TIN TÀI TRỢ.

Nghiên cứu đề xuất: Ô tô cá nhân chỉ đi ngày nghỉ!

• 1 Lượt chia sẻ
  • 17.7K Lượt đọc
  • 247 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • PWP
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 794 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Em nghĩ không thế tiến hành xong xong Thu phí và cấm xe đưoc!

Nếu thế thì qua vô lý!
    PLANT & WOOD PROCESSING

PLYWOOD
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 2,178 Bài viết

• 2,716 Được cảm ơn

Kính thưa các bác, em xin mạnh dạn có đề xuất đảm bảo hết ùn tắc: Cấm hết tất cả xe ra đường vào giờ cao điểm
    Ke kò ke ke kò ke kò ke
    Kò kò kò ke kí có anh nào muốn chơi!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 281 Bài viết

• 743 Được cảm ơn

Khổ thân mấy bác thích chạy oto lấy oai quá. Không thích đóng phí thì phải để xe ở nhà thôi. Nhưng thế này có vẻ hành chính quá, tớ vẫn thích giải pháp đóng phí của bác # hơn
    • 684 Bài viết

• 474 Được cảm ơn

nhìn phố Trần Hưng Đạo, Lý Thường Kiệt, Hai Bà Trưng, Ba triệu... với những biệt thự Pháp cổ, kiến trúc đẹp bị phá không thương tiếc để mọc lên các toà nhà cho thuê cao ngất ngưởng, (chỗ gửi xe ko có dồn hết ra đường) mới thấy xót xa cho Hà nội. Lịch sử sẽ phán xét những người cấp phép (phá) đó... Tắc đường vì những toà cao ốc mà ra, tích tụ tập trung dân vào 1 số diện tích mặt bằng kèm theo phương tiện cá nhân thì truoc khi cấm xe cần phải cấm những thứ khác
    • Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 4,147 Bài viết

• 24,512 Được cảm ơn

Ôi, em chỉ mong cấm hết mọi người ra đường vào giờ cao điểm. Mình ở nhà, vẫn được lương mà khỏi phải đi làm.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 8,626 Bài viết

• 9,456 Được cảm ơn

sao dạo này lắm thằng điên thế, ngồi ko rỗi việc bắt đầu nghĩ linh tinh nói liên thiên à.
    các ông ở trên giời có ăn thì nhớ để chừa lại 1 ít mà làm đường làm xá, cải tạo các công trình công cộng cho dân nhờ, chứ đừng có ăn no rửng mỡ quay ra cấm đoán ngu si như thế. nẫu quá.

thật, càng ngày em càng thấy xã hội VN k khác j sân khấu hài.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23,100 Bài viết

• 34,967 Được cảm ơn

Hàng loạt cơ quan đang xây trụ sở mới ở vành ngoài. Những trụ sở cũ sẽ tiếp tục được biến thành cao ốc. Vòng luẩn quẩn tắc đường sẽ tiếp tục phát triển.
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 780 Bài viết

• 1,168 Được cảm ơn

Cứ thu phí cao thì ô tô sẽ giảm thôi. Không cần phải cấm đoán. Vì cấm đoán xong chả có ai đi kiểm tra thì cấm cũng chả làm gì. Mấy bác Việt nam được cái nói thì hay nhưng mà làm và kiểm tra thì chán thậm tệ!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 94 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Nếu cấm ô tô đi ngày hành chính thì có còn thu phí gì đấy nữa không nhỉ các mẹ, phí gì mà mấy chục triệu một năm ý, nhiều phí quá mình cũng không nhớ.
    • 1,062 Bài viết

• 1,383 Được cảm ơn

Mình thấy cũng có lý đấy các mẹ ah. Ô tô chỉ được đi vào cuối tuần, còn ngày thường sử dụng dịch vụ giao thông công cộng, với áp lực này thì bắt buộc dịch vụ công công của mình phải được cải thiện hơn. Sắp tới HN còn có đường xe điện trên không nữa đấy.
    Mô hình này bên mình cũng đang bắt chước 1 chút ở bên Sing. Nhưng họ làm hệ thống và có bải bản hơn ngay từ đầu nên được người dân chấp nhận dễ dàng hơn ở nước mình.
    YFlFCK4YFlFp7

lqxv95
    • 200 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Giao thông công cộng ngon lành đi. Tàu điện ngầm đi. Tàu cao tốc đi. Bus kiểu Singapore đi... Mình sẵn sàng dẹp tất cả các chủng loại xe cá nhân trong nhà mình để khỏi phải chịu nắng mưa gió bụi kẹt xe chi cho khổ.
    M...ị..a mấy bác. Rảnh quá!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 347 Bài viết

• 788 Được cảm ơn

điên..cái gì cũng cấm..không có cách gì khác nữa ah
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 388 Bài viết

• 1,166 Được cảm ơn

Chúng nó tính dọa các anh phản đối nộp phí đây mà, không nộp thì ông cấm luôn...
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 358 Bài viết

• 1,321 Được cảm ơn

Mấy thằng đấy chúng nó toàn đi xe công, có tài xế riêng, xăng thì tiền thuế dân trả, lại thêm chúng nó dùng xe công vào chuyện riêng gia đình chúng nó luôn. Nên chúng nó sợ khỉ gì xăng tăng với cả đóng phí hay cấm đoán gì.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 225 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Ngày thường cấm đi xe cá nhân, thế ông đi bằng cccc à

sorry hôm nay em nhiều chuyện bực mình nên hơi nóng
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 187 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đúng là chỉ còn thiếu có cách của táo giao thông: khóa nhốt hết dân trog nhà, các bác ấn nút mở cổng cho nhà nào thì nhà đấy mới đc ra, thế là hết tắt đườg
    [..The good ones screw you, the bad ones screw you, and the rest don’t know how to screw you..]
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,704 Bài viết

• 8,857 Được cảm ơn

Bác Mai Trọng Tuấn chính là người đã từng đề xuất đường bay vàng cho VNAirlines, bác ấy là 1 cựu phi công tâm huyết với nghề chứ ko phải lãnh đạo của ngành GTVT. Đây chỉ là góp ý của bác ấy với tư cách 1 công dân đóng góp ý kiến cho giao thông công cộng được tốt hơn, và đề xuất lên Sở GTVT chứ đã áp dụng đâu mà ném đá khổ thân bác ấy quá! Hôm trước thấy các mẹ kêu Sở GTVT tại sao ko lấy ý kiến người dân, giờ dân góp ý các mẹ lại mắng ầm ĩ, đến khổ!

Cá nhân em thấy đề xuất này cũng có sự hợp lý nhất định. Tỉ lệ người đi ô tô chỉ chiếm vài % dân số, nhưng diện tích chiếm dụng lòng đường và bãi đỗ của nó thì rất cao. 1 cái ô tô chiếm diện tích = 10 cái xe máy, nhưng chỉ chở 1 người. Các bác thử tưởng tượng lúc tắc đường, chỉ cần cái đống ô tô lù lù trước mặt biến đi là đường thông hè thoáng ngay lập tức. Ko có ô tô thì chúng ta đi xe máy, có sao đâu mà mọi người ầm ĩ lên thế!

Dân số Hà Nội và HCM phát triển rất nóng, chủ yếu là dân nhập cư và đường sá thì ko mọc nhanh để mà đủ sức cho số dân đó. Thế nên ùn tắc là điều tất yếu, và việc hạn chế tiến dần đến cấm ô tô cá nhân em cho là phương pháp khả dĩ nhất trong thời điểm này.
    Các mẹ WTT đồng hành cùng bệnh nhân nghèo Viện Bỏng Quốc Gia nhé!
    https://www.webtretho.com/forum/f479/...g-tuan-870346/
    • 3,538 Bài viết

• 11,016 Được cảm ơn

Mình cũng chỉ mong cho các bậc thiên tài ở VN làm được cái hệ thống giao thông công cộng như ở Sing, hay bét ra là như ở hòn đảo Penang của Malaysia đi, đến là xấu hổ, chỉ biết ăn với nói, x biết làm!
    • 112 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daicacamdau Xem bài viết
    Khổ thân mấy bác thích chạy oto lấy oai quá. Không thích đóng phí thì phải để xe ở nhà thôi. Nhưng thế này có vẻ hành chính quá, tớ vẫn thích giải pháp đóng phí của bác # hơn
    Nói bắt ghét.
    VD như mở cty chẳng hạn, không có cái xe đi giao dịch thì làm cái gì, không lẽ đi thương thảo cái hợp đồng 1 vài tỷ đi cái xe máy tới, nói ai tin.
    Không phải ai cũng thích oai như chị nói nhé.
    một năm kiếm chẳng được bao nhiêu, 1 phần è cở ra trả lãi 1 phần phí, oai với iếc cái gì
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 296 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

tớ thấy có bạn nói là đề án này được mấy bạn bên Anglo khen là : That is a very brave proposal.

ý nghĩa thì các bạn vào trang này xem http://www.oxfamblogs.org/fp2p/?p=5672