TIN TÀI TRỢ.

Người Hà Nội trắng đêm đội mưa, bán dưa hấu giúp nông dân Quảng Nam

• 1 Lượt chia sẻ
  • 4.13K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 363 Bài viết

• 1,543 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBeBong260 Xem bài viết
    Hàng hóa không lưu thông đươc là do tệ nạn làm luật của CSGT QLTT vv... Bán từ thiên thì không thằng nào dám ho he ,chứ thương lái chở 1 xe dưa về chợ xem chúng bâu lại hơn ruồi,còn định hướng ... thì nông dân còn khổ
    Mợ có biết cửa khẩu nó đã mở của thêm giờ cho các xe làm thủ tục không, một ngày gần nghìn xe công te nơ dưa lên cửa khẩu làm thủ tục thì làm sao chả không tắc, mặt khác bên TQ cũng làm gì cần lắm dưa thế, thương lái ta cứ chở lên đấy đấy chứ. Bán ở chợ thì cũng chỉ bán đc ở chợ đầu mối ngoài tp thôi chứ chợ trong thành phố ai nó cho xe to đùng đấy vào...
    Nước nông nghiệp, nông sản dồi dào thế mà năm nào cũng để bán sang TQ toàn laọi 1 giá rẻ, dân trong nước thì toàn phải mua hoa quả đắt, hoa quả độc TQ giá cũng đắt nốt luôn... Việc đơn giản cỏn con vậy mà cứ thế mãi, chả có cách gì?? Ko hiểu Bộ công thương nó đang làm những việc lớn gì?
    giờ lại còn mang dưa cả ra sân cái Bộ Công Thương bán nữa trên vnexpress Còn cả bài Bộ công thương mua ủng hộ nông dân 14 tấn dưa, bên dưới thì hàng loạt comment khen ngợi bộ, hài vật. Thế nên chưa bao giờ tui nghĩ dân Việt là thứ dân thông mình, sáng tạo, đỉnh cao cái gì... Giặt cái giống dân an nam mít mãi chỉ thế

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 672 Bài viết

• 3,059 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tungcojchuong Xem bài viết
    Nước nông nghiệp, nông sản dồi dào thế mà năm nào cũng để bán sang TQ toàn laọi 1 giá rẻ, dân trong nước thì toàn phải mua hoa quả đắt, hoa quả độc TQ giá cũng đắt nốt luôn... Việc đơn giản cỏn con vậy mà cứ thế mãi, chả có cách gì?? Ko hiểu Bộ công thương nó đang làm những việc lớn gì?
    giờ lại còn mang dưa cả ra sân cái Bộ Công Thương bán nữa trên vnexpress Còn cả bài Bộ công thương mua ủng hộ nông dân 14 tấn dưa, bên dưới thì hàng loạt comment khen ngợi bộ, hài vật. Thế nên chưa bao giờ tui nghĩ dân Việt là thứ dân thông mình, sáng tạo, đỉnh cao cái gì... Giặt cái giống dân an nam mít mãi chỉ thế
    Là dân mà nghe bà này bả nói mà thâm tím cả mặt mày,
    hy vọng các "đồng chí" trên cao nghe được mà biết nghĩ như con người thì càng phải tím thâm hơn B-)

Ghéc cái mẹt bả cơ mà bả chởi đúng. Xin phép bà cho tui mang cái còm của bà gởi qua thằng Vnexpress.

Nhưng mà tui chắc là chúng nó ko có dám đăng đâu,
    nên tôi sẽ chú thích thêm ở dưới là chửi cha đứa nào đọc ko đăng còm này của ta.. khà khà
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 937 Bài viết

• 5,894 Được cảm ơn

Ko chỉ bộ công thương mà còn phải nhắc đến Hội Nông dân. Chả hiểu cái Hội này làm gì nhỉ?
    • 1,454 Bài viết

• 4,222 Được cảm ơn

đừng vội chửi các quan chức, họ cũng có tội là ngu quá, nhưng người ác và phá hại nhiều nhất chính là các thương lái.
    Mình ở gần vùng trồng dưa mình biết, năm nào dưa cũng bị mang đổ đầy trên đèo, mà mình vẫn phải mua giá 5-6k/kg.
    Thương lái đầu vụ dưa, họ mua 1k/kg, sau đó vào giữa vụ, họ mua 200/kg, ko bán cho họ, thì họ bảo đảm là chỉ mang đi đổ ko bán cho ai được. Mua dưa cái kiểu vừa mua vừa ăn cướp ấy.
    Con bị ốm.
    Mẹ : Mẹ ru con ngủ nhé.
    Con : Đừng, coi chừng mẹ lây ốm đấy!
    Mẹ : K0 sao, mẹ ốm thì con chăm mẹ.
    Con : Ừ, mẹ lại đây.

• 730 Bài viết

• 2,102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeoMaiCoDon Xem bài viết
    đừng vội chửi các quan chức, họ cũng có tội là ngu quá, nhưng người ác và phá hại nhiều nhất chính là các thương lái.
    Mình ở gần vùng trồng dưa mình biết, năm nào dưa cũng bị mang đổ đầy trên đèo, mà mình vẫn phải mua giá 5-6k/kg.
    Thương lái đầu vụ dưa, họ mua 1k/kg, sau đó vào giữa vụ, họ mua 200/kg, ko bán cho họ, thì họ bảo đảm là chỉ mang đi đổ ko bán cho ai được. Mua dưa cái kiểu vừa mua vừa ăn cướp ấy.
    THương lái ở đâu, thời nào mà chả ham mua rẻ bán đắt, ép giá..... Cái chính là vai trò điều hành của H2O với ti tỉ bộ. ban. ngành.cục, vụ, hội... liên quan với hàng trăm ngàn công/viên chức ăn lương hàng tấn tỉ $ mỗi tháng chỉ để ngồi 1 chỗ gãi đầu gãi tai tự nhận mình ngu à?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 957 Bài viết

• 4,149 Được cảm ơn

Đọc mà xấu hổ .... đúng là cái gì cũng có ...chỉ thiếu cái đầu.
    • 7,551 Bài viết

• 20,430 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Con nhà mình 1 ngày có thể quất hết trái dưa hấu 3kg, ăn riết cũng ngán, thêm cái lười mua vì xách nặng, thôi ráng ngày nào cũng mua ủng hộ vậy, mùa nắng này ăn dưa hấu thay nước. Mình mua trong Coop Food hay ở chợ giá cũng 9000đ-10.000/kg. Nông dân trồng cực khổ mà nghĩ sao bán có mấy trăm đồng/kg
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • 730 Bài viết

• 2,102 Được cảm ơn

Mấy mụ wtt ko phải lo, đã có IQ giải quyết dồi nhóe :
    Trong khi đó, trước thông tin nông dân miền Trung đang phải bán tháo dưa hấu với giá chỉ 1.000 đồng mỗi kg, ngày 10/4, đại diện Bộ Công Thương khẳng định “việc tiêu thụ vẫn diễn ra bình thường với mức giá tương đối khả quan”.
    Ông Võ Văn Quyền, Vụ trưởng Vụ Thị trường trong nước cho biết, theo Sở Công Thương các tỉnh, lượng dưa hấu thu hoạch ở nhiều nơi đã bán gần hết. “Dưa chủ yếu tập trung 4 tỉnh từ Quảng Nam đến Phú Yên, với sản lượng khoảng 100.000 tấn, trong đó Bình Định đã bán gần hết, các tỉnh khác được 70-80%. Quảng Nam khó khăn nhất do trúng đợt lũ nhưng tình hình cũng đã khả quan”, ông Quyền nói.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,180 Được cảm ơn

Mấy hôm nay tuyền ăn dưa hấu.

Như thế là do bị thương lái ép giá à? Bán ở TP vẫn cao mà. Vậy phải tổ chức đường dây giúp nông dân bán tận ngọn cho đỡ thiệt thòi, chứ ko để vào tay bọn thương lái ăn tham. Với phải tổ chức tuyên truyền quảng cáo nhiều thì bà con mới biết nơi bán mà đến mua.
    • 266 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khổ người nông dân không bán được hàng, khổ người tiêu dùng không mua được hàng Việt. Rồi đến mùa vải, nhãn, thanh long... kịch bản tiếp tục lặp lại. Chả hiểu thiên đường "làm theo năng lực, hưởng theo nhu cầu" nó ra cái gì.
    • 363 Bài viết

• 1,543 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binbin2014iii Xem bài viết
    Mấy mụ wtt ko phải lo, đã có IQ giải quyết dồi nhóe :
    Đọc bài mới trên vnexpress thì thế này đây, sao lũ khốn đấy cứ lấp liếm dù sự thật nó rành rành ra vậy nhỉ... Càng ngày tôi càng thấm cái câu "đừng nghe abcxyz nói, hãy nhìn abcxyz làm" câu này nên xếp vào hàng chân lý cmn đi, đúng éo thể tả được
    http://kinhdoanh.vnexpress.net/tin-t...n-3183080.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,163 Bài viết

• 8,923 Được cảm ơn

Giờ mới biết vụ này, cho mình mấy điểm mua dưa ngày mai đi các mẹ ơi, nhà mình mà khuân thì chục quả luôn
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,180 Được cảm ơn

Người Hải Phòng mua hết 15 tấn dưa vùng lũ trong... 2 tiếng
    Sáng nay, hàng chục tấn dưa từ vùng lũ Quảng Nam đã được các bạn trẻ chuyển ra Hải Phòng. Cũng như người dân các tỉnh thành khác, người Hải Phòng đổ xô đi mua dưa, không màng giá cả, chất lượng, miễn có thể góp chút tình cho người dân vùng thiên tai.

http://dantri.com.vn/xa-hoi/nguoi-ha...ng-1058156.htm
    • 807 Bài viết

• 4,117 Được cảm ơn

Nói đi cx lại nói lại.

Giờ nếu thiết lập đc đừong dây khép kín bao gồm từ sản xuất - vận chuyển - tiệu thụ trọn gói thì doanh nghiệp cũng éo dám làm vì dân ta rất là ngu. Nó nuôi nó chăm cho từ lúc gieo trồng đến lúc thành phẩm mà có thằng trung quốc bỏ mẹ nào nó bỏ cho cao hơn vài giá là lén lén lút lút phá vỡ hợp đồng bán đổ bán tháo cho nó xong doanh nghiệp chết đứng vì thiếu nguyên liuệ xong sang năm hai bên mốc mép nhìn nhau.

Thật nông dân cũng ko thương đc.

Cái này, lại phải quy về giáo dục, giáo dục cho người ta biết trọng chữ tín, biết nhìn xa trông rộng, đừng có cái thói tham bát bỏ mâm để bị người ngoài người ta lợi dụng lòng tham.

Nói chung là nát lắm. Toàn người trong một nước mà giết người ko dao. Thời buổi kinh tế thì phải rõ ràng rành mạch, đeo cái đuôi quái thai định hướng vào rồi ko ra đâu vào đâu
    • 360 Bài viết

• 885 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình mua ủng hộ ở Trung Kính 6k/kg
    Hqua đọc thấy note này cũng đúng https://www.facebook.com/photo.php?f...e=1&permPage=1 , nhièu khi không nên mua ủng hộ có khi tốt hơn
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2