TIN TÀI TRỢ.

Người Hà Nội phát điên vì mưa phùn nhiều ngày, độ ẩm tới gần 100%

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.2K Lượt đọc
  • 114 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 390 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nhà mình có dùng máy sấy (thực ra là máy giặt kèm chức năng sấy), mình chỉ dám sấy quần áo cotton thôi, ko dám sấy đồ len. Mà kể cả quần áo cotton thì dùng máy sấy cũng rất hại vì nó bị co lại. Sau một mùa đông là ngán ngẩm. Các bạn có kinh nghiệm dùng máy sấy thế nào mà đồ vẫn đảm bảo không bị ảnh hưởng ko (đặc biệt là đồ len và đồ cotton)?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 12,655 Bài viết

• 80,749 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metincoi Xem bài viết
    Ai ko phát điên chứ tôi đang "phát điên" đây, trầm cảm mùa mưa mất, u u ám ám buồn thối ruột. Ngày ko làm chục viên kẹo socola với 5 cốc trà nóng thì sầu ơi là sầu.
    Điên chứ, hàng chục cái nụ hồng tường vi ko hé nở đc, quần áo mặc trên người còn có cảm giác ẩm ướt. Cửa kính mờ nước, may mà nhà trên cao lộng gió ko nồm ướt hết sàn, mình ghét bật điều hòa nóng vô cùng.
    Mỗi tội da dẻ mịn màng và ăn ngon miệng thôi
    Bàn tay trồng hoa hồng bao giờ cũng ngát hương.
    • 626 Bài viết

• 1,277 Được cảm ơn

Tớ có cái máy sấy hitachi k dùng tới mới 100% nhé. Cậu lấy thì qua tớ: 0978191125

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bagialamchuyen
    • 2,877 Bài viết

• 5,018 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Gia đình có điều kiện thì nói làm gì. Nhà nghèo, hoặc sinh viên thuê nhà thì lấy đâu máy giặt, máy sấy với điều hòa, thế nên phát điên là phải rồi.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,887 Bài viết

• 19,131 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi taiuong Xem bài viết
    Điên chứ, hàng chục cái nụ hồng tường vi ko hé nở đc, quần áo mặc trên người còn có cảm giác ẩm ướt. Cửa kính mờ nước, may mà nhà trên cao lộng gió ko nồm ướt hết sàn, mình ghét bật điều hòa nóng vô cùng.
    Mỗi tội da dẻ mịn màng và ăn ngon miệng thôi
    Chị còn ở kỳ quan hít gió biển, chứ đất HN ô nhiễm lầy lội nhem nhép, nhìn ra ngoài giời thì xám xịt, chả thấy cái gì tươi vui cơ. Chán òm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,228 Bài viết

• 18,278 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Tởm thật, lép nhép khắp nơi, chả muốn ló mẹt ra ngoài đường !
    • 189 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

người cứ khó ở thế nào ấy vì cái thời tiết này
    Họ cười tôi vì tôi khác họ, tôi cười họ vì họ quá giống nhau
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,180 Được cảm ơn

Năm nai cũng giống y năm ngoái, đầu năm cứ mưa suốt, năm ngoái còn mưa 3 tháng liền.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 5,690 Bài viết

• 8,855 Được cảm ơn

Hic phát điên thật ý chứ
    Đi đâu cũng trùm áo mưa, đến nơi thì đầu bù tóc rối. K dám trang điểm vì nc mưa trôi hết ( khẩu trang chẳng ăn thua ). Nhà thì càng lau càng bẩn tháng 3 năm ngoái hình như mưa nguyên tháng, tạnh dc 3 ngày

Khí hậu SG đúng là dễ chịu hơn nhiều. Nhớ SG ghê
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • JAL
      Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 3,227 Bài viết

• 3,834 Được cảm ơn

Trời nồm thì nên trang bị 1,2 cái máy hút ẩm trong nhà. Khu vực mình sống độ ẩm cũng khoảng 80-90%, thời gian đầu mình ko biết nên ẩm mốc kính và tường. Khi biết tại sao, đặt 1 máy hút ẩm là xong hết. Quần áo phơi trong nhà cũng nhờ máy đó mà nhanh khô.

Thời tiết thế đành phải chịu thôi, chứ than thở càng làm mình thêm stress
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,735 Bài viết

• 4,209 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình lại nhớ hồi còn ở nhà cứ tầm Tết hay ra Tết giời nồm nhà chảy nước đúng nghĩa, phải lót báo đi cho đỡ nhớp chân. Quần áo giặt xong phơi róc nước rồi phải là từng chiếc. Mùi ẩm mốc bốc lên không quên luôn. Đồ đạc cất trong tủ lấy ra mốc xanh từng lớp. Ai phải ở những khu ẩm thấp mới hiểu được sự 'phát điên'.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,743 Bài viết

• 31,081 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy chị em về Tây Nguyên ở vào mùa mưa thì chắc phát điên suốt nửa năm. Thương là thấy mưa suốt 4 tháng liền, cái áo mưa ko lúc nào ráo. Có lúc cả tháng ko thấy 1 bóng mặt trời, mà trời chỉ nắng lên 1 buổi rồi lại mưa suốt 1 tuần. Cứ rả rích, rả rích, quần áo lúc nào cũng ướt, ẩm. Đường đất đỏ thì trơn trượt.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,808 Bài viết

• 6,151 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ocxinh Xem bài viết
    nhà mình có dùng máy sấy (thực ra là máy giặt kèm chức năng sấy), mình chỉ dám sấy quần áo cotton thôi, ko dám sấy đồ len. Mà kể cả quần áo cotton thì dùng máy sấy cũng rất hại vì nó bị co lại. Sau một mùa đông là ngán ngẩm. Các bạn có kinh nghiệm dùng máy sấy thế nào mà đồ vẫn đảm bảo không bị ảnh hưởng ko (đặc biệt là đồ len và đồ cotton)?
    Mẹ nó mua cái máy sấy riêng ấy, có đủ các chức năng sấy từ sấy nóng, rất nóng, sấy mát, sấy không nhăn, vân vân và vân vân, đảm bảo đáp ứng đủ các kiểu loại quần áo. Mình dùng một cái của Elec 6 năm nay, chủ yếu dùng vào mùa nồm như thế này, hoặc những hôm thời tiết không thuận lợi cho việc phơi khô, hoặc giặt chăn ga muộn nhưng muốn khô ngay để dùng. Tính ra chỉ dùng khoảng 1/7 thời gian trong năm thôi, nhưng thấy không thể thiếu nó được.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,637 Bài viết

• 4,009 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kinh khủng, trong Nam thì trời đang khô muốn chết, lại gió nữa nên bụi thôi rồi. Mới quét nhà phút trước phút sau đã bụi một lớp, không lẽ đóng cửa cả ngày?

Trưa hôm nào không đưa cơm phải ra ngoài ăn thì ong hết cả đầu vì nắng.
    MTM2OTcyNjMyMw
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 390 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Saddy Xem bài viết
    Mẹ nó mua cái máy sấy riêng ấy, có đủ các chức năng sấy từ sấy nóng, rất nóng, sấy mát, sấy không nhăn, vân vân và vân vân, đảm bảo đáp ứng đủ các kiểu loại quần áo. Mình dùng một cái của Elec 6 năm nay, chủ yếu dùng vào mùa nồm như thế này, hoặc những hôm thời tiết không thuận lợi cho việc phơi khô, hoặc giặt chăn ga muộn nhưng muốn khô ngay để dùng. Tính ra chỉ dùng khoảng 1/7 thời gian trong năm thôi, nhưng thấy không thể thiếu nó được.
    vậy chắc mình phải đầu tư thêm 1 cái rồi. Bình thường mình ko dám sấy đồ len. thank mẹ nó nhiều,
    • 937 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tui ở SG mà có mùa trời mưa nhiều, độ ẩm cao là đã thấy oải rồi. Các thể loại đậu khô, thực phẩm khô nó thi nhau mốc meo cả lên. Nghĩ tới cảnh Hà Nội chắc tui cũng phát điên quá.
    • 475 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ôi trời khổ muốn die luôn, mình đi xe bus thui ẩm ướt chịu đc, nhưng mấy bác tài xế thì nào có đúng gìơ, hôm qua mình phải đợi xe đến gần 1 tíêng giữa trời mưa phùn và lạnh nữa ! Lúc đấy chỉ thốt một câu " sao tui khổ vậy trời"
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 702 Bài viết

• 2,321 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng phát điên vì cái thời tiết kiểu này.
    Đi làm ít thì 2 lượt mặc áo mưa, có hôm fai đi ra ngoài, 6,8 lượt là bình thường. Lúc nào cũng thấy nhớp nháp, bẩn thỉu như ...chuột cống ấy.
    Kinh hoàng nhất là đi thang máy chung, các mợ xịt nước hoa, má ơi, trộn với mùi ẩm mốc, tạp nham tôi chỉ muốn chết thôi. Ko lẽ chạy cầu thang bộ hự hự.
    Thuê trọ sắm được cái điều hòa đã ngon rồi đòi đhoa 2 chiều lấy đâu ra. Còn sinh viên thì sống chung với lũ thôi, tiền Chán nhất là chăn,ga, gối đầu, hôi rình, toàn mùi mốc. Điên lắm rồi hic.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 7,076 Bài viết

• 18,428 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không biết sang tuần sau thời tiết có chuyển biến tích cực hơn không...?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 765 Bài viết

• 864 Được cảm ơn

Thường thì phải qua Thanh Minh thời tiết mới tốt lên được, mà từ giờ đến Thanh Minh thì vẫn còn lâu quá. Các mẹ tư vấn giúp mình loại máy hút ẩm nào tốt mà vừa tiền với (tầm 3-4 triệu) chứ dạo qua 1 vòng thì thấy máy hút ẩm đắt quá
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6