TIN TÀI TRỢ.

Người mẹ cho con bú sẽ đẹp hơn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.26K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,287 Bài viết

• 6,074 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhatHuyen Xem bài viết
    Huhu còn đâu "căng, tròn, mịn" như xưa nữa, giờ chỉ thấy "teo, nhẽo, tẹt" thôi :Crying:

Chồng mình bảo thế, mình chỉ vào cu con bảo đây, căng tròn mịn chuyển sang đây hết roài
    Hy sinh đời bố , củng cố đời con :RaisedEye
    Ms. Dung - khanh.vy 0902.193 880.

Dù ngày nắng hay ngày mưa.... vẫn yêu em như ngày xưa !
    fN7dp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 322 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NhatHuyen Xem bài viết
    Huhu còn đâu "căng, tròn, mịn" như xưa nữa, giờ chỉ thấy "teo, nhẽo, tẹt" thôi :Crying:

Chồng mình bảo thế, mình chỉ vào cu con bảo đây, căng tròn mịn chuyển sang đây hết roài

Thế lần sau bạn cứ cười tươi mà bảo rằng muốn có " căng, tròn, mịn" thì nó phỉa tỉ lệ thuận với "to, dài, nạc" chứ :Laughing:
    Đừng buồn, đừng làm anh mệt mỏi nữa em yêu
    Bằng những câu hỏi thăm triền miên em vẫn nhắc
    Ừ, anh hiểu… em quan tâm đến anh nhiều nhất
    Nhưng xin hãy để anh tập trung suy nghĩ được không em?
    - Anh vội vã chạy theo đời, em lại chạy theo anh
    Khoảng cách cứ dài ra vì em đuối sức
    ....
    Yêu dấu của em ơi, đừng nói nữa, em biết rồi:
    Suốt một đời này anh quá bận để yêu em!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,905 Bài viết

• 1,553 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Con em gần 17 tháng vẫn ti mẹ đây. Mẹ thì có ốm lại như lúc chưa bầu nhưng cũng còn to vì phải ăn để có sữa, còn .... thì nó xấu, không thể săn chắc được, chỉ có ai cho bú sẽ thấy, nếu chỉ cho bú 6 tháng đầu thì may ra còn vớt vát. Hichic, xấu mà nhỏ hơn lúc chưa bầu, lúc bé chưa bú còn đầy được tí xíu, bú xong xẹp lép, sữa không còn nhiều, nhìn mà buồn. Nhưng con vẫn là nhất, mẹ hi sinh cho con đó là đương nhiên và mình tự hào đã cho con bú đến tận giờ này. Con nhờ sữa mẹ nên sức khỏe cũng tốt, mẹ lại đỡ tốn tiền sữa ngoài. Em sắp cai để bé đi trẻ, nghĩ mà thấy tội.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 4,287 Bài viết

• 6,074 Được cảm ơn

"Nạc" thì vứt. Phải có nhiều sụn kơ :Nottalkin: :Smug:
    Ms. Dung - khanh.vy 0902.193 880.

Dù ngày nắng hay ngày mưa.... vẫn yêu em như ngày xưa !
    fN7dp7
    • 322 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Gân chứ nhể :Thinking:
    ....
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,165 Bài viết

• 3,753 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hai đứa con mình đều nuôi bằng sữa mẹ đến 2 năm mới thôi đây.
    Quả thực lúc đang cho con bú thì đẹp mê tơi, căng tròn đầy sức sống, nhưng mà cai sữa xong thì khá là chán đấy. Tuy nhiên, hai em lê hoàn toàn có thể hồi phục sau 1 đến 2 năm, tất nhiên chẳng thể ngon lành như ngày nào đâu.
    Nhưng mình vẫn tự hào lắm: vì mình có thể nuôi được những 2 thiên thần thông minh, hóm hỉnh hoàn toàn bằng chính sữa của mình. Xã đi đâu cũng khoe: bú sữa mẹ mới được thế đấy (mặc dù chưa chắc đã phải thế hehe .. ) - Niềm vui này ko gì sánh bằng được cả.
    :Rose: Bàn tay tặng đóa hồng bao giờ cũng còn phảng phất mùi thơm:Rose:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 487 Bài viết

• 1,533 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonoko Xem bài viết
    Con em gần 17 tháng vẫn ti mẹ đây.
    17 tháng là vượt xa ngưỡng bỏ ti mẹ rồi chị ạ. Dinh dưỡng trong sữa lúc này cũng chẳng còn, chẳng tốt gì cho bé.
    "Láng giềng khốn nạn
    Cướp đất lâu dài
    Lấn biển toàn diện
    Thôn tính tương lai"

Nói không với Hồ Cẩm Đào
    Tẩy chay Made in China
    • 322 Bài viết

• 401 Được cảm ơn

Cho con bú đến 2 tuổi cơ mà, sao lại bảo k tốt gì cho bé
    ....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 949 Bài viết

• 2,663 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi me-mai Xem bài viết
    Có một số mẹ không đủ sữa, phải cho con bú bình, nhìn thương lắm.
    Thành ra ghét mấy mẹ mà sữa đầy đủ, nhưng không chịu cho con bú sữa mẹ, toàn là cho con bú bình vì sợ xấu.
    Mình ghét cái quan điểm này. Mỗi người có 1 cách chứ, miễn tốt cho con là đc, mình còn phải chăm lo cho con cả đời chứ đâu chỉ mỗi thời gian bú mớm là xong. Mình đang lên kế hoạch sinh em bé đây và cũng có ý định nuôi con bằng sữa ngoài, bà chị mình cũng thế và cháu mình lớn lên hoàn toàn khỏe mạnh, thậm chí còn khỏe hơn những đứa trẻ cùng lứa khác. Phụ nữ mà, bao giờ mà chả sợ xấu
    • 605 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

cho con bú là hạnh phúc của người mẹ , xấu mà hạnh phúc thì vẫn thích . hihi
    Đông qua rồi đến hẹn gặp Mùa Xuân !!!
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 4,147 Bài viết

• 24,512 Được cảm ơn

Mình đã nhỏ, cho con bú xong teo đi đâu hết. Ox cứ bảo vì con mà bố phải chịu thế này. Hehe
    • 2,075 Bài viết

• 6,148 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi _Buratino_ Xem bài viết
    Mình ghét cái quan điểm này. Mỗi người có 1 cách chứ, miễn tốt cho con là đc, mình còn phải chăm lo cho con cả đời chứ đâu chỉ mỗi thời gian bú mớm là xong. Mình đang lên kế hoạch sinh em bé đây và cũng có ý định nuôi con bằng sữa ngoài, bà chị mình cũng thế và cháu mình lớn lên hoàn toàn khỏe mạnh, thậm chí còn khỏe hơn những đứa trẻ cùng lứa khác. Phụ nữ mà, bao giờ mà chả sợ xấu
    Ôi, nói như bạn thì các cụ ngày xưa nuôi bằng nước cơm mà trẻ con có đứa nào làm sao đâu. Là mẹ thì phải dành những điều tốt nhất cho con chứ, sữa mẹ vừa là nguồn dinh dưỡng, nguồn kháng thể quý giá (cái này sữa công thức không có) vừa là tình yêu của mẹ dành cho con.
    Sợ xấu thì bạn nên thuê đẻ trọn gói, chứ tự đẻ thì cái ấy cũng rộng toang hoác ra chồng không thích đâu.
    Bài thơ đầu tiên của con gái 2 tuổi:
    Một...ba...chín...
    ăn bún...ăn trứng...ăn chuối...

Yêu ghê cơ
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,768 Bài viết

• 2,155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeuemchuot Xem bài viết
    Ôi, nói như bạn thì các cụ ngày xưa nuôi bằng nước cơm mà trẻ con có đứa nào làm sao đâu. Là mẹ thì phải dành những điều tốt nhất cho con chứ, sữa mẹ vừa là nguồn dinh dưỡng, nguồn kháng thể quý giá (cái này sữa công thức không có) vừa là tình yêu của mẹ dành cho con.
    Sợ xấu thì bạn nên thuê đẻ trọn gói, chứ tự đẻ thì cái ấy cũng rộng toang hoác ra chồng không thích đâu.
    Đanh đá nhể NHưng mà đúng:Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 487 Bài viết

• 1,533 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Buratino_ Xem bài viết
    Bác biết nói "miễn tốt cho con là được" mà không chịu động não hiều rằng sữa mẹ là tốt nhất, chả có cái sữa nào trên đời này bằng được sữa mẹ. Biết tốt cho con và lại trong khả năng của mình, nhưng không làm vì chỉ chăm chăm sợ xấu, thì làm bố mẹ chi cho cực thế? :Laughing:

Cực chẳng đã, mẹ không đủ sữa, hay vì lý do bất khả kháng mà không cho con bú sữa mẹ, thì mới phải dùng đến sữa bình. Có vào tình cảnh đó mới thấy xót xa, thương con mà chằng làm gì hơn được. Chứ ai đời làm mẹ mà không cho con bú sữa mẹ chỉ vì sợ xấu? Thế thì đẻ làm gì, mướn luôn đưa nào đẻ giùm. Lúc đấy khỏi mang bầu, khỏi lâm bồn, khỏi bú mớm... tha hồ mà giữ dáng :Battin ey:

Bác meyeuemchuot ở trên nói nghe chí phải :LoveStruc:
    "Láng giềng khốn nạn
    Cướp đất lâu dài
    Lấn biển toàn diện
    Thôn tính tương lai"

Nói không với Hồ Cẩm Đào
    Tẩy chay Made in China
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,842 Bài viết

• 26,551 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic hic...mình cũng trải nghiệm và cảm nhận: không hề đẹp như hồi xưa...

Nhưng mình lại không thấy việc cần thiết phải tẩm bổ quá mức khi cho con bú.
    Chỗ mình không những cho rằng sữa mẹ tốt nhất cho em bé mà còn khuyên nuôi con bằng sữa mẹ là cách hiệu quả nhất để hồi phục dáng
    Bao nhiêu cô ca sĩ, nghệ sỹ đẹp lên TV lấy vóc dáng lại rất nhanh nhưng họ toàn cho con bú bằng sữa Mẹ không thôi. Nghe nói cho con bú là một điều rất kỳ diệu, chính việc đứa trẻ bú kích thích rất nhiều hooc-môn, phản ứng của não giúp cơ thể hồi phục lại trạng thái như xưa nhất.

Mình cũng nuôi con bằng sữa mẹ hoàn toàn đến 1 tuổi đây( 2 đứa rồi, sắp có đứa thứ 3 hì hì..). Chẳng bao giờ ăn uống bồi bổ gì thêm, chủ yếu ăn cân bằng: đạm, tinh bột, vitamin, khoáng chất...từ thức ăn, trái cây thôi.
    Và các cô tư vấn dinh dưỡng luôn khuyên rằng không nên ăn nhiều chất béo. Sữa đậm đặc không phải là tốt, rất dễ gây tắc sữa.
    Mình và cả bạn bè xung quanh( hơn chục đứa) chẳng ai nuôi con bằng sữa mẹ mà mập béo hết á.
    Những ai đang cho con bú mà không giảm cân tí nào mình nghĩ là cần điều chỉnh lại chế độ ăn uống
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,515 Bài viết

• 1,548 Được cảm ơn

phụ nữ việt nam mấy người đã không cho con bú sữa mẹ,nhưng người đẹp vẫn đẹp,người xấu vẫn xấu.còn cho con bú khi cai sữa thì quả bưởi thành lê thành táo,mướp là chuyện không phải bàn cãi.hạn hữu mới có người giữ nguyên được hiện trạng ban đầu.nhưng vì con và cũng vì kinh tế xấu đẹp gì cũng cho con ti.hihi.............
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,638 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hÍC, vào topic mới biết là cho con bú thì vẫn nên mặc áo ngực. Phải công nhận trong khoản này em sai. Em chỉ đi làm thì mặc, còn về nhà là thả rông toàn bộ, tại nghĩ thứ nhất là tiện ( bất cứ lúc nào cũng sẵn sàng để cho con bú, dù con em nó chả thèm bú cho), thứ 2 là nó đỡ khó chịu ( con em ko chịu bú nên ngực hay tức sữa, lúc nào cũng căng sữa), thứ 3 là nghĩ mặc áo ngực nó bí ko tốt, dễ mất vệ sinh đầu ti nọ kia,... nên em toàn thả rông. Thảo nào mà giờ như mướp.
    Bình thừong, bà mẹ cho con bú, bao giờ cũng nghĩ, phải ăn nhiều, ăn lắm để có sữa cho con, nên kiểu gì cũng béo quay.==> làm mẹ xấu kinh khủng.
    Anyway, chả ai có sữa mà dại dột ko cho con bú cả, các mẹ nhỉ? Xấu hay đẹp ko quay trọng.
    Uparp7
    • 2,479 Bài viết

• 5,038 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn làm bài báo này chắc là mọt sách chứ chả hiểu j về thực tế cả. Cho con bú chẳng có j đẹp hơn cả. Nhưng đẹp xấu gì cũng cho bú.
    • 949 Bài viết

• 2,663 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chả muốn tranh cãi vấn đề này làm gì, vì nó cũng tương tự như khi các mẹ tranh cãi xem đẻ mổ (có chủ định nhé chứ k phải do bắt buộc) or đẻ thường ấy mà. Các mẹ cứ vào topic đấy mà xem, một số mẹ đẻ thường thì tự hào vì mình được hy sinh cho con, đc trải qua cảm giác mang nặng đẻ đau, bla bla và chỉ trích các mẹ chọn đẻ mổ là thế nọ thế kia, còn tớ thì tớ cứ chọn đẻ mổ đấy vì sức chịu đựng của mình kém. Cứ theo cái quan niệm của các mẹ thì tớ là 1 đứa ích kỷ vì tớ bao g cũng nghĩ cho bản thân trc đã, phải lo cho bản thân tốt thì mới có thể lo cho người khác đc. Thế nhé!:Talktothe
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 322 Bài viết

• 852 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    quyê[ts địnhQUOTE=_Buratino_;19715882]Mình ghét cái quan điểm này. Mỗi người có 1 cách chứ, miễn tốt cho con là đc, mình còn phải chăm lo cho con cả đời chứ đâu chỉ mỗi thời gian bú mớm là xong. Mình đang lên kế hoạch sinh em bé đây và cũng có ý định nuôi con bằng sữa ngoài, bà chị mình cũng thế và cháu mình lớn lên hoàn toàn khỏe mạnh, thậm chí còn khỏe hơn những đứa trẻ cùng lứa khác. Phụ nữ mà, bao giờ mà chả sợ xấu[/QUOTE]
    Mỗi người có sự lựa chọn khác nhau nhưng vẫn mong các mẹ có suy nghĩ giống mẹ này chỉ là số ít bởi vì ngoài những lợi ích về dinh dưỡng,sức đề kháng..cho con thì bú sữa mẹ cũng là một cách tạo thêm sự gắn bó giữa mẹ và con,mang đến cho đứa trẻ sự yêu thương,chăm sóc tuyệt đối.Mẹ nào không có sữa cho con hoặc hoàn cảnh đặc biệt thì đành chịu nhưng ai có mà từ bỏ nó thì nên tìm hiểu kĩ hơn và suy nghĩ lại biết đâu sẽ thay đổi :Smiling:
    Aloha
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4