TIN TÀI TRỢ.

Người mẹ cho con bú sẽ đẹp hơn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.26K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 487 Bài viết

• 1,533 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucky Luc Xem bài viết
    Túm lại là đẹp hơn về nghĩa bóng thì có (chắc chắn ấy chứ nhỉ) chứ bảo đầy đặn hơn thì lấy đâu ra? Có điều, vì tương lai con em chúng ta thì cứ tiến hành thôi. Các bạn bú mẹ hoàn toàn 6 tháng đầu và thời gian lâu, tuy rằng có " còi còi, doi doi" nhỏ con hơn các bạn ăn sữa công thức tí nhưng trộm vía sức đề kháng tốt, đặc biệt là đối với các bệnh dạng dịch như thủy đậu, sốt vi rút, .... (Cái kết luận này hơi có tính cá nhân và trên phạm vi điều tra hẹp nhé (tính tổng khoảng vài chục bé đang ở độ tuổi 4-6) - không các mẹ lại ném đá em bẩu em chụp mũ thì toi!)
    Sự thật nó thế, chụp mũ gì :Laughing: Nghiên cứu khoa học hẳn hoi, không những tốt cho trẻ mà tốt cho cả mẹ.

Bé tăng hệ miễn dịch, IQ cao hơn, giảm đầy hơi, giảm tiêu chảy, giảm táo bón, gặp ít dị ứng và hen suyễn hơn, giảm tỉ lệ đột tử, giảm tỉ lệ ung thư và tiểu đường, giảm tỉ lệ béo phì, tốt cho sự phát triển răng sữa... và nhiều lợi ích khác.

Mẹ cũng có lợi: tăng gắn kết mẫu tử, thúc đầy co thắt tử cung sau khi sinh và gảim chảy máu, mau giảm cân, giảm ung thư buồng trứng và ngực, sữa mẹ sạch sẽ và an toàn cho trẻ (dù gì thì giám sát nguồn thực phẩm mẹ ăn vào dễ hơn là kiểm tra nguồn sữa và nước)...

Càng cho trẻ bú, tuyến sữa càng hoạt động tốt, thì ngực cũng sẽ căng đầy hơn. Và dĩ nhiên là khi qua thời kỳ đó thì ngực cũng sẽ xẹp lại.

Nhưng sù không cho con bú ti thì ngực mẹ cũng chẳng căng tròn như khi tức sữa được đâu Khi có em bé, do tuyến sữa sản sinh ra sữa nên ngực căng tròn, nếu sữa không dùng để nuôi bé thì thời gian sau ngực cũng sẽ xẹp lại chứ chẳng căng mãi được. Theo thời gian và tuổi tác thì ngực cũng sẽ bớt hấp dẫn như xưa. Đấy là quy luật tự nhiên. Chứ không phải không cho con bú ti thì ngực sẽ vẫn cứ đẹp ngời ngời đâu :Silly:
    "Láng giềng khốn nạn
    Cướp đất lâu dài
    Lấn biển toàn diện
    Thôn tính tương lai"

Nói không với Hồ Cẩm Đào
    Tẩy chay Made in China
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,864 Bài viết

• 1,482 Được cảm ơn

Chị mình lúc còn con gái là trái chanh, lúc cho con bú trái cam<hàng nhập nha> dứt sữa thì thành... ko xệ mà coi như ko có gì lun, phẳng tuyệt đối!!!
    Nhưng mẹ em cho 2,3 đứa bú nhưng ngực vẫn đẹp, giờ 60t rồi hơi xệ tí nhưng vẫn còn ngon, vừa trắng vừa đầy<ngưỡng mộ> nên túm lại chắc do cơ địa và hên xui.
    hxVSukuDp7
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4