TIN TÀI TRỢ.

Người mẹ cho con bú sẽ đẹp hơn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.26K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 563 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Đẹp đâu chả thấy, cai sữa xong thì có thể kéo vào buộc lại!
    Được cái là con khỏe con đẹp thôi!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 261 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Bài báo này nói phét. Ghét!!!
    Trước khi bầu mình có 2 trái cam Việt Nam, khi cho con bú mình nâng cấp thành cam Trung Quốc, to hơn cam Việt nhiều nhá. Con bú đến 15 tháng thì cai sữa để đi làm lại, sau 1 tháng mình còn lại 2 trái chanh, mà chanh đã bị vắt nhá, đến bây giờ đã 6 tháng trôi qua mà chanh vẫn là chanh, lại còn nhão nhẹt, tự ti dễ sợ huhuhu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 97 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Hihi, thôi thì cứ AQ 1 vài phút cho đời nó tươi
    • 1,927 Bài viết

• 3,665 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeCap Xem bài viết
    Bài báo này nói phét. Ghét!!!
    Trước khi bầu mình có 2 trái cam Việt Nam, khi cho con bú mình nâng cấp thành cam Trung Quốc, to hơn cam Việt nhiều nhá. Con bú đến 15 tháng thì cai sữa để đi làm lại, sau 1 tháng mình còn lại 2 trái chanh, mà chanh đã bị vắt nhá, đến bây giờ đã 6 tháng trôi qua mà chanh vẫn là chanh, lại còn nhão nhẹt, tự ti dễ sợ huhuhu
    Con bú đến 15 tháng thì mình không biết có tệ hơn không, nhưng như mình con bú 9 tháng hết sữa thì mình ngưng (nghe mẹ mình bảo hết sữa rồi mà cho con bú tiếp thì hư ngực), sau đó thấy ngực cũng teo thiệt (nói đúng hơn là héo í), nhưng một thời gian sau thì lại như cũ, có phần nở nang hơn xưa một chút. Nên mới 6 tháng thì chắc chưa về như cũ được thôi, bạn chờ thêm xem sao.

Còn vụ săn chắc thì đúng là không có đâu ợ. Nó mềm hơn trước.

À, ngay khi có bầu các mẹ cũng phải chịu khó mặc áo ngực nhé, nhất là các mẹ chửa ngực. Vì ngực lúc đó cũng đã to hơn bình thường rồi, nặng quá, cơ nào mà chịu nổi.
    Chẹp, thì không ký nữa!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 774 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

hic! vậy là mình cho con bú ko đúng cách rồi! chưa cai sữa mà tan nát cái vòng 1 rồi! xã nhà an ủi là từ đầu nó đã ko đẹp rồi nên ko vấn đề gì đâu...(đểu quá)... huhuhuuhu bảo sao các cơ sở thẩm mĩ nâng ngực đắt hàng, mình cũng có ý định ý...hic...
    XRdP2gNXRdPp7
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi loveisblue0410 Xem bài viết
    Em thấy điều này đúng với những ng ngực bánh dày(như iem hì hì) còn ngực mướt thì khóc thét...Thầy giáo em từng nói người phụ nữ sau khi sinh & cho con bú thì mới phát triển các bộ phận toàn diện, chứ chưa sinh nở dù đẹp nhưng vẫn thiêu thiếu thứ gì đó.:Thinking:
    Mình cũng là dạng bánh dày đây, thời gian cho con bú cực chăm mặc áo lót, cho con bú cũng nâng cao chứ không đặt thấp để bị kéo xuống.
    Kết quả tuy đến mức chảy xệ nhưng thực sự thì so với hồi con gái thì chạy dài, làm sao còn mơ là nảy nở hơn và săn chắc hơn. :Crying::Crying::Crying:
    • 28 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Vấn đề quan trọng ko kém (so với cung cấp kháng thể cho con nhờ bú sữa mẹ) đó là lợi ích của mẹ :giảm nguy cơ ung thư 1 số thứ trên người mẹ!! Cái này từ đầu topic đến giờ hình như ko ai nhắc đến nhỉ!? Mình nghĩ đây mới nên là lý do để những người có thể cho con bú mà ko muốn cho con bú nên cân nhắc. Còn thì (hầu hết) mẹ nào mà chả yêu con!
    • 1,173 Bài viết

• 1,254 Được cảm ơn

Mình cũng đang cho đứa thứ 2 bú không tin là sẻ đẹp hơn vì qua tập 1 thấy thảm hại rồi, ko biết xong tập 2 thế nào đây
    Sẻ mãi không thay đôỉ: 1 Chồng 2 Con 3 Lầu 4 Bánh:Smiling:
    • 223 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

hix... ngực em lúc trước còn đỡ hơn giờ, giờ cho con bú xong nó bị teo nhỏ lại hơn trước.... Làm sao giờ.. huhuhu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 830 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

hihi, đọc topic này vui quá, con em 13 tháng rồi vẫn bú mẹ, mẹ thì ít sữa hơn nhưng vẫn thích cảm giác tối khi đi ngủ con cứ "mẹ mẹ" đi tìm ti mà rúc, thương lắm cơ.
    Rồi sau này con hết bú thì ko biết xấu đẹp thế nào đây,hihi, vì còn tập 2 cơ mà, chưa thấy chồng lên tiếng , hihi, cứ cho con bú đã
    • 2,510 Bài viết

• 2,852 Được cảm ơn

Mình 1 chanh 1 bưởi nhưng chả sợ, vẫn yêu cái miệng chúm chím xinh xinh mút chùn chụt của con, mẹ chưa kịp kéo ti ra đã nằm ngoan, mắt nhắm miệng há ra đớp đớp, thương ghê cơ.
    Fxy1p8 RpT0p8
    NB: 3,5kg, 1 month: 4,5, - 3m14d: 6,5kg
    - 3m27d: biết lẫy
    - 5ms: 6,8kg dài:66cm, đang trườn lùi :Laughing::Laughing::Laughing:
    - 6ms: 7,3kg, dài 70cm. Đã quỳ gối nhưng chưa biết bò, chỉ lao về phía trc phi ngựa, cắm mặt xuống đệm :Applause::Applause::Applause:
    - 8ms: 7,7kg, 73cm. tự bám cũi, ghế... đứng dậy. Ê a mỗi khi mẹ hát, múa, vẫy tay, mặt xấu... Chưa biết ngồi bô
    - 9ms: 8,3 kg, 75cm. Tự đứng lên tênh tênh khoảng 1 phút, lười ăn :Worried::Worried::Worried:
    - 13m9d: ngã 16 bậc cầu thang
    - 15ms: 10,2kg

m8OMp7 :Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,366 Bài viết

• 1,312 Được cảm ơn

Mỗi ng 1 quan điểm, cãi nhau làm j hở các mẹ...ngta đã khác mình từ trong suy nghĩ thì làm sao đánh giá dựa trên suy nghĩ của mình đc
    Em đang cho bú đây, nhiều sữa lắm, định bú đến 1t rồi cai nhưng bị mọi ng chửi te tue vì "độc ác" có sữa mà ko cho bú...Con e từ bé chả uống sữa ngoài nhá, mẹ nghỉ làm hẳn 6th tình nguyện phục vụ con mọi lúc mọi nơi, 6th tiếp theo đi làm vẫn phóng về buổi trưa hầu ti con. Thế mà khi nhắc đến cai sữa dù 1t vẫn bi chửi là " độc ác"
    Thiết nghĩ sữa càng về sau càng loãng thì cai rồi tập cho con ăn sữa ngaòi cho nhiều chất, mẹ tiện đi làm ko pải phóng đi phóng về vất vả, đc nghỉ ngơi thêm...thế mà cứ như kiểu mình nhẫn tâm lắm ý...:Sad:
    ......"Phụ nữ muốn thắng là phải biết thua"......
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,366 Bài viết

• 1,312 Được cảm ơn

Trộm vía con e khỏe mạnh, lên cân tốt. Mẹ thì ngon nghẻ cân nặng vừa vặn, eo ót phết :Laughing:
    cơ mà nỗi niềm " xin đc cai sữa" đến giờ vẫn nan giải....:Worried:
    ......"Phụ nữ muốn thắng là phải biết thua"......
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 487 Bài viết

• 1,533 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi habaolinh Xem bài viết
    Em đang cho bú đây, nhiều sữa lắm, định bú đến 1t rồi cai nhưng bị mọi ng chửi te tue vì "độc ác" có sữa mà ko cho bú...:
    Nhà chị vui nhỉ Chị có nhiều sữa cho con bú hoàn toàn 6 tháng đầu là may mắn lắm. Nhưng quá 1 tuổi mà vẫn bú mẹ thì lại thành hại con. Vì au 6 tháng đầu thì sữa mẹ đã giàm bớt dinh dưỡng, không cung cấp đủ dinh dưỡng cho trẻ, trẻ bắt đầu cần nhiều nguồn thức ăn khác.

Kiểu đấy thì chỉ có nước mua sách hoặc nhờ bác sĩ nói chuyện khuyên giải thì mới ép phê với "mọi người" ấy. Chứ cứ im im sợ bị hiểu lầm rồi vẫn cho trẻ bú sữa không đủ dinh dưỡng thì chỉ tổ thiệt con mình, chị nhỉ
    "Láng giềng khốn nạn
    Cướp đất lâu dài
    Lấn biển toàn diện
    Thôn tính tương lai"

Nói không với Hồ Cẩm Đào
    Tẩy chay Made in China
    • 617 Bài viết

• 436 Được cảm ơn

Mình đây đẻ thường cả 3 lần và cả 3 lần đều cho con bú mẹ. Yêu lắm cái cảm giác con tìm ti mẹ, yêu lắm cái miệng chúm chím xinh xinh mút chùn chụt, đôi mắt đen tròn ngước lên nhìn mẹ, cái tay tí hon xoa xoa bầu ti còn lại. Để có được các cảm giác vậy chấp nhận xấu. Vì con sẽ chịu xấu. Yêu con nhất trên đời.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 309 Bài viết

• 197 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Buratino_ Xem bài viết
    Mình chả muốn tranh cãi vấn đề này làm gì, vì nó cũng tương tự như khi các mẹ tranh cãi xem đẻ mổ (có chủ định nhé chứ k phải do bắt buộc) or đẻ thường ấy mà. Các mẹ cứ vào topic đấy mà xem, một số mẹ đẻ thường thì tự hào vì mình được hy sinh cho con, đc trải qua cảm giác mang nặng đẻ đau, bla bla và chỉ trích các mẹ chọn đẻ mổ là thế nọ thế kia, còn tớ thì tớ cứ chọn đẻ mổ đấy vì sức chịu đựng của mình kém. Cứ theo cái quan niệm của các mẹ thì tớ là 1 đứa ích kỷ vì tớ bao g cũng nghĩ cho bản thân trc đã, phải lo cho bản thân tốt thì mới có thể lo cho người khác đc. Thế nhé!:Talktothe
    Không đánh đồng 2 việc này với nhau được đâu bạn ơi, bạn nói phải chọn đẻ mổ vì sức chịu đựng của bạn kém, điều này thì ai cũng nghĩ giống bạn thôi, k thể cố khi mình chỉ có thể cố được đến thế. Nhưng chuyện cho con bú thì khác chứ, mỗi người có 1 lựa chọn cho bản thân mình, nếu bạn lựa chọn k cho con bú vì sợ xấu thì là bạn đã nghĩ đến bản thân mình trên cả con rồi, đó là điều mà mọi người muốn nói thôi.
    Bởi các bà mẹ ở đây khi cho con bú thì đều biết là sẽ k đẹp nhưng vẫn phải đặt con lên hàng đầu.
    Và sữa mẹ con có thể k to béo được như con bạn ăn sữa ngoài nhưng nó tốt hơn rất nhiều cho thể chất của các bé bây h và sau này mà.
    6YA2p7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,074 Bài viết

• 4,301 Được cảm ơn

Túm lại là đẹp hơn về nghĩa bóng thì có (chắc chắn ấy chứ nhỉ) chứ bảo đầy đặn hơn thì lấy đâu ra? Có điều, vì tương lai con em chúng ta thì cứ tiến hành thôi. Các bạn bú mẹ hoàn toàn 6 tháng đầu và thời gian lâu, tuy rằng có " còi còi, doi doi" nhỏ con hơn các bạn ăn sữa công thức tí nhưng trộm vía sức đề kháng tốt, đặc biệt là đối với các bệnh dạng dịch như thủy đậu, sốt vi rút, .... (Cái kết luận này hơi có tính cá nhân và trên phạm vi điều tra hẹp nhé (tính tổng khoảng vài chục bé đang ở độ tuổi 4-6) - không các mẹ lại ném đá em bẩu em chụp mũ thì toi!)
    • 280 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

trời ơi, em sinh xong la tắt sữa, mãi đến 2 tuần sau mới có, đã vậy con bú được 3 tuần, mất sữa tiếp...chán...giờ con không thèm bú mẹ luôn, hic, ..muốn con bú lắm nhưng con không chịu ngậm luôn . nó khoái cái bình hơn... bùn quá.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 172 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Ủa kỳ vậy ta ? Nhà tớ Mẹ đẻ 4 đứa ( đứa nào cũng bú mẹ ) mà ngực Mẹ tớ đẹp lắm, có một chị bạn quen cũng đẻ 4 đứa ( bú mẹ luôn ) và ngực chị vẫn đẹp, lại còn to hơn lúc chưa có con, càng cho con bú ngực càng to,cai sữa rồi vẫn to và tròn. Chỉ có điều là Mẹ tớ lúc có thai, lúc cho con bú thì luôn luôn mặc áo lót ( loại có gọng bình thường ), chị kia chắc cũng thế hehe. Ai muốn biết chị kia là ai tớ chỉ cho mà mục sở thị (phụ nữ chắc được sờ tận tay để for sure là hàng xịn ) :Laughing:
    Còn nữa, nhỏ bạn tớ đẻ 2 đứa, ngực càng ngàng càng to. Đến mức nàng muốn đi thẩm mỹ cho nhỏ lại :Sick:
    • 280 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

hic, em sinh mo , sinh xong không có giọt sữa nào mãi đến 2 tuần sau mới có sữa, con bú được chừng 3 tuần thì bệnh và mất sữa, hic... hết bênh j thì con em cũng không bú luôn, buồn quá, em muốn cho con bú me mà con không bú, đẹp xấu không thành vấn đề miễn là con khỏe mạnh, giờ con 4 tháng tuổi rồi có mẹ nào biết cách làm co sữa lại không bày em với... Tội nghiệp 2 thiên thần nhỏ...
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4