TIN TÀI TRỢ.

Người gợi ý 'tỉ phú ve chai' trả 5 triệu yen cho nước Nhật lên tiếng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.62K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 352 Bài viết

• 5,185 Được cảm ơn

Cứ tiền Yên là nhất định phải của người Nhật sao?

Đành rằng người VN ai cũng có trách nhiệm với hình ảnh đất nước mình nhưng tại sao lại phải đặt 1 phần "gánh nặng" quá sức lên vai 1 người mua ve chai nghèo?

Thậm chí dù có trả lại thì cũng chắc gì có ích vì lí do trên: tiền Yên nhưng chưa chắc đã là của người Nhật.

Đã định ko comment rồi cơ mà thấy bực mình quá lại phải vô.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,078 Bài viết

• 2,335 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhớ nghen, tiền Yên thì chắc chắn là của người Nhật, tiền Đô La Mỹ chắc chắn là của thằng Mỹ, mấy cha là người Việt Nam có làm ăn với bất cứ bọn nào cũng chắc chắn phải nhận tiền Việt Nam Đồng nhé. Nói như cha này ai có xui xẻo đào được cái bát cái dĩa thời Minh, thời Tống thì phải mang trả ngay cho thằng tàu mới là con người thanh cao nhé. Đúng là thằng khùng!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 613 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cucmonho Xem bài viết
    Nhớ nghen, tiền Yên thì chắc chắn là của người Nhật, tiền Đô La Mỹ chắc chắn là của thằng Mỹ, mấy cha là người Việt Nam có làm ăn với bất cứ bọn nào cũng chắc chắn phải nhận tiền Việt Nam Đồng nhé. Nói như cha này ai có xui xẻo đào được cái bát cái dĩa thời Minh, thời Tống thì phải mang trả ngay cho thằng tàu mới là con người thanh cao nhé. Đúng là thằng khùng!
    Mình đọc báo thấy có bác nào ở Hải Dương đào được 50kg tiền xu của Trung Quốc đó,ko biết ông giám đốc này có viết thư kiu bác ấy trả lại cho Trung Quốc ko?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 613 Bài viết

• 706 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cucmonho Xem bài viết
    Mình đọc báo thấy có bác nào ở Hải Dương đào được 50kg tiền xu của Trung Quốc đó,ko biết ông giám đốc này có viết thư kiu bác ấy trả lại cho Trung Quốc ko?Đang đợi bác ấy
    • 60 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dungtiti Xem bài viết
    Cứ như đọc truyện hài ấy. Nhưng mà trc giờ ko hề biết đến cái tên cty của ổng, có khi ổng nương cơ hội này để quảng cáo cho cái cty của ổng. Mà với gđ như thế này thì cty làm sao mà là cty tốt đc.
    Cũng có lí, bỏ ra 5tr mà được quá chừng người biết về mình. Nhưng biets đến với cách này liệu có bền ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 39 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Có lẽ nào do Hn nóng quá?
    • 939 Bài viết

• 2,317 Được cảm ơn

Gớm, nó chả điên đâu, mưu mô bài bản phết đấy, chẳng qua nuốt ko trôi thôi Nếu 1 mình nó điên còn tin đc chứ còn 1 thằng góp vốn đi từ HN vào tận SG để đưa thư và tiền thì ko hề đơn giản đâu. Bọn xấu bh tinh vi lắm, chúng nó nghĩ ra nhiều chiêu ng thường ko đoán đc đâu, dính rồi mới bít.
    Cũng những người Phụ nữ ấy, trong ánh mắt của những người đàn ông khác ngoài chồng...
    họ trở nên dịu dàng, nữ tính và quyến rũ lạ thường
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,014 Bài viết

• 1,114 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trả người Nhật là trả ai nhỉ, thủ tục trả lại như nào, cơ quan chức năng nào hỗ trợ chị ấy thực hiện công việc trả tiền (nếu chị muốn trả)?
    • 16 năm
    • 2,698 Bài viết

• 4,786 Được cảm ơn

Rất lâu rồi ko sân si trên WTT nữa nhưng thiệt tình đọc tin này chịu ko nỗi ! Nhảm như cái thảm vậy mà cũng nghĩ ra được. Khổ thân chị Hồng. Mình nghĩ có lẽ chị ấy phải bỏ cái xóm trọ đó đi đâu 1 thời gian để đừng ai làm phiền rồi quay trở lại sau mới yên thân được, hic ... hic ...
    • 68 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe nói bữa nay vẫn chưa trả lại tiền cho chị Hồng đấy luôn mọi người ạ, nghe nói thông báo lâu rồi mà nay vẫn chưa nhận, nhảm thiệt.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 450 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Tổ sư thằng điên.
    • 1,160 Bài viết

• 3,235 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ai có hình ảnh của thằng Giám đốc cho xin " coi mặt" chút đi.Bữa giờ đọc bài về câu chuyện này cứ dự đoán như anh này như vầy:
    1. Tính lừa đảo chị ve chai
    2. Bị khùng nặng hoặc " Quá thông minh"
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 434 Bài viết

• 2,155 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi AMF Xem bài viết
    Đây, hầu chị, tôi lấy ảnh trên website của nó, người ngồi giữa đích thị tên gọi là Trịnh Đình Long:

3_zpsa606d929

Link: http://www.amica.vn/khoadaotao/noidu...?loai=3&id=690
    Có phải em Trịnh Đình Dũng không nhỉ?
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,181 Được cảm ơn

Cứ theo đúng luật mà làm thôi, Luật quy định thế thì hết 1 năm thì trả lại cho chị ve chai, có gì mà phải lăn tăn?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,316 Bài viết

• 2,105 Được cảm ơn

Theo logic tiền Yên trả người Nhật, tiền đô la Mỹ trả người Mỹ, tiền trung quở trả lại trung quở, thì tiền euro thì trả lại cho Liên minh châu Âu! Hài hước kinh
    • 40 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ko ngời cỡ này mà vẫn có những người suy nghĩ mắc cười ghê, 1 ý tưởng táo bạo mà ko ai nghĩ ra được.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,966 Bài viết

• 3,509 Được cảm ơn

Vui một tẹo : hôm nay đi ra đường thấy rất nhiều vật thải to nhỏ của cún - chợt nhớ tới vụ trả lại cho nơi sản xuất là sáng kiến của một bác nào đó ko biết bác ý có làm trung gian gửi lại nơi sản xuất ko nhỉ - tiền thì bác ý ok rồi , ko nhờ bác ý cũng gợi ý để đc làm trung gian - người tốt thì nên làm nhiều việc tốt , làm việc này cũng tốt mà bác .
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2