Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Người có hàng nghìn con giun, sán trong đầu

• 1 Lượt chia sẻ
  • 5.04K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 2,252 Bài viết

• 777 Được cảm ơn

(Dân trí) - Lúc hộp sọ của người bệnh được mở ra, các bác sỹ đã phải một phen kinh hoàng khi thấy trong đầu bệnh nhân là hằng hà sa số giun, sán dây và trứng của chúng.

Theo ước tính thì lúc ấy, trong đầu của ông Sota Fudzivara có đến mấy nghìn con giun, sán dây và trứng của các loài ký sinh này.

Ông Sota Fudzivara ở làng chài Gifu, nước Nhật, từ lâu đã có một sở thích đặc biệt: trong các bữa ăn hàng ngày của mình, ông rất thích ăn các món gỏi cá và rau sống. Với ông, “càng sống, càng tươi, càng tốt!”.

Cách đây 3 năm, ông bắt đầu cảm thấy thường xuyên bị nhức và âm ỉ đau đầu. Bệnh mỗi ngày một tiến triển ảnh hưởng rất nhiều đến công việc. Cho đến một hôm, không còn chịu đựng được nữa, ông đến bệnh viện khám...

Các bác sỹ đã cho chụp cắt lớp và siêu âm não của bệnh nhân nhưng vẫn chưa phát hiện được gì thật rõ ràng. Thế nhưng, khi khám lớp da bọc ở vùng chẩm họ phát hiện thấy những con vật nhỏ li ti đang chuyển động dưới lớp da đầu.

Trong lúc gây mê cục bộ, thấy rõ những con giun nhỏ đang bò dưới da. Ngay lập tức, bệnh viện quyết định phải phẫu thuật não để cứu sống bệnh nhân.

Lúc hộp sọ của người bệnh được mở ra, các bác sỹ đã phải một phen kinh hoàng khi thấy trong đầu bệnh nhân là hằng hà sa số giun, sán dây và trứng của chúng. Đấy chính là nguyên nhân gây nên những cơn đau đầu của người bệnh hàng năm nay. Nếu mổ chậm chút nữa thì chắc chắn, bệnh nhân này sẽ tử vong.

Một trong những bí quyết sống lâu của người Nhật là ăn cá biển, nhất là cá sống dưới dạng các loại gỏi. Thế nhưng, các bác sỹ và chuyên gia y tế cũng cảnh báo rằng trong các loại cá và hải sản tươi sống thường có chứa nhiều giun, sán và trứng.

Các loại ký sinh trùng hết sức nguy hiểm này chỉ bị tiêu diệt khi cá và hải sản được nấu chín. Còn trứng vẫn có thể sống trong môi trường ướp lạnh từ 0°C - 4°C một thời gian dài đến cả một tuần.

Vì vậy, khi ăn các loại cá và hải sản tươi sống cần phải coi khâu bảo đảm vệ sinh và an toàn thực phẩm là cần thiết số một . Hết sức tránh mọi trường hợp đã để cho giun, sán chui vào và làm tổ trên đầu hàng mấy năm như của bệnh nhân người Nhật Sota Fudzivara nói trên.

Thành Nam

Theo Yellow Press
    ĐAM MÊ là phẩm chất có sẵn trong mỗi con người, nó làm phong phú đời sống, làm giàu cảm xúc và đam mê đã gắn kết chúng tôi lại với nhau.

đánh dấu cho dễ tìm---Ngôi nhà nhỏ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 182 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sợ quá. Bạn ơi, sau đừng post những bài như thế này nữa. Thanks.
    Lương tâm là phần duy nhất của cơ thể khốn khổ trong khi các phần khác đang sung sướng
    • 1,499 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Khiếp quá đi mất. Sao mà ông này còn sống được mới tài nhỉ???? Cứ nghĩ đến cảnh lúc nhúc những giun với sán trong đầu đã kinh cả người.
    Alo của tớ: 09041 73 78 :LoveStruc:
    YM nhé: baby_toddler_shop
    Nhà tớ ở gần Hồ Hoàn Kiếm nhé :LoveStruc:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 821 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Khiếp quá, khiếp quá. Em khoái cá sống của Nhật, nhưng chắc từ giờ trở đi không bao giờ dám ăn nữa. Hĩa hùng quá !!!!!!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 574 Bài viết

• 578 Được cảm ơn

không chỉ ăn cá sống đâu, rAU SỐNG cũng là nguyên nhân hàng đầu đấy. Chính vì vậy sau khi học môn Ký sinh trùng (năm thứ 3 trương Y), mình không bao giờ ăn rau sống
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,073 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Trời ơi, kinh khủng thiệt đó! Mới sáng sớm đọc phải bai nay e "khiep" qua may mẹ oi! Em la fan trung thành của mấy món cá sống, hào sống... ăn với mùtạt đấy! Từ nay em xin... chừa!
    • 1,838 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

EO ơi!.......... ghê quá! em mới ăn sáng xong, híc hớn hở vào xem điểm tin buổi sáng tí... híc chắc trưa nay khỏi ăn cơm quá! tưởng tượng cảnh lúc nhúc kia!......

Nhà em là trùm rau sống, bữa nào cũng phải có rau sống, nhưng ngâm nước muối kỹ, không biết liệu có được không nhỉ? hay là không ăn thua gì với bọn giun sán này??!
    --------------------------------------------------------------
    Hãy yêu nhau đi bên đời nguy khó

Hãy yêu nhau đi bù đắp cho trăm năm :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 15 năm
    • 923 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thông tin này không đúng đâu, mình nhớ đã đọc bài báo này khoảng 3-4 năm trước đây, trên một trang web nào đó của nước ngoài. Mọi người đã phân tích một cách khá khoa học bức ảnh này là do kỹ thuật máy tính tạo ra... mình không nhớ chính xác... nhưng đại khái không người nào có thể còn sống với một bộ não bị phá huỷ nghiêm trong như vậy.

Các mẹ đừng quá sợ nhé, đọc thông tin trên mạng cũng phải hết sức tỉnh táo.
    • 421 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

K phải là k có thật đâu, mình k biết tin về cái ông đấy có chính xác k nhưng mình biết có 1 trường hợp người hàng xóm cũ nhà mình luôn, cô ý cũng bị bệnh đau đầu mà k tìm ra nguyên nhân, được 1 thời gian thì cô ý mất, đến khi khám nghiệm tử thi thì tình trạng y như ông kia, sán đầy trong hộp sọ, ở trong hố mắt cũng có luôn. Tin này chính xác 100% luôn đấy, mẹ mình là BS cũng cảnh báo k nên ăn những loại gỏi cá sống, tiết canh... đại loại là tất cả các loại thịt k được nấu chín. CÁc mẹ nhớ nhé!
    CIMG1466CIMG1674-1CIMG1478-1CIMG1535-1CIMG1469-1
    Ls60EQ4bm7
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 4,930 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

ôi ôi em sợ quá các mẹ ơi, thôi thế là từ nay em phải bái bai cái món gỏi cá hồi rồi. Thế rau sống thì có đảm bảo ko hả các mẹ?
    Mà sao tự nhiên em cứ thấy buồn buồn ở trên đầu, chắc là do sợ quá, thần hồn át thần tính
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 273 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Eo ơi, tưởng tượng mình mà là BS mổ lúc đó thì chắc...ngất mất!
    Yoga vì sức khoẻ và hạnh phúc!­
    • 85 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ối giời ơi, ngứa hết cả đầu lên rồi đây này.
    • 754 Bài viết

• 507 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hãi quá đi mất. Kiểu này thì xin tạm biệt gỏi cá hồi nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,366 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

mình hay ăn hàu sống, giờ sợ rồi, bỏ rồi, nhưng Fugacar có cứu vãn được không hả các mẹ?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 159 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

các mẹ làm em sợ quá các mẹ ơi. Em cũng hay bị đau đầu, và cũng là chuyên gia ăn tươi nuốt sống đây... Chắc em phải đi khám quá :-(
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,565 Bài viết

• 769 Được cảm ơn

Từ nhỏ, mình đã nghe các cụ doạ nào là "tắm áo coi chừng đĩa chui vào lỗ tai, làm ổ trong đầu đó", rồi "nuốt hột, cây sẽ mọc từ bụng xuyên lên đầu đấy".vv.. Lúc nhỏ thì sợ lắm vì tin mà. Lớn lên phản bác lại "Đĩa chun vào đầu lấy ko khí đâu mà thở, cây mọc trong bụng lấy đất đâu mà sống?" Thế là ko sợ bị dọa thế nữa...
    Hôm nay đọc bài này, em hãi quá nhưng vẫn thắc mắc những câu hỏi trên...??

Úi, sao đầu mình nhức nhức thế này...cũng chuyên gia ăn rau sống đây...hixhix...có khi nào....eo ơi.....
    • 2,774 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Em đã từng nhìn thấy bạn em nằm ở Bạch Mai cách đây 2 năm, trời ơi.. sán nó chạy dưới da tay vèo vèo... kinh muốn chết. Nguyên nhân: Ăn nem chua quá nhiều. Nó thích ăn nem chua lắm, hầu như ngày nào cũng ăn.. ăn riết rồi sán đầy người luôn. Từ lúc vào thăm nó đến nay em ko bao giờ dám ăn nem chua..
    Ngày 23.04.06 Khoai đã chập chững 5 bước. Những bước đi đầu tiên vào đời của Khoai.. :4:
    • 1,499 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lediemhang
    Em đã từng nhìn thấy bạn em nằm ở Bạch Mai cách đây 2 năm, trời ơi.. sán nó chạy dưới da tay vèo vèo... kinh muốn chết. Nguyên nhân: Ăn nem chua quá nhiều. Nó thích ăn nem chua lắm, hầu như ngày nào cũng ăn.. ăn riết rồi sán đầy người luôn. Từ lúc vào thăm nó đến nay em ko bao giờ dám ăn nem chua..
    Thật á???? làm sao mà thấy sán dưới da chạy vèo vèo được hả bà? da mỏng thế á???? Kinh nhỉ???
    Alo của tớ: 09041 73 78 :LoveStruc:
    YM nhé: baby_toddler_shop
    Nhà tớ ở gần Hồ Hoàn Kiếm nhé :LoveStruc:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 2,205 Bài viết

• 191 Được cảm ơn

Trời ơi, có topic nào kinh di hơn topic này không.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,087 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lediemhang
    Mẹ nó ơi, thế xong cô bạn của mẹ nó làm thế nào để diệt được sán đầy người? Chẳng lẽ phải mổ ra gắp từng con như t/h ông này à? Mình vừa sợ lại vừa tò mò, mình cũng chuyên gia ăn rau sống đây, ví thử mình mà bị thế thì chữa thế nào nhỉ?
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3