Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ngộ nghĩnh xếp hàng mua kem 'made in Trang Tien'

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.83K Lượt đọc
  • 72 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7,816 Bài viết

• 29,501 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngộ nghĩnh xếp hàng mua kem 'made in Trang Tien'

Hàng chục người xếp hàng rồng rắn từ ngoài cổng đến quầy bán hàng, kiên nhẫn chờ đến lượt mình mua những que kem mát lạnh. Cảnh tượng hiếm thấy và đáng yêu ở giữa trung tâm Hà Nội.

Những ngày nắng như đổ lửa đầu tháng 5 đã khởi đầu một mùa hè oi ả ở Hà Nội. Như thường lệ, kem Tràng Tiền, thương hiệu kem nổi tiếng với trên 50 năm tuổi của đất Hà thành, lại thu hút một lượng khách khổng lồ vào mỗi buổi tối.

Lượng khách đến với của hàng kem quá đông đã làm các quầy bán luôn bị quá tải. Để khắc phục tình trạng chen lấn “mạnh ai nấy mua”, ban quản lý đã yêu cầu các khách hàng xếp hàng để mua kem theo lượt.

Điều này làm xuất hiện một cảnh tượng hiếm thấy ở Hà Nội: hàng chục người xếp hàng rồng rắn từ ngoài cổng đến quầy bán hàng, kiên nhẫn chờ đến lượt mình mua những que kem mát lạnh. Nhưng dường như càng vất vả để mua thì hương vị của những que kem Tràng Tiền nổi tiếng lại càng đậm đà, khó quên hơn giữa ngày hè oi bức…

Một số hình ảnh Đất Việt ghi nhận vào tối ngày 9/5:

cdv-xephang-01

Rất đông người kéo về Kem Tràng Tiền - "địa chỉ đỏ" ở Hà Nội vào những ngày hè.

cdv-xephang-02

Để khắc phục tình trạng chen lấn, ban quản lý đã yêu cầu khách xếp hàng mua kem theo lượt tại quầy hàng chính.

cdv-xephang-03

Cảnh tượng xếp hàng gợi nhớ lại thời bao cấp ở Hà Nội.

cdv-xephang-04

Không giấu nổi vẻ háo hức khi sắp tới lượt mình.

cdv-xephang-05

Nhanh chóng "xử lý" ngay sau khi mua được kem.

cdv-xephang-06

Người mua kem hăm hở tại quầy hàng phía ngoài, nơi không phải xếp hàng.

cdv-xephang-07

Sốt ruột nhưng vẫn quyết đợi đến lượt mình.

cdv-xephang-08

Ai cũng cố cho được một que kem 'made in' Tràng Tiền.

cdv-xephang-09

Vì thế, chàng trai này trở thành "người hùng" với những cây kem mua được.

cdv-xephang-10

Càng vất vả thì hương vị của những que kem Tràng Tiền nổi tiếng lại càng đậm đà, khó quên hơn giữa ngày hè oi bức.

cdv-xephang-11

Bên ngoài, hàng chục người đợi người nhà xếp hàng mua kem ở bên trong

Hồng Quân
    http://baodatviet.vn/Home/congdongvi...144602.datviet
    Muốn trở về giao diện cũ, các bạn bấm vào đây: https://www.webtretho.com/forum/f26/?styleid=50

Sống là động nhưng lòng luôn bất động
    Sống là thương nhưng lòng chẳng vấn vương
    Sống yên vui danh lợi mãi coi thường
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 825 Bài viết

• 987 Được cảm ơn

xếp hàng là văn mình mà ví như thời bao cấp?!
    ♥♥♥♥♥♥♥♥♥♥

• 774 Bài viết

• 1,829 Được cảm ơn

năm ngoái ra Hanoi em cũng đi ăn kem Tràng Tiền, nhưng lúc đó vắng lắm nên không phải xếp hàng. Kem Trang Tiền nói chung cũng ngon, tuy nhiên chỉ có mấy cái ghế ngồi nên em phải đứng ăn
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 103 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

"ngộ nghĩnh", "thời bao cấp". Đúng là phải chen lấn, xô đẩy mới là thời hiện đại, bình thường. Quan điểm báo chí thế đấy, chẳng khuyến khích cái văn minh thì thôi.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 649 Bài viết

• 2,277 Được cảm ơn

Mà lạ nhỉ, chỉ chầu chực đứng ngồi ăn ở đó mới ngon mới thú, chứ đại lý kem Tràng Tiền cũng mở ra mấy chỗ, chẳng hạn như gần TT Chiếu phim QG có ai ăn đâu, cuối cùng cũng dẹp tiệm
    Thế mới thấy giá trị thưong hiệu nó còn dính đến cái địa điểm đắt giá như thế nào.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 1,487 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Mình thèm ốc quế Tràng Tiền mà rất nhiều lần qua đó đều hết . Chiến lợi phẩm của anh được coi là "người hùng" trong ảnh là kem tươi mà, đâu phải là ốc quế Tràng Tiền
    • 279 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Kem ăn dở, mau tan chảy. Chả bù với WALLS
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,186 Bài viết

• 1,033 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tranh thủ ăn không phá đi xây căn hộ cao cấp thì ko được thưởng thức nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 567 Bài viết

• 627 Được cảm ơn

Đúng là ăn kem TT ở đó ngon thật dù khi chen chân mua xong cái kem ốc quế cầm ra ngoài cho con chỉ còn mỗi phần thân:Laughing:Đông kinh khủng, không có cái kiểu xếp hàng văn minh như bài báo đăng. Hôm qua,nóng quá qua cửa hàng gần nhà mua 5 que về chén nhưng ăn kiếp quá, bở bục à, không biết có phải mua phải kem giả không? Kem đóng vỏ bao nylon đàng hoàng ngoài ghi cty Kem Tràng Tiền sản xuất đâu ở Ngõ bao nhiêu Kim Ma đó, mình không nhớ.:Sad:
    Đời là những chuỗi ngày sầu lo. Tình là những bến bờ mộng mơ!:Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 443 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

kem tràng tiền k hợp khẩu vị mình, dù rất yêu HN.
    Ấn tượng về kem tràng tiền là rất ngọt, rất nhanh chảy, có mùi đậu xanh/sữa rất đậm. Mình thì thích cái gì nhẹ nhàng, dịu dàng và thoang thoảng thôi.
    Anyway mỗi người một khẩu vị.
    eNortjKzUjI0MzI2M1eyBlwwFY0C1g,,31
    • 5,561 Bài viết

• 6,298 Được cảm ơn

Mỗi lần ăn kem ở đây, bao giờ cũng kể với ng đi cùng (có thể là con gái, là cháu, là bạn, là chồng): ngày xưa, bố mình thường đưa mình đi ăn kem ở đây, mình đứng đợi bố góc kia, xe đạp chỗ này, bố đi vào cửa rồi trở ra với mấy que kem, mồ hôi ướt đầm. Ăn kem hồi đó sao ngon thế.

Ăn kem Tràng Tiền k phải chỉ là ăn kem, mà còn là "ăn" kỷ niệm. :Smiling:
    "Khi bạn yêu một ai đó, mọi mong ước thầm kín bấy lâu nay bắt đầu bộc lộ. Elizabeth Bowen ''
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 865 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kem Tràng Tiền giờ chỉ còn lại cái tên là hot. Ấn tượng nhất là cái kem ốc quế, toen hoẻn 1 cục kem trong cái vỏ, chưa kể cái vỏ làm dối quá nên tớ hai lần mua kem ốc quế, cô bán hàng vừa đưa chưa kịp ăn thì gãy cả hai. Thôi bye bye luôn.
    uUfUp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 820 Bài viết

• 1,568 Được cảm ơn

Trước m cũng ko thích ăn kem TT lắm.Nhưng hai năm gần đây ăn lại thấy ngon, hợp khẩu vị.Chỉ tội đi lên đó ăn thì xa quá.Mà mua gần nhà thì toàn là TT giả.
    .Mong Ky yêu thật khoẻ mạnh, bình an
    eCJ2p7
    OoXVp8
    • 3,184 Bài viết

• 1,437 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daiyentrang Xem bài viết
    Mỗi lần ăn kem ở đây, bao giờ cũng kể với ng đi cùng (có thể là con gái, là cháu, là bạn, là chồng): ngày xưa, bố mình thường đưa mình đi ăn kem ở đây, mình đứng đợi bố góc kia, xe đạp chỗ này, bố đi vào cửa rồi trở ra với mấy que kem, mồ hôi ướt đầm. Ăn kem hồi đó sao ngon thế.

Ăn kem Tràng Tiền k phải chỉ là ăn kem, mà còn là "ăn" kỷ niệm. :Smiling:
    nhà mình cũng vậy, sau đó ba bố con (bố và 2 anh em mình) qua hiệu sách mua sách hay truyện, báo rồi ghé vào cửa hàng Bo đe ga (Bò dê Gà :Smiling để uống cà fe, bố đọc báo, anh em mình đọc truyện hết luôn buổi sáng. sau đó về nhà là mẹ đã có cơm dẻo canh ngọt cho cả nhà rồi, yêu quá những ngày tháng đó, và tội nghiệp mẹ chẳng chịu đi chơi cùng cả nhà, đúng là hình ảnh người phụ nữ VN đảm đang.
    moi cac me xem trong hinh
    https://www.flickr.com/photos/23906004@N04/

mình là mẹ bêbê a.

eNortjKzUjI0tDSyNFayBlwwFY8C1g,,23
    • 3,482 Bài viết

• 1,761 Được cảm ơn

Êù ,tớ bon chen đi mua kem Tràng Tiền thế là bị móc mất cái điện thoại.
    Nguyện ước..........sức khỏe.........mãi mãi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,140 Bài viết

• 13,824 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình ra Hà Nội ăn kem Tràng Tiền không thấy ngon, chất lượng kém, đường có vị của đường hóa học, màu và bột béo nhiều không có lợi cho sức khỏe. Ăn chưa hết nửa cây là chảy nước, mềm xèo luôn.
    Ăn 1 lần rồi thôi, chứ lúc chưa ăn đòi chồng đưa đi bằng được.
    METOO VN - NGỪNG IM LẶNG
    NOPAK - Tẩy chay rocker Phạm Anh Khoa vì đã quấy rối tình dục!
    • 361 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Xuân Thuý Xem bài viết
    nhà mình cũng vậy, sau đó ba bố con (bố và 2 anh em mình) qua hiệu sách mua sách hay truyện, báo rồi ghé vào cửa hàng Bo đe ga (Bò dê Gà :Smiling để uống cà fe, bố đọc báo, anh em mình đọc truyện hết luôn buổi sáng. sau đó về nhà là mẹ đã có cơm dẻo canh ngọt cho cả nhà rồi, yêu quá những ngày tháng đó, và tội nghiệp mẹ chẳng chịu đi chơi cùng cả nhà, đúng là hình ảnh người phụ nữ VN đảm đang.
    đúng rùi , nhớ quá, yêu quá. Thế mà tập đoàn Ocean group cổ đông lớn nhất của kem TT sắp phá khu này đi để xây chung cư bán 10.000$/m2 đấy. RÕ ràng chán, kỷ niệm của bao người HN giờ sắp bị phá bỏ chỉ vì lợi ích riêng là tiền. Nếu chung cư ở đó, tắc đường là chuyện đương nhiên rồi
    • 1,984 Bài viết

• 1,719 Được cảm ơn

Mình ấn tượng vị kem cốm Tràng Tiền. Kem dẻo thơm mùi cốm, ngọt đậm đà
    • 377 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình ngay ở Tràng Tiền nên hồi bé cũng hay ra đấy ăn kem,thích nhất là kem gói,1 khoanh kem gói trong nilong mỏng,mình thích lắm và kem ốc quế nữa,nhưng càng lớn thì càng ít ăn vì ngại chen chúc và cũng ko còn thấy ngon nữa <chắc có nhiều loại kem khác ngon hơn xuất hiện >,bây giờ đi qua cũng thỉnh thoảng ghé vào mua cho con và các cháu mình ăn, chứ cá nhân mình thì đúng là ko thích cảnh đứng ăn kem ^^
    • 25 Bài viết

• 153 Được cảm ơn

:Kiss:Mình thích kem Cốm Tràng Tiền. Ngon, ngon làm sao:Kiss::Kiss:
    a6zGp2
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4