TIN TÀI TRỢ.

Người phụ nữ phá thai 18 lần để sinh được con trai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 129 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Một người phụ nữ ở Hải Dương đã phải phá thai đến 18 lần để có thể sinh được con trai cho nhà chồng, tuy nhiên dù hi sinh cả tính mạng của mình thì ý nguyện đó của chị vẫn không thể thực hiện được.

Người phụ nữ kể lại: "Từ ngày tôi lây chồng đến giờ, vì cuộc sống gia đình nghèo khó nên vô cùng vất vả, tôi đẻ 3 lần đều là con gái, chúng tôi cố gắng để có con trai nhưng vẫn không thể được. Đẻ người con thứ 4 vẫn là con gái, tôi vô cùng chán nản và có ý định tử tự, bỏ lại tất cả, đến độ tôi không buồn cho con bú".

Vì mặc cảm không có con trai mà chồng lại là con trưởng nên người chồng vẫn đi tìm kiếm con trai ở ngoài với những người phụ nữ khác. Nhiều lần vợ chồng cãi nhau, thậm chí là đánh nhau, mâu thuẫn gia đình càng tăng lên. Người phụ nữ này tuyệt vọng vô cùng, bà cho rằng đến cuối đời cuộc sống vợ chồng sẽ chẳng còn gì vì cả ngày hai người chẳng nói với nhau câu nào.

loi-ke-cua-nguoi-phu-nu-pha-thai-18-lan-_2kq8n0hjl0kig

ảnh cắt từ clip
    Đây chỉ là một trong số những câu chuyện đau buồn về áp lực sinh con trai nối dõi và quan niệm trọng nam khinh nữ vẫn còn tồn tại ở nhiều gia đình Việt Nam. Hiện nay tỷ lệ mất cân bằng giới tính khi sinh tăng dần. Dù cán bộ y tế không được phép tiết lộ giới tính khi sinh, phá thai lựa chọn giới tính nhưng thực tế điều này chưa thực hiện được một cách đầy đủ.

http://vitalk.vn/threads/nguoi-phu-n...-trai.1965919/

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 221 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

phá 18 lần khi SÂ biết là con gái? có nghĩa là lúc đó đã tượng hình luôn rồi?

Gởi từ ứng dụng Webtretho của meddbn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 512 Bài viết

• 3,162 Được cảm ơn

Tử cung bị nạo nhiều như vậy mà thai vẫn bám được thì cũng tài. Tạo hóa cho chị 1 cơ thể khỏe mạnh ko phải để chị tự hủy hoại mình như thế đâu, dốt nó vừa vừa thôi. Danh giá gì, hào môn thế gia gì mà phải cần người nối dõi?!
    • 751 Bài viết

• 850 Được cảm ơn

Danh giá quá cứ fai tìm con trai

Gởi từ ứng dụng Webtretho của sachoacatim
    • 954 Bài viết

• 2,091 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hải Dương là 1 trong những nơi còn tư tưởng trọng nam nặng mề nhất. Chính mẹ cũng ko thương con gái, xấu hổ vì sinh con gái. Tự làm khổ mình khổ con thôi.

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui!
    • 3,329 Bài viết

• 20,890 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    đọc mà chả thấy thương gì cả. Gia đình toàn nông dân, ít học mà cứ làm như danh giá lắm ấy mà cần phải nối dõi.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,024 Bài viết

• 6,417 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khổ quá, chị ấy sinh ra nơi ít thông tin, lại nhu nhược và ngốc nghếch nữa. Nói chung giờ phải làm sao để giảm áp lực muốn có con trai ở nơi nông thôn ấy, không thì sẽ còn nhiều chuyện đau đơn như vậy xảy ra
    Tẩy chay những sản phẩm sử dụng người đại diện không xứng đáng.
    #SAYNOTOHA #HOADONKOHA
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 145 Bài viết

• 545 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vậy thì có tính là bà ấy đã bức tử 18 sinh linh không nhỉ? Quá khốn nạn! ...
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 22 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Nhiều người muốn có 1 đứa con thôi mà không được. Còn chị này thì giết chết bao nhiêu đứa con để tìm 1 đứa con trai. Con trai hay con gái thì cũng là con mà có nhất thiết là vậy không chứ.
    • 397 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Quý hóa gì con trai. em thấy con nào mà chả đc. Miễn sao đừng làm hại gì cho xã hội là được
    EXO-L love EXO
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,739 Bài viết

• 19,640 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    con điên. ngu thì chết chứ bệnh tật gì. phá 18 cái thai tội nghiệp. có 4 đứa con gái rồi còn muốn chết vì k có con trai. chết thì chết nhanh lên k thở phí k khí
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,471 Bài viết

• 1,053 Được cảm ơn

A Di Đà Phật!. Quả báo sát sinh này chị có chết cũng ko trả hết được đâu, không bao giờ.
    Giữ tâm thiện thế giới hòa bình! A Di Đà Phật!
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 64 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Đúng là oan nghiệt mà, 18 sinh linh vô tội kia là giọt máu, khúc ruột của họ mà họ nỡ lòng...
    • 78 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

1 chữ thôi: TỞM

Chuyện của thím này mà được dịch ra tiếng nước ngoài thì thể nào cũng được lên mục "Chuyện lạ đó đây" của mấy tờ báo xứ người ta

Xin lỗi chả thương nổi cái thể loại xem đàn ông hơn cả bản thân mình & những đứa con của mình. Các bác cứ lấy lý do mấy thím kiểu này thất học, thiếu kiến thức, nhưng mà việc tôn trọng bản thân thì cần quái gì phải học? Không thấy việc nó chà đạp mình như chó như vậy là không chấp nhận được à?
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 12,691 Bài viết

• 80,742 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con điên, nhà chồng danh giá gì mà p nối dõi?
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)