Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Người Việt ngủ trưa là vì lười nhác!

• 49 Lượt chia sẻ
  • 16.1K Lượt đọc
  • 87 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 145 Bài viết

• 995 Được cảm ơn

Êh cái thằng lều báo Nguyễn Tú tu hú kia. Thế mài là người Việt chăm chỉ của năm đấy à? Nhịn ngủ trưa để ngồi lọc cọc gõ ra cái bài này à? Hèn gì mà đọc thấy ngu kinh hãi thế. đấy, thấy chưa, 1 minh chứng cho việc ko ngủ trưa khiến con người ta ngờ u hơn đấy nhá.

Sang Google mà xem người ta có ngủ trưa ko? Ngủ trưa là chợp mắt 15, 20 phút để lấy lại năng lượng cho hiệu suất làm việc buổi chiều đạt cao. còn mài trích dẫn cái câu: ai ngủ ngày còn nửa gang ấy, mài biết ngủ ngày là gì ko? là ngủ trương mắt, ngủ suốt ngày. thằng ngu!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 256 Bài viết

• 361 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bó tay cái tiêu đề của tác giả nào đó mà quy kết cho cái nhận định chung kiểu vậy, những người làm việc sử dụng máy tính 8 tiếng hoặc hơn 8 tiếng thì phải có thời gian cho mắt nghỉ ngơi chứ, thậm chí bắt người ta ngồi liên tục không cho nghỉ ngơi thì có mà die sớm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 8,192 Bài viết

• 9,060 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mlinh027 Xem bài viết
    Êh cái thằng lều báo Nguyễn Tú tu hú kia. Thế mài là người Việt chăm chỉ của năm đấy à? Nhịn ngủ trưa để ngồi lọc cọc gõ ra cái bài này à? Hèn gì mà đọc thấy ngu kinh hãi thế. đấy, thấy chưa, 1 minh chứng cho việc ko ngủ trưa khiến con người ta ngờ u hơn đấy nhá.

Sang Google mà xem người ta có ngủ trưa ko? Ngủ trưa là chợp mắt 15, 20 phút để lấy lại năng lượng cho hiệu suất làm việc buổi chiều đạt cao. còn mài trích dẫn cái câu: ai ngủ ngày còn nửa gang ấy, mài biết ngủ ngày là gì ko? là ngủ trương mắt, ngủ suốt ngày. thằng ngu!
    Mang cái câu "ngủ ngày..." này sang bên Google hỏi nó lại chả bảo: Người ta nhìn vào những việc chúng tui làm, hay người ta tin lời ông viết trong lúc ko ngủ trưa?

Làm tui lại nhớ đến ông gì cứ đúng giờ trưa ko ngủ đi bốt bài, bị cả làng xúm vào kêu "tha rác" với dội bom , với có những dấu hiệu rất ... bất bình thường, thậm chí còn bị nghi là ... robot Tóm lại giờ trưa thì nên đi nghỉ quãng 15p nửa tiếng cho mắt được nghỉ ngơi, đầu óc minh mẫn , đỡ ...bất thường

Cái ghế ngủ nạp của bọn GG những 8k $ cũng lắm chức năng hiện đại ghê , có nhạc và báo thức bằng ánh sáng và rung...
    • 133 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Tớ sáng nào cũng 6h dậy chuẩn bị đi để đi làm và làm xong việc lúc 8h về nhà còn cơm nước, dọn dẹp nhà cửa cũng phải đến 12h, mặc dù ở nhật thời tiết mát mẻ dễ chịu hơn vn nhiều nhưng tớ vẫn phải có dành khoảng 10-15 ph ngả lưng ngủ chút mới có sức làm tiếp. Nói thật ngày nào ko ngủ trưa 1 chút thì mệt lắm, tối đã ngủ ít rồi nên ngày ko đc 1 lúc ngả lưng thì ko chịu nổi. Cả mấy ng làm cùng tớ cũng đều ngủ trưa 1 chút chứ ko phải mình là ngoại lệ.
    Phải thừa nhận cái thời tiết nhiệt đới ở vn khiến sức khoẻ cũng yếu hơn so với sống ở các xứ ôn đới, mùa đông thì ko sao chứ mùa hè thì quá khắc nghiệt đi. Còn cái chuyện làm việc thiếu năng suất là do nhiều yếu tố, ko nên ngủ quá 30ph thôi, chứ 15ph thì sẽ thấy tỉnh táo hơn rất nhiều

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    • 5 năm
    • 45 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mlinh027 Xem bài viết

Thích ngủ trưa thế thì xin vào Google mà làm

Túm lại ở đây toàn 1 lũ lười nhác bao biện cho thói quen bần cố nông.
    VN nên cấm ngủ trưa, làm thông tầm, nghỉ sớm, có thế mới khá lên được!
    • 1,395 Bài viết

• 3,722 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2O14r Xem bài viết
    Thích ngủ trưa thế thì xin vào Google mà làm

VN nên cấm ngủ trưa, làm thông tầm, nghỉ sớm, có thế mới khá lên được!
    Tôi tưởng VN phải làm 24/24 mới theo kịp người ta chứ. Kinh tế lẹt đẹt thế này mà còn ngủ với chả nghỉ. Chiều tối(giờ VN) là giờ Âu Mỹ làm việc, nếu VN ngủ nghỉ giờ đó sẽ không bắt kịp kinh tế thế giới.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,262 Bài viết

• 6,169 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ts con bin này chính là lão Nguyễn Quảng, ngẩu pín vô học.
    • 5 năm
    • 45 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dethuongqua Xem bài viết
    Tôi tưởng VN phải làm 24/24 mới theo kịp người ta chứ. Kinh tế lẹt đẹt thế này mà còn ngủ với chả nghỉ. Chiều tối(giờ VN) là giờ Âu Mỹ làm việc, nếu VN ngủ nghỉ giờ đó sẽ không bắt kịp kinh tế thế giới.

Làm 24/24 được thì tốt nhưng tùy ngành nghề và phải làm theo ca thôi.
    Chỗ tôi nhân viên làm có 12 tiếng/ngày thôi từ 8h sáng - 8h tối, bao gồm thời gian ăn trưa, nghỉ trưa 60 phút. Mọi người làm việc nhiệt tình, chả ai kêu ca gì bao giờ cả, tuy ko quy định nhưng mọi người cũng chả ngủ trưa (nếu muốn ngủ thì cũng ko ai cấm, Cty có phòng riêng để ngủ, nhưng bản thân họ ko có thói quen ngủ trưa bần cố nông như mấy mụ wtt lười chảy thây suốt ngày kêu ca ở đây), rảnh rỗi thì họ vào mạng, nghe nhạc thôi. Nói 12h/ ngày mấy thím chuẩn bị nhẩy chồm chồm lên kêu "bóc lột" chứ thực chất mọi người lại rất thư giãn, cứ 1 tiếng thì nghỉ khoảng 5-10 phút, có thể pha trà, coffe, hút thuốc, kể cả ĐT riêng, ko gò ép gì nên từ trên xuống dưới ko ai cảm thấy có gì quá căng thẳng cả!
    • 5 năm
    • 45 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhieu_83 Xem bài viết
    Ts con bin này chính là lão Nguyễn Quảng, ngẩu pín vô học.
    Con mụ Hieu này cứ giãy đành đạch từ tô bích này sang tô bích khác vì chuyện ngủ trưa là như nào nhỉ.
    Chắc mụ làm nhà H2O lười chảy thây ra, đến CQ toàn cắn hạt dưa, cắn móng tay móng chân vì vô công dồi nghề, lĩnh lương 3 cọc 3 đồng, rồi suốt ngày ghen tị với các đồng nghiệp chăm giỏi ngoan hiền, tối ngày mụ chỉ biết gào lên đòi quyền lợi được... ngủ trưa cho béo mắt lú não ra.... thật đáng thương hại cho mụ!
    • 1,432 Bài viết

• 7,673 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình giờ nghỉ trưa thì tranh thủ đi tập thể dục Vậy có ảnh hưởng gì đến việc tiến lên CNXH của VN ko hả mọi người?
    • 1,395 Bài viết

• 3,722 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lầm to nhé chị bin.
    Đầy công ty nhà nước lương tuy chả cao (nhưng thu nhập chắc vượt xa cty chị bin). Nhân viên có mặt ở cty khoảng 4h/1 ngày, thời gian còn lại đi shopping, cafe, đi nhậu, gym, sauna, massage... thậm chí nhà nghỉ thoải mái, nếu thích thì về nhà ngủ 3g chiều lết vào cty cho có mặt rồi 4g về cũng chả sao. Dân cty nhà nước vui chơi không hết, lấy đâu hơi sức vào đây đòi...ngủ trưa làm qué gì.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,731 Bài viết

• 19,686 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Gandurio Xem bài viết
    Xin lỗi tác giả, chứ mấy cái nước như Phần Lan hay Thuỵ Điển không cần ngủ trưa là vì khí hậu của họ dễ chịu, lạnh khô, không gây mệt mỏi cho dù làm việc cả ngày xuyên suốt. Nói đâu xa, cứ nhìn miền bắc vào mùa đông với mùa hè xem, mùa đông mà không ngủ trưa vẫn thấy ổn, chứ hè rồi mà không được chợp mắt tí là mệt mỏi hơn bao nhiêu.
    đúng. khí hậu nóng nực đúng tầm trưa nên nghỉ ngơi vì nóng thế chả có sức làm gì cả. ngày các nước tiến tiến nhưng nắng nóng như tây ban nha cũng đóng cửa lúc trưa. ngược lại họ làm khuy thêm 1 chút. mùa hè vn 12 giờ trưa mà nắng nóng thì có làm cũng chả có công suất

Sent from my SPH-L720 using Tapatalk
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • 5 năm
    • 45 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dethuongqua Xem bài viết
    Lầm to nhé chị bin.
    Đầy công ty nhà nước lương tuy chả cao (nhưng thu nhập chắc vượt xa cty chị bin). Nhân viên có mặt ở cty khoảng 4h/1 ngày, thời gian còn lại đi shopping, cafe, đi nhậu, gym, sauna, massage... thậm chí nhà nghỉ thoải mái, nếu thích thì về nhà ngủ 3g chiều lết vào cty cho có mặt rồi 4g về cũng chả sao. Dân cty nhà nước vui chơi không hết, lấy đâu hơi sức vào đây đòi...ngủ trưa làm qué gì.
    Zồ ôi, làm 4h/ ngày mà cũng khoe, CQ1 của tớ (nhân viên quèn) sáng 9h30 mọi người có mẹt tới 11h30 nghỉ trưa, chiều 14h30 bắt đầu tiếp khách tới 15h30 lục tục về làm những thứ chụy kể ở trên nếu thix, tổng cộng là 3h có mẹt ở CQ, thu nhập chắc chắn vượt xa CQ chụy Dê (ai cũng có vài cái nhà, bèo nhất cũng có 1-2 Cty riêng) .
    PS: Đấy là lịch của nv quèn thôi nhóe, từ trưởng/phó phòng trở lên thì lịch mềm ko fix
    • 5 năm
    • 45 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BambinoEmily Xem bài viết
    đúng. khí hậu nóng nực đúng tầm trưa nên nghỉ ngơi vì nóng thế chả có sức làm gì cả. ngày các nước tiến tiến nhưng nắng nóng như tây ban nha cũng đóng cửa lúc trưa. ngược lại họ làm khuy thêm 1 chút. mùa hè vn 12 giờ trưa mà nắng nóng thì có làm cũng chả có công suất

Sent from my SPH-L720 using Tapatalk
    Các VP Cty giữa trưa + cả ngày máy lạnh 24 độ C... lấy đâu ra mà "năng nóng" thế mụ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,102 Bài viết

• 6,518 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    câu "ai hay ngủ ngày..." thì ngủ ngày ở đây là ngủ nướng buổi sáng ấy ạ. Cứ thích xuyên tạc lời lẽ của tổ tiên. Ko sợ đêm ngủ các ông các bà về vặn cổ à? Hay người viết bài ko ngủ cả đêm luôn để tập tính siêng năng?
    l58m
    gvUWp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 79 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Không chỉ mùa hè mà mình thấy cả mùa đông VN cũng khắc nghiệt nữa.
    Ở nc ngoài đc lợi thế nữa là trời tắt nắng muộn. Mùa này tầm 9 rưỡi 10h mới tối hẳn, nên nếu có làm việc trễ thì cảm giác trễ cũng ko là bao, vì trời vẫn còn sáng bửng à. Còn ở VN, nhìn thấy trời tối thực sự là tinh thần làm việc cũng tối theo.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mizumi.157 Xem bài viết
    Tớ sáng nào cũng 6h dậy chuẩn bị đi để đi làm và làm xong việc lúc 8h về nhà còn cơm nước, dọn dẹp nhà cửa cũng phải đến 12h, mặc dù ở nhật thời tiết mát mẻ dễ chịu hơn vn nhiều nhưng tớ vẫn phải có dành khoảng 10-15 ph ngả lưng ngủ chút mới có sức làm tiếp. Nói thật ngày nào ko ngủ trưa 1 chút thì mệt lắm, tối đã ngủ ít rồi nên ngày ko đc 1 lúc ngả lưng thì ko chịu nổi. Cả mấy ng làm cùng tớ cũng đều ngủ trưa 1 chút chứ ko phải mình là ngoại lệ.
    Phải thừa nhận cái thời tiết nhiệt đới ở vn khiến sức khoẻ cũng yếu hơn so với sống ở các xứ ôn đới, mùa đông thì ko sao chứ mùa hè thì quá khắc nghiệt đi. Còn cái chuyện làm việc thiếu năng suất là do nhiều yếu tố, ko nên ngủ quá 30ph thôi, chứ 15ph thì sẽ thấy tỉnh táo hơn rất nhiều

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPad
    • 870 Bài viết

• 5,154 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hijakata Xem bài viết
    Không chỉ mùa hè mà mình thấy cả mùa đông VN cũng khắc nghiệt nữa.
    Ở nc ngoài đc lợi thế nữa là trời tắt nắng muộn. Mùa này tầm 9 rưỡi 10h mới tối hẳn, nên nếu có làm việc trễ thì cảm giác trễ cũng ko là bao, vì trời vẫn còn sáng bửng à. Còn ở VN, nhìn thấy trời tối thực sự là tinh thần làm việc cũng tối theo.
    Chị ở xứ lạnh chưa? Mùa thu đông 9,10h sáng trời tối đen, âm âm u u đến chiều 4-5h là tối mịt. Vậy chắc vào mùa đông tụi nó làm việc 2, 3 tiếng 1 ngày thôi nhỉ, vì trời tối không có tinh thần làm việc.
    • 133 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaonguyen00 Xem bài viết
    Chị ở xứ lạnh chưa? Mùa thu đông 9,10h sáng trời tối đen, âm âm u u đến chiều 4-5h là tối mịt. Vậy chắc vào mùa đông tụi nó làm việc 2, 3 tiếng 1 ngày thôi nhỉ, vì trời tối không có tinh thần làm việc.
    Ý bạn ấy là ở vn mà bạn, mọi người thấy trời hơi tối chút là đã chẳng còn khí thế làm việc rồi, lục tục về đi chợ đón con có khi từ 4h30 5h lúc trời vẫn chưa tắt nắng. Chứ còn ở nước ngoài, như mấy nước châu âu, ngày đc tí nắng mà họ cũng như VN ta thì họ chẳng giàu có đc như bây giờ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mizumi.157
    • 133 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mizumi.157 Xem bài viết
    Ý bạn ấy là ở vn mà bạn, mọi người thấy trời hơi tối chút là đã chẳng còn khí thế làm việc rồi, lục tục về đi chợ đón con có khi từ 4h30 5h lúc trời vẫn chưa tắt nắng. Chứ còn ở nước ngoài, như mấy nước châu âu, ngày đc tí nắng mà họ cũng như VN ta thì họ chẳng giàu có đc như bây giờ.
    Chăc bạn hijakata cũng ở nhật, bgio đang mùa hè thì cũng ko khác vn mấy bạn ạ, sáng sớm tớ đi làm nắng chang chang rồi, tối về khoảng 7h mới tối hẳn
    Gởi từ ứng dụng Webtretho của mizumi.157[/URL]

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mizumi.157
    • 5 năm
    • 145 Bài viết

• 995 Được cảm ơn

Ko biết sao mà ko quote dc nên thôi trích lại đoạn comment của mẹ Binbin nhé:
    "Thích ngủ trưa thế thì xin vào Google mà làm

VN nên cấm ngủ trưa, làm thông tầm, nghỉ sớm, có thế mới khá lên được!"

Cái đoạn ghi đậm đậm ở trên cho thấy mẹ là người như nào rồi, nên tôi ko cần đôi co hay phản bác làm gì nhé. Lười lắm.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5