Ngọc Thúy bị em trai ruột chửi không thương tiếc?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.4K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 256 Bài viết

• 360 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Hài, chỉ vì tiền mà đánh mất hết tình nghĩa gia đình, thật là ngao ngán thay !
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 586 Bài viết

• 2,128 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mua_xuan_den Xem bài viết
    ... Mình ko bênh ai nhưng cảm giác NT mới là vì tiền mà tráo trở trắng đen.
    NT có đê tiện, bỉ ổi, tham lam, vô đạo thế nào thì cũng ko thể là cái cớ cho em trai ruột rủa xả trước bàn dân thiên hạ như thế được bạn ah.

Ngoài lề tí, chính vì xã hội bây giờ loạn và suy đồi quá nên những chuyện bình thường như anh cõng em đi học, bố cho con gan để cấy ghép lại thành "người tốt việc tốt" mà tung hô giời bể.
    • 221 Bài viết

• 532 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Gia đình này, cả vợ chồng An Thảo thối như nhau.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 165 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

giấy CA mời lên làm việc là thật mà phải không? Không biết có phải liên quan tới vụ Thảo tháng truớc lên FB rồi báo tố Thuý về VN để ám sát vc An-Thảo không? Giết nguời là tội nặng mà dám nói vậy thì cũng dễ bị kiện. Mà nếu bà Thuý không kiện vụ đó mà kiện vụ khác thì chắc rằng phải lớn hơn vụ đó. Tui nghĩ vậy vì CA mời Thảo lên làm việc truớc tiên thì có lẽ liên quan tới Thảo truớc tiên.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 221 Bài viết

• 532 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DiYen Xem bài viết
    giấy CA mời lên làm việc là thật mà phải không? Không biết có phải liên quan tới vụ Thảo tháng truớc lên FB rồi báo tố Thuý về VN để ám sát vc An-Thảo không? Giết nguời là tội nặng mà dám nói vậy thì cũng dễ bị kiện. Mà nếu bà Thuý không kiện vụ đó mà kiện vụ khác thì chắc rằng phải lớn hơn vụ đó. Tui nghĩ vậy vì CA mời Thảo lên làm việc truớc tiên thì có lẽ liên quan tới Thảo truớc tiên.
    Hehe, Ban DiYen lai nói đùa à. T về VN để cung N kiên vụ T đưa N 33 tỉ chứ .Tội vu khống mà con nữa em ấy hire các bài chủi An Thảo và lập nick ảo sang chửi FB của An để làm gì.."Ai là người mà đúng trong quãng thời gian “nó” đang ngụy trang bằng café, tiệc tùng ở VN thì 3 con người ấy bị kiện? Khán giả tự đoán nha. Đoán trúng, ngay lập tức sẽ hiểu vì sao 1 người có thói quen chửi rủa người khác trên facebook bao năm nay, bỗng dưng mấy tháng nay xóa, ẩn hết những bài chửi rủa, để tạo một facebook “trong sáng”, đối lập với facebook của Thảo An đầy rẫy những lời thóa mạ khiến fan của Thảo An bị kích động cũng lên tiếng bảo vệ bạn của họ, và mượn luôn đó làm 1 nội dung chính của đơn kiện: Tội tạo môi trường cho người khác phỉ báng mình! Đúng là thông minh có hạn, nhưng khốn nạn có thừa."
    Tui bị An già block nên không comment để chửi lão ấy là thằng đại ngu nên bị gái gạt tiền
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 603 Bài viết

• 5,485 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocthuy1278 Xem bài viết
    Hehe, Ban DiYen lai nói đùa à. T về VN để cung N kiên vụ T đưa N 33 tỉ chứ .Tội vu khống mà con nữa em ấy hire các bài chủi An Thảo và lập nick ảo sang chửi FB của An để làm gì.."Ai là người mà đúng trong quãng thời gian “nó” đang ngụy trang bằng café, tiệc tùng ở VN thì 3 con người ấy bị kiện? Khán giả tự đoán nha. Đoán trúng, ngay lập tức sẽ hiểu vì sao 1 người có thói quen chửi rủa người khác trên facebook bao năm nay, bỗng dưng mấy tháng nay xóa, ẩn hết những bài chửi rủa, để tạo một facebook “trong sáng”, đối lập với facebook của Thảo An đầy rẫy những lời thóa mạ khiến fan của Thảo An bị kích động cũng lên tiếng bảo vệ bạn của họ, và mượn luôn đó làm 1 nội dung chính của đơn kiện: Tội tạo môi trường cho người khác phỉ báng mình! Đúng là thông minh có hạn, nhưng khốn nạn có thừa."
    Tui bị An già block nên không comment để chửi lão ấy là thằng đại ngu nên bị gái gạt tiền
    Nói vậy NT đi kiện WTT về tội "tạo điều kiện cho chị em WTT phỉ bá ng Thú-y" luôn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 1autumnleaf; 07/04/2016 vào lúc 10:55 PM.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Gia đình này ăn ở hay thiệt, người này chửi người kia ko ai nhịn ail.
    • 5,698 Bài viết

• 19,300 Được cảm ơn

nhà này mất phúc. bố mẹ k hiểu dạy con kiểu gì mà con chửi mẹ, mẹ kiện con, em chửi chị. hay ho lắm sao còn bầy ra trên FB.
    tóm lại trách ông bố. làm trụ cột gia đình kiểu gì mà tiếng nói k có trọng lượng. vợ và con chửi nhau toán loạn.
    đừng nói tại bố k làm ra tiền nên con nó k sợ nhé. nhiều nhà mẹ buôn bán ra tiền nhưng bố có cái uy của bố.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của BambinoEmily
    • 1,809 Bài viết

• 11,136 Được cảm ơn

Tại vì các mẹ khg chứng kiến đó thoi ,nhiều nhà khi xua nghèo quá ,tự nhien có đồng tiền quá dễ và quá nhiều
    5'10 ngàn trong tay có khi con dễ trả nhau ,chứ vài tram ngàn nó khác à nha lòng tham nó trỗi dậy nen Mẹ Thuý chịu Ck trả Thuý 2 tr là tôi thấy phục đó
    Chứ toi nhin nhiều cảnh rồi ,vk ben này gửi tiền về Việt Nam! Mua nhà xe ,gửi tiền giữ giùm hoặc đầu tư chung cho ba mẹ ,chị e ,,cuối cùng mất hết ,anh chị e giật của nhau ,thậm chí đòi ba mẹ ,ba mẹ cũng khg trả đó
    Nên có câu "tiền bạc " đồng tiền nó bạc là vậy ,khi nghèo khó có khi thương yêu bao bọc nhau ,trung lưu cũng con đoàn kết ,nhưng khi quá giầu thì khác
    chuyện này có trách ,trách Thuý quá tham ,ngu bị Truòng dắt mũi thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 165 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

tui chỉ thấy từ Tết tới giờ Thuý có đã động gì tới đâu, còn 2 vc đó cách ngày là ra stt chửi các kiểu, lời lẽ thì thôi rồi. Ai nói khác đi đều bị nói là NT giả dạng. Hài vãi! Fan 2 bên tự nhiên chủi bới nhau loạn xạ. Mà fan khùng của Thuý thì bị cho chính là Thuý mới hài.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 221 Bài viết

• 532 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2016
    Trích dẫn Nguyên văn bởi DiYen Xem bài viết
    tui chỉ thấy từ Tết tới giờ Thuý có đã động gì tới đâu, còn 2 vc đó cách ngày là ra stt chửi các kiểu, lời lẽ thì thôi rồi. Ai nói khác đi đều bị nói là NT giả dạng. Hài vãi! Fan 2 bên tự nhiên chủi bới nhau loạn xạ. Mà fan khùng của Thuý thì bị cho chính là Thuý mới hài.
    Xem nhe
    Ai là người mà đúng trong quãng thời gian “nó” đang ngụy trang bằng café, tiệc tùng ở VN thì 3 con người ấy bị kiện? Khán giả tự đoán nha. Đoán trúng, ngay lập tức sẽ hiểu vì sao 1 người có thói quen chửi rủa người khác trên facebook bao năm nay, bỗng dưng mấy tháng nay xóa, ẩn hết những bài chửi rủa, để tạo một facebook “trong sáng”, đối lập với facebook của Thảo An đầy rẫy những lời thóa mạ khiến fan của Thảo An bị kích động cũng lên tiếng bảo vệ bạn của họ, và mượn luôn đó làm 1 nội dung chính của đơn kiện: Tội tạo môi trường cho người khác phỉ báng mình! Đúng là thông minh có hạn, nhưng khốn nạn có thừa."
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,109 Bài viết

• 17,174 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Nó hại ai mặc nó, kể cả mẹ mình. Bà là người thương yêu nó nhất, chăm chút cho nó từng miếng ăn giấc ngủ khi nó mới chào đời, vậy mà nó cũng đâu có tha.... Nhưng mẹ mình thì đã tuổi cao, sức yếu rồi, lẽ ra phải được an hưởng tuổi già, vậy mà cứ chưa lành vết thương này, nó lại cắn cho vết khác!!!! Khốn nạn thật!"
    Đọc cái đoạn này, nếu đúng là sự thực, thì "nó" cũng đáng bị chửi như vậy thôi. Đơn giản, vì "nó" đã ko còn coi bố mẹ, anh em là gia đình, ruột thịt, "nó" đã tự tách ra khỏi cư xử bình thường của đồng loại, và biến mình thành kẻ khác, thì ko thể đòi hỏi người ta vẫn phải đối xử với "nó" giống như người bình thường, chứ đừng nói ruột thịt.
    There is a will, there is a way
    __________________________________________________ ____________________________________________
    1/6/2012 - B2: 86cm; 12.5kg - B1:105cm; 17kg 1/6/2013 - B2: 91cm; 15kg - B1: 110cm; 19kg
    1/6/2014 - B2:100cm; 16kg - B1:120cm; 22kg 1/6/2015 - B2: 106cm; 17.5kg - B1: 123cm; 24kg
    15/8/2015-B2: 107cm; 17kg - B1:125cm; 28kg 1/2/2016 - B2: 111cm; 19kg - B1: 128 cm; 29kg
    1/6/2016 - B2: 116cm; 19.5kg - B1: 130cm; 30kg 1/11/2016 - B2: 118cm; 19.5kg - B1: 131cm; 32kg
    • 323 Bài viết

• 406 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocthuy1278 Xem bài viết
    Xem nhe
    Ai là người mà đúng trong quãng thời gian “nó” đang ngụy trang bằng café, tiệc tùng ở VN thì 3 con người ấy bị kiện? Khán giả tự đoán nha. Đoán trúng, ngay lập tức sẽ hiểu vì sao 1 người có thói quen chửi rủa người khác trên facebook bao năm nay, bỗng dưng mấy tháng nay xóa, ẩn hết những bài chửi rủa, để tạo một facebook “trong sáng”, đối lập với facebook của Thảo An đầy rẫy những lời thóa mạ khiến fan của Thảo An bị kích động cũng lên tiếng bảo vệ bạn của họ, và mượn luôn đó làm 1 nội dung chính của đơn kiện: Tội tạo môi trường cho người khác phỉ báng mình! Đúng là thông minh có hạn, nhưng khốn nạn có thừa."
    PNT nói đúng rồi đó bạn. NT ko chửi thì ko phải NT. Hồi mình có follow NT thời gian dài nhưng cứ thấy đa phần các stt đều nói về vụ kiện tụng, hoặc chuyện ông An bữa nọ đi với ai? hình như NT có thuê thám tử theo dõi ông An sao đó mà tung ra những tấm hình ông An ngồi cà fê lề đường rồi dìm hàng ông An bằng mấy câu mĩa mai như thể đai gia hết thời, phạm pháp gì đó. Mình nhớ kỳ ông AN cặp với HH Thùy DUng, trên FB của NT cũng đầy câu mĩa mai xóc xỉa. Rồi chuyện ông Trường vác hồ sơ đi kiện, hoặc kiện thắng tờ báo nào đó... Mình follow chỉ vì tò mò mấy đứa bé nhỏ dễ thương thôi mà thấy NT cứ đăng stt vậy nhiều quá nên unfollow. Trong khi mụ sống và sinh con với ông Trường từ rất lâu rồi.
    Mình nghĩ khi mụ ấy đăng fb trong sạch thì ắc hẳn sẽ có trò còn bẩn hơn. PNT và em trai mụ la ùm lên như thế thì chắc chắn phải có lý do.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 32 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Ko ai là dạng vừa hết trơn, ai cũng muốn giành cái lợi vì cho mình. Nói chung tất cả cũng vì $
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • d.p
      Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 392 Bài viết

• 1,273 Được cảm ơn

Nói gì thì nói, cô Thúy này cũng thuộc dạng tham. Ông An ông có đểu cáng, ra tòa, tòa xử thì vẫn có trách nhiệm nuôi con. Đằng này, tiền người ta làm ra, cô vơ hết không chịu trả, cho con không biết như nào chứ thấy cô này cùng bồ dựa vào số tiền ăn cướp được để ăn sung mặc sướng, thấy cũng là loại chả ra gì rồi. Còn ông An, loại đàn ông cũng chả đáng để lấy.
    • 1,809 Bài viết

• 11,136 Được cảm ơn

Âu cũng là cái liễn ,tại Thú cả ,đang yen đang lành ,thằng chồng cũ nó ăn hỏi ,nó đã khg len báo ,làm âm thầm ,chẳng hiểu rình mò ranh rỗi sinh nong nỗi thấy ảnh nó lấy xe của nó mua ,nhưng bả đang tranh chấp thế là bả lồng len xỉa xói ,dậy đời ,ông An điên len tung bằng chứng ,vậy là bả lại lồng len kiện ,đương nhien lại dính vô gia đình bả ,thế là thằng e nó lại điên len nó chửi
    Thú đúng là Thúi dang yen đang lành kg muốn ,thích bị người ta chửi mới yên
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Thật ra trên đời này chuyện gì cũng có thể, sự thật là có những cha mẹ, anh chị em vì tiền mà có thể dẫm đập lên luân thường đạo lý cơ bản, hãm hại , lợi dụng, bán đứng người ruột thịt, thân nhất của mình. Thật không may, mình cũng từng ở trong hoàn cảnh như vậy, nhưng mình đã không cư xử như chị em Thảo/Trung. Mình thật sự rất đau nhưng sau nhiều năm, cuối cùng đã buông bỏ được. Mình ko nói xấu họ, không vạch trần họ, cũng chưa bao giờ giải thích vì đơn giản họ ko còn bất cứ liên quan gì đến mình, chuyện họ tốt hay xấu không liên quan đến mình.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Henryhoanglong; 10/04/2016 vào lúc 11:51 AM.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 214 Bài viết

• 1,199 Được cảm ơn

Thành viên tri kỷ 2016
    Em thì theo dõi ko sát vụ này. Nhưng quả thực em muốn gặp ông An này một lần để xem gã này là ai mà có thể làm cho cả 1 gia đình điêu đứng đến mức này, để các cô gái xông vào nhau thế này.
    Tiền bạc có thể mua được cả tình thân, thiệt quá đáng sợ.
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 278 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lampham Xem bài viết
    Em thì theo dõi ko sát vụ này. Nhưng quả thực em muốn gặp ông An này một lần để xem gã này là ai mà có thể làm cho cả 1 gia đình điêu đứng đến mức này, để các cô gái xông vào nhau thế này.
    Tiền bạc có thể mua được cả tình thân, thiệt quá đáng sợ.
    comment by WTT mobile view
    Muốn gặp dễ lắm bạn à, giờ ảnh nghỉ rồi ở Phúc Long - góc mạc thị bưỡi rồi mà ngồi ở Katinat, kế bên PLong luôn. tầm 10 am hàng ngày là ngồi ở đây á, or chiều tầm 4pm :P
    I love Flynn and his Mom!
    • 1,809 Bài viết

• 11,136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Henryhoanglong Xem bài viết
    Thật ra trên đời này chuyện gì cũng có thể, sự thật là có những cha mẹ, anh chị em vì tiền mà có thể dẫm đập lên luân thường đạo lý cơ bản, hãm hại , lợi dụng, bán đứng người ruột thịt, thân nhất của mình. Thật không may, mình cũng từng ở trong hoàn cảnh như vậy, nhưng mình đã không cư xử như chị em Thảo/Trung. Mình thật sự rất đau nhưng sau nhiều năm, cuối cùng đã buông bỏ được. Mình ko nói xấu họ, không vạch trần họ, cũng chưa bao giờ giải thích vì đơn giản họ ko còn bất cứ liên quan gì đến mình, chuyện họ tốt hay xấu không liên quan đến mình.
    Mẹ nó ơi cái khác của. Mẹ nó và e Thú ,là tiền của mẹ nó lam ra mồ hôi nước mắt ,nếu mất rồi mẹ nó có thể tự tay làm ra lại ,vì người đã có thể làm ra tiền thì sẽ lam lai được
    Còn của e Thuý như trúng số ,kiểu như từ tren trời rơi xuống ,nếu khg dành giật ,thì khg có ăn ,và khả năng để lam ra là zero ( bằng chứng bao năm với một Đống tiền từ nhẫn bán ,+ tiền thu nhập thue nhà + tiền tẩu tán ts Thú dư sức xay dựng cho mình một cs mới ,có kinh doanh rieng mà khg thèm tranh chấp với An )
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)