Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Người mẫu Trang Trần bị khởi tố

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2,479 Bài viết

• 5,057 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em Pha Le chơi với Trang Khàn, cả hai đanh đá như nhau. Hôm mình đọc fb Pha Lê bán túi gì đính hai con mắt hoạt hình to tổ bố (xin lỗi vì mình ko biết j về đồ hiệu), 1bạn vào comment nhắc lại chuyện bán túi fake hồi trước xong bị PL bỉ bôi. Tk thì lên tiếng "gặp ở đâu hân hạnh cho cái tát vào mặt", rồi 1 lô quạt cuồng quạt rồ vào chửi chung mà khiếp. Đúng là chơi với nhau phải hung hãn như nhau.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,495 Bài viết

• 21,624 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    hi vọng Trang Khàn lần này phải ngồi tù đi, đừng cho án treo
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,138 Bài viết

• 2,932 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi little_oyster Xem bài viết
    Sao ác thế. Ai đánh kẻ chạy lại
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,546 Bài viết

• 18,028 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chỉ xót xa cho cô bé ở SG tát CSGT mà tù 6 hay 9 tháng gì đó. Đã đến thời kì Tiền là bâ hộ thân an toàn nhất rồi à. Chán.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,495 Bài viết

• 21,624 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mimimomo Xem bài viết
    Sao ác thế. Ai đánh kẻ chạy lại
    tại vì Trang Khàn vẫn chả sửa đổi gì cả. Thấy các mẹ ở trên bảo là Trang vẫn hung hăng mà
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 177 Bài viết

• 1,422 Được cảm ơn

Cố gắng có thai để khỏi phải ngồi tù, chắc lại treo lên chơi cho vui thôi.
    • 301 Bài viết

• 1,396 Được cảm ơn

Topic về Trang Trần cuối cùng thành topic chửi nhau của các mẹ. Không biết em Trang đanh đá đến đâu, nhưng thấy các mẹ chửi nhau cũng quá dữ dằn.

Các topic khác mà đụng chạm đến X Y Z là khoá hoặc xoá nhanh lắm, mà sao mấy cái chửi rủa nhau kiểu này không thấy vào hả mod?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1,420 Bài viết

• 3,309 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi little_oyster Xem bài viết
    Người ta đang có bầu mà, trù ác thế nên cho án treo 1,2 năm thôi là được, chứ đi tù tội người ta, tại chị này cũng đi làm từ thiện hoài ah
    I need a Doctor
    • 301 Bài viết

• 1,396 Được cảm ơn

Mấy cái hành vi chửi, đánh C.A đều có quy định rõ trong luật, không phải muốn xử làm sao thỉ xử. Thêm nữa, vụ này thuần tuý là vụ án giữa Trang Trần và lực lượng công an, hay nói chính xác ra là chỉ liên quan đến vấn đề mặt mũi của bên CA. Cho nên có xử Trang Trần như thế nào đi nữa thì bên CA cũng chẳng có thêm được lợi ích gì, vì Trang Trần có đi tù, hay không đi, hay đi tù dài hay ngắn thì mấy đồng chí CA có thêm được miếng lợi ích nào đâu.

Cho nên nếu không bị tung cái video clip lên mạng, hoặc nếu có bị tung lên nhưng dư luận không chú ý thì có thể năn nỉ, chạy chọt người ta để người ta xử cho nhẹ hoặc lờ đi luôn. Nhưng để đến mức độ mà cả xã hội bàn luận ầm ĩ suốt cả tuần như thế này thì bên CA không xử không được, vì luật đã có quy định rõ ràng cho những hành vi thế này.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 434 Bài viết

• 2,160 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao nhiều người nói lời ác nghiệt với cô Trang này thế nhỉ. Mình chẳng biết cô này cặn kẽ nên cũng chẳng bênh. Chỉ biết là cô ta đã có bày tỏ an hận với sai lầm của mình rồi. Hơn nữa cô ấy đang mang thai nên mình thấy thương.
    Đúng là say rượu nên mới dây với CA chứ tỉnh chẳng dại gì.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 260 Bài viết

• 1,800 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ em Su Xem bài viết
    Em Pha Le chơi với Trang Khàn, cả hai đanh đá như nhau. Hôm mình đọc fb Pha Lê bán túi gì đính hai con mắt hoạt hình to tổ bố (xin lỗi vì mình ko biết j về đồ hiệu), 1bạn vào comment nhắc lại chuyện bán túi fake hồi trước xong bị PL bỉ bôi. Tk thì lên tiếng "gặp ở đâu hân hạnh cho cái tát vào mặt", rồi 1 lô quạt cuồng quạt rồ vào chửi chung mà khiếp. Đúng là chơi với nhau phải hung hãn như nhau.
    Chắc túi Fendi Buggie.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,191 Bài viết

• 2,127 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tại clip chứ chửi như TK đầy người chửi ngoài đời FB và cả trên wtt này .Chắc IP nước ngoài không làm gì được .
    • 1,418 Bài viết

• 6,164 Được cảm ơn

Mấy mẹ muốn bênh hay phê phán một người nào cứ chịu khó quan sát người ta đi. Thông tin bây giờ dễ tìm mà. Thử vô facebook Trang Khàn đọc coi bao nhiêu người bị cô ta mạt sát, chế giễu....rồi.
    Có vụ này nữa, hồi đó cổ chơi với một cậu bán điện thoại, khách hàng của cậu này tố cậu này quịt tiền. Thế là cổ cho cô bé này lên tường nhà cổ kêu gọi mọi người chửi bới cô này tội vu khống....Một thời gian sau thì cũng chính Trang Khàn làm một series chửi cậu này vì cậu này quịt tiền Trang Khàn. Vậy đó, có tí fan vào thì cũng ỷ quyền cậy thế, ảo tưởng sức mạnh, chỉ cho rằng mình đúng....về tinh thần so ra có khác gì quan chức hà hiếp dân...Kiểu này cho sáng mắt ra cũng tốt....
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 82 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Em này năm nay nhọ quá
    • 1,058 Bài viết

• 848 Được cảm ơn

Hả? mang thai nữa kia à sao ..trùng hợp hay vậy
    • 676 Bài viết

• 2,355 Được cảm ơn

Không cần biết Trang Trần hay ai, tự miệng nói ra hay chỉ cần có suy nghĩ đồng tình với việc "đường buổi đêm vắng sao không cho người ta đi (ngược chiều vào đường một chiều)" là mình thấy không ổn rồi, vì nó thể hiện sự ích kỷ chỉ biết đến bản thân, tiện lợi cho mình còn những người khác như thế nào, luật lệ quy định ra sao thì không thèm đến xỉa tới. Trong chuyện này mình chả thấy có thể bênh Trang Trần ở điểm nào. Cô này cá tính, anh hùng ở đâu không cần biết, nhưng cái vụ đi ngược vào đường 1 chiều này là sai hoàn toàn thì phải chịu phạt thôi, lại còn cố tỏ ra bản lĩnh. Mà chính ra anh hùng đúng nghĩa là người dám chống lại cái xấu dù thế lực đó lớn mạnh thế nào, nghĩa là họ rất tuân thủ theo cái đúng, chứ không phải thể loại ngang tàng không biết đúng sai, ai động vào mình cũng đốp chát manh động đáp trả, làm như thế thì giống với kiểu lưu manh hơn. Nếu ghét công an hay ăn bẩn thì đừng đút tiền khi mình sai, chấp nhận quang minh nộp phạt dù mắc hơn và tốn công tốn sức hơn, và nhất là đừng cố tình vi phạm luật cho họ có cớ ăn tiền mình. Chứ cái gì cũng thích tiện lợi cho mình, ngay cả việc đút tiền để được tha cũng là 1 kiểu tiện lợi cho bản thân thì đừng trách tại sao XH VN mọi thứ cứ loạn cả lên, chả có cái gì nghiêm minh cả.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,731 Bài viết

• 19,688 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cho em hỏi, lúc cô này uống rượu đánh cs là đã có bầu rồi. vì sau khi về nhà, 1 tg ngắn sau đã nói là có bầu 3 tháng. vậy người phụ nữ biết mình có thai mà vẫn uổng rượu lại còn tung chưởng đánh người...nói trộm vía: cô ý ko sợ ảnh hưởng thai hay sao?

nói chung: phạt nặng thì thương đứa bé. nhưng coi bộ mẹ cháu k quan tâm sức khỏe của thai cho lắm.
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • 13 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

tưởng vụ này xong rồi chứ ^^!
    • 1,651 Bài viết

• 9,420 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tairy Xem bài viết
    Nhẹ đến phi lý em ấy hai mấy tuổi, gần 30 tuổi, ngoạc mồm ra chửi Đảng, chửi CA, oánh CA, đạp vào bụng bác CA già vừa đến (chưa hề đụng vào nàng hay nói gì xúc phạm), cuối cùng khởi tố rồi bảo lãnh rồi về...

Nhớ hồi gì có vụ cô bé 18t tát cảnh sát giao thông một phát, thế là xử ngồi tù 9 tháng...

Người nổi tiếng cũng có cái lợi.
    Hình như bạn ko hiểu nghĩa của từ "khởi tố"? Khởi tố là quyết định đem ra xét xử, phải xét xử xong tòa + bồi thẩm đoàn mới phán quyết xem có tội hay ko có tội, từ đó quyết định hình phạt tương ứng (án treo, đi tù, tử hình...) Giờ Trang Trần mới bắt đầu bị khởi tố, đã biết là cuối cùng bị xử tù ntn đâu mà bạn đã bảo là "nhẹ" so với bé gái 18 tuổi kia?
    Còn bảo lãnh chỉ là giúp bị cáo ko phải tạm giam trong thời gian xét xử thôi, chứ có phải bị khởi tố xong đóng tiền bảo lãnh là được tha luôn đâu.
    Mà các mụ cũng cảm tính bỏ cha, 18 tuổi với gần 30 tuổi thì cũng đều là người trưởng thành, luật pháp coi như nhau hết, chả có thứ luật nào lại tính là người càng già tội càng nặng cả. Trừ trẻ vị thành niên thì tính kiểu khác, còn từ 18 tuổi trở lên đều như nhau. Cô bé kia tù 9 tháng thì Trang Trần cũng đến thế là cùng, ngoài ra còn tính thêm các yếu tố giảm nhẹ như mang thai, say rượu, với cả vụ cô 18 tuổi kia ko rõ chi tiết sự vụ như thế nào nên chả thể dựa vào mỗi chi tiết "tát 1 phát" mà nói là xử nặng hay nhẹ được.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 477 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conyeumelammeoi Xem bài viết
    Mấy mẹ muốn bênh hay phê phán một người nào cứ chịu khó quan sát người ta đi. Thông tin bây giờ dễ tìm mà. Thử vô facebook Trang Khàn đọc coi bao nhiêu người bị cô ta mạt sát, chế giễu....rồi.
    Có vụ này nữa, hồi đó cổ chơi với một cậu bán điện thoại, khách hàng của cậu này tố cậu này quịt tiền. Thế là cổ cho cô bé này lên tường nhà cổ kêu gọi mọi người chửi bới cô này tội vu khống....Một thời gian sau thì cũng chính Trang Khàn làm một series chửi cậu này vì cậu này quịt tiền Trang Khàn. Vậy đó, có tí fan vào thì cũng ỷ quyền cậy thế, ảo tưởng sức mạnh, chỉ cho rằng mình đúng....về tinh thần so ra có khác gì quan chức hà hiếp dân...Kiểu này cho sáng mắt ra cũng tốt....
    Mình ghét TK. Nhưng cái này TK chữi nó đúng rồi c ơi. Nó bán ip rởm chuyên gạt tiền. E bị dụ ck rồi mà đợi lấy ip thì mới biết hàng dựng. Đt cho nó thì tò tí te. Gần 50 đứa bị lừa như e. Vì cậu này làm make up cho nghệ sĩ nên mới tin tưởng. Nó lừa bán quần áo, điện thoại, nước hoa, mp đều dởm hết. Có tgian mọi ng vào đòi công bằng thì thằng đó block fb luôn.còn TK chữi nó là do nó ăn chặn tiền từ thiện, cái này đc kiểm chứng rồi