TIN TÀI TRỢ.

Ngực "khủng" đang biến chân dài thành... "trò hề"

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 79 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 15,982 Bài viết

• 33,083 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018
    Ngực "khủng" đang biến chân dài thành... "trò hề"

Trong một show thời trang, khi cô người mẫu có tiếng xoay mình, vòng 1 quá khổ rung bần bật. Vậy là thay vì ngắm trang phục, khán giả nhất loạt dồn sự chú ý đến đôi gò bồng đảo bất thường ấy.

Trong làng người mẫu hiện nay, phần lớn người đẹp đều dính "nghi án" dao kéo vòng một. Cơn bão "chỉnh sửa" này hiện nay tràn lan đến nỗi, cứ thấy ai có khuôn ngực nảy nở, người ta đều nghĩ đã qua đại tu. Trong khi đó, người trong nghề chỉ biết lắc đầu vì sự thiếu hiểu biết, thiếu chuyên nghiệp của người mẫu. Còn các nhà thiết kế khẳng định, chưa bao giờ họ gây áp lực buộc người mẫu phải nâng cấp vòng một khi trình diễn trang phục của mình.

Trào lưu?

7
    Nhiều người mẫu đã chỉnh sửa một phần thân thể một cách không phù hợp.

Nhà thiết kế Minh Hạnh khẳng định, các nhà tạo mẫu chưa bao giờ tạo áp lực cho người mẫu, rằng họ phải có vòng một đạt số đo này, số đo kia thì mới vừa được trang phục. Bà Hạnh nói: "Đó hoàn toàn là sở thích cá nhân".

Chung quan điểm, nhà tạo mẫu Cao Minh Tiến cho rằng, từ việc hình thành suy nghĩ, đến hành động "tôn tạo" ngực là tùy quan điểm mỗi người. “Tôi thấy không nhất thiết phải ‘nâng cấp vòng một”, nhưng có những người quá phẳng thì cũng có thể làm mình đẹp hơn chút ít, nhưng vừa phải thôi. Một số người còn có suy nghĩ là cùng một công làm, làm nổi hẳn đi cho khỏi phí công, do đó trông rất phản cảm".

Bởi vậy, bà Minh Hạnh cho rằng nâng cấp vòng một thực ra chỉ là trào lưu không hợp tình hợp lý vì không ai đòi hỏi người mẫu phải có ba vòng đo chuẩn như hoa hậu. Điều này cho thấy, người mẫu chưa thực sự hiểu công việc của mình. Theo nhà thiết kế này, yêu cầu cao nhất đối với người mẫu là phải biết thể hiện những điều mà các nhà thiết kế đòi hỏi.

“Tất nhiên cũng phải có những yêu cầu nhất định về hình thể, nhưng không nhất thiết phải nâng cấp vòng nào đó. Điều này dẫn đến tình trạng: trong cấu trúc cơ thể con người khi trời sinh ra đã có sự cân đối, mặc dù sự cân đối này có thể tạo nên đẹp hoặc không đẹp nhưng sự cân đối đó rất cần thiết, nó mang tính tự nhiên. Nếu một người nào đó nâng cấp quá hơn so với yêu cầu của cơ thể, thì khi mặc một bộ đồ sẽ khiến trang phục xấu đi", bà Hạnh thẳng thắn.

“Chỉ là một trò hề!”

Giám đốc một công ty người mẫu chỉ biết kêu trời trước “đại dịch này” vì nhận thức “rất hạn chế” của người mẫu. Theo bà, trên thế giới, nghề người mẫu phân chia rất rõ, nếu là người mẫu chuyên bikini, đồ lót thì mới cần bộ ngực đẹp, mông nở, còn người mẫu catwalk thì không cần thiết, thậm chí, ngực của họ còn “lép kẹp”. Bà cho rằng, có lẽ các người mẫu mải làm đẹp quá nên không bao giờ “để mắt” đến kênh truyền hình Fashion TV hiện đã rất phổ biến ở Việt Nam. Bà dùng từ “trò hề” để nhằm vào các chân dài khi trình diễn chỉ chăm chắm khoe vòng một sau khi đã dao kéo.

Như vậy, điều quan trọng không phải là vòng một nhỏ hay lớn, mà quan trọng người mẫu xác định biểu diễn loại hình thời trang nào. Vì không hiểu biết rõ điều đó, nên các người mẫu chỉnh sửa bản thân một cách không phù hợp.

Nhà thiết kế Cao Minh Tiến cho biết, với các thiết kế của mình, chỉ cần những người mẫu vòng một vừa phải là đã rất phù hợp. “Thiết kế size trang phục bán cho người mặc bình thường nên tôi không có nhu cầu chọn người mẫu có vòng một quá to. Khách hàng của tôi không phải ai cũng có vòng một nảy nở như một số người mẫu đã “tút tát”, vì vậy, nếu tôi thực hiện một bộ sưu tập mà chọn người mẫu ngực lớn, khách hàng nhìn vào rồi nghĩ: “Cô này ngực lớn mới mặc được, chứ mình làm sao mặc được!" như vậy là bất lợi cho tôi”, anh chia sẻ.

Còn NTK Thuận Việt cho biết khi thiết kế trang phục, anh không bao giờ yêu cầu người mẫu phải có vòng một nảy nở, vì áo dài tương đối kín đáo. Điều quan trọng hơn cả, theo Thuận Việt, là người mẫu có truyền tải được ý tưởng của bộ trang phục hay không.

Theo Đức Tân
    Đất Việt

http://tintuconline.com.vn/vn/vanhoa/486703/index.html
    "Người Phụ Nữ và bông hoa là hai kỳ công tuyệt vời của Thượng Đế. Tuy nhiên bông hoa là kỳ công tuyệt vời hơn vì…nó không biết nói"
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,996 Bài viết

• 1,926 Được cảm ơn

Hôm trước đọc bài báo ở đâu đó không nhớ, thấy viết rằng ca sĩ Shakira chia tay bạn trai cũ là vì anh này muốn cô ấy nâng ngực nhưng cô ấy không thích. Bảo rằng thân hình cô ấy nhỏ nhắn, ngoài ra các bài hát của cô ấy thường có rất nhiều vũ đạo, nên ngực to không hợp. Chẳng bù cho bạn Elly nhà mình nhỉ? Người nhỏ nhắn nhưng vòng 1 thì to phạc.
    Chả muốn kí nữa vì kí lần nào cũng bị báo vi phạm
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,165 Bài viết

• 3,759 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bây giờ đi dâu cũng thấy các em khoe ngực. Nhàm... thích nhìn những bộ ngực giấu kín trong áo
    :Rose: Bàn tay tặng đóa hồng bao giờ cũng còn phảng phất mùi thơm:Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,392 Bài viết

• 9,524 Được cảm ơn

Xã hội đang khoái mấy trò hề này mới chết chứ.
    “Tình Yêu” có 7 chữ thì “Phản Bội” cũng 7 chữ.
    “Sự Thật” có 6 chữ thì “Dối Trá” cũng vậy.
    “Bạn Bè” có 5 chữ thì thì “Kẻ Thù” cũng thế
    “Cười” có 4 chữ thì “Khóc” cũng không thua
    “Yêu” có 3 chữ thì thì “Hận” cũng có bấy nhiêu.
    Phải chấp nhận thôi vì cuộc đời luôn có 2 mặt của nó.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,549 Bài viết

• 8,361 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    BÂy giờ cứ nhìn mấy cái "bịch silicon" trên người mấy người mẫu là phát ói. MẤy em thủy top, elly tối ngày thấy khoe ngực mà nhìn cái kiểu pose ảnh cũng đủ biết là chơi trò biến trái cam thành trái bưởi rồi. Nhưng cũng công nhận bưởi của mấy em thủy top, elly ngoài đời cũng to thật nhưng không cân xứng với thân hình. Nhìn muốn chóng mặt. Mà công nhận nhờ mấy trái bưởi giả mà mấy e trở nên nổi tiếng mời đóng phim, MC.. Ko hiểu tại sao đợt HTV Adward vừa rồi lại mời Elly làm MC trrong khi MC của HTV thì đầy ra đó. Chắc định gây xi cang dan đây mà. Riêng mình, gượng mặt của thủy top con hơi dễ thương chứ mặt Elly nhìn mập ú, nhìn xong mắc ói.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,182 Bài viết

• 2,753 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhthuongthoi774 Xem bài viết
    Xã hội đang khoái mấy trò hề này mới chết chứ.
    đúng thật,
    toàn thứ vớ vẩn, qua cái lều báo vớ vẩn, lăng xê thành một trào lưu vớ vẩn,
    xã hội đúng là lắm thứ vớ vẩn!:Laughing:
    • 1,984 Bài viết

• 1,719 Được cảm ơn

Cái này tội của các ông trong thời đại Internet bùng nổ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,007 Bài viết

• 11,887 Được cảm ơn

Không biết mấy ông nhìn ngực khủng riết có ngán không chứ hồi đầu mình thấy ai khoe ngực khủng mình cũng thích lắm, sau này nhìn thấy ai ngực khủng như Elly Trần gì đó mình cảm thấy "ngán" trông em ấy không khác gì những diễn viên phim sex.
    • 2,177 Bài viết

• 2,914 Được cảm ơn

Ai mà chả biết giá sữa ở VN là đắt nhất thế giới, nên anh nào lấy vợ cũng chăm chăm xem em nào có vòng ngực khủng, hy vọng nhiều sữa mà sau này đỡ tiền cho con lẫn cho .....bố! Thế nên ở VN vòng một cũng lên ngôi quá, mà hàng giả mới chết. Vòng một to mà sữa thì vẫn không có - Thế nên sữa đắt vẫn đắt!:Sigh:
    • 452 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

của đáng tội anh nào nhìn thấy mấy mấy em to to vẫn sướng ,nêm em nào cũng muốn của mình to để thu hút nhiều anh
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,366 Bài viết

• 1,317 Được cảm ơn

Báo chí đói tin nên toàn lá cải, cứ thấy cô nào khoe ngực là giật tít ầm ầm...nhảm nhí, chả có cái vị j :cool:
    ......"Phụ nữ muốn thắng là phải biết thua"......
    • 2,707 Bài viết

• 4,800 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuki_on_sahara Xem bài viết
    Hôm trước đọc bài báo ở đâu đó không nhớ, thấy viết rằng ca sĩ Shakira chia tay bạn trai cũ là vì anh này muốn cô ấy nâng ngực nhưng cô ấy không thích. Bảo rằng thân hình cô ấy nhỏ nhắn, ngoài ra các bài hát của cô ấy thường có rất nhiều vũ đạo, nên ngực to không hợp. Chẳng bù cho bạn Elly nhà mình nhỉ? Người nhỏ nhắn nhưng vòng 1 thì to phạc.
    Hehe, thích Shakira nên thích luôn cả Pique hay ngược lại thế :Battin ey:
    Bi ơi Bi, mau lớn nhanh :X
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 821 Bài viết

• 575 Được cảm ơn

nâng cấp v1 đâu c hỉ cho công việc , cho ng yêu mừ ??
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,264 Bài viết

• 3,385 Được cảm ơn

Chạy theo trào lưu mới sau này về già mới biết thế nào là khổ, em vẫn thích vẻ đẹp tự nhiên hơn.
    You give to make a life.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,674 Bài viết

• 4,655 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Người Việt mình nhỏ nhắn, mà vòng 1 to kinh khủng trong ko ăn nhập gì hết

Mình có quen 1 cô, vóc dáng đẹp như con gái dù đã có chồng và 2 đứa con...Sau khi chồng bỏ cô này làm cuộc đại tu, trong đó có sửa vòng 1...Nhìn cái vòng 1 to, tròn, ko được cân xứng gì, nhìn phát mà chán
    • 3,996 Bài viết

• 1,926 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lady_in_black Xem bài viết
    Hehe, thích Shakira nên thích luôn cả Pique hay ngược lại thế :Battin ey:
    Em mê zai đẹp nên thích Pique. Thích Shakira từ hồi World Cup 2006 hát Hips don't lie nên thích cả cặp. :Silly: . Mấy nay xã ghét vì để hình Pique làm Desktop Background. )
    Là phụ nữ nhưng em thấy nữ ngực to cứ...nặng nề thế nào ấy (chắc bị ảnh hưởng bởi những bộ phim nước ngoài có những bà vú nuôi to béo )
    Chả muốn kí nữa vì kí lần nào cũng bị báo vi phạm
    • 2,707 Bài viết

• 4,800 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuki_on_sahara Xem bài viết
    Em mê zai đẹp nên thích Pique. Thích Shakira từ hồi World Cup 2006 hát Hips don't lie nên thích cả cặp. :Silly: . Mấy nay xã ghét vì để hình Pique làm Desktop Background. )
    Là phụ nữ nhưng em thấy nữ ngực to cứ...nặng nề thế nào ấy (chắc bị ảnh hưởng bởi những bộ phim nước ngoài có những bà vú nuôi to béo )
    Thế mẹ nó cũng là culé à :Battin ey:
    Bi ơi Bi, mau lớn nhanh :X
    • 3,482 Bài viết

• 1,761 Được cảm ơn

Ôí ,thế này mẹ nào chả may có V1 to to thì về nhớ mua vải quấn chặt cho phẳng lỳ nhá.Không có ngày bị mang ra máy chém.
    Nguyện ước..........sức khỏe.........mãi mãi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,345 Bài viết

• 1,717 Được cảm ơn

ngực của mấy chị mặc sơ mi trắng đóng thùng với váy công sở là tuyệt nhất. Chả biết bên trong tròn hay méo to hay bé nhưng nhìn là có cảm tình thôi rồi....
    ...hanhngodn.....
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,814 Bài viết

• 4,464 Được cảm ơn

Khổ nỗi mấy cô người mẫu nhà mình ngực to hơn cái đầu nên đâu phải ai cũng hiểu biết như những nhà thiết kế và quan trọng hơn là càng ko biết mình là trò hề, cứ tưởng như vậy mới ngon! Thế có chết ko chứ lị!
    WE LOVE BA BÍCH
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4