TIN TÀI TRỢ.

Ngọc Trinh bị chê nói tiếng Anh dở tệ khi chụp ảnh nội y

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.48K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10,333 Bài viết

• 5,340 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mặc dù chỉ giới thiệu tên của mình bằng Tiếng Anh nhưng Ngọc Trinh vẫn nhận phải nhiều "gạch đá" từ cư dân mạng.

Mới đây, những hình ảnh của Ngọc Trinh trong bộ sưu tập nội y được đăng tải trên mạng khiến nhiều người xuýt xoa về vẻ đẹp hình thể của cô.

Sở hữu số đo 3 vòng là 87-56-90 cùng làn da trắng nõn nà, khả năng tạo dáng linh hoạt, Ngọc Trinh vẫn luôn xứng đáng là nữ hoàng nội y ở thời điểm hiện tại.

Mặc dù còn nhận nhiều tranh cãi về nhan sắc nhưng chắc chắn rằng trong thời điểm hiện tại khó mỹ nhân nào có thể cạnh tranh với Ngọc Trinh ở những shot hình bikini.

Thậm chí, nhiều ý kiến cho rằng Ngọc Trinh sexy đến từng centimet.

Cùng với những hình ảnh hậu trường nóng bỏng, một đoạn clip khi chụp ảnh của Ngọc Trinh cũng được đăng tải trên mạng. Nếu như thân hình của Ngọc Trinh nhận được nhiều lời khen ngợi thì lời giới thiệu tên bằng tiếng Anh của cô lại nhận phải nhiều ý kiến chê bai của cư dân mạng.

Xuất hiện trong clip hậu trường chụp ảnh nội y, Ngọc Trinh đã thể hiện khả năng nói tiếng Anh bằng cách giới thiệu tên và nói ngắn gọn một vài chữ.

Nhiều cư dân mạng cho rằng dù chỉ giới thiệu tên của mình thôi cũng đủ thấy Ngọc Trinh phát âm tiếng Anh dở tệ.

Tuy nhiên, một số ý kiến khác lại cho rằng Ngọc Trinh vô cùng đáng yêu khi phát âm tiếng Anh ngượng ngịu.
    Đây không phải là lần đầu tiên Ngọc Trinh gặp sự cố về câu chuyện tiếng Anh. Cách đây không lâu, Ngọc Trinh cũng từng bị cư dân mạng chê bai về một status viết tiếng Anh của mình.

Để minh họa cho bức ảnh gợi cảm của mình, Ngọc Trinh đã dùng một câu tiếng Anh khá quen thuộc. Tuy nhiên, Ngọc Trinh lại bị bóc mẽ khi viết sai một từ tiếng Anh cơ bản "everybody" thành "evrey body" trong dòng chú thích: "Good morning! Have a nice day, evrey body!"

Khá nhiều cư dân mạng đã nhận ra lỗi sai của cô rất nhanh chóng. Và một lần nữa, vì “bút sa gà chết”, Ngọc Trinh bị tiếng trình độ thấp mà ham khoe mẽ.

ngoc-trinh-bi-che-noi-tieng-anh-do-te-khi-chup-anh-noi-y

Ngọc Trinh từng bị chê bai trình độ thấp mà ham khoe mẽ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 227 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Èo mị....a..... Bảo sao người Việt mình nói tiếng Anh với người nước ngoài thì không ngại, mà ngại nói tiếng Anh với chính ngừoi Việt, vì sợ bị nhảy vào mồm mà chê bai.

Muôn đời é...o khá lên nổi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Huhaha
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 1,312 Bài viết

• 3,224 Được cảm ơn

Type nhầm thôi có nhiêu đó cũng thành bài báo, mệ cái tụi lều báo!

Gởi từ ứng dụng Webtretho của sammom
    • 1,876 Bài viết

• 11,665 Được cảm ơn

[QUOTE=Huhaha;33517550]Èo mị....a..... Bảo sao người Việt mình nói tiếng Anh với người nước ngoài thì không ngại, mà ngại nói tiếng Anh với chính ngừoi Việt, vì sợ bị nhảy vào mồm mà chê bai.

Muôn đời é...o khá lên nổi [URL='https://itunes.apple.com/us/app/web-tre-tho/id590216691?ls=1&mt=8']
    Đúng vậy sang nn mình nói sai tụi Tây kg bao giờ chê bai hay miệt thị ,tụi nó khuyến khích va lắng nghe vì biết là ngôn ngữ thứ 2 ,nhưng người Việt Nam! Mình chê ,ôi nói dở cũng đòi nói ,nen đa phầ khi ở Việt Nam! Khg dám nói vì sợ chê cuờ ,nên dù học ,biết chữ ,ngữ pháp nhưng khg biết nói luôn

Người Việt Nam! Nên. Bỏ chê những người nói kém thay vào đó khuyến khích họ mạnh dạn nói tiếng anh lúc nào có thể
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 279 Bài viết

• 1,105 Được cảm ơn

Tui chẳng biết ai chê tiếng anh của ẻm, chứ tui chắc là trong wtt này chả ai chê. Vì đơn giản là ai cũng biết ẻm không giỏi trong chuyện học hành, mà ẻm giỏi trong chuyên môn của ẻm
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 525 Bài viết

• 3,184 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đúng rùi, chừng nào có bải NT nói tiếng anh siêu thì đó mới là hot news. Chứ cái này có gì lạ đâu, chuyện bình thường mà. Mấy người đi học đàng hoàng tốt nghiệp chuyên ngày ngoại ngữ nói còn hổng ăn ai nói gì đến NT. Em này ngày càng xuống hen, phải chi em biết chừng mực chút để còn kiếm được một anh để cưới hỏi đàng hoàng phải ngon hông.
    bonnie
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 436 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

E này tiếng anh giỏi hay dở thì liên quan gì nhỉ??? Chỉ cần thổi kèn giỏi là ngon, đúng là bọn làm báo mang nhân cách con dog
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Gõ thì có thể nhầm, hoặc gõ nhanh quá nhảy chữ, cái đấy thông cảm được, nhiều khi mình gõ tiếng Việt còn sai chứ nói gì tiếng Anh, nhưng còn vụ nói tiếng Anh thì ko gì chối cãi được.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • m-l
      Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 724 Bài viết

• 720 Được cảm ơn

Uả,em nó có biêt đâu mà nói.
    ^^
    • 4 năm
    • 1,312 Bài viết

• 3,224 Được cảm ơn

Đại sứ du lịch LNK nói còn như tiếng bồi thì mong mỏi gì em này. Hồi mấy đợt nghe bảo quen ny người nước ngoài nên hay đi Sing học tiếng Anh. Cơ mà ko hiểu học cái gì mà nói tệ hơn mấy bé cấp 1 bây giờ. Nhưng nói đi cũng nói lại, có nhiều đứa bạn học chung cấp 3 bây giờ trả chữ lại cho thầy hết rồi nên nhiều chữ đơn giản mà vẫn ko biết, còn nói và nghe thì thôi miễn luôn
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,178 Được cảm ơn

Lỗi đánh máy, đánh lộn chữ e với chữ r thôi chứ gì đâu, tui cũng hay đánh lộn kiểu đó
    Mỗi tội truoc khi pot ko đọc lại.
    • 651 Bài viết

• 1,534 Được cảm ơn

Rảnh quá không có gì làm thì ngồi bới móc í mà xí, kể cả như qgia dùng tiếng Anh nhiều như Sing thì họ cũng đâu nói đc như ng bản ngữ, cũng vẫn đc chấp nhận mà.

Nhiều người bùn cười ghê, làm thì chưa làm đc, cứ chê trước.
    Đàn ông tốt không được để cho người phụ nữ mình yêu tranh đấu với kẻ thứ ba, mà phải tự giác đá văng cô ta.
    • 10,340 Bài viết

• 12,832 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thầy nào trò ấy. Thằng VKT cũng chuyên bày đặt viết stt tiếng Anh nhưng sai chính tả tè le... Lũ nhà quê đua đòi rởm rít
    Bạn nào quen giao diện cũ của f26 thì nhấn vào đây:
    https://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 37 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Biết vài từ để chém gió là may lắm rồi. Lấy đâu ra mà nói cho hay.