Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Người dân lại xếp hàng ở tiệm bánh trung thu nổi tiếng nhất Hà Nội

• 13 Lượt chia sẻ
  • 5.26K Lượt đọc
  • 44 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hihihi, mấy cái thứ bánh pía, kẹo dừa, bánh tráng dừa mà đem ra làm quà cho cái dân BCK nói chung và dân haloi nói riêng là chúng ló khoái lắm, nhất là cái đám văn phòng ấy... Nói chung sản vật của miền Nam chúng tôi bất cứ món gì đều được bọn BCK khoái cả.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 310 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Bánh BP: chưa ăn bao giờ. Bánh cổ truyền nên chắc chỉ hợp khẩu vị với ng lớn tuổi thôi
    Bánh pía sầu riêng Sóc trăng: ngon vãi chưởng 😍😍

Gởi từ ứng dụng Webtretho của changka
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 243 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gauna Xem bài viết
    Thím Bin tránh ra, thím sỉ nhục bánh Pía của tui. Tui ko thể tha cho thím đựơc. Bánh pía nhân lạp xưởng ít thấy mà cũng ít người ăn lắm, thím lôi vào đây là ko công bằng. Tui mà gặp thím thì tui đấm luôn cái bánh pía sầu riêng vào mồm thím. Có 2 khả năng:1. Thím sẽ thay đổi suy nghĩ về bánh pía. 2. Thím chịu ko nổi và phải nôn oẹ. Cả 2 khả năng trên tui đều hả dạ.
    He he, nhân lạp xường thì mời thím Gú gờ đầy nhóe, mấy xưởng trong đó làm cả đấy thây, sao phải chối?
    Còn về cái bánh Pía ai thấy ngon ko bít, người nhà tui vào SG ra tha lôi ra cả mớ, tui thử 1 tí chả thấy ngon cái gì cả, nhất là khoản hột vịt mặn (bất kỳ đồ ngọt nào mà cho của nợ này vào tui đều ghét) thấy nó ghê ghê thế nào ý, ko yên tâm về mặt VSTP, ăn vào cảm giác đầy bụng .
    Cả bánh trung thu cũng vậy, ngọt nhợ ra, mà cứ cho tạp pí lù lạp xường, trứng mặn, dăm bông xúc xích thịt gà thịt vịt tôm cá ốc ếch vào là tui quẳng ngay, ko bao giờ động vào. Chỉ ăn được cái bánh dẻo chay nhân đậu xanh (hoặc ko có nhân càng tốt)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 6,859 Bài viết

• 31,860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trời, mụ Bin dữ dằn thế mà ăn bánh dẻo "CHAY" sao? Sao giống như khủng long bạo chúa mà ăn cỏ vậy??? (tui giỡn thôi nha, thím để bụng là nặng bụng đó).

Cho em hỏi 1 câu hỏi nhờ các đại ka sư tỉ đi ngang đây có ai biết thì chỉ giáo dùm. Năm ngoái em làm bánh pía, cán cái bột xong cứ bị co lại, gói nhân cực khổ luôn, ko gói kín được. Làm sao để bột nó ko bị co nữa và gói cho nó đẹp?

Xin cảm ơn và hậu tạ.
    • 2,262 Bài viết

• 6,169 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    các ông bà dở hơi dỗi việc cãi nhau thì biến đi nhé, ai thick ăn j xếp hàng ra sao là quyền của người ta. Các ông bà thik ăn j sao lại chê ng khác thick ăn cái khác, Stupid ngàn lần
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3