Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ngộ nghĩnh xếp hàng mua kem 'made in Trang Tien'

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.83K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 38 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Quán kem Tràng Tiền này hút khách nhờ vị trí đẹp nữa. Chứ đại lý kem Tràng Tiền đầy rẫy mà e có thấy mấy ai mua đâu.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 300 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tớ có 2 kỷ niệm với kem Tràng Tiền
    1. Tối hôm đó vợ chồng tớ chở nhau đi ăn kem. Đông đúc, bảo vệ quát tháo ầm ĩ. Khi ông chồng mình nghe bảo vệ quat mấy người là "đông quá, ăn thì ăn không ăn thì biến" thế là ông chồng mình nổi đoá ra cãi nhau với mấy tay bảo vệ.
    2. Lần mình có bầu bé con nhà mình, thèm kem kinh khủng. Sáng tranh thủ đi làm sớm tạt vào hàng kem Tràng Tiền. Vừa phi xe vào thì bị mấy chị bán kem đuổi ra kêu "Mới sáng ra chưa mở hàng đã có mụ bầu vào rồi". Mình tức quá từ đó chẳng thèm kem Tràng Tiền nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 300 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meokenngoan Xem bài viết
    Èo, sao lại có nhiều ng suy nghĩ xếp hàng là hoài cổ thời bao cấp nhỉ. :Thinking:
    Xếp hàng là thể hiện văn hóa, văn minh, ý thức của mọi ng đấy. Haizzz....

Mỗi lần ra Hn công tác, là đồng nghiệp lại kéo ra bờ hồ ngồi, rồi chạy đi mua kem TT về ăn, cảm nhận sau rất nhiều lần ăn là kem k ngon, quá ngọt và mau chảy, như kiểu pha nhiều bột quá. Thích nhất là ăn kem ở Nhật, mùa đông lại càng thích (k hiểu sao).
    Đúng là xếp hàng là văn minh. Nhưng người bán hàng thì không có văn minh tẹo nào. Bán mà như đuổi khách ấy. Rất kênh kiệu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,200 Bài viết

• 7,578 Được cảm ơn

Ăn kem Tràng Tiền thú vị là vào mùa thu mát hoặc ngay giữa mùa đông chứ không phải mùa hè.
    * Boong Boong *

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,107 Bài viết

• 1,220 Được cảm ơn

Dù ai nói ngả nói nghiêng, lòng ta vẫn cứ yêu kem Tràng Tiền :LoveStruc:

Mỗi lần lên Tràng Tiền a­n kem làm mình nhó­ lại bao nhiêu kỷ niệm thò­i­­ tho­ ấu, tối hè bố mẹ cho­ lên đấy a­n kem, về nhà bao giò­ hai tay và mạ­t mũi mình cũng nhoe nhoét kem. Hồi đấy chu­a có dịch vụ bán giấy a­n nhu­ bây h. Bây h bố mình vẫn nhá­c lại bảo ngày xu­a sọ­ nhất đu­a mày đi a­n kem
    Mà buồn cuoi, hồi đấy mỗi lần bố mình mua kem là phải tháo đồng hồ để ỏ­ ngoài, vì đông qua đi ra ngoài phải gio­­ tay cầm kem lên đầu, nhiều ngu­o­fi bị giật đồng hồ lá­m, mà bị giật ko đuổi đu­o­c ý

Sorry các mẹ, bàn phím củ­a mình bị hỏng phím :Crying:
    Xrw4HucXrw4p7

MBHBp7
    Mcay
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,794 Bài viết

• 5,847 Được cảm ơn

Mình cũng không thích kem Tràng Tiền nữa vì sau nhiều năm sống ở nước ngoài, học và làm việc về ngành ăn uống nên thấy vị của kem Tràng Tiền nghèo dinh dưỡng quá. Mình thích ăn kem phải ngậy, béo và thơm mùi của sữa hay kem tươi, mình khoái ăn kem kiểu Tây hơn.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 676 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Tớ thích kem ốc quế, vị ngọt béo (chắc nhiều sữa ông Thọ quá). Kem Bodega gần đấy vị nhạt hơn.

Trước làm gần đấy, mùa hè toàn đi mua kem về ăn, kem đậu xanh ăn bùi bùi, kem cốm dẻo dẻo.

Kỉ lục có lần ăn hết 4 cái ốc quế, 2 kem cốm, vẫn thấy ngon. Kem ở các đại lý kem Tràng Tiền vị không giống như khi mua ở 35 Tràng Tiền.
    • ccd
      Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,847 Bài viết

• 1,224 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynhicq Xem bài viết
    xếp hàng là văn mình mà ví như thời bao cấp?!
    Xem người Nhật cái gì họ cũng xếp hàng, còn mình mãi mới có 1 cảnh xếp hàng mà k phải tự nguyện nhé, lại bị nói giống thời bao cấp. Chán.
    • 3,200 Bài viết

• 7,578 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meokenngoan Xem bài viết
    Èo, sao lại có nhiều ng suy nghĩ xếp hàng là hoài cổ thời bao cấp nhỉ. :Thinking:
    Xếp hàng là thể hiện văn hóa, văn minh, ý thức của mọi ng đấy. Haizzz....

Mỗi lần ra Hn công tác, là đồng nghiệp lại kéo ra bờ hồ ngồi, rồi chạy đi mua kem TT về ăn, cảm nhận sau rất nhiều lần ăn là kem k ngon, quá ngọt và mau chảy, như kiểu pha nhiều bột quá. Thích nhất là ăn kem ở Nhật, mùa đông lại càng thích (k hiểu sao).
    Xếp hàng đúng là thể hiện văn hóa, văn minh, ý thức của mọi người... Nhưng ở Việt Nam, chỉ có thời bao cấp người ta mới xếp hàng trật tự để mua hàng hóa. Chứ bây giờ, kể cả ở những chỗ yêu cầu phải xếp hàng thì cũng có thấy ai xếp hàng ngay ngắn, trật tự đâu mẹ nó? Vì thế khó trách được nhà báo khi họ thấy xếp hàng thì hoài cổ thời bao cấp.

Em giống mẹ nó, chỉ thích ăn kem vào mùa đông hoặc lúc mát trời thôi!.

Trời nắng nóng mà ăn kem vào, chỉ thấy khát nước thêm thôi ạ.
    * Boong Boong *

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 675 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Em ở miền nam nên không biết tại sao kem Tràng Tiền lại nổi tiếng và hấp dẫn mọi người Hà Nội đến vậy ta??? và tên của nó bắt nguồn từ đâu vậy mọi người hay là đây là loại kem đầu tiên được Pháp mang qua Việt Nam???
    Em là cô gái Cự Giải lãng mạn, ngọt ngào, ấm áp, dễ thương. Biết nấu ăn và rất chu đáo với người em yêu .
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,802 Bài viết

• 2,661 Được cảm ơn

Ồi.. nhắc đến kem Tràng tiền lại thấy thèm rooling:
    Tối nay đi xếp hàng ăn kem thôyyyyy.....
    • 429 Bài viết

• 586 Được cảm ơn

Khổ vì miếng ăn....
    • 8,371 Bài viết

• 2,652 Được cảm ơn

Nhắc đến kem tràng tiền lại nhớ ông xã mình, có lần đông như thế mà xã vẫn chen chân vào để mua kem cho mình ăn. Trong đó toàn bọn teen, mỗi nhà mình là già nhất, hihi
    Em trở về đúng nghĩa trái tim em
    • 511 Bài viết

• 691 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ yêu Zin Xem bài viết
    Nhắc đến kem tràng tiền lại nhớ ông xã mình, có lần đông như thế mà xã vẫn chen chân vào để mua kem cho mình ăn. Trong đó toàn bọn teen, mỗi nhà mình là già nhất, hihi
    Lãng mạn và hạnh phúc nhỉ.
    • 900 Bài viết

• 1,118 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi yeu-lam-co Xem bài viết
    đúng rùi , nhớ quá, yêu quá. Thế mà tập đoàn Ocean group cổ đông lớn nhất của kem TT sắp phá khu này đi để xây chung cư bán 10.000$/m2 đấy. RÕ ràng chán, kỷ niệm của bao người HN giờ sắp bị phá bỏ chỉ vì lợi ích riêng là tiền. Nếu chung cư ở đó, tắc đường là chuyện đương nhiên rồi
    Chung cư mà xây ở đó thì được mấy tầng hở mẹ nó? Chắc chỉ 4-5 tầng như Tràng Tiền Plaza à?
    • 1,300 Bài viết

• 2,417 Được cảm ơn

Tối qua tớ vừa ăn kem ở đó, cảm nhận là kem toàn đá, k thấy ngon mấy, nhưng vừa ăn vừa ngắm cái cảnh mọi người xếp hàng cũng thú vị. Ngộ nhất là 1 anh đứng bên cạnh tớ, vừa ăn kem vừa hút thuốc, mắt anh ý đảo lia lịa cả 2 bên vì trời nóng kem chảy nhanh, thuốc thì cháy cũng nhanh. Nhìn buồn cười lắm, đúng là cả 2 cái sung sướng chả hoãn được cái nào:Laughing:
    • 4,958 Bài viết

• 1,023 Được cảm ơn

Em ko đọc hết 6 trang đc,nhưng em nghe bảo kem tràng tiệt sắp tiệt chủng do tập đoàn Ocean của kem tràng tiền bán 90% cổ phần cho ai đó để sau này xây toàn bộ thành khu nhà cao cấp!
    • 831 Bài viết

• 717 Được cảm ơn

Ra Hà Nội cũng thử kem TT 1 lần nhg may quá chẳng phải xếp hàng gì cả ,cảm nhận :rất bình thường .
    Ước mơ thật nhỏ nhoi :Sinh đôi hai nàng công chúa:Rose::Rose:

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 175 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

ở SG cũng có mấy đại lý đề biển chi nhánh kem tràng tiền rõ to, mà em có thấy ai ăn đâu, em thì ăn ở HN rùi, giờ ko thích ăn nữa, ra chơi cứ thèm mua kem cốm bờ hồ gươm hay hồ tây ăn ngon hơn ... mà ăn kem mùa lạnh mới thích, càng lạnh ăn càng ngon ..
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,814 Bài viết

• 4,465 Được cảm ơn

Ủa sao mình ăn kem Tràng Tiền ở Sài Gòn là kem que mà! Hay là hàng giả? Cũng đâu thấy ngon gì!
    WE LOVE BA BÍCH
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4