TIN TÀI TRỢ.

Ngọc Hân "lạ mắt" với váy xòe đính ren

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.34K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 794 Bài viết

• 1,068 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nang_SG Xem bài viết
    Đồ đầm đẹp và có thiết kế chút thì cũng phải 1,3Tr trở lên. Em Hân hay mặc đồ Made in VietNam, mấy lần thấy em đi mua đồ ở đó rồi. Em Hân chỉ cần tìm 1 nhà thiết kế rồi nhờ tư vẫn phong cách cho là ổn, thật ra nếu là người có khiếu thảm mỹ thì có thể tự biết chọn đồ được, chứ đâu đến nỗi như em Hân. Thật là xấu hổ cho cái trường em học, lại còn Top thủ khoa đầu ra, mà ăn mặc thì còn kém hơn người bình thường.
    Mình không đồng tình với nhận xét của bạn. Thế nào là xấu hổ cho trường của NH học ??? Chị gái mình cũng là dân thiết kế thời trang. Bà ý thiết kế đẹp, chuẩn. May cho mình bộ nào, ăn luôn bộ đó. Bạn bè mình cũng mê tít. Có những cái mà ối người tưởng đặt mua nước ngoài. Thế nhưng bạn mà nhìn vào một số trang phục của bà ý,thì bạn ko bao giờ tưởng tượng nổi đấy lại là con người đã cho ra đời những sản phẩm đẹp. Trang phục nhiều khi nó chỉ phản ánh một phần nhỏ thôi chứ không phải tất cả nhé. Do vậy mình nghĩ để nhận xét về ai đó bạn nên xem xét kỹ rồi hãy nói.
    P/s : Mình thấy em Hân mặc bộ này xinh đấy chứ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 680 Bài viết

• 890 Được cảm ơn

thích bộ của HQ, Ngọc Hân mặc bộ này đi Halloween hoặc Cosplay thì hợp hơn, nhưng phải công nhận là e ý đã xinh hơn hồi đăng quang k, đúng là ng đẹp vì lụa và 1 vài thứ khác ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,227 Bài viết

• 2,507 Được cảm ơn

Em thì không có bình luận khen chê gì về mấy người mẫu hoa hậu cả,vì họ mặc như thế nào đấy là gu thẩm mỹ của họ,miễn sao đừng quá lố bịch là được rồi. Chẳng hiểu sao nhưng em chẳng có cảm tình với thương hiệu MissKhue,nhà em gần đấy,có bao giờ đi qua mà thấy có khách đâu,chưa kể hôm lâu lâu đọc comment của chị nào về việc học trang điểm ở đó em lại càng ko thích. Đọc cái bài báo PRcho bà Khuê đó mới thấy rẻ tiền,chẳng biết đã chị nào đọc chưa?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 334 Bài viết

• 345 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suhao34 Xem bài viết
    Em thích Hồng Quế nhất trong số các cô này, từ trang phục đến phong cách makeup. Thật ra muốn mặc đẹp ko cần phải nhiều tiền, vì có thể mua đồ thanh lý, giảm giá và nhất là NH học thiết kế thì tại sao ko may đc cho mình 1 bộ đồ tôn phong cách cá nhân, đó cũng là 1 cách quảng cáo rất hiệu quả cho em ấy cơ mà? Bộ này bỏ cái vòng cổ em nghĩ trông đỡ rối hơn, ko phải cái gì cùng tông màu cũng phối cùng nhau đc vì còn phải chú ý đến kiểu dáng, trong khi vòng cổ có góc cạnh, to, cá tính mà ren của váy thì trẻ trung quá đi chung ko hợp.
    Học nhưng kết quả giống không học. Học thật hay không học?
    • 1,975 Bài viết

• 5,231 Được cảm ơn

Cái này thì lạ mắt gì, manga đầy, đội cosplay nào chả có mấy bộ, thêm cái tạp dề thì thành đồng phục hầu phòng.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 6,565 Bài viết

• 22,842 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình không đồng ý với nhận xét bộ trang phục này của em Hân giống trang phục của cô hầu, cosplay...

Nếu nói trang phục thiết kế kiểu này giống giống trang phục kiểu nọ kiểu kia thì cũng bình thường thôi. Thời trang thật ra chỉ là khúc biến tấu của thời gian, và có xu hướng lặp đi lặp lại. Ví dụ đầm dạ hội thì chỉ có dạng đầm ống, đầm dây, phần trên được thiết kế hở lưng hở vai và tôn lên đôi gò bồng đảo, rồi đính đá đính kim sa cho óng ánh, phần dưới thì thiết kế dài lòng thòng và ôm lấy phần mông ví phần eo...Từ xưa tới nay cái sườn chỉ có vậy, và các nhà thiết kế biến tấu thêm thắt cho lạ mắt.

Dựa trên hai hình chụp: trang phục của NH và trang phục cosplay mà một bạn đã post bên trên, thì mình thấy nếu chỉ xoáy vào các điểm giống nhau chúng sẽ giống nhau, còn nhìn vào các điểm khác nhau sẽ thấy chúng khác nhau. Ví dụ trang phục cosplay kia hở ngực còn trang phục của NH có cổ kín đáo, đường viền ren phía dưới cũng khác...

Mà nói thật dù cho trang phục của NH có giống giống trang phục của nhân viên hầu bàn cũng có sao? Làm hầu bàn đâu có gì xấu, nó cũng chỉ là một nghề chân chính, người hầu bàn không trộm cắp của ai, không làm chuyện phạm pháp thì ta lấy lý do gì để coi thường trang phục của họ? Ở VN, một số thiết kế trang phục đặc sắc vẫn dựa trên chiếc áo bà ba của các cô thôn nữ, các bà các cô nông dân, có sao đâu?

Nói thật mình đã bội thực với các kiểu trang phục khoe da khoe thịt quá đáng của các người mẫu hoa hậu và các nữ diễn viên...cho nên mình thấy kiểu trang phục kín đáo nhã nhặn lại tạo nên sự khác biệt. Trong một vườn đầy hoa hồng thì có khi hoa vạn thọ lại rất thu hút sự chú ý.

Là người của công chúng, muốn được công chúng chú ý và nhớ tới, thì không có gì hơn là phải tạo một phong cách khác biệt, phải biết sáng tạo.
    English is tough stuff

Dearest creature in creation,
    Study English pronunciation.
    I will teach you in my verse
    Sounds like corpse, corps, horse, and worse.
    I will keep you, Suzy, busy,
    Make your head with heat grow dizzy.
    Tear in eye, your dress will tear.
    So shall I! Oh hear my prayer.
    Just compare heart, beard, and heard,
    Dies and diet, lord and word,
    Sword and sward, retain and Britain.
    ...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,975 Bài viết

• 5,231 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xiao-Mei Xem bài viết
    Mình không đồng ý với nhận xét bộ trang phục này của em Hân giống trang phục của cô hầu, cosplay...

Nếu nói trang phục thiết kế kiểu này giống giống trang phục kiểu nọ kiểu kia thì cũng bình thường thôi. Thời trang thật ra chỉ là khúc biến tấu của thời gian, và có xu hướng lặp đi lặp lại. Ví dụ đầm dạ hội thì chỉ có dạng đầm ống, đầm dây, phần trên được thiết kế hở lưng hở vai và tôn lên đôi gò bồng đảo, rồi đính đá đính kim sa cho óng ánh, phần dưới thì thiết kế dài lòng thòng và ôm lấy phần mông ví phần eo...Từ xưa tới nay cái sườn chỉ có vậy, và các nhà thiết kế biến tấu thêm thắt cho lạ mắt.

Dựa trên hai hình chụp: trang phục của NH và trang phục cosplay mà một bạn đã post bên trên, thì mình thấy nếu chỉ xoáy vào các điểm giống nhau chúng sẽ giống nhau, còn nhìn vào các điểm khác nhau sẽ thấy chúng khác nhau. Ví dụ trang phục cosplay kia hở ngực còn trang phục của NH có cổ kín đáo, đường viền ren phía dưới cũng khác...

Mà nói thật dù cho trang phục của NH có giống giống trang phục của nhân viên hầu bàn cũng có sao? Làm hầu bàn đâu có gì xấu, nó cũng chỉ là một nghề chân chính, người hầu bàn không trộm cắp của ai, không làm chuyện phạm pháp thì ta lấy lý do gì để coi thường trang phục của họ? Ở VN, một số thiết kế trang phục đặc sắc vẫn dựa trên chiếc áo bà ba của các cô thôn nữ, các bà các cô nông dân, có sao đâu?

Nói thật mình đã bội thực với các kiểu trang phục khoe da khoe thịt quá đáng của các người mẫu hoa hậu và các nữ diễn viên...cho nên mình thấy kiểu trang phục kín đáo nhã nhặn lại tạo nên sự khác biệt. Trong một vườn đầy hoa hồng thì có khi hoa vạn thọ lại rất thu hút sự chú ý.

Là người của công chúng, muốn được công chúng chú ý và nhớ tới, thì không có gì hơn là phải tạo một phong cách khác biệt, phải biết sáng tạo.
    “Hầu bàn” ở đây không phải là chỉ nghề hầu bàn mà chỉ một phong cách thời trang sexy kiểu Pháp thường được dùng ở những nơi những lúc cần sexy.
    Còn cosplay kiểu manga Nhật thì những bộ đồ hao hao thế này thường theo phong cách lolita, tuy cũng váy xòe và ren rua như cô hầu kiểu Pháp nhưng không sexy mà còn rất kín cổng cao tường, đặc biệt thịnh hành mẫu kín cổ như cái váy em Hân mặc này (thời trang Lolita của Nhật đắt lắm đó).
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,716 Bài viết

• 3,351 Được cảm ơn

Thấy NH mặc bộ này đẹp đấy chứ, xinh hơn hẳn mấy ảnh khác, có khi đẹp hơn cả mặc áo dài ấy
    2n6g8pk
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,103 Bài viết

• 13,838 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Mình nghĩ chắc bạn không hiểu cái ý nghĩa sâu xa bên trong của French maid và người ta mặc french maid lúc nào Google tí đi nha
    Mình không đi sâu vào chi tiết , kiểu cách của chiếc áo đầm , mình chỉ nói mới nhìn vào nó hơi giống French maid thôi . Người của công chúng thì đương nhiên bị soi mói về cách ăn mặc rồi , nếu bạn đọc mấy tạp chí People , US thường hay có mục " Fashion police " , đọc cười đau cả ruột . Có cô diễn viên nổi tiếng của show Law and Order ( I think ) mặc cái áo giống như mấy bé học múa ballet , bị chọc là " đang chờ mẹ đón sau buổi học múa " hay có người mặc áo màu sắc giống như lông công thì bị chê " kiếm người coi sở thú đi nhốt con công lại "
    Nói chung là cái cảm giác đâu tiên khi người ta nhìn vào một bộ đồ mà người diễn viên , hoa hậu ấy đang mặc thôi , không ai rỗi hơi đi so sánh từ chi tiết coi giống chổ nào , khác chổ nào
    Mình chả biết Ngọc Hân là ai cũng chả bao giờ quan tâm đến mấy cô Hoa hậu nhiều như nấm mọc sau mưa ở Vietnam . Giờ hỏi mình hoa hậu Mỹ là ai mình cũng chả biết vì chả khi nào thấy mấy cô này lên báo chí , TV ..như ở Vietnam cả . Nói tóm lại mình thấy cái áo giống French maid thì mình nói thế , ai mặc cũng vậy, còn nếu bạn nói đó phong cách khác biệt , phong cách sáng tạo thì mình chỉ xin được .......cười
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 170 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi audia4 Xem bài viết
    Thấy NH mặc bộ này đẹp đấy chứ, xinh hơn hẳn mấy ảnh khác, có khi đẹp hơn cả mặc áo dài ấy
    giống ý với bạn này , nhìn xinh hơn những tấm ảnh khác mình từng thấy
    NB: 3kg - 50cm ==== 8d: 3,4kg ==== 1m3d: 4,8kg - 57cm ==== 2m: 6,3kg - 63 cm ==== 2m2w4d (2/12) Gôn biết lật rùi ==== 2m3w2d: Gôn lật giỏi rồi ==== 3m: 7,7kg - 65cm ==== 3m2w: 8,1kg ==== 4m: 8,7kg - 67cm ==== 4m10d: mồng 1 tết ở Dalat ==== 4m20d: sg 8,4kg ==== 5m: 8,7kg ==== 6m: 9kg , bắt đầu bít bò==== 6m14d: 9kg - 71cm, bò khá giỏi
    0DsKvUA0DsKp8
    NB: 3,2kg - 50cm ==== 3m: 6kg - 66cm ==== 3m1w6d: A biết lật
    kBgkp7
    • 1,454 Bài viết

• 3,989 Được cảm ơn

Trang phục bạn nói ở trên là của mấy em đóng phim cấp 3 ở Pháp đấy bạn ạ.
    • 5,729 Bài viết

• 19,645 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em Hân xinh và tươi
    Em iêu gâu gâu nhà em
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,103 Bài viết

• 13,838 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Một kiểu french maid khác , kín đáo , dài tay

french-maid-kit-zoom

Ngoài ra còn có rất nhiều kiểu french maid đủ loại , hở hang , sexy , kín đáo , nề nếp , có apron hay không apron nhưng đại loại là áo bóp eo , váy xòe trên đâu gối , viền ren ....Nói chung thì bạn nào thích phong cách sáng tạo , ấn tượng với váy xòe đen đính ren trắng , cho mình xin can vi làm kiểu nào nó cũng sẽ mang " phong cách " french maid cả

Mình mà là Ngọc Hân thì mình sẽ sa thải ngay nhân viên stylish của mình , nhè mùa Halloween lại lựa cho Ngọc Hân một bộ đồ mang đậm chất French maid như vậy
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,103 Bài viết

• 13,838 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Quên nữa mình muốn nói rõ là mình chỉ có ý kiến về cái " váy xòe đính ren " thôi , không có ý kiến gi về người mặc nó cả
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4