Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ngộ nghĩnh xếp hàng mua kem 'made in Trang Tien'

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.85K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,089 Bài viết

• 794 Được cảm ơn

Em đc ra HN, và hay đi ăn kem TT. Hương vị ko thể nào quên và ko đâu có đc. Hic, thèm quá.
    Không thay đổi được người thì bản thân mình thay đổi vậy (...w...)
    Link những bài thuốc hay của bochipchip
    Nhà sumi, mọi người gé chơi nhé
    KbhsradKbhsp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 370 Bài viết

• 631 Được cảm ơn

Các mẹ chú ý: kem ốc quế TT khác quầy kem tươi bên tay phải nha. Mình ăn bao lâu rồi mới biết, lần nào mua phải kem tươi cũng hí hửng khoe với xã là em mua được kem ốc quế. hic
    A, hỏi các mẹ chút, có mấy hàng kem ở gần đó bán kem ốc quế có phải là ốc quế TT xịn k nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 423 Bài viết

• 876 Được cảm ơn

Tớ thì nhớ hồi bé, cứ 3 tháng là mẹ cho 2 anh em lên Tràng Tiền ăn kem và mua truyện 1 lần. Có hôm ăn kem xong, về tới nhà, liếm môi một cái, cái vị kem đậu xanh vẫn còn nguyên trên môi, ngọt lắm ý. Tới tận bây giờ, ăn kem đậu xanh, vẫn đúng nguyên cái vị như ngày xưa xưa ấy.

Vẫn biết là kem TT không phải là vệ sinh, hay quá ngon như hồi bé mình thấy. Nhưng vẫn thích cảm giác mua được que kem, đứng ra hè phố ăn cùng bạn bè/ chồng. Có lẽ người HN hay hoài cổ, cái gì đã là kỷ niệm đẹp thì cứ muốn giữ mãi thôi
    the simplest is the best
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,116 Bài viết

• 1,643 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Chuong_Reo Xem bài viết
    Kem ăn dở, mau tan chảy. Chả bù với WALLS
    kem gì ăn dở ẹc, mà cũng xếp hàng đi mua nữa
    Tìm hội nhóm giao lưu kết bạn có cùng sở thích, mục tiêu nghề nghiệp để trao đổi, giúp đỡ nhau trong công việc các lĩnh vực
    • 775 Bài viết

• 750 Được cảm ơn

Mình có anh bạn SG, khi chưa ra HN anh ấy nghe bạn bè mình trong đó quảng cáo kem TT nhiều đến nỗi lần đầu ra ngoài này bắt mình đưa đi ăn kem TT bằng được.
    Mình hiểu cái văn hóa phục vụ ở SG tốt hơn HN nên không muốn làm anh ấy thất vọng bằng cách "xung phong" vào mua kem, anh ấy bảo "ai lại để phụ nữ làm việc đó" và hăm hở xếp hàng. Sau 1 lúc lâu thấy anh ấy te tua đi ra mặt mũi phừng phừng và không mua được kem vì khi đến lượt anh đúng lúc cô bán hàng đặt cái biển nghỉ 15p hay 30p gì gì đó...cô ấy chỉ ngồi đọc báo trong khi cả đoàn người xếp hàng vẫn kiên nhẫn chờ.
    Đi một vòng phố rồi quay lại cuối cùng chúng tôi cũng được ăn kem.
    Sau khi về SG anh ấy gọi điện cảm ơn mình vì take care anh mấy ngày HN, khen nhiều thứ...chỉ trừ kem TT, anh ấy bảo "đến cho biết thôi, lần sau anh mời em ăn kem nơi khác nhé"...
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...-uong-1267380/

Hãy chung tay để có thêm suất ăn miễn phí cho bệnh nhân nghèo viện Nhi TW
    • 5,561 Bài viết

• 6,301 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TiUnTiIn Xem bài viết
    Các mẹ chú ý: kem ốc quế TT khác quầy kem tươi bên tay phải nha. Mình ăn bao lâu rồi mới biết, lần nào mua phải kem tươi cũng hí hửng khoe với xã là em mua được kem ốc quế. hic
    A, hỏi các mẹ chút, có mấy hàng kem ở gần đó bán kem ốc quế có phải là ốc quế TT xịn k nhỉ?
    Mình thường chỉ mua kem phía bên trong thôi, thẳng cổng vào ấy.

Còn hiệu ngay ngoài thì thấy bảo cũng kem TT, mà mình chưa bao giờ mua. Còn cái kem tươi ấy, thì ăn kem tươi chỗ khác, chứ đã đến TT mà lại đi ăn kem tươi thì phí công lên Bờ Hồ lắm.

Phải cái mua kem TT thì các cô mậu dịch viên hay quát lắm. Mà mua gì là phải tính sẵn trong đầu, phòng trừ trường hợp kết kem ốc quế chẳng hạn, thì phải nghĩ ngay ra 1 loại kem khác thay thế, để bảo các cô ấy. Không nhanh là bị giục.

Nhưng, mình "ăn" kỷ niệm cơ mà nhỉ? Mấy cái đó nhằm nhò gì???
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 576 Bài viết

• 1,159 Được cảm ơn

thua xa kem merino
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 366 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

hồi có bầu cũng hay bắt chồng mua kem Tràng Tiền cho ăn, nhưng mà là Tràng Tiền ở SG, chạ biết có phải là TT ko hay là tràng gì! Còn hồi ra HN thì cũng được đứng...ngoài canh xe cho đồng bọn chạy vào mua. Khiếp...khiếp...phải liếm nhanh nhanh ko nó chảy hết, mà e thích như thế, thích nó cứng như đá thôi!
    [/URL]ts7abyquwweNortjKzUjI0NDA0MlayBlwwFTgCxQ,,22

as1cHg5Nw0N0010MjM3c2x6fDAwOTY5OHN8d2VcJ3ZlIGJlY2FtZSBvbmUgZm9yIA

istockphoto_5520703-butterfly-heart
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,487 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daiyentrang Xem bài viết
    Mình thường chỉ mua kem phía bên trong thôi, thẳng cổng vào ấy.

Còn hiệu ngay ngoài thì thấy bảo cũng kem TT, mà mình chưa bao giờ mua. Còn cái kem tươi ấy, thì ăn kem tươi chỗ khác, chứ đã đến TT mà lại đi ăn kem tươi thì phí công lên Bờ Hồ lắm.

Phải cái mua kem TT thì các cô mậu dịch viên hay quát lắm. Mà mua gì là phải tính sẵn trong đầu, phòng trừ trường hợp kết kem ốc quế chẳng hạn, thì phải nghĩ ngay ra 1 loại kem khác thay thế, để bảo các cô ấy. Không nhanh là bị giục.

Nhưng, mình "ăn" kỷ niệm cơ mà nhỉ? Mấy cái đó nhằm nhò gì???
    sát Tràng Tiền Plaza cũng có hàng bán kem ốc quế, tớ nhớ là hàng bánh ngọt, rồi trên đường Ngô quyền ngay đầu Tràng Tiền rẽ phải cũng bán ốc quế na ná kem Tràng Tiền, rồi mấy quán kem trên phố Lò Đúc nữa. Nhưng tóm lại, mấy hàng đó chỉ là fake loại 1, 2... thôi.
    • 2,511 Bài viết

• 2,459 Được cảm ơn

Hồi chưa lấy chồng, lần nào đi lượn Bờ Hồ với người yêu (chồng bây giờ) cũng dụ khị hắn đèo vào mua kem Tràng Tiền ăn. Ngon thế ko biết! Lấy chồng rồi thỉnh thoảng mới trốn con đi ăn được 1 bữa. Giờ có bầu tập 2, đi lên đấy xa, chồng chả chịu đèo đi, thế là đành vớt vát, mua ở đại lý lớn ở Láng Hạ, chắc là cũng xịn, vì thấy vị giống (hoặc vì háo hức quá nên cảm thấy giống ) mà có chỗ ngồi, phòng điều hòa, ko phải toát mồ hôi, ngồi trên yên xe như ở Tràng Tiền. Mà anh xã dạo này lười, với cả chắc "người lớn" rồi nên ko chịu vào ăn kem, cứ bắt vợ mua mang về (mang về nhà thì cũng thi nhau ăn), cơ mà em thích ăn ốc quế nhất, mua về người ta ko bán cho :Crying:, nên em đành mua kem ký, 35k/hộp 450g (cách đây 1 tháng, giờ ko biết bão giá đã tăng chưa), ko mua được ốc quế, hic. Ngồi 1 lúc em ăn hết nửa hộp rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,239 Bài viết

• 1,165 Được cảm ơn

Măm món này từ lâu rồi, nhưng mà phải nói 1 câu: Giờ nó không ngon như trước nữa.
    Dạo này thi thoảng mua 1 bịch về để tủ ăn dần, nhưng mọi ng ăn có để ý thấy là kem TT ăn giờ có vị đá rồi không. Trước ăn đậu xanh bùi, giờ ăn ngậm trong miệng 1 lúc hết bột đậu xanh là còn nước đá như mấy cây kem rẻ tiền.
    Tuy nhiên vẫn thích ăn kem TT
    @@
    ***Mình đang thực hiện dịch vụ hoá chất cho tóc hư tổn nhé cả nhà :3***
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 422 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Hqua vừa đi ăn kem về xong. Vẫn thích không khí đông đúc mọi ng ngồi mút chùn chụt :Laughing:
    Mẹ là tất cả :LoveStruc:
    • 1,342 Bài viết

• 1,488 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    xóa.........................................
    • 1,342 Bài viết

• 1,488 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    kem TT thơm nhưng mãi vẫn chỉ có mấy vị đó
    chỗ xếp hàng còn được chứ chỗ k xếp hàng, nhân viên toàn bán cho người to mồm, bất công lắm, mình nhường hết cho người nọ người kia mua trước rồi "mua" lấy sự bực mình của nhân viên
    • 691 Bài viết

• 3,150 Được cảm ơn

Chị bạn mình bảo mọi người mê kem Tràng Tiền vì thích cảm giác hoài cổ rồng rắn xếp hàng như thời bao cấp. Đó là lý do kem Tràng Tiền tồn tại
    Ngày xưa mình cũng thích vị đậu xanh nhưng giờ thấy như ăn sữa đặc Ông Thọ. Với lại ăn kem làm cả đoạn phố đẹp hôi rình nên không bao giờ đứng đường ăn nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,286 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Nói thật là mình chả thích kem Tràng Tiền, cách mấy chục mét có kem BODEGA, ăn ngon hơn nhiều, phục vụ hơi bị chu đáo tận tình mà chả hiểu sao vắng khách. Tớ thành thật khuyên các bạn thử một lần kem Bodaga đi.

Kem BODEGA được nhắc đến trong bài hát gì gì của Khuê đấy.
    bjUXp7
    • 1,859 Bài viết

• 4,934 Được cảm ơn

Èo, sao lại có nhiều ng suy nghĩ xếp hàng là hoài cổ thời bao cấp nhỉ. :Thinking:
    Xếp hàng là thể hiện văn hóa, văn minh, ý thức của mọi ng đấy. Haizzz....

Mỗi lần ra Hn công tác, là đồng nghiệp lại kéo ra bờ hồ ngồi, rồi chạy đi mua kem TT về ăn, cảm nhận sau rất nhiều lần ăn là kem k ngon, quá ngọt và mau chảy, như kiểu pha nhiều bột quá. Thích nhất là ăn kem ở Nhật, mùa đông lại càng thích (k hiểu sao).
    • 2,819 Bài viết

• 4,178 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều lần cũng muốn vào mua nhưng trời nắng mà phải xếp hàng thì nản (chưa kể còn dắt xe). Thế là lâu nay chuyển sang Merino cho tiện, dễ mua mà ăn cũng được
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,183 Bài viết

• 5,949 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kem Tràng Tiền thích nhất kem cốm dẻo và thơm. Nhưng bây giờ đại lý kem Tràng Tiền đầy ra, sao phải xếp hàng khổ sở thế nhỉ?
    • 233 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

Chả có gì là ngộ nghĩnh ở đây cả. Xếp hàng là văn hóa tối thiểu phải có và đáng hoan nghênh ở nước ta.
    Tác giả mới thật là ngộ nghĩnh khi đặt title như này.
    PAT9p7
    9TmMp7
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4