TIN TÀI TRỢ.

Người Việt ở Úc kiến nghị thay đổi tên tiếng Anh cho Tết Âm lịch

• 5 Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 65 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,565 Bài viết

• 22,844 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mẹ PatrickVan, 2 triệu là tầm chục năm trước chứ giờ giá là 20 triệu rồi, chồng tiền hôm trc hôm sau có quốc tịch luôn. Bởi vậy Singaporean mới chảnh vậy. Bạn e làm bên ngân hàng mảng cho vay vốn nên bảo e vậy đó. Một số bạn Tây làm manager lương hơn 10 k xin PR còn bị từ chối. Kinh tế Sing nhờ ổn định nên mới thu hút nhiều người tới tìm việc. E kg nghĩ nó mở rộng chính sách nhập cư cho người ngoại Quốc đâu. E mới đi cùng đứa bạn apply citizenship từ PR mà bị phỏng vấn nói là khó có cơ hội dù nó có stable job và co bằng đại học bên Anh luôn. Nhân viên ÍCA bảo giờ chúng tôi phải xét rất kỹ. Dễ gì mà Tàu hoá nổi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 318 Bài viết

• 1,558 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xiao-Mei Xem bài viết
    Mẹ PatrickVan, 2 triệu là tầm chục năm trước chứ giờ giá là 20 triệu rồi, chồng tiền hôm trc hôm sau có quốc tịch luôn. Bởi vậy Singaporean mới chảnh vậy. Bạn e làm bên ngân hàng mảng cho vay vốn nên bảo e vậy đó. Một số bạn Tây làm manager lương hơn 10 k xin PR còn bị từ chối. Kinh tế Sing nhờ ổn định nên mới thu hút nhiều người tới tìm việc. E kg nghĩ nó mở rộng chính sách nhập cư cho người ngoại Quốc đâu. E mới đi cùng đứa bạn apply citizenship từ PR mà bị phỏng vấn nói là khó có cơ hội dù nó có stable job và co bằng đại học bên Anh luôn. Nhân viên ÍCA bảo giờ chúng tôi phải xét rất kỹ. Dễ gì mà Tàu hoá nổi.
    Thông tin đưa ra phải chính xác bạn à, đừng nghe A hoặc B nói bạn nhé. Chỉ có người nào bị bệnh thần kinh nặng mới bỏ đi 20 triệu để ôm cái Quốc tịnh Singapore. Có 20 triệu thì chuyển đến Monaco sống như KING chứ lấy chi cái Quốc tịch Singapore? Muốn có Quốc tịch Singapore bạn chỉ cần ít nhất 2.5$ triệu đầu tư kinh doanh ở Singapore, sau hai năm bạn có thể nộp hồ sơ xin cấp Quốc tịch và có quyền ngừng kinh doanh sau đó. Số tiền bạn bỏ ra kinh doanh vẫn thuộc về bạn chứ không mất đồng nào cả. Nếu một người có công việc ổn định sống ở Singapore ít nhất 2 năm là được nộp hồ sơ xin được Quốc tịch rồi nha bạn. Nó chả là gì so với Mỹ lả ít nhất 9 năm và 12 năm so với Switzerland. Và chưa chắc gì phần nhiều người Tây muốn có Quốc tịch Singapore vì Singapore không chấp nhận Quốc tịch kép. Có bao nhiêu người muốn từ bỏ Quốc tịch Mỹ, Úc, Switzerland hay Canada để lấy cái Quốc tịch Singapore không? Còn việc bạn của bạn phỏng vấn khó có cơ hội là có nhiều lý do... ví dụ, background của bạn ấy có vấn đề, bạn ấy từ một đất nước nghèo, công việc mà Chính phủ không cần và có khả năng bị thất nghiệp trong tương lai...

Tham khảo links ở dưới:
    http://www.ica.gov.sg/services_centr...d=231&secid=19
    http://en.wikipedia.org/wiki/Singapo...ationality_law

Sao chỉ có mấy chữ Chinese New Year với Lunar New Year mà nhiều người phân tích vĩ mô quá. Rõ ràng Chinese New Year chỉ sử dụng đúng khi bạn ở Trung Quốc. Giống như ở Việt Nam thì gọi là Việt Nam New Year. Nhưng khi ra nước ngoài thì phải gọi là Lunar New Year mới đúng vì đâu chỉ có người Trung Quốc tổ chức sự kiện này mà còn có cả Hàn, Sing, Tibet, Việt Nam, Phi, Đài Loan...Nói như một số bạn thì chắc người phương tây không nên chỉ nói là New Year nữa mà là Roman New Year mới đúng nhỉ?

10427354_852810274776282_121026115690519053_n
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 66 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Luc trc hay nói là Tet Holiday, còn ai hỏi nữa thì nói là The Lunar new year vậy thui. Chủ yếu do cái thành phố đó ko chịu đổi chứ ở Mỹ ng ta vẫn xài Tet Holidays mà.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,565 Bài viết

• 22,844 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    @mẹ Legal: 2.5 triệu đô đầu tư là khác. Bạn mình nói 20 triệu là số tiền để mua qt chứ không phải đầu tư để đủ đk apply như bạn nói. Vì apply phải chờ approval chứ mua thì đc cấp thẳng không chờ đợi gì cả. Với người ngoại quốc họ có nhiều lựa chọn Quốc gia để apply quốc tịch, thif CP Sing cũng có lý do đeer hạn chế nhập tịch vì nước Sing nhỏ chứ có đc bao la như các nước khác đâu. Vấn đề không phải qt Sing tốt hơn qt các nước Âu Mỹ mà là sức chứa không nhiều, công ăn việc làm khó cung cấp đủ nếu dân số quá đông. Ai có đủ đk đều có thể apply PR hay citizen nhưng hên xui may rủi là do quota và tình hình kinh tế chính trị lúc mình đk để người ta xét tuyển. Ví dụ thiếu gì người VN tiếng Anh bập bõm lao động chân tay vẫn xin đc quốc tịch còn nhiều người học cao chót vót công việc tốt vẫn trượt như thường. Đa số con đc là do họ apply cả chục năm trc cái thời chính phủ cần gia tăng dân số ! Singapore đâu có Tết riêng của nó, mỗi năm phải ăn 4 cái Tết khác nhau của bốn sắc dân, có sao đâu. Cả nước đều ăn Tết chung đủ bốn lần, vui vẻ cả làng.
    • 564 Bài viết

• 1,608 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chị xẻo mầy dân Tàu à.
    • 1,720 Bài viết

• 2,500 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xiao-Mei Xem bài viết
    @mẹ Legal: 2.5 triệu đô đầu tư là khác. Bạn mình nói 20 triệu là số tiền để mua qt chứ không phải đầu tư để đủ đk apply như bạn nói. Vì apply phải chờ approval chứ mua thì đc cấp thẳng không chờ đợi gì cả. Với người ngoại quốc họ có nhiều lựa chọn Quốc gia để apply quốc tịch, thif CP Sing cũng có lý do đeer hạn chế nhập tịch vì nước Sing nhỏ chứ có đc bao la như các nước khác đâu. Vấn đề không phải qt Sing tốt hơn qt các nước Âu Mỹ mà là sức chứa không nhiều, công ăn việc làm khó cung cấp đủ nếu dân số quá đông. Ai có đủ đk đều có thể apply PR hay citizen nhưng hên xui may rủi là do quota và tình hình kinh tế chính trị lúc mình đk để người ta xét tuyển. Ví dụ thiếu gì người VN tiếng Anh bập bõm lao động chân tay vẫn xin đc quốc tịch còn nhiều người học cao chót vót công việc tốt vẫn trượt như thường. Đa số con đc là do họ apply cả chục năm trc cái thời chính phủ cần gia tăng dân số ! Singapore đâu có Tết riêng của nó, mỗi năm phải ăn 4 cái Tết khác nhau của bốn sắc dân, có sao đâu. Cả nước đều ăn Tết chung đủ bốn lần, vui vẻ cả làng.
    Bạn cho tôi biết chỗ nào nói dùng 20 triệu để mua Quốc tịch? Tổng tài sản 20 triệu đc fast track để xin PR Singapore thì tôi biết chứ tôi chưa từng nghe tới 20 triệu mua quốc tịch.

Tôi đang làm luật sư Di trú Úc. 5 triệu mua trái phiếu và/hoặc các loại financial securities khác là đã đc mời để làm PR Úc rồi (options khác còn rẻ hơn, nói chung bạn đầu tư tầm 2 triệu Úc trở lên chúng tôi CHẮC CHẮN xin được PR cho cả nhà bạn). Mà PR Úc ít nhất ngang Green Card Mỹ chứ ko kém PR Sing đâu.
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4