Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Người vợ bị bạo hành lại kêu cứu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 37.5K Lượt đọc
  • 499 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,006 Bài viết

• 4,901 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi clivia Xem bài viết
    Thằng thịnh phải công nhận nó tử tế đánh mông đấy cụ ạ. Nhiều thằng vũ phu nó không dùng roi mà dùng tay đánh nát tươm cái mẹt lăng nhăng cơ.

Dù là tớ không ủng hộ đánh phụ nữ.

Nhưng ở xứ mình nên đánh giá đó là nhận thức chứ không phải bản tính ác man.

Còn trò em Lý đối với chồng và gd chồng mới gọi là kinh dị. Thật càng chứng kiến càng thấy em ấy cao thủ.
    Chính xác là vấn đề nhận thức bác ạ. Và thằng này thiên hạ shock là bởi nó có học, có công ăn việc làm tử tế, tạm gọi là trí thức mà nó nhận thức cực kỳ ấu trĩ. Từ cái chỗ nó coi vợ chẳng ra gì, nó nghĩ rằng tẩn như thế là quyền của nó thì nó mới hành động như thế. Công an với tòa án người ta điều tra và xét xử nghiêm khác cũng bởi vì cái nhận thức lệch lạc đó. Tây nó cũng có vụ chồng tẩn vợ, mẹ tẩn con nhưng số ít vì nhận thức về quyền con người, về pháp luật của nó cao hơn. Bỏ qua nhận thức thì xã hội loạn đảo.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,374 Bài viết

• 17,339 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xua_Dau_Lanh Xem bài viết
    Mình không đồng ý mẹ Lụ trả thù ngọt ngào và man trá với chị Táo và chị Clivia thế đâu nhớ có gì cứ thẳng thắn phải hay hơn không?
    XDL hôm nay thích pha thêm thuốc súng à.... thích kích đểu để tình chị em chúng tôi sứt mẻ hả

Anh Pa rỗi hơi đi đâm bị thóc chọc bị gạo: Em ghét anh! ( anh nhượn ngay ko em ném dép giờ)
    Con thích bố mẹ cứ vui như thế này!

https://www.youtube.com/watch?v=ZZ1ijNTYfOA
    • 6,371 Bài viết

• 75,085 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thằng thịnh phải công nhận nó tử tế đánh mông đấy cụ ạ. Nhiều thằng vũ phu nó không dùng roi mà dùng tay đánh nát tươm cái mẹt lăng nhăng cơ.

Dù là tớ không ủng hộ đánh phụ nữ.

Nhưng ở xứ mình nên đánh giá đó là nhận thức chứ không phải bản tính ác man.

Còn trò em Lý đối với chồng và gd chồng mới gọi là kinh dị. Thật càng chứng kiến càng thấy em ấy cao thủ.
    Cái đậm đậm với cái nghiêng nghiêng oánh nhau chí tử.
    Nếu bạn là NAM, mong sao phụ nữ không cưới phải người chồng như bạn.
    Nếu bạn là NỮ, mong sao chị em, bè bạn, đồng nghiệp... không phải hứng chịu hậu quả từ quan điểm của bạn
    với mình thì quan điểm của bạn kinh dị hơn cái trò em Lý đối với chồng và gđ chồng em ấy.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 965 Bài viết

• 2,019 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BELLUS Xem bài viết
    Chính xác là vấn đề nhận thức bác ạ. Và thằng này thiên hạ shock là bởi nó có học, có công ăn việc làm tử tế, tạm gọi là trí thức mà nó nhận thức cực kỳ ấu trĩ. Từ cái chỗ nó coi vợ chẳng ra gì, nó nghĩ rằng tẩn như thế là quyền của nó thì nó mới hành động như thế. Công an với tòa án người ta điều tra và xét xử nghiêm khác cũng bởi vì cái nhận thức lệch lạc đó. Tây nó cũng có vụ chồng tẩn vợ, mẹ tẩn con nhưng số ít vì nhận thức về quyền con người, về pháp luật của nó cao hơn. Bỏ qua nhận thức thì xã hội loạn đảo.
    Nếu lỗi gây ra do nhận thức thì cần cả sự giáo dục.

Còn nếu là do sự hung ác về bản chất thì mới cần trừng phạt cách ly, loại bỏ xã hội.

Nhiều người thích làm công tác xã hội nhưng nhận thức cũng chưa chắc đầy đủ đâu, cứ toàn xúi cho vợ chồng người ta bỏ nhau trẻ con người già khổ, đày đọa nhau, còn mình hả hê bên ngoài là việc chống blgd chiến thắng, lầm tưởng mình đang đúng mà không biết rằng có thể đó lại là một điều độc ác khác.
    thumb_Oh_Clivia
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,006 Bài viết

• 4,901 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kumj Xem bài viết
    Thế theo chị học mẫu giáo tại đó giống như học mẫu giáo tại nơi cũ của cháu à ?

Chị nên tìm hiểu hết thành phần ở ngôi nhà đó nhé, hoàn cảnh, tính cách của từng trường hợp thì chị mới thấy được môi trường ở đó có như một môi trường bình thường khác .
    NNBY nhiều thành phần. Chỗ đó cũng là chỗ tạm trú của nạn nhân bạo hành mới cả buôn bán người thôi chứ ai cho ở đó lâu dài. Còn cái nhà trẻ thì không chỉ dành cho con của những nạn nhân ở NNBY mà phụ huynh ở ngoài cũng có ở gửi con vào học ở đấy. Trẻ con là con của nạn nhân bạo hành với buôn bán người nếu bị ảnh hưởng về tâm lý được điều trị thêm về tâm lý. Trẻ con ở ngoài vào học thì ko có cái món đó. Như thế mà bảo cháu thất học thì NNBY mang tiếng quá. Các mẹ nói gì thì cũng cân nhắc một chút vì nhiều chị em buôn chuyện vô tư nhưng ảnh hưởng đến cả một tổ chức lẫn các nhà tài trợ của người ta thì khổ.
    • 11,553 Bài viết

• 18,207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nụ cười bé thơ Xem bài viết
    XDL hôm nay thích pha thêm thuốc súng à.... thích kích đểu để tình chị em chúng tôi sứt mẻ hả
    Nhà mình mới đăng ký KD thêm thứ này : Mẹ nó dùng thử xem sao rồi phổ biến giúp nhé
    images?q=tbn:ANd9GcS4DFgsdW35y2J7LCUF36L6NUdCSXS0E9_Zr1NbTgkZEv58Jb61QbvNcnSZrg

VUA HÒA GIẢI
    584Uong-sua-dau-nanh-giup-tang-vong-1-phai-khong-AloBacsi
    Xữa Đậu Lành lúc lào chả được
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,006 Bài viết

• 4,901 Được cảm ơn

Nếu lỗi gây ra do nhận thức thì cần cả sự giáo dục.

Còn nếu là do sự hung ác về bản chất thì mới cần trừng phạt cách ly, loại bỏ xã hội.

Nhiều người thích làm công tác xã hội nhưng nhận thức cũng chưa chắc đầy đủ đâu, cứ toàn xúi cho vợ chồng người ta bỏ nhau trẻ con người già khổ, đày đọa nhau, còn mình hả hê bên ngoài là việc chống blgd chiến thắng, lầm tưởng mình đang đúng mà không biết rằng có thể đó lại là một điều độc ác khác.
    Thế theo bác, giờ trách nhiệm giáo dục thuộc về ai giờ trong khi T đã > 18 tuổi rồi, sức khỏe tâm thần hoàn toàn bình thường nữa?
    • 1,896 Bài viết

• 2,698 Được cảm ơn

Em chợt nhớ đến anh Chí trong tác phẩm Chí Phèo - Làng Vũ Đại ngày ấy.
    Chí cũng từng là một người cực kỳ hiền lành và đẹp trai nhưng vì ai và vì sao mà Chí lại có những hành động rạch mặt ăn vạ?.
    Thịnh cũng từng là một người hiền lành...( theo nhận xét của mọi người ở Phúc Yên) vậy vì ai, và vì sao lại trở thành một kẻ thô lỗ, đánh vợ...?.

Em có nghe một bác nào nói về việc bạo hành gia đình, đúng là trong lúc tức giận thì đàn ông thượng cẳng tay, hạ cẳng chân vô thức lắm ( em đã chứng kiến) nhưng những vết thương của Lý đều ở những phần mềm ( mông) vì vậy tự nhiên em cảm thấy Thịnh là người biết kìm nén cũng đã rất ý thức trong lúc nóng giận, vì thế Thịnh vẫn là một người có trách nhiệm và chưa mất hết nhân tính. ( Đây là ý kiến của riêng em thôi)
    • 1,551 Bài viết

• 4,670 Được cảm ơn

@Beo lút: Khu cho trẻ em chơi ở NBY ko thể gọi là nhà trẻ được vì nó không được trang bị cũng như tạo mọi điều kiện để trẻ con phát triển như 1 nhà trẻ đúng nghĩa. Ngòai ra môi trường xung quanh cũng không phải là môi trường "lành mạnh" phù hợp cho sự phát triển của trẻ con.

Nếu bạn muốn nhìn thì mình đưa ảnh cho bạn xem.

Con bé con nằm tô màu với bức ảnh của bố và ngồi nhí nhảnh trong lòng bà nội như vậy thì có lẽ nào bố và bà là những người xấu??? Trẻ con đơn giản lắm, ai thương chúng là chúng thương lại thôi.
    chaukhanhly_bandoc_giaoducvienam_baohanh2
    images632967_danhvotanbao1

Và hình ảnh thu lu 1 góc mặt thất thần như thế này trong cái gọi là "nhà trẻ" thì bạn sẽ làm gì để tốt cho con trẻ???
    copyofcopyofimg3887

--------------------------
    Cv9fD7JCv9fp7
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11,553 Bài viết

• 18,207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Summerholiday Xem bài viết
    Em chợt nhớ đến anh Chí trong tác phẩm Chí Phèo - Làng Vũ Đại ngày ấy.
    Chí cũng từng là một người cực kỳ hiền lành và đẹp trai nhưng vì ai và vì sao mà Chí lại có những hành động rạch mặt ăn vạ?.
    Thịnh cũng từng là một người hiền lành...( theo nhận xét của mọi người ở Phúc Yên) vậy vì ai, và vì sao lại trở thành một kẻ thô lỗ, đánh vợ...?.

Em có nghe một bác nào nói về việc bạo hành gia đình, đúng là trong lúc tức giận thì đàn ông thượng cẳng tay, hạ cẳng chân vô thức lắm ( em đã chứng kiến) nhưng những vết thương của Lý đều ở những phần mềm ( mông) vì vậy tự nhiên em cảm thấy Thịnh là người biết kìm nén cũng đã rất ý thức trong lúc nóng giận, vì thế Thịnh vẫn là một người có trách nhiệm và chưa mất hết nhân tính. ( Đây là ý kiến của riêng em thôi)
    Chuyện làng Vũ đại thì thằng Binh 4 mới gớm, tiếc rằng tả chú này hơi ít

VUA HÒA GIẢI
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,973 Bài viết

• 7,757 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatamxuando Xem bài viết
    Nói tới nói lui vẫn có nhiều chị ủng hộ cho cái việc "vợ hư chồng đánh" là chính đáng. Còn lấy việc bố mẹ đánh con ra so sánh với chuyện chồng đánh vợ nữa chứ! Đúng là hài. Các chị thích thì mỗi lần hư cứ cúi xuống cho chồng phát mấy roi vào mông, đó là việc các chị lựa chọn và tự nguyện chứ đừng đem lên đây "tuyên truyền" giống như chân lí. Em là em quý cái thân mình lắm! Chả có thấm nhuần nổi cái "chân lí" của các chị. Cơ mà con có hư ba mẹ giận lên đánh vài cái chứ có ai tẩn nện con tới mức phải nằm nhà thuơng mấy tuần hay ko? Ai có thì giơ tay em nhận mặt cái!

Có thể có người muốn cúi xuống cho chồng đánh vào mông lắm, muốn bỏ chồng để đi lấy chồng khác, muốn chồng đánh (Khổ nhục kế) sao cho thương tật trên 11% để chồng phải đi tù, lúc đó có cơ hội ly dị, chia tài sản.

Cái vụ Lý tố bị Thịnh bắt nude, rồi đánh suốt mấy ngày, không thấy xem xét ở toà nhỉ. Không biết Thịnh bắt Lý cởi quần, hay Lý tự cởi quần? (Cáu lên là đánh luôn, chứ đợi cởi quần ra lâu, sốt ruột)
    • 9,374 Bài viết

• 17,339 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xua_Dau_Lanh Xem bài viết
    Nhà mình mới đăng ký KD thêm thứ này : Mẹ nó dùng thử xem sao rồi phổ biến giúp nhé
    Đừng đầu độc em, tội nghiệp
    Con thích bố mẹ cứ vui như thế này!

https://www.youtube.com/watch?v=ZZ1ijNTYfOA
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 243 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Các món ko nên kết hợp với nhau :

Xữa đậu lành + táo Mĩ ----> tiêu chảy
    Em dựa vai anh nhé
    Chỉ một lần này thôi
    Lặng lẽ ngắm mây trôi
    Mỉm cười trong giấc ngủ

• 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,006 Bài viết

• 4,901 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matongnghe Xem bài viết
    @Beo lút: Khu cho trẻ em chơi ở NBY ko thể gọi là nhà trẻ được vì nó không được trang bị cũng như tạo mọi điều kiện để trẻ con phát triển như 1 nhà trẻ đúng nghĩa. Ngòai ra môi trường xung quanh cũng không phải là môi trường "lành mạnh" phù hợp cho sự phát triển của trẻ con.

Con bé con nằm tô màu với bức ảnh của bố và ngồi nhí nhảnh trong lòng bà nội như vậy thì có lẽ nào bố và bà là những người xấu??? Trẻ con đơn giản lắm, ai thương chúng là chúng thương lại thôi.

Và hình ảnh thu lu 1 góc mặt thất thần như thế này trong cái gọi là "nhà trẻ" thì bạn sẽ làm gì để tốt cho con trẻ???

Tớ bỏ cái ảnh đi cho nhẹ bài nhé. Theo tớ được biết thì chỗ các nạn nhân ở là ở Lạc Long Quân còn cái nhà trẻ là ở Thụy Khuê, cạnh văn phòng của Trung tâm phụ nữ chứ không phải NNBY là một khu liên hợp có cả nơi ăn ở lẫn nơi học hành cho bọn trẻ con nên nói sợ ảnh hưởng môi trường phức tạp này nọ là không phải sợ. Trẻ con ngày lên lớp, tối về với mẹ. Cái nhà trẻ đấy còn có người ngoài gửi con vào học, đóng tiền chứ không được miễn phí. Bác nói con bé con nó bị thất học là không đúng.

Còn cái ảnh thì tớ nghĩ là ko dựa vào đấy để nói lên điều gì cả. Cái ảnh ngồi ở cái cầu trượt nhựa có thể được chụp lúc cháu mới vào lớp, chưa quen bạn hoặc là vừa mới khóc nhè xong nên cái mặt bí xị ra.
    • 6,113 Bài viết

• 23,748 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beomap2 Xem bài viết
    Có thể có người muốn cúi xuống cho chồng đánh vào mông lắm, muốn bỏ chồng để đi lấy chồng khác, muốn chồng đánh (Khổ nhục kế) sao cho thương tật trên 11% để chồng phải đi tù, lúc đó có cơ hội ly dị, chia tài sản.

Cái vụ Lý tố bị Thịnh bắt nude, rồi đánh suốt mấy ngày, không thấy xem xét ở toà nhỉ. Không biết Thịnh bắt Lý cởi quần, hay Lý tự cởi quần? (Cáu lên là đánh luôn, chứ đợi cởi quần ra lâu, sốt ruột)
    Thằng Thịnh mà hiều như ma sơ thì chả tội lệ gì phải làm "khổ nhục kế" rồi nằm viện cho rách việc. Cứ xổ toẹt vào mặt nó rồi cuốn gói mà đi. Cơ mà cao tay ấn nghĩ ra được cái "khổ nhục kế" như vậy thì chả phải đi làm công nuôi cái thằng bám váy để nó hốt gia tài của mình mẹ nó à. Khôn ngoan như vậy thì ăn dâm nằm dề bên Angola với nhân tình nhân ngãi rồi. Thế nhá!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 965 Bài viết

• 2,019 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BELLUS Xem bài viết
    Thế theo bác, giờ trách nhiệm giáo dục thuộc về ai giờ trong khi T đã > 18 tuổi rồi, sức khỏe tâm thần hoàn toàn bình thường nữa?
    Thôi nhé, thằng thịnh nó tù 5 năm rồi, tớ không thích cuốn vào mấy vụ các bạn đọc hiểu có vấn đề để cãi nhau về việc chống bạo hành.

Tớ chỉ tập trung soi em Lý đang ủ miu vụ gì thôi. Còn mấy bạn hội em Lý chẳng từ thủ đoạn nào để tiếp tay cho em ấy thì nếu cái gì quá, tớ sẽ nói. Tớ hiểu bộ mặt đắc thắng của các bạn ấy nên các bạn ấy cứ nghĩ người khác khó chịu, gato với "chiến thắng" của em lý khổ, tầm suy nghĩ của các bạn ấy cũng chỉ được thế thôi.
    thumb_Oh_Clivia
    • 11,553 Bài viết

• 18,207 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beomap2 Xem bài viết

Đo đỏ : hem dám bình lựng
    Xanh xanh: có những loại "roi" bắt buộc phải cởi quần ra mí đánh được, Process rùi

VUA HÒA GIẢI
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 965 Bài viết

• 2,019 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matongnghe Xem bài viết

chaukhanhly_bandoc_giaoducvienam_baohanh2
    images632967_danhvotanbao1

copyofcopyofimg3887

Thương bé con quá, mẹ thì ăn trắng mặc trơn,

Bạn nào bảo nhà bình yên muốn Lý xinh đẹp ra tòa thì về bảo họ cố gắng lo cho trẻ con đang tử tế khỏe mạnh vào đó đừng thành nheo nhóc ốm đau nhé.
    thumb_Oh_Clivia
    • 1,896 Bài viết

• 2,698 Được cảm ơn

Vì em không quan tâm chi tiết vụ này, các bác cho em hỏi hiện giờ mẹ con Lý đang ở Hà nội hay đang ở Phúc Yên?. hihii, em không phải là "con bồ thằng Thịnh" tìm địa chỉ để OÁNH đâu
    • 1,896 Bài viết

• 2,698 Được cảm ơn

Post bài xong thì đọc lại bài của chị BELL.

Tới đây Lý sẽ phải
    1/ Về lại quê với mẹ - Làm ruộng
    2/ Về lại Phúc Yên - Làm ở tiệm vàng
    3/ Ở lại Hà Nội kiếm kế sinh nhai và nuôi con

No 1 : Chắc chắn Lý không muốn rồi vì nơi đó thiếu thốn cả vật chất lẫn tinh thần
    No 2 : Khó về lắm vì dư luận, vì nhiều nhiều thứ....
    No 3 : Khả năng này cao nhưng lực bất tòng tâm. ( Nhất là đang lúc mọi người đang chống chọi với bão giá, với thất nghiệp....) Ở Hà nội khó sống hơn ở Phúc Yên rất nhiều - em nói được là vì em đã từng sống ở hai nơi.

Liệu có khả năng tự Lý tung lên các tin nhắn kia

- Thêm lòng thương dư luận , nước mắt của mọi người
    - Kéo dài thêm thời gian ở lại nhà tạm lánh
    - Các tổ chức nhân đạo sẽ giúp Lý tìm chỗ ở, chỗ làm...
    ( Vẫn chỉ là ý kiến của riêng em thôi - Dạo này mình thất nghiệp xem phim TVB nhiều quá nên có khi hâm hâm cũng nên)