Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ngộ nghĩnh xếp hàng mua kem 'made in Trang Tien'

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.84K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 175 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

mình cũng mới ăn kem tràng tiền là loại kem que mà bạn billvang , chắc có thêm loại hộp hay ốc quế gì đấy, bạn mình nó mua mỗi kem que thôi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8,371 Bài viết

• 2,652 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tháng mười Xem bài viết
    Lãng mạn và hạnh phúc nhỉ.
    Đôi lúc những chuyện nhỏ nhặt cũng hạnh phúc lắm rồi. Mình ghét nhà hàng sang trọng, chắc do bản chất nhà quê nó vậy ::Laughing:
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 247 Bài viết

• 200 Được cảm ơn

Ấn tượng nhất của mềnh với kem TT là cảnh tượng tụ tập, đỗ xe đầy ngẫu hứng, là cảnh bừa bộn, rác rến trên đoạn đường trước cửa hàng kem. Thấy ăn cũng bình thường (cùng với đặc sản khác là bánh tôm Hồ Tây) mà tự hỏi sao người ta lại có thể chen nhau hay kiên nhẫn xếp hàng văn minh (năm 2011) như trên bài báo đến như vậy ? Chả lẽ HN hết cái để ăn ?
    Nhớ có lần đứng xem (vì đi công tác ở cái ks gần đó nên cũng hay quan sát, tìm hiểu) thấy cảnh 1 anh sau hồi chen lấn, hớt hải hay túi kem vừa mua ra, lấy 1 cây kem chưa kịp ăn thì .."phạch" 1 phát, cả cây kem rơi xuống đường mà chưa kịp nếm miếng nào. tất nhiên chả có ai đi dọn chỗ kem rơi ấy.
    • 1,204 Bài viết

• 818 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giochuong Xem bài viết
    Ấn tượng nhất của mềnh với kem TT là cảnh tượng tụ tập, đỗ xe đầy ngẫu hứng, là cảnh bừa bộn, rác rến trên đoạn đường trước cửa hàng kem. Thấy ăn cũng bình thường (cùng với đặc sản khác là bánh tôm Hồ Tây) mà tự hỏi sao người ta lại có thể chen nhau hay kiên nhẫn xếp hàng văn minh (năm 2011) như trên bài báo đến như vậy ? Chả lẽ HN hết cái để ăn ?
    Nhớ có lần đứng xem (vì đi công tác ở cái ks gần đó nên cũng hay quan sát, tìm hiểu) thấy cảnh 1 anh sau hồi chen lấn, hớt hải hay túi kem vừa mua ra, lấy 1 cây kem chưa kịp ăn thì .."phạch" 1 phát, cả cây kem rơi xuống đường mà chưa kịp nếm miếng nào. tất nhiên chả có ai đi dọn chỗ kem rơi ấy.
    Nó là nét văn hóa (do lịch sử để lại) chứ ko phải là ngon hay dở ở đây. Dù sao đến sáng thì đống rác rưởi cũng đc dọn đi, thế cũng là cố gắng của những nhân viên ở đó rồi.
    • 6,522 Bài viết

• 5,089 Được cảm ơn

Em thì vẫn mê kem tràng tiền lắm. Đặc biệt là kem đậu xanh.

Em phục các mẹ ăn kem trời lạnh thật, chứ em trời rét là chịu, chả dám ăn, hở tí là viêm họng rồi. Nhưng mùa hè, mỗi lần lên TT mua, em mua 10 - 20 chiếc về để tủ lạnh ăn dần, vì không đủ kiên nhẫn đứng ở đó ăn, nóng lắm.
    Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha

ta vẫn mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ...................

Cầu trời cho con sức khỏe để con có thể hoàn thành ước mơ của mình.

Hạnh phúc đôi khi là những điều nhỏ nhặt mà trên đường đời ta vô tình bỏ quên

RE8mp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,572 Bài viết

• 8,875 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthanh2011 Xem bài viết
    Khổ vì miếng ăn....
    Chẳng bàn về Kem Tràng Tiền ngon hay ko, nhưng rất kỳ với title của bài báo. Xếp hàng để mua hàng thì có gì là "ngộ" là "khổ". Ở các nước khác chuyện xếp hàng là bt, chỉ cần có 2 người trở lên là họ xếp hàng. Xếp hàng mua vé xổ số, mua bánh mì, mua vé xem phim... thậm chí ăn buffee trong khách sạn 5 sao cũng xếp hàng. Chiêu đãi, tiệc tùng cũng xếp hàng đợi lấy đồ ăn. Chẳng ai thấy khổ, thấy ngộ... hay làm sao cả.

Cái khổ, cái ngộ nhất ở Vn đó là đi ăn, đi mua hàng bị ăn chửi, ăn quát... bị phục vụ kém, đồ ăn ko tươi ngon nhưng mà vẫn đông khách, vẫn có khách vào ăn, vào mua.
    Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy, ta có thêm ngày nữa để yêu thương
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,477 Bài viết

• 2,389 Được cảm ơn

VTV hôm kìa có đoạn film tuyên truyền 19h45', kể chuyện 1 anh cu xếp hàng mua đồ cực quá, nghĩ cách viện mẹ đang ốm để ng ta thương tình đẩy lên trên. Cuối cùng cũng gần đến quầy, ai dè, ng ngay đằng sau cu ấy lại chính là mẹ của hắn. Bị mẹ véo tai 1 chặp :Battin ey:

Xem xong mình nghĩ bụng: ờ, đến văn hóa "xếp hàng" giờ cũng phải đem ra tuyên truyền. Ngày mai là cấm đái bậy, mốt là nhường ghế cho ng đc ưu tiên trên bus... Kể cũng hay. Mới thấy, dân mình đúng là còn phải đc đào tạo lại nhiều nhiều.

Lãng mạn thêm tí nữa. Kể ra, hàng trăm màn hình sáng ngày đêm ở các điểm công cộng, bến tàu xe, bệnh viện... cứ chiếu những đoạn film ngắn tuyên truyền kiểu này thì tốt biết mấy! Những giá trị văn hóa có được nhờ việc ng dân hiểu và làm theo thông điệp tuyên truyền, còn cao hơn gấp nhiều lần giá trị ngắn hạn của số tiền thu đc từ việc chiếu quảng cáo.
    [/SIGPIC][/SIGPIC]
    • 3,200 Bài viết

• 7,578 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giac mo binh yen Xem bài viết
    Ra Hà Nội cũng thử kem TT 1 lần nhg may quá chẳng phải xếp hàng gì cả ,cảm nhận :rất bình thường .
    Hehe... Tại vì mẹ nó ăn kem TT mà chẳng được xếp hàng chen chúc nên thấy... bình thường là đúng rồi! :Battin ey:
    * Boong Boong *

• 3,200 Bài viết

• 7,578 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me ty cun Xem bài viết
    Chẳng bàn về Kem Tràng Tiền ngon hay ko, nhưng rất kỳ với title của bài báo. Xếp hàng để mua hàng thì có gì là "ngộ" là "khổ". Ở các nước khác chuyện xếp hàng là bt, chỉ cần có 2 người trở lên là họ xếp hàng. Xếp hàng mua vé xổ số, mua bánh mì, mua vé xem phim... thậm chí ăn buffee trong khách sạn 5 sao cũng xếp hàng. Chiêu đãi, tiệc tùng cũng xếp hàng đợi lấy đồ ăn. Chẳng ai thấy khổ, thấy ngộ... hay làm sao cả.
    Mẹ nó ơi! Em đọc kỹ cái title và cả bài báo thì thấy có chỗ nào tác giả nói việc xếp hàng là "ngộ" là "khổ" đâu ạ? Cái nhà báo muốn nói ở đây việc xếp hàng trật tự, ngay ngắn rất hiếm thấy ở Việt Nam nên bây giờ thấy cảnh mọi người nghiêm túc xếp hàng để mua kém trông rất "ngộ nghĩnh" và "đáng yêu".

Bài báo 2 lần nhắc đến cụm từ "Cảnh tượng hiếm thấy" để miêu tả cảnh tượng xếp hàng ngay ngắn này và có viết rất rõ:

Để khắc phục tình trạng chen lấn “mạnh ai nấy mua”, ban quản lý đã yêu cầu các khách hàng xếp hàng để mua kem theo lượt.
    Em không thích kiểu động tí là lôi nước ngoài ra so sánh. Ở Việt Nam xưa nay việc xếp hàng vốn là hiếm rồi mà!
    * Boong Boong *

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,561 Bài viết

• 6,298 Được cảm ơn

Có những người không thích cho người khác làm người lương thiện :cool:, động tí là ném đá. Khó tính như thế, chắc đuôi mắt nhiều chân chim lắm đấy!
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 965 Bài viết

• 719 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songsbienr Xem bài viết
    Ngộ nghĩnh xếp hàng mua kem 'made in Trang Tien'

[B]

Một số hình ảnh Đất Việt ghi nhận vào tối ngày 9/5:

Rất đông người kéo về Kem Tràng Tiền - "địa chỉ đỏ" ở Hà Nội vào những ngày hè.

cdv-xephang-02

Để khắc phục tình trạng chen lấn, ban quản lý đã yêu cầu khách xếp hàng mua kem theo lượt tại quầy hàng chính.

cdv-xephang-03

cdv-xephang-11

Bên ngoài, hàng chục người đợi người nhà xếp hàng mua kem ở bên trong

Hồng Quân
    http://baodatviet.vn/Home/congdongvi...144602.datviet
    Xa Hà Nội lâu rồi, nhớ lắm! Nhớ vị kem "ngon" trong ký ức về một thời bao cấp nghèo khó, nhớ những kỷ niệm thơ bé dạo chơi mấy hiệu sách quanh khu vực này, nhớ cái không khí của những buổi sáng mùa hè dạo quanh hồ rồi vào mua kem...
    Nhưng sao nhìn xuống sàn nhà, lề đường ... xung quanh và trong cửa hàng kem bây giờ thấy buồn quá à!
    eNortjKzUjI0tjQ3tVSyBlwwFbgC3w,,03
    eNortjKzUjI0tTQys1SyBlwwFbEC3Q,,41
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,487 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me ty cun Xem bài viết

Cái khổ, cái ngộ nhất ở Vn đó là đi ăn, đi mua hàng bị ăn chửi, ăn quát... bị phục vụ kém, đồ ăn ko tươi ngon nhưng mà vẫn đông khách, vẫn có khách vào ăn, vào mua.
    mình thì nghĩ đơn giản là tác giả muốn gợi lại một món ăn tưởng rất đỗi bình thường thôi, nhưng vẫn được nhiều người trân trọng tìm đến để thưởng thức, và dù phải vất vả chờ đợi xếp hàng thì vẫn mỉm cười vui vẻ khi có được que kem trên tay. Ngộ nghĩnh ở chỗ giờ của ngon vật lạ đầy ra, mà cũng nhiều người nói kem Ý, kem Wall... ngon hơn kem Tràng Tiền đấy, rồi mùi vị kem Tràng Tiền thế nọ thế kia, nhưng không hiểu sao vẫn có nhiều người trong đó có tớ lại thèm nó đến thế
    • 4,066 Bài viết

• 6,919 Được cảm ơn

:Crying:vô đây làm mình thèm món kem chuối quá
    101225MBTkemchuoisp1

Nhớ hoài cái tiếng kêu leng keng của xe kem dạo lúc bé , 1 ngàn đồng xin má là có ngay que ốc kem ngon lành ngày hè , hôm nào sang thì món bánh mì kẹp kem ngon mê ly 2 ngàn .... một thời tuổi thơ
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,487 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vợ Ngố Xem bài viết
    Dù ai nói ngả nói nghiêng, lòng ta vẫn cứ yêu kem Tràng Tiền :LoveStruc:

Mỗi lần lên Tràng Tiền a­n kem làm mình nhó­ lại bao nhiêu kỷ niệm thò­i­­ tho­ ấu, tối hè bố mẹ cho­ lên đấy a­n kem, về nhà bao giò­ hai tay và mạ­t mũi mình cũng nhoe nhoét kem. Hồi đấy chu­a có dịch vụ bán giấy a­n nhu­ bây h. Bây h bố mình vẫn nhá­c lại bảo ngày xu­a sọ­ nhất đu­a mày đi a­n kem
    Mà buồn cuoi, hồi đấy mỗi lần bố mình mua kem là phải tháo đồng hồ để ỏ­ ngoài, vì đông qua đi ra ngoài phải gio­­ tay cầm kem lên đầu, nhiều ngu­o­fi bị giật đồng hồ lá­m, mà bị giật ko đuổi đu­o­c ý

Sorry các mẹ, bàn phím củ­a mình bị hỏng phím :Crying:
    hồi bé xíu lúc nào tớ cũng mong bố chở đi ăn kem Tràng Tiền, nhưng hồi đó làm gì có nhiều tiền để được ăn thường xuyên đâu. Cảm giác lúc nào cũng thèm kéo theo tới tận bây giờ, hihi. Mà chả riêng món kem Tràng Tiền, tớ thèm cả món kẹo dừa cũng vì hồi bé ông tớ để có gói kẹo dừa cất kĩ lắm, mấy ngày mới chia cho các cháu 1 cái. Tớ thèm cả món trứng luộc vì lúc đi học nội trú cấp 1, các bạn được bố mẹ gửi trứng cho ăn sáng, còn nhà tớ nghèo nên chỉ có lọ muối vừng mang theo thôi....
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4