TIN TÀI TRỢ.

Người Việt là khách Vip của hàng hiệu "made in Quảng Châu"

• 9 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,796 Bài viết

• 8,136 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi single.malt.xcot Xem bài viết
    Dân TQ mà k biết VN thì có khi nó hâm à, thì chắc là giáo dục nó có vấn đề hoặc đứa nớ k đi học. K phải vì VN minh là cái gì to tát quan trọng của chúng nó, mà vì VN là một nước láng giềng sát vách, chả lẽ chũng nó k đi học sao, hay giáo dục chúng nó giấu nhẹm đi.
    Đợt lưỡi bò tq còn có phong trào tẩy chay nghệ sỹ nếu họ ko đứng ra hô hào bảo vệ lưỡi bò. Nàng hoa đán triệu vi chỉ thuê 1 diễn viên mà diễn viên đó ko công khai ủng hộ lưỡi bò mà còn bị chửi, nàng ta sau đó cắt hd với diễn viên kia.
    Có là vip hay ko thì ko biết. Nhưng cứ lên forum của tây mà rao bán 1 cái đồng hồ fake thôi là bọn thành viên vào chửi mát mặt. Hỏi m dùng đồ fake để làm gì.?? Còn cái group ng Vịt ở Úc thì thôi rồi nhan nhản tin rao túi fake, dép fake...
    Có 1 lần m còn đc 1 bạn chuyên bán đồ fake , nhờ xách dùm mấy cái túi fake nguyên hộp các kiểu sang để bán. M trích dẫn luật là hải quan mà tóm đc sẽ phạt m giá trị tiền của cái túi thật. M ko xách 😂😋

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 481 Bài viết

• 2,134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Dân TQ mà k biết VN thì có khi nó hâm à, thì chắc là giáo dục nó có vấn đề hoặc đứa nớ k đi học. K phải vì VN minh là cái gì to tát quan trọng của chúng nó, mà vì VN là một nước láng giềng sát vách, chả lẽ chũng nó k đi học sao, hay giáo dục chúng nó giấu nhẹm đi.
    Mn đề cao VN quá đấy ạ, nó biết Vn cũng như kiểu mình nghĩ về Lào, hay Cam nghèo khổ ấy nhưng sang đấy mới biết có khi nó còn hơn VN. Mình kinh nghiệm từng ở TQ kha khá thời gian, thì chỉ 1 số tp gần biên giới hay như Quảng Châu dân VN sang buôn bán đông thì nó mới biết rõ VN mình như thế nào, còn những thành phố sâu lục địa có khi chỉ biết có 1 nước tên là VN. Cái đường lưỡi bò thì nó cũng chửi mình như chửi Hàn Quốc hay Nhật Bản vậy, ko biết lượng sức nên tranh chấp với TQ. Còn các thông tin trái chiều khác thì bị xóa trong vòng 1 nốt nhạc, phải nói là TQ tuyên truyền tinh thân dân tộc cực tốt luôn.
    Còn 1 điều nữa các mẹ hay chửi hàng TQ là hàng rởm, hàng Quảng Châu là đồ rẻ tiền thì em nói luôn là nhầm nhé. Tiền nào của nấy thôi, mọi người ham rẻ mua đồ kém chất lượng lại đổ cho đồ của nó là hàng rởm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,796 Bài viết

• 8,136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi clover87 Xem bài viết
    Mn đề cao VN quá đấy ạ, nó biết Vn cũng như kiểu mình nghĩ về Lào, hay Cam nghèo khổ ấy nhưng sang đấy mới biết có khi nó còn hơn VN. Mình kinh nghiệm từng ở TQ kha khá thời gian, thì chỉ 1 số tp gần biên giới hay như Quảng Châu dân VN sang buôn bán đông thì nó mới biết rõ VN mình như thế nào, còn những thành phố sâu lục địa có khi chỉ biết có 1 nước tên là VN. Cái đường lưỡi bò thì nó cũng chửi mình như chửi Hàn Quốc hay Nhật Bản vậy, ko biết lượng sức nên tranh chấp với TQ. Còn các thông tin trái chiều khác thì bị xóa trong vòng 1 nốt nhạc, phải nói là TQ tuyên truyền tinh thân dân tộc cực tốt luôn.
    Còn 1 điều nữa các mẹ hay chửi hàng TQ là hàng rởm, hàng Quảng Châu là đồ rẻ tiền thì em nói luôn là nhầm nhé. Tiền nào của nấy thôi, mọi người ham rẻ mua đồ kém chất lượng lại đổ cho đồ của nó là hàng rởm.
    Ừa khổ thân TQ mang tiếng ghê gớm. Bọn tây Lông cũng Ngốc cực, thế nào mà bọn nó cũnt lên forum dạy nhau cách tránh hàng Tq và khinh đồ Tq như mẻ ớ. Tụi nó dạy nhau bán ebay mà dân tq cũng đăng ký địa chỉ giả mạo tại nc sở tại. Ng mua order thì nó gửi hàng tq sang. Hihi dạy nhau cứ order trên 1 tuần mà hàng chưa vể có nghĩa là gửi quốc tế. Dạy nhau điện thoại bán trên trang online mà order lâu về cũng đừng mua. Thằng saler TQ nó cài phần mêm gián điệp vì thế nó sẵn sàng bán rẻ hơn ngoài cả 100$.
    Mà bọn tây lông đấy còn khơi khơi nói luôn địa chỉ trang. Nó cóc sợ bị kiện cơ 😂😅😆
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,796 Bài viết

• 8,136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catlover Xem bài viết
    Quan điểm của mình là có tiền đến đâu thì xài đồ đến đấy. Nhiều tiền thì xài hàng hiệu, ít tiền thì lựa các brandname tầm trung hoặc thấp. Sỹ diện làm gì khi mình không có thực lực.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của catlover
    Đồng quan điểm bạn này. Đeo đồ fake ở vn có lẽ còn bt. Chứ ở nc ngoài đeo thế bọn nc ngoài nó khinh cho. Dùng đồ fake, copy paste ko ghi nguồn, những thứ tưởng chừng là bt trong quan điểm 1 số ng ở vn thì ra nc ngoài nó là ko chấp nhận đc. Có ông thủ tướng còn mất chức vì bị truy ngày đi học có 1 bài reference thiếu, bị coi là ăn cóp, gian dối.
    Bọn tq thì là chuyên ăn cóp và gian dối, k bị khinh như mẻ mới lạ. Thuê nó làm 1000 cái vỏ, nó làm trộm thành 2000 mang bán, hoặc nó thó công nghệ luôn ấy chớ.

Thằng bạn tui nó chuyên order hàng tàu cho xí nghiệp của nó. Vừa rồi nó order hàng đầu tiên từ vn. Gửi m hóa đơn nó cười haha, tao bảo là tao có bạn gái ng vn, vì thế tao mua hàng vn!
    Ng vn sao phải đi thanh minh hộ hàng tq tốt, ng tq tử tế thế?
    Có biết hàng năm bn ng Tây tạng phải tự thiêu phản đối chế độ đàn áp của Tq, mà truyền thông nó dấu biến ko xủi tăm ko? Vn mà về dưới trướng tq thì đàn ông vn tập xác định đi 🙂😑😥
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,796 Bài viết

• 8,136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LyBéo Xem bài viết
    có 1 chị buôn hàng QC kể với em là sang đó lấy hàng linh tinh thì nhan nhản, nhg fake cao cấp thì nó fai đưa vào 1 cái kho ( bí mật ) xem hàng mẫu, để tránh bị soi. Nếu ưng đặt số lượng rồi nó mới chuyển hàng ra.
    Tq mổ nội tạng ng bất đồng quan điểm và học viên pháp luân công số lượng lớn tới mức. Ng cuu nc ngoai nó chứng m đc dựa trên số nội tạng cực lớn tq bán ra. Ông tiến sỹ ghép tạng tq vì thế bài ng cứu hắn đăng trên tạp chí qte bị xóa, gạch tên khỏi giới khoa hoc, Úc cắt và đuổi cổ ng cứu sinh tq học về ghép tạng. Nhiều nc cấm công dân nc họ tới tq ghép tạng, cấm mua tạng từ tq. Đất nc này tàn ác với dân của nó hơn cả con vật. Nhờ ld độc đảng và truyền thông dưới sự quản lý bưng bít ngặt nghèo mà dân của nó vân chịu đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 481 Bài viết

• 2,134 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình nói rõ là mình phân biệt CHÍNH PHỦ, CHẾ ĐỘ và người dân bt. Với mình chính phủ TQ là chính phủ độc tài, mị dân nên nó có những hậu quả về người dân là ko tránh khỏi. Kể cả một số DN TQ mình biết ở VN cũng có kiểu làm ăn khôn lỏi, độc tài và làm việc với họ ko thoải mái như với người Nhật vì họ chủ yếu là tìm cách lách luật để có lợi cho mình. Mình cũng từng tranh cãi với 1 ng' TQ vì nói "Tại sao VN bọn mày ko theo TQ để bọn tao bảo vệ", với mình đi ra ngoài chưa bao giờ xấu hổ khi nói là người VN, có những người bạn nước ngoài hỏi "VN bọn mày còn chiến tranh ko?" hay "sao gái VN mà trắng thế, tao tưởng VN nhiệt đới thì da phải đen chứ"... Để thấy rằng những hiểu lầm về đất nước VN còn rất nhiều.
    Có thể mình may mắn vì thời gian sống ở TQ những người mình quen chủ yếu là tri thức, có học hành, họ giúp đỡ mình một cách vô tư, ngay cả khi mấy năm trước căng thẳng chính trị giữa TQ và VN lên cao. Với cái chế độ đấy và dân số đông như vậy thì cái tỷ lệ tội phạm tăng cao cũng khó tránh khỏi. Họ cũng giống chúng ta thôi, ở với chế độ nào thì học cách thích nghi với chế độ đó.
    Mình ko có ý định tranh cãi, nhưng khi bạn ở trong môi trường đấy, tiếp xúc với những người dân lao động hàng ngày thì bạn nhận ra rằng họ cũng rất đơn thuần. Còn chính trị đấy là việc của mấy ông lãnh đạo. Mình biết VN ghét TQ rất nhiều nên comt của mình cũng đc coi là trái chiều, và mình cũng chỉ dừng ở comt này thôi ko tranh luận thêm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,796 Bài viết

• 8,136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ironfoot Xem bài viết
    có 1 chị buôn hàng QC kể với em là sang đó lấy hàng linh tinh thì nhan nhản, nhg fake cao cấp thì nó fai đưa vào 1 cái kho ( bí mật ) xem hàng mẫu, để tránh bị soi. Nếu ưng đặt số lượng rồi nó mới chuyển hàng ra.
    Tq mổ nội tạng ng bất đồng quan điểm và học viên pháp luân công số lượng lớn tới mức. Ng cuu nc ngoai nó chứng m đc dựa trên số nội tạng cực lớn tq bán ra. Ông tiến sỹ ghép tạng tq vì thế bài ng cứu hắn đăng trên tạp chí qte bị xóa, gạch tên khỏi giới khoa hoc, Úc cắt và đuổi cổ ng cứu sinh tq học về ghép tạng. Nhiều nc cấm công dân nc họ tới tq ghép tạng, cấm mua tạng từ tq. Đất nc này tàn ác với dân của nó hơn cả con vật. Nhờ ld độc đảng và truyền thông dưới sự quản lý bưng bít ngặt nghèo mà dân của nó vân chịu đó.
    Ôi giời thế bạn ko hỏi nó sao ko bảo vệ dân nó trước đi. Nó mang dân nó ra mổ bán nội tạng thu về lợi nhuận khủng đó?

Tq là nc duy nhất trên tg mang xe tăng ra đè chết sinh viên biểu tình ôn hòa Tian an mon. Năm đó thủ Tướng Úc khi xem đc video clip do đại sứ nc ổng bí mật quay đc và gửi về đã bật khóc và chấp nhận toàn bộ sv tq đang học tại Úc đc Nhập tịch vô đk, vì sợ họ về nc sẽ bị giết tương tự? Vn về với tq á? Để nó bắt đàn ông vn bán nội tạng, còn đàn bà bắt làm vợ hả??
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,796 Bài viết

• 8,136 Được cảm ơn

Ôi giời thế bạn ko hỏi nó sao ko bảo vệ dân nó trước đi. Nó mang dân nó ra mổ bán nội tạng thu về lợi nhuận khủng đó?

Tq là nc duy nhất trên tg mang xe tăng ra đè chết sinh viên biểu tình ôn hòa Tian an mon. Năm đó thủ Tướng Úc khi xem đc video clip do đại sứ nc ổng bí mật quay đc và gửi về đã bật khóc và chấp nhận toàn bộ sv tq đang học tại Úc đc Nhập tịch vô đk, vì sợ họ về nc sẽ bị giết tương tự? Vn về với tq á? Để nó bắt đàn ông vn bán nội tạng, còn đàn bà bắt làm vợ hả??
    Con ng khác con vật ở chỗ biết suy nghĩ. Không ai ép đc một đội quân trang bị tận răng bắn vào sinh viên trẻ không tấc sắt, lái xe tăng đè lên người như đè bao tải. Trên thế giới ghi nhận bao th quân đội trở cờ ko chịu thi hành mệnh lệnh tàn ác??
    Tại sao chỉ mình tq làm đc vậy với dân của họ? Phải chăng dân họ bị sống trong tăm tối quá lâu, đc nuôi dưỡng tinh thần ích kỷ chả tin bố con thằng nào? Nhìn đâu cũng ra ng ác, kẻ xấu? Tại sao ng giàu tq đc ghi nhận ky bo nhất tg ủng hộ ít nhất cho từ thiện và số ng ở Tq trả lời là ko tin vào minh bạch của từ thiện(trong cũng như ngoài nc) ở tỷ lệ cao nhất?? Có phải vì chính sách dân vận và truyền thông? Nhìn lại vn năm nay có giống thế chưa??
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2