TIN TÀI TRỢ.

Người Hà Nội phát điên vì mưa phùn nhiều ngày, độ ẩm tới gần 100%

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.2K Lượt đọc
  • 114 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,066 Bài viết

• 9,774 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi silent.love Xem bài viết
    Kinh khủng, trong Nam thì trời đang khô muốn chết, lại gió nữa nên bụi thôi rồi. Mới quét nhà phút trước phút sau đã bụi một lớp, không lẽ đóng cửa cả ngày?

Trưa hôm nào không đưa cơm phải ra ngoài ăn thì ong hết cả đầu vì nắng.
    SG năm nay đỡ nóng hơn năm ngoái đó chứ, nắng tí buổi trưa còn sáng tối trời mát lạnh mà. Chỉ có là da hơi khô, makeup mà ko có kem dưỡng ẩm là mặt khô khốc, dù sao thì cũng còn hơn trời nồm. Mụ binbin với mấy mụ ở nhà cao cửa rộng hôm nào xuống mấy khu chung cư cũ Tân Mai Nam Đồng thì thấy các mụ còn sướng như tiên, kêu ca giề, ko chịu đc thì làm chuyến Vịt Zet vào MN mà nghỉ dưỡng mấy tháng
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 31 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Em iêu Hà Lội lắm:

1. Mùa Đông thì rét cắt da cắt thịt, đắp đủ loại quần áo lên người mà vẫn cứ run.
    2. Mùa Xuân thì mưa phùn ẩm ướt, nấm mốc, nhớt nhát....
    3. Mùa Hè thì nắng như đổ lửa, nắng cháy da cháy thịt.

KÝ VỚI CHẢ CỌT GIỀ
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 2,502 Bài viết

• 11,396 Được cảm ơn

Đọc bài này mới thấy miền Nam là sự lựa chọn tốt nhất của mình. Kiểu người mình là người ghét gió, kỵ sướng, nắng ko ưa, mưa ko chịu...
    Ở SG vậy chứ đổi thời tiết đột ngột 1 phát là mình bệnh ngay, hic.
    533654_4525803961732_822850116_n

553997_4525806081785_1928330125_n
    • 9 năm
    • 2,445 Bài viết

• 8,745 Được cảm ơn

Đóng cửa, bật điều hoà chế độ hút ẩm. May mình tạm biệt chim én với nhà đất lên chung cư không thì cũng buồn ơi là sầu
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 215 Bài viết

• 1,399 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thế mới hiểu tại sao có người ở bên Tây tự tử vì thời tiết quá lạnh & âm u. Cứ thế này khoảng 2-3 tháng chắc ở ta cũng có người phát điên! Tôi sợ nhất cảm giác khi trời buổi chiều u ám, đi trong mưa phùn, lạnh, rét, bẩn thỉu, tắc đường, đi mãi mà vẫn chưa thấy về nhà, cảm thấy đời sao mà u ám thế!

Hôm nay HN đỡ mưa rồi này, con lạy Trời đừng mưa nữa!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,655 Bài viết

• 80,748 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ant9999 Xem bài viết
    Đọc bài này mới thấy miền Nam là sự lựa chọn tốt nhất của mình. Kiểu người mình là người ghét gió, kỵ sướng, nắng ko ưa, mưa ko chịu...
    Ở SG vậy chứ đổi thời tiết đột ngột 1 phát là mình bệnh ngay, hic.
    Năm 1994 chị có cơ hội sống và lv ở SG khỏe re nhưng c đã thử, sáng ra nắng chói vào tận gường, đi thì tắc đường nên cuối cùng chị thấy cũng ko ở lại
    Miền nam thích nhất cho người bị hen suyễn, ra bắc chết ngay
    Bọn trồng hoa nhà chị đang lập đàn cầu nắng đây
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 năm
    • 1,666 Bài viết

• 3,944 Được cảm ơn

E thik ở HN,có mùa đông để cho da trắng lại sau mùa hè nắng nóng
    Ta nói gái HN trắng thiệt,vào phòng sông hơi nhìn ai cũng như bạch toét.Từ già đến trẻ,mát mắt

Chắc tại e chả đi đâu xa,loanh quanh nhà chỉ 2km nên chả thấy um ám,ám thị j hết
    Không ngại mưa rét chỉ ghét nhất tắc đường,kinh khủng
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 năm
    • 2,445 Bài viết

• 8,745 Được cảm ơn

Thứ 2 mới nắng nhé. Hửng 2 hôm rồi cuối tuần lại mưa . Thiệt là chời ơi là chời
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7,076 Bài viết

• 18,428 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Cutun123 Xem bài viết
    Thứ 2 mới nắng nhé. Hửng 2 hôm rồi cuối tuần lại mưa . Thiệt là chời ơi là chời
    Thứ 5, 6, 7 tuần sau thời tiết Hà Nội thế nào hả bác?
    Lo lắng quá đi thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mong ngày nắng lên !
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 194 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình tính mua cái máy hút ẩm. Mọi người tư vẫn xem mua loại nào ổn nhỉ, cho phòng nhỏ <20m2?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 632 Bài viết

• 2,023 Được cảm ơn

Thời tiết này thật là kinh tởm. Nóng cũng đc, lạnh cũng đc, ghét nhất là trời nồm. Quần áo treo trên tường nó cưs bốc cái mùi ẩm lên. Quần áo để trong tủ cũng bị mốc mới tởm. Nhà cửa ướt rườn rượt, sơn chống nước nên nó ko thấm vào tường mà bám thành giọt chảy tong tỏng mới kinh. Giầy dép mốc xanh mốc đỏ.
    Quan Quan thư cưu
    Tại hà chi châu ...
    Yểu điệu thục mạng
    Quân tử hoảng hồn
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,226 Bài viết

• 2,055 Được cảm ơn

Thằng em tôi nhà ở Hg Ngg bảo: Mốc hết cả dồi.
    Tôi yêu người,
    Không mượt mà như cỏ non mới cắt - Nhưng cũng xanh vì ánh sáng mặt trời,
    Như rừng thu còn khao khát bóng cây - Và biển lớn đang từng giây úp mặt.
    • 538 Bài viết

• 1,621 Được cảm ơn

Cứ tiền nhiều, túi lúc nào cũng nặng thì sống ở đâu, thời tiết nào em cũng chấp hết.Xuân, hạ, thu, đông ở HN lúc nào em cũng thấy được vẻ đáng yêu của từng mùa.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 777 Bài viết

• 1,762 Được cảm ơn

Chủ nhật 15/3 nắng lên đến hết 20/3 nhé. 21/3 gió mùa về lại mưa nhưng sau đó nhiều mây, trời rét hết nồm. Đến 25-26/3 tiếp diễn nồm 2 tuần như hiện nay.
    Người ta bảo phải biết quên để sống... Ô mà quên cái gì, quên mất rồi...
    • 1,526 Bài viết

• 3,728 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    ÔI phát điên hay ko phát điên thì cũng phải chịu, nắng mưa là tại ông trời mà.
    Tuy nhiên đúng là có chị nào nói ở trên đấy, thấy nhiều người được phỏng vấn mà kêu ca quá đà, từ chuyện nhà bẩn đến đi làm muộn, cái đó là do bản thân chứ có phải thời tiết đâu mà đổ tại.
    Thời tiết này phải đóng kín cửa, nhà càng kín càng hạn chế hơi ẩm tràn vào, sàn nhà thì lau khăn khô hoặc khăn nước nóng, rồ đóng kín cửa bật quạt 1 lúc là khô ngay (nếu nhà nào ko có đk bật điều hòa)
    Còn chuyện đi -về lôi bẩn vào nhà thì mỗi lần đi về lau luôn cái nhà đi, thậm chí chỗ để xe nhà mình về là dắt xe vào rồi lau luôn, tránh lôi cái bẩn sang các phòng khác.
    Ngoài ra nên mua cái máy sấy quần áo, mấy loại nonan chỉhơn 1tr, nhưng rất hữu ích, nhà mình mới mua năm trc thôi nh cải thiện hẳn vấn đề quầo áo ẩm ướt treo khắp phòng, để quần áo ẩm trong nhà rất bức bí, mà quần áo lại hôi, nên vẫn đề này khắc phục đc thì đỡ đc 1 nửa rồi.
    Ra đường thì mặc áo mưa, để cả mưa rất ít, tránh đi đường bị người khác tạt nước bẩn, với cả nên mặc cả bộ quần/áo mưa thì kín và sạch hơn
    • 730 Bài viết

• 2,102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kinto Xem bài viết
    Mình tính mua cái máy hút ẩm. Mọi người tư vẫn xem mua loại nào ổn nhỉ, cho phòng nhỏ <20m2?
    Máy hút ẩm chả ăn thua gì đâu, đừng có nghe mấy con mụ PR bán máy hút ẩm trên này.
    Thà mở điều hòa lên còn tác dụng hơn nhiều!
    • 6,371 Bài viết

• 75,037 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi blue_sky_hp Xem bài viết
    Em iêu Hà Lội lắm:

1. Mùa Đông thì rét cắt da cắt thịt, đắp đủ loại quần áo lên người mà vẫn cứ run.
    2. Mùa Xuân thì mưa phùn ẩm ướt, nấm mốc, nhớt nhát....
    3. Mùa Hè thì nắng như đổ lửa, nắng cháy da cháy thịt.

Hihi... mình nghĩ thời tiết đẹp hay xấu phần lớn tùy thuộc cảm nhận chủ quan của từng người thôi.
    Mình sinh ở SG, trước đây chưa từng trải nghiệm thời tiết HN. Nhưng sau này sống ở HN cả 1 thời gian dài thì mình thấy thực sự đâu có vấn đề gì kinh khủng như bạn nói.
    Mùa đông rét thật nhưng ngày nay có đủ mọi phương tiện chống rét. Áo thì áo phao lông vũ, mặc đại hàn dưới 0 độ còn được, HN rét lắm chỉ 8-9 độ. Ở công sở thì phòng đóng kín cửa, cần thì có thể dùng đèn sưởi cá nhân. Đi lại tuy có hơi bất tiện nhưng mặc đủ ấm chắn gió tốt thì ko vấn đề. Quấn áo ẩm đã có máy sấy. Ngủ thì có điều hòa 2 chiều, hoặc máy sưởi dầu, đệm điện, đặc biệt đệm điện tiêu thụ rất ít điện năng mà lại hiệu quả.
    Mùa xuân mưa phùn như bù lại rau củ tốt tươi, trời cũng ấm dần lên nên ko khó chịu như mùa đông.
    Mùa hè tuy nắng đổ lửa nhưng chỉ nắng mươi hôm lại có trận mưa rào, mưa xong trời hạ nhiệt xuồng từ 8-10 độ luôn ấy.

Mình ở SG từ khi mới đẻ. Ai bảo SG nắng dễ chịu chứ mình thấy 2-3 tháng cuối mùa khô, nắng thật kinh khủng. 7h sáng nắng đã chói chang chiếu vào tận giường. Trưa từ 10h -3h chiều nắng rát bỏng mặt. Khiếp nhất là 6-7 tháng liên tục trời ko một giọt mưa, nắng kéo dài ngày này sang ngày khác. Nắng riết rám hết da. Mình ghét nắng vì mình da trắng, ở SG mình bị nám da mặt, cứ đi nắng nhiều là tàn nhang nổi lên, sợ thế chứ. Ở HN hầu như quanh năm thời tiết dễ chịu hơn, chỉ oi có một hai tháng hè. Mình ở HN thậm chí ko cần dùng kem chống nắng hoặc kem dưỡng mà da dẻ vẫn mịn màng. Nhất là qua mùa đông, đến mùa xuân da dẻ rất đẹp tha hồ diện đồ hở hang. Ở SG mình cứ mặc váy vài hôm là cái giò bắt nắng chia thành 2 khúc. HN thì có đủ 4 mùa tha hồ thay đổi trang phục.

Tuy nhiên chắc chắn mình sẽ phải quay về SG ở vì mình bắt đầu thấy xương khớp ê ẩm vào những ngày đông trời vừa lạnh vừa độ ẩm cao. Haizzz. Cứ trời ấm lên là khỏe re như con bò kéo xe. Nếu ko vì vụ ê ẩm này thì mình thích thời tiết HN hơn SG. SG thì ko cải tạo được cái vụ nắng mà mình ghét nắng nóng còn hơn cả ghét mưa lạnh.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,356 Bài viết

• 118,805 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Có khi bạn Táo ở vào thời gian mà ít nồm đấy. Hoặc nhà CC cao tầng đỡ hơn. Chứ trời này khiếp vía lắm bạn à. Dĩ nhiên nahf có đk thì cũng xử lí được hết, nhưng cơ bản ko phải ai cũng có đk.
    • 6,371 Bài viết

• 75,037 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi wicket Xem bài viết
    Có khi bạn Táo ở vào thời gian mà ít nồm đấy. Hoặc nhà CC cao tầng đỡ hơn. Chứ trời này khiếp vía lắm bạn à. Dĩ nhiên nahf có đk thì cũng xử lí được hết, nhưng cơ bản ko phải ai cũng có đk.
    Tớ ở HN liên tùng tục >4 năm dồi cơ, tớ sắp thành người HN hế hế....
    Nồm năm nay ko bằng năm ngoái, nhà tớ vẫn sạch tinh. Vì năm nay trời ấm lên trước khi mưa phùn đổ xuống nên nền nhà kịp ấm lên, ko bị đọng nước.
    Nhà ko có điều kiện thì ở SG cũng nhục như con trùng trục thôi bạn à, nắng nóng, triều cường, mưa thì thành sông, nước cống tràn lên hôi hám bẩn thỉu... Chỉ được cái thời tiết SG ủng hộ người nghèo, đỡ tốn tiền may sắm đồ rét, đỡ tốn tiền quần áo trẻ con hihi...
    Tớ ở HN tiêu tốn khủng khiếp so với hồi ở SG....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6