TIN TÀI TRỢ.

Ngoại tình công sở giờ nghỉ trưa: Những lời bao biện

• 29 Lượt chia sẻ
  • 108K Lượt đọc
  • 317 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 826 Bài viết

• 1,499 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bemeo8909 Xem bài viết
    Thương các mẹ mà có chồng phản bội,vì con vì gia đình làm hết trách nhiệm vậy mà vẫn bị phản bội
    Ô theo mẹ này thì các chồng phản bội với nhau?
    Mình nghĩ là một người vợ bị phản bội thì sẽ có thêm một người chồng bị phản bội!

Nên hạn chế tâm sự, cà fe với những người này vì bệnh này cũng dễ lây!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 79 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi funnyboy840 Xem bài viết
    Tình trạng này vô cùng phổ biến, đặc biệt là các sếp nam với các nữ nhân viên cấp dưới. Các anh thì dựa vào quyền chức để tăm tia các em trẻ đẹp, các nàng thì dựa vào sắc đẹp để tiến thân. Nói chung các mối quan hệ chỉ là lợi dụng nhau kiểu này thì rất khó bền vững, theo kiểu chơi vui qua đường, nhưng để lại những hậu quả ko hề nhỏ.
    Nói thật, em biết cũng có vài người yêu nhau thật chứ không hề lợi dụng nhau như anh nói. Nhưng em thắc mắc : tại sao họ không ly dị vợ/ chồng rồi đén với người mình yêu mà phải lén lút khổ sở như vậy nhỉ???????
    • 336 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vien_da_nho Xem bài viết
    Đổ lỗi cho bạn đời mất đi sự hấp dẫn nhưng ko nghĩ tới là mình đang lòng dạ đổi thay. Bất hạnh thay cho ai lấy phải những ng như thế, sống cuộc sống ích kỷ chỉ biết thỏa mãn cảm xúc của mình.
    Giờ còn có dịch bệnh bác sĩ-y tá trực đêm ngoại tình với nhau nữa cơ.
    Thề, hình như hồi trước tớ nghe bảo có vụ bác sĩ với cả y tá" trực đêm" với nhau, làm thế nào mà phải cấp cứu đây? Cháy nhà ra mặt chuột, đáng đời! Nhỉ?
    Mình giỏi thật .
    Chả hiểu gì mà vẫn làm xong.
    Làm xong mà vẫn chả hiểu gì.......

• 336 Bài viết

• 645 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi big_monster Xem bài viết
    "ai chẳng có những phút giây ngoài chồng, ngoài vợ"
    Sức hot của topic này chứng tỏ rất nhiều người THÈM nhưng không dám (hoặc ko có điều kiện) làm như trong bài viết!!
    Không ăn được thì ném đá chăng?
    Cái gọi là " những phút giây ngoài chồng ngoài vợ " kia nó chỉ là " những phút xao lòng" - nghĩa là trong thoáng giây nghĩ về tình cũ với những điều vợ/ chồng của mình không có được , thoáng thôi rồi lại cân bằng, cái đó là tự nhiên , chả ai trách!
    Nhưng cái đó nhất định khác với những phút giây ngoài chồng , ngoài vợ ( ngoài luôn cả đệm, cả chăn) đó heng!
    Mình giỏi thật .
    Chả hiểu gì mà vẫn làm xong.
    Làm xong mà vẫn chả hiểu gì.......

• 21 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi funnyboy840 Xem bài viết
    Tình trạng này vô cùng phổ biến, đặc biệt là các sếp nam với các nữ nhân viên cấp dưới. Các anh thì dựa vào quyền chức để tăm tia các em trẻ đẹp, các nàng thì dựa vào sắc đẹp để tiến thân. Nói chung các mối quan hệ chỉ là lợi dụng nhau kiểu này thì rất khó bền vững, theo kiểu chơi vui qua đường, nhưng để lại những hậu quả ko hề nhỏ.
    Ấy thế mà các chị phò văn phòng nài mỗi khi lên mạng rao giảng đạo đức, chê bai Ngọc Trinh, LNK... là cave này kia ghê lắm nha.

Bệnh ngoại tình ngay đến ở quê cũng nhiều các chị ạ. Ở quê hầu như trong làng biết mặt nhao, lại không có nhà nghỉ khách sạn hay quán xá nài kia, thế mà các anh chị ngoại tình vẫn nhấm nháy hẹn ra gốc cây bụi chuối giao cấu với nhao được, thế mới tài.
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,841 Bài viết

• 9,209 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo-rua Xem bài viết
    Nói thật, em biết cũng có vài người yêu nhau thật chứ không hề lợi dụng nhau như anh nói. Nhưng em thắc mắc : tại sao họ không ly dị vợ/ chồng rồi đén với người mình yêu mà phải lén lút khổ sở như vậy nhỉ???????
    Họ yêu nhau nhưng họ vẫn nghĩ đến nghĩa vụ của mình đối với con cái, cha mẹ và cả sự tham lam giữ tiếng cho mình nữa nên mới ko li hôn
    Rượu là thứ để say, nhưng hãy say thật ngọt ngào. Tình là thứ để “điên”, nhưng hãy điên thật êm ái.

https://www.webtretho.com/forum/f3740...cuo-i-1913101/

https://www.webtretho.com/forum/f233/.../#post33337468
    • 6,674 Bài viết

• 19,542 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vien_da_nho Xem bài viết
    Giờ còn có dịch bệnh bác sĩ-y tá trực đêm ngoại tình với nhau nữa cơ.
    Đang kiểm chứng = cách nghe bà chị đồng nghiệp lớn tuổi kể các "vụ án" trong 1 BV lớn
    10411268_667971889939285_6197991174699016601_n
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 501 Bài viết

• 1,362 Được cảm ơn

Gửi các mẹ status này của Bo_kubin post trên fb một thời gian rồi ,đó là một nhận định !một góc nhìn
    "Theo nghiên cứu và đánh giá của tổ chức FAO thế giới tại Việt Nam có tới 70% đàn ông có gia đình lại cực kì thích ăn Phở bất kể sáng ,trưa ,chiều hay tối ,còn 30 % đàn ông chưa vợ lại thèm cơm .Tại HN theo FAO ghi nhận ,các khu vực để các anh hay đi ăn Phở nhất là các quán Phở vừa và nhỏ tại các quận ngoại thành hoặc các tỉnh lân cận =)) =)) ,các khung giờ hay ăn nhất là sau h hành chính=)) =))."
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 663 Bài viết

• 514 Được cảm ơn

Cuộc đời là một vở diễn, về nhà không dám sống thật với vợ con, đến cơ quan không dám sống thật với đồng nghiệp. Chỉ mỗi lúc nghỉ trưa là sống thật, tại sao? vì xã hội quá nhiều ràng buộc, sĩ diện quá lớn và hèn nhát.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,274 Bài viết

• 5,525 Được cảm ơn

Mình chưa bao h gặp he he he

p/s: haizz
    Mình cũng mún chạy theo mốt nài. Thày Lành có bồ buổi trưa chưa dzậy?
    • Thành viên tích cực 2015
    • 15 năm
    • 1,390 Bài viết

• 1,232 Được cảm ơn

Mốt này còn là vì những người xung quanh chẳng ai lên tiếng. Nếu bạn biết bạn của mình NT bạn có thể hiện sự không hài lòng của mình và nói ý kiến của mình với người bạn đó không? Hay chỉ bóng gió hay lên mạng chém gió???
    Mẹ Motilium

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 700 Bài viết

• 1,856 Được cảm ơn

Cái xã hội này giờ nó vậy, chính vì mọi người coi là chuyện bình thường nên nạn ngoại tình công sở mới phổ biến đến thế. Họ có sợ bị đồng nghiệp phát hiện đâu, có thấy xấu hổ với đồng nghiệp nữa đâu, có khi còn bao che cho nhau =)))
    • 230 Bài viết

• 665 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trada2009 Xem bài viết
    Cuộc đời là một vở diễn, về nhà không dám sống thật với vợ con, đến cơ quan không dám sống thật với đồng nghiệp. Chỉ mỗi lúc nghỉ trưa là sống thật, tại sao? vì xã hội quá nhiều ràng buộc, sĩ diện quá lớn và hèn nhát.
    Thật đáng buồn cho những con người yếu đuối như vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,622 Bài viết

• 5,805 Được cảm ơn

cty cũ em thì toàn dân đi thị trường xa tít tắp, lại cả cty quen nhao nên chắc là có
    còn chỗ đang làm thì chưa thấy trường hợp nào :v
    • 815 Bài viết

• 809 Được cảm ơn

Hồi xưa làm 2 công ty ở VN thấy mấy em tới giờ ăn trưa là đi ngay có khi đi sớm hơn tí bảo là đói bụng nhưng nào ai biết họ có ghệ ban trưa vào nhà nghĩ 1 tiếng lại ra còn nữa tiếng ăn trưa. Tôi có biết cô chủ nhà nghĩ gần cty là bạn của cô ruột kể họ vào nhà nghĩ tò te xong mặc quần áo rất lịch sự vào trong ấy xong đi ra ai cũng bơ
    Có cả clip quay khách vào nhà nghĩ nữa cơ.
    Nhà nghĩ cô ấy cũng rat chi là hiểu ý của khách nhé, xe honda vào là quay xe nhìn ra đừờng hoặc có người che biển số bằng giấy carton ngay
    Họ ấy ấy xong họ lại đi ăn và vào làm việc bình thường. Ta khinh những kẻ như thế này tuy nhiên cái lỗi phải dẫn đến nước này ko phải ai khác chính là những kẻ ích kỷ sống buông thả và sở thích thoã mãn nhất thời mới lạ & vô trách nhiệm với vợ/chồng con.
    Sống như ở xứ Mỹ này giờ ăn trưa chỉ nữa tiếng, ăn xong lại làm nhưng bạn tôi vẫn bị vợ cắm sừng: cô vợ đi làm từ tờ mờ sáng họ hẹn nhau đổ xe sau 1 cái siêu thị rồi thì lên xe hành sự luôn trên ấy xong rồi lại đi làm như ko có chuyện gì xảy ra. Ấy thế mà bạn tôi cũng theo dõi được bắt quả tang đánh vỡ xe thằng cho sừng rồi thì cảnh sát hốt luôn vào tù vài ngày
    Tội nghiệp cho anh ấy. Gần 60t tuổi đầu vẫn bị cho sừng
    Gởi từ ứng dụng của Tigon^^
    ~cap cao ban TRON nuoi mieng
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,624 Bài viết

• 5,458 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tigon2284 Xem bài viết
    Hồi xưa làm 2 công ty ở VN thấy mấy em tới giờ ăn trưa là đi ngay có khi đi sớm hơn tí bảo là đói bụng nhưng nào ai biết họ có ghệ ban trưa vào nhà nghĩ 1 tiếng lại ra còn nữa tiếng ăn trưa. Tôi có biết cô chủ nhà nghĩ gần cty là bạn của cô ruột kể họ vào nhà nghĩ tò te xong mặc quần áo rất lịch sự vào trong ấy xong đi ra ai cũng bơ
    Có cả clip quay khách vào nhà nghĩ nữa cơ.
    Nhà nghĩ cô ấy cũng rat chi là hiểu ý của khách nhé, xe honda vào là quay xe nhìn ra đừờng hoặc có người che biển số bằng giấy carton ngay
    Họ ấy ấy xong họ lại đi ăn và vào làm việc bình thường. Ta khinh những kẻ như thế này tuy nhiên cái lỗi phải dẫn đến nước này ko phải ai khác chính là những kẻ ích kỷ sống buông thả và sở thích thoã mãn nhất thời mới lạ & vô trách nhiệm với vợ/chồng con.
    Sống như ở xứ Mỹ này giờ ăn trưa chỉ nữa tiếng, ăn xong lại làm nhưng bạn tôi vẫn bị vợ cắm sừng: cô vợ đi làm từ tờ mờ sáng họ hẹn nhau đổ xe sau 1 cái siêu thị rồi thì lên xe hành sự luôn trên ấy xong rồi lại đi làm như ko có chuyện gì xảy ra. Ấy thế mà bạn tôi cũng theo dõi được bắt quả tang đánh vỡ xe thằng cho sừng rồi thì cảnh sát hốt luôn vào tù vài ngày
    Tội nghiệp cho anh ấy. Gần 60t tuổi đầu vẫn bị cho sừng
    Gởi từ ứng dụng của Tigon^^
    Tức là nó là vấn nạn quốc tế rồi, phỏng ạ?
    • 15 năm
    • 1,390 Bài viết

• 1,232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyenlan Xem bài viết
    Cái xã hội này giờ nó vậy, chính vì mọi người coi là chuyện bình thường nên nạn ngoại tình công sở mới phổ biến đến thế. Họ có sợ bị đồng nghiệp phát hiện đâu, có thấy xấu hổ với đồng nghiệp nữa đâu, có khi còn bao che cho nhau =)))
    Thì thế mới nói. Khi những người không ưa những chuyện đó cũng không nói ra, không tỏ thái độ thì những người làm sai họ cứ nghĩ rằng mọi chuyện đâu có gì mà kêu ca. Nhất là những người còn bao che nữa thì lại càng đáng trách.
    Tớ chứng kiến vụ đó rồi. Vợ chồng cô bạn làm nhà hàng. Cô vợ phát hiện chồng có bồ. Kêu khóc chửi chồng. Chồng bảo thấy em tổ chức sinh nhật cho bồ nhí của khách quen/bạn ở nhà hàng. Thấy nó có bồ nhí em có phản ứng, phản đối gì đâu. Anh nghĩ em cũng em còn đồng tình, vậy sao anh có em lại làm to chuyện thế.
    Tớ có cô bạn khác cũng làm nhà hàng (sao mình nhiều bạn làm nhà hàng ăn uống thế không biết ;-)). Cô này thì rất rõ ràng, cậu bạn mang bạn gái đến ngồi quán cô ấy. Cô ấy ra vào đá bàn đá ghế nhìn cô bạn cậu ấy với đôi mắt hình viên đạn. Rồi sau gọi cậu bạn vào bảo: mang cô ta đi chỗ khác, tôi không đồng ý cái kiểu quan hệ đó ở đây. Tôi không bao che cho cậu. Cậu đi đâu thì đi, tôi mà thấy lần nữa là tôi báo vợ cậu, đừng có trách cứ tôi.
    Chồng cô ấy được bạn rủ đi bia ôm thì nói. Tôi không đi, vì tôi không thích, và vợ tôi đặc biệt không thích. Nếu không chọ được quán khác lịch sự thì ổng về quán vợ ổng uống bia. Bạn ổng muốn uống với ổng thì đến quán.
    Tớ trước cũng không tỏ thái độ quyết liệt với những chuyện như thế này. Sau vụ cô bạn thứ 1, thì tớ luôn học theo cách xử sự của cô bạn thứ 2. Nếu bạn phát hiện bạn chồng có bồ nhí là tớ tở thái độ ngay. Và cũng quyết liệt. Lợi đủ đường, may ra bạn chồng sẽ thôi bồ, đỡ tan nát 1 gia đình, đồng thời chồng mình cũng biết ý kiến của mình về vụ người thứ 3 để biết đừong mà tránh.

Thế mới hỏi các mẹ là các mẹ thì các mẹ làm gì mà.
    Mẹ Motilium

• 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 97 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Công nhận xã hội giờ tha hóa đạo đức quá. Mà cái lỗi lớn nhất tạo trào lưu cho tội ngoại tình ở đây chính là Đàn Bà. bởi đàn bà Việt Nam vẫn coi trọng cái hình thức bên ngoài, cùng với tư tưởng bị nhồi nhét hàng mấy trăm năm trai năm thê bảy thiếp gái chính chuyên một chồng, thêm nữa thường hay phụ thuộc và kinh tế . Nên khi chồng đi bồ bịch bên ngoài thường chấp nhận chịu đựng và dễ dàng tha thứ bỏ qua, thậm chí còn van xin quay lại. Đó chính là một trong những sai lầm lớn nhất mà muốn thay đổi thì chỉ có phụ nữ làm được thôi, chứ không phải đàn ông.
    • 15 năm
    • 1,390 Bài viết

• 1,232 Được cảm ơn

Ngồi buôn chuyện với bác GV. Bác bảo. Ôi, ở đâu chả biết chứ ở làng bác, xã bác, chẳng có mấy vụ đâu. Vì có ai chẳng may mà quan hệ ngoài chồng ngoài vợ, làng mà biết thì cả làng cười cho thối mũi chẳng ngẩng đầu lên được. Như thế thì cũng hơi quá nhưng nhiều khi vấn nạn xã hội lại là do xã hội cho phép nó xảy ra.
    Mẹ Motilium

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 năm
    • 1,390 Bài viết

• 1,232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi suchan Xem bài viết
    Công nhận xã hội giờ tha hóa đạo đức quá. Mà cái lỗi lớn nhất tạo trào lưu cho tội ngoại tình ở đây chính là Đàn Bà. bởi đàn bà Việt Nam vẫn coi trọng cái hình thức bên ngoài, cùng với tư tưởng bị nhồi nhét hàng mấy trăm năm trai năm thê bảy thiếp gái chính chuyên một chồng, thêm nữa thường hay phụ thuộc và kinh tế . Nên khi chồng đi bồ bịch bên ngoài thường chấp nhận chịu đựng và dễ dàng tha thứ bỏ qua, thậm chí còn van xin quay lại. Đó chính là một trong những sai lầm lớn nhất mà muốn thay đổi thì chỉ có phụ nữ làm được thôi, chứ không phải đàn ông.
    Chả phải, phải là từ cả 2 bên. Cả đàn ông biết tự kiềm chế cái bản năng của mình. Cả đàn bà biết yêu thưong tôn trọng bản thân mình, không cứ phải hi sinh hết vì chồng nhận hết phần đau khổ về mình mới là quý, phải biết yêu mình, thì người khác mới yêu mình được.
    Tớ được dạy là: người vợ tốt biết tha thứ cho chồng. người vợ tốt hơn biết giúp chồng tránh không mắc lỗi lầm. Mong là các bà vợ đều là những người vợ tốt hơn :-)
    Mẹ Motilium