Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Người vợ bị bạo hành lại kêu cứu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 37.5K Lượt đọc
  • 499 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,006 Bài viết

• 4,897 Được cảm ơn

Đăng hộ bạn luôn này:

Người vợ bị bạo hành lại kêu cứu

12:52 pm thứ hai, ngày 07 tháng năm năm 2012- chuyên mụcTin Tức|Sự Kiện Hàng Ngày |

Chị Lý liên tiếp nhận được các tin nhắn, cuộc gọi đe dọa lúc nửa đêm từ sau phiên tòa.

Chị Lê Thị Lý (31 tuổi, quê ở xã Vạn Thắng, huyện Ba Vì, Hà Nội), người vợ trong vụ bị chồng bạo hành, bắt trần truồng bò khắp nhà quay video ở Vĩnh Phúc cho biết, thời gian gần đây chị liên tục nhận được các cuộc điện thoại, tin nhắn quấy rối, khủng bố tinh thần.

Theo lời chị Lý, các cuộc gọi, tin nhắn đe dọa được gửi đi từ số điện thoại 016648287xx xuất hiện từ sau phiên tòa xét xử chồng chị là Nguyễn Tiến Thịnh (32 tuổi, ở tổ 5 phường Hùng Vương, thị xã Phúc Yên, tỉnh Vĩnh Phúc).

3_7_1336361626_74_1336358911-tin-nhan-de-doa1

Một trong các tin nhắn chị Lý nhận được

Một số nội dung chị nhận được như: "A Tkjnk la kua tao. may ko co quyen j nua. a tkink bo may lay tao do" (tạm dịch: "Anh Thịnh là của tao. Mày không có quyền gì nữa. Anh Thịnh bỏ mày lấy tao đó") hoặc "A tkjnk za tu tki may bt tke nao la ckug tao" (tạm dịch: Anh Thịnh ra tù thì mày biết thế nào là chúng tao)...

Chị Lý cho biết, lâu nay được sống cùng nhiều chị em phụ nữ tại Ngôi nhà Bình Yên, chị đã cảm thấy tinh thần khá hơn trước bởi sự yêu thương, đùm bọc của mọi người xung quanh. Tuy nhiên việc bị khủng bố tin nhắn và cuộc gọi lúc nửa đêm gần đây khiến chị mệt mỏi, lo lắng.

Trao đổi với PV, luật sư Trần Đình Triển (người bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp cho chị Lý tại phiên tòa ngày 23/4 vừa qua) xác nhận, ông cũng đã được chị Lý thông tin về việc bị khủng bố tin nhắn nói trên. Tuy nhiên, theo ông Triển, nếu có sự việc như thế thì trước hết chị Lý cứ nộp đơn lên công an trước, còn phía luật sư sẽ giúp đỡ tư vấn về mặt pháp lý.

Chị Lý cho biết thêm, chị đang khẩn trương làm đơn gửi lên Công an tỉnh Vĩnh Phúc đề nghị điều tra về kẻ khủng bố nặc danh này.

3_7_1336361627_05_1336358911-chi-ly
    Chị Lý tại phiên tòa sơ thẩm xét xử Nguyễn Tiến Thịnh
    Trước đó, ngày 23/4, TAND tỉnh Vĩnh Phúc tuyên phạt chồng chị Lý là Nguyễn Tiến Thịnh- kẻ bắt vợ trần truồng, bò lê trên đất rồi dùng điện thoại di động quay camera - năm năm tù về tội “Cố ý gây thương tích” và “Đe dọa giết người”.

Tòa cũng buộc Nguyễn Tiến Thịnh phải có trách nhiệm bồi thường khoản tiền chi phí điều trị thương tích, phục hồi sức khỏe, khoản tổn thất về tinh thần, các khoản chi phí và tổn thất khác theo quy định của pháp luật cho chị Lê Thị Lý (tổng số tiền 52.100.000 đồng).

Nguồn: http://www.tinmoi.vn/nguoi-vo-bi-bao...-05882507.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 81 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thay số phone, chặn số lạ là ok sao không làm, để kêu chi kêu hoài. mà Thịnh, Lý, An đều U30 sao tin nhắn xjtjn kute dữ hén
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 243 Bài viết

• 434 Được cảm ơn

Kêu hoài mí lổi
    Em dựa vai anh nhé
    Chỉ một lần này thôi
    Lặng lẽ ngắm mây trôi
    Mỉm cười trong giấc ngủ

• 819 Bài viết

• 1,690 Được cảm ơn

Mệt với câu chuyện chị Lý này quá. Thg thì đã thg rồi nhưng sao hở cái là lên báo vậy, từ chuyện ko đc nhà chồng cho tiền đưa con đi bệnh viện, rồi xin giảm án, rồi h thì tin nhắn. Chị ấy ko thể tự xử lý việc riêng 1 cách bthg đc sao ta? Nó dọa thì báo công an, báo tổng đài. Ngắn gọn đơn giản.
    OYv4p7

Cho đi là không mong nhận lại... nhưng nếu có nhận lại thì vẫn tốt hơn
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 682 Bài viết

• 1,074 Được cảm ơn

Thằng chồng khốn nạn nhưng cô vợ cũng chả vừa, từ cái tướng cho đến mấy vụ kể lể, kêu cứu ỏm tỏi khắp thiên hạ! Phát ngán với nàng Lý này rồi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,006 Bài viết

• 4,897 Được cảm ơn

Ớ, vừa nãy tớ đăng hộ bạn gì í vì link của bạn ấy không chuẩn, giờ hoá ra tớ là ngừoi đăng bài
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,006 Bài viết

• 4,897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi testtichip9x Xem bài viết
    Thay số phone, chặn số lạ là ok sao không làm, để kêu chi kêu hoài. mà Thịnh, Lý, An đều U30 sao tin nhắn xjtjn kute dữ hén
    Thay số phone có khi nó lại mò ra số mới, chặn thì điện thoại đời thấp không chặn được đâu. Chắc bên luật sư với cả hội phụ nữ cũng phải tư vấn pháp lý cho Lý roài. Lên báo có khi cũng là một cách doạ cho cái đứa làm nhắn tin doạ dẫm kia (nếu có) về việc có thể dính dáng đến pháp luật.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 322 Bài viết

• 1,209 Được cảm ơn

Vụ bạn Lý Lươn này trước mình rất quan tâm, chỉ chờ gặp được cô bạn thân cũng ở Vĩnh Phúc để hỏi chuyện vụ này! Hôm nọ gặp, cô bạn mình kể là chị này cũng ko phải gái ngoan, tức là cũng cặp kè nên ông chồng chắc uất quá mới làm những điều điên rồ như vậy!
    Mình thấy chị này cũng xinh xắn , trẻ lâu, khối người thích đấy!
    • 264 Bài viết

• 1,122 Được cảm ơn

các mẹ cho em hỏi câu "tao tkuoj a tkjnk lam" có nghĩa là gì vậy? Em luận mãi ko ra. Xì tin thật đấy
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 376 Bài viết

• 483 Được cảm ơn

Bao nhiêu ng tốt vs mẹ con chị ý, bênh vực chị ý,vậy mà cuối cùng lại còn đi xin giảm án cho tên kia, giờ lại còn ntn, haiz!
    • 2,305 Bài viết

• 6,224 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Diệu Văn Xem bài viết
    các mẹ cho em hỏi câu "tao tkuoj a tkjnk lam" có nghĩa là gì vậy? Em luận mãi ko ra. Xì tin thật đấy
    Tao thương anh thịnh lắm.

Kiểu đổi chữ h thành chữ k đó mà
    aLEhm7
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,006 Bài viết

• 4,897 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi duclam6 Xem bài viết
    Vụ bạn Lý Lươn này trước mình rất quan tâm, chỉ chờ gặp được cô bạn thân cũng ở Vĩnh Phúc để hỏi chuyện vụ này! Hôm nọ gặp, cô bạn mình kể là chị này cũng ko phải gái ngoan, tức là cũng cặp kè nên ông chồng chắc uất quá mới làm những điều điên rồ như vậy!
    Mình thấy chị này cũng xinh xắn , trẻ lâu, khối người thích đấy!
    Tớ không rõ thực hư thế nào, giả sử mà có cặp kè thì cũng kiểu "ông ăn chả bà ăn nem" vì là dân trên đấy họ cũng biết chuyện ông chồng với cô bồ còn gì, uất ức gì đâu? Có khi chỉ muốn thể hiện "bản lĩnh đàn ông" kiểu ta đây được quyền "dạy" vợ nhưng càng đánh càng điên, rồi dẫn mất kiểm soát hành vi. Cái dở của ông này là đã xảy ra cơ sự đấy rồi mà ko "tỏ ra hối lỗi". Cái đận còn bị tạm giam tớ nhớ là có mỗi cái báo Cảnh sát toàn cầu hay Công an ND gì đó được vào trại tiếp xúc, sau đó pv còn choáng kiểu "ngả mũ chào thua" thái độ của ông chồng. Nếu tỏ ra hối lỗi thì làm gì đến mức đồng loạt báo chí người ta xông vào người ta "oánh hội đồng" cho, không có cửa mà giảm án. Nhà đấy cũng thuê LS mà sao LS không tư vấn hay sao í.
    • 264 Bài viết

• 1,122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chonchon188 Xem bài viết
    Tao thương anh thịnh lắm.

Kiểu đổi chữ h thành chữ k đó mà
    À thế ra ng có thể được thay bằng j hả mẹ nó? Mình lạc hậu quá cơ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 965 Bài viết

• 2,019 Được cảm ơn

Đây là trò em Lý chuẩn bị cho vụ li dị có lợi nhất đó. Không phải vô lý mà em ấy đưa cái tin nhắn anh ấy yêu tao mày hiểu không tao thương anh ấy lắm đâu, trong khi trước thì mẹ Nâu có post một loạt tin nhắn khác nữa, có cái giọng điệu ghê gớm hơn, chứ không mỗi cái tin nhắn này. Thực lòng nếu đăng một loạt như mẹ Nâu đã post lên báo thì chắc chắn nhiều người sẽ không tin vì nó trông quá giống giả mạo.

Thật không còn từ nào để nói về sự bỉ ổi của em nay, toàn lôi dư luận vào mục đích có lợi cho cá nhân.

Em ấy lừa mọi người để cầm chục triệu bạc trong khi em ấy và gia đình không hề khốn khó, tiếc là mọi người không nhìn ra bộ mặt thật của em ấy. Mấy mẹ còn ngây thơ đi hậu thuẫn cho em ấy chỉ vì muốn lên án loại trừ bạo hành gia đình, nhưng có ngờ đâu lại đi bảo vệ cái ngữ đàn bà chẳng ra gì, nên nó càng được thể, hơi một chút thì lôi mấy cái báo lá cải vào bơm tin mà toàn tin đặt điều, xiên xẹo.

Bạn Bellus, sau khi Lý và bạn bè cô ta đánh cái An dù không có chứng cớ, nên phải xin lỗi nhà người ta đó. Ở ngoại tỉnh, mấy vụ lùm xùm này cũng khiến nhà người ta tan cửa nát nhà, thế nên em Lý không phải hiền lành thân cô thế cô đâu.

Hai vợ chồng Lý Thịnh sau đó đã hoà giải với nhau, mình nghĩ thằng Thịnh biết mình sai, tự khắc sẽ rất hối lỗi và chiều chuộng vợ, thậm chí còn viết bản cam kết gì với vợ nữa mà. Nói chung là ở thế có lỗi thì vợ bắt gì mà chẳng nhũn như chi chi, nịnh nọt. Thế nhưng cũng sẽ thông cảm với nó hơn là trong khi mình nhún đủ đường, thì lại phát hiện ra vợ chát với giai thì nó sẽ bức xúc và điên như thế nào, quá là bằng đã bị cắm sừng mà lại còn phải chịu nhục nhịn nó đổ cho mình có lỗi. Ngoài ra theo mình hiểu thì với sự việc chát chít này, càng khẳng định là đúng là cái Lý nó lăng nhăng ở bên Ăng gô la, lúc trước thì cũng chỉ là nghi ngờ thôi, nhưng không có điều kiện xác minh thì phải chấp nhận.

Vụ thằng Thịnh bị án 5 năm, mình nghĩ em Lý thế là mãn nguyện rồi, bởi cái tội em ấy cương quyết khép cho chồng là doạ giết mình có thể xảy ra được. Nhưng em ấy cực gian với giọng lưỡi là xin cho chồng, xin khỉ gì lúc đấy khi toà quyết hết rồi, khắc hoạ cho thiên hạ thấy mình quả là một người phụ nữ thiệt thòi nhưng vẫn trọn tình trọn nghĩa Siêu lừa đấy ạ.

Quay trở lại vụ ly dị, nếu kết tội được thằng Thịnh ngoại tình và hành hung vợ thì nó gần như không có cửa gì đòi hỏi trong vấn đề nuôi con mà vẫn phải chu cấp đầy đủ. Nhưng nếu thằng Thịnh có chứng cớ vợ nó ngoại tình thì lỗi đấy lại là ở người đàn bà, điều kiện tài chính và chăm sóc con yếu hơn thì việc toàn quyền chăm sóc con có thể bị chia sẻ hoặc kiểm soát cùng, ngoài ra nếu cái Lý mà đứng ở thế ngoại tình thì cũng có thể không được lợi thế trong việc chia tài sản chung. Nên tốt nhất cái Lý cứ to mồm đổ cho thằng Thịnh ngoại tình cái đã hoặc chí ít dư luận nghĩ là thằng Thịnh mới là ngoại tình còn nó thì không, để có thể toà có sức ép mà xử có lợi cho nó như vụ xử nặng thằng Thịnh hành hung vừa rồi.
    thumb_Oh_Clivia
    • 84 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

clivia là tình địch của Lý à????
    Thông tin chân thực!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 568 Bài viết

• 533 Được cảm ơn

Em nghĩ dùng điện thoại cùi bắp vẫn chặn số được chứ chị. Như em xài 1202 và dùng mạng mobifone thì khi có số lạ quấy rầy chỉ cần mình đăng ký dịch vụ chặn số và soạn tin nhắn kèm theo số muốn chặn thì vẫn chặn được mà.
    • 1,312 Bài viết

• 3,091 Được cảm ơn

bạn cilvia gì đó biết rõ như nằm trong gầm giường nhà Thịnh ý nhỉ?
    Gia tài của mẹ là các con.
    • 281 Bài viết

• 916 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong180 Xem bài viết
    ko nằm gầm giường thì chắc cũng đã có thời gian nằm phòng bên cạnh, từng ăn cùng mâm...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 965 Bài viết

• 2,019 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhphuong180 Xem bài viết
    Bạn ăn nói cho cẩn thận, nhiều khi mất tiền nghếch rồi nên không dám thừa nhận sự thật thôi.

Cái Lý nó bảo nó xin cho chồng, giờ nó lại bắt đầu công việc bêu xấu chồng thì thử hỏi điều đó có đúng với những gì nó nói không.

Đàn bà đó, dễ có mấy tay
    thumb_Oh_Clivia
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 341 Bài viết

• 946 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi clivia Xem bài viết
    Bạn ăn nói cho cẩn thận, nhiều khi mất tiền nghếch rồi nên không dám thừa nhận sự thật thôi.

Cái Lý nó bảo nó xin cho chồng, giờ nó lại bắt đầu công việc bêu xấu chồng thì thử hỏi điều đó có đúng với những gì nó nói không.

Đàn bà đó, dễ có mấy tay

Tớ chả hiểu bạn suy đoán hay có thông tin từ đâu. Nhưng việc xin cho chồng và việc đưa thông tin bị dọa nạt lên kêu cứu nó ko đi xong hành với nhau.
    Có thể trong suy nghĩ của Lý thì dù gì cũng là VC, xin giảm án cho chồng cũng là xuất phát từ chút tình nghĩa VC với nhau.
    Còn bây giờ bị đe dọa thì tất nhiên phải kêu cứu, bây giờ trật tự an ninh lộn xộn. Nếu 1 lúc nào đó có xảy ra chuyện gì thì mọi người lại bảo ngu thế, ko biết viết đơn trình báo CA, ko biết thế lọ thế chai... Cho nên việc Lý kêu cứu mình hoàn toàn ủng hộ.