỉ việc đuổi chúng nó đi đây - hòa giải và yêu cầu cho ho tiếp tục bán. Thùng rác vứt trc cửa 12 h trưa đã đầy đến 18 h tràn hết ra cửa -24h mới dọn - lại gào lên, bên môi trg đến bỏ thùng rác đi vậy là dân của hơn 100 hộ trong ngõ thản nhiên vứt trc cửa nhà mình, mọi ng còn hô hào nhau : vứt mẹ nó ra đây , nhà nó *** đâu mà k cho để thùng rác ???? Lần nỳ mình éo kêu nữa , mình chụo ảnh cho lên ca phạt chết xxxx chúng nó đi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 965 Bài viết

• 2,019 Được cảm ơn

Đâu đâu clip đâu bạn

Có mà ủng hộ em Lý này thì quá là xác định một "phẩm chất" mới của phụ lữ VN là lăng nhăng, điêu toa
    thumb_Oh_Clivia
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,169 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

[QUOTE=khat_vong_mua11;24892045]Nói bạn rồi mà, bớt để ý tiểu tiết đi đời cho vui. Còn muốn truy đến cùng việc nhuộm tóc như mẹ chồng truy con dâu vậy thì tớ chỉ có ý kiến thế này: Cứ thử đặt mình hoàn cảnh để thông cảm thì tốt hơn đặt ra hoàn cảnh để truy vấn người ta. Trong hoàn cảnh bị chồng oánh, chịu nhục, mất chồng mất gia đình không nơi nương tựa, việc người phụ nữ không làm một cái gì đó cho mình cân bằng lại, mà cứ chỉ nghĩ đến bữa cơm nữa thôi ấy, thì không phát điên mới lạ.
    Đúng đó bạn ah, lắm lúc bí bách , nợ nần k quay đâu ra tiền , trong nhà có giỏi 1tr đầ óc rối tung chẳng làm đc việc gì đc là lúc mình nghĩ đến việc đi massage hehe, thế là mất tòi-300k là ít về kể với chồng chả bao h chồng trách lại bảo : uh , đi cho đầu óc thanh thản

Thế thôi bạn ah
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,169 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi clivia Xem bài viết
    Đâu đâu clip đâu bạn

Có mà ủng hộ em Lý này thì quá là xác định một "phẩm chất" mới của phụ lữ VN là lăng nhăng, điêu toa
    Đã thằng đàn ông VN nào lăng nhăng bị lột chuống ra và bắt bò quanh nhà chưa bạn, ng ta có làm j cũng k có quyền xâm phạm đến thân thể ng khác như vậy đc bạn ah