Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nghi vấn đường dây nữ sinh trung học bị ép bán trinh ở Hà Nội

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.22K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 10,728 Bài viết

• 13,009 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trung tâm tin tức VTV24 mới đây đã công bố đoạn clip được quay bằng camera giấu kín ghi nhận những trường hợp nữ sinh bị ép bán trinh tại huyện Ba Vì, Hà Nội.

Theo nội dung được phóng viên Chuyển động 24h ghi nhận, một số trẻ em trong độ tuổi từ 14 đến 15 tuổi đã bị lừa và “ép” vào đường dây mua bán trinh tiết trên địa bàn TP.Hà Nội. Trường hợp đầu tiên là một nữ sinh lớp 9 bị một nữ sinh khác đang theo học lớp 11 giới thiệu vào đường dây.

screenshot4-1578840070028330754129
    Nữ sinh chia sẻ với phóng viên về trường hợp bản thân bị ép bán trinh. Ảnh cắt từ clip

Em này bị 2 người đàn ông ngồi chờ sẵn và bị ép buộc phải “quan hệ tình dục” trong khi bản thân vẫn chưa có bất kỳ một chút kiến thức nào về việc đó. Em này sau đó phải thực hiện theo trong sự sợ hãi của bản thân.

Mỗi phi vụ trót lọt, các em sẽ nhận được từ 5 – 10 triệu đồng, thế nhưng số tiền này sau đó đã bị các “cò”, “lái” ăn chặn để rồi số tiền tới tay nữ sinh chỉ là 500.000 đồng. Đắng cay hơn, một số em sau đó chẳng nhận được gì ngoài sự sợ hãi, nỗi ám ảnh kinh hoàng mà chắc chắn rằng, chúng sẽ đi theo cá em trong suốt quãng đời còn lại.

Đoạn clip được ghi lại bởi phóng viên Chuyển động 24h. Nguồn: Trung tâm tin tức VTV24

Tìm hiểu sâu hơn, các em cho biết rằng, bản thân mình không biết bất kỳ điều gì về công việc hay nói chính xác hơn là đường dây này. Các em chỉ tin tưởng rằng, đây là một công việc nhẹ nhàng, lương cao và chỉ làm vào thời gian rảnh.

Chỉ sau khi bị đưa vào nhà nghỉ thì sự việc mới vỡ lẽ, thế nhưng lúc đấy đã là quá muộn bởi luôn có một đường dây sẵn sàng làm bất cứ điều gì chỉ để thu lại được những đồng tiền bất chính trên thân xác của các cô bé chỉ mới 14 – 15 tuổi đầu.

screenshot6-15788400700351421826896
    Nhà nghỉ, nơi các đối tượng đưa những nữ sinh vào để thực hiện “giao dịch”. Ảnh cắt từ clip

Đoạn phóng sự mà Trung tâm tin tức VTV24 thực hiện đã thực sự đã gây chấn động dư luận bởi mức độ nghiêm trọng của vụ việc. Rồi sau này những kẻ trong đường dây chắc chắn sẽ nhận những hình phạt thích đáng của pháp luật, thế nhưng những vết thương đầu đời ấy sẽ mãi nằm trong trái tim của nhiều nữ sinh mà phải mất rất, rất nhiều năm nữa, chưa chắc hẳn chúng sẽ “lành”…

Nhật Minh
    https://saostar.vn/xa-hoi/nghi-van-duong-day-nu-sinh-trung-hoc-bi-ep-ban-trinh-o-ha-noi-6811347.html

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 611 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

Do giáo dục từ gia đình, cha mẹ bỏ bê không quan tâm đến con cái thời buổi này, lấy đâu ra công việc nhẹ nhàng mà lương cao cho trẻ tuổi vị thành niên làm. Toàn 1 lũ đú đởn ăn chơi, rủ rê nhau, nên bị kẻ khác lợi dung thôi.

Mà mấy thằng cha tìm trẻ em để thỏa mãn nhu cầu cũng thật biến thái, c.an phải vào cuôc để tìm ra mấy kẻ mua dâm này, vào tù là đảm bảo bị phăng teo luôn công cụ đi đái.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,259 Bài viết

• 15,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nghe mà đau lòng ~
    Nếu nó là tự nguyện, thì ko nói. Nhưng đây là bị ép buộc! Và còn bị lừa tiền!

Tất cả những đứa nào dính vào vụ việc này, kiến nghị đưa rõ danh tính để ng đời phỉ nhổ. Đặc biệt là những thằng bệnh hoạn biến thái bỏ tiền cho dịch vụ này!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 827 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Ép à? Thiệt là ép hông hay là mò tới để được ép?
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

do la tu nguyên Chu Lam gi Co chuyện đó 
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,540 Bài viết

• 3,429 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao em cứ nghi nghi các em trẻ đua đòi chứ chẳng ai ép uổng gì
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 722 Bài viết

• 2,871 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cần tiền để đua đòi cho bằng chị bằng em nên mới giao du với tú bà, chả qua ăn chia, phần nhận lại của các cháu không được như ý nên toang thôi. Chyện bán mua này có phải giờ mới có đâu
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 650 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    cái con lớp 11 là cái đứa móc nối, sao các mẹ k nói tới nhỉ? thiệt lớp 11 mà nó đi làm cò như vậy thì......
    • 611 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

Chính con lớp 11 móc nối mới nói là bọn đú đởn rủ rê nhau, vật hợp theo loài. Chứ ở môi trường trường học, chăm ngoan chịu khó học hàng, bố mẹ quản lý thì làm sao bị rủ rê. Mấy đứa lớp 11 nó cũng phải nhắm xem đứa nào ăn chơi, thích tiêu tiền, lười học để nó câu chứ.

Trích dẫn Nguyên văn bởi mymy2009 Xem bài viết
    cái con lớp 11 là cái đứa móc nối, sao các mẹ k nói tới nhỉ? thiệt lớp 11 mà nó đi làm cò như vậy thì......
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,259 Bài viết

• 15,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi toilakhivang Xem bài viết
    Chính con lớp 11 móc nối mới nói là bọn đú đởn rủ rê nhau, vật hợp theo loài. Chứ ở môi trường trường học, chăm ngoan chịu khó học hàng, bố mẹ quản lý thì làm sao bị rủ rê. Mấy đứa lớp 11 nó cũng phải nhắm xem đứa nào ăn chơi, thích tiêu tiền, lười học để nó câu chứ.
    Trẻ con nó ăn ko no, lo chưa tới.
    Nghe nói có việc nhàn lương cao thì muốn làm thôi.

Các em này cũng nói là ko đc biết sẽ phải qhtd cho đến khi tới nơi.
    Dù sao chăng nữa, việc đó diễn ra khi 1) chưa đủ 16 tuổi và 2) ko đc sự tự nguyện của ng trong cuộc thì đều ghê tởm cả!

Trẻ em là cần đc bảo vệ, vì bọn nó nhận thức ko đc sâu xa như ng lớn.
    Chứ nếu nói là vì bọn nó ham tiền đua đòi, thì còn nói làm j! Luật bảo vê quyền lợi trẻ em để làm cái j???
    • 611 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

Nên từ đầu tui cũng nói là do giáo dục gia đình mà ra,
    Giờ bọn trẻ con học lớp 9 nó biết lắm rồi, không ngu ngơ như thời xưa nữa đâu bà ah, chúng khôn như ranh ấy, Đứa nào ngoan gia đình quan tâm thì chả có chỗ cho mấy đứa lớn dụ dỗ, chỉ những đứa lo chơi hơn lo học, gia đình bỏ bê thì mới tụ tập mà bị dụ dỗ thôi.
    Tôi ko bàn đến vụ qhtd trẻ vị thành niên, việc đó là việc của pháp luật của nhà nước.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Honey.Bee Xem bài viết

Dù sao chăng nữa, việc đó diễn ra khi 1) chưa đủ 16 tuổi và 2) ko đc sự tự nguyện của ng trong cuộc thì đều ghê tởm cả!

Chứ nếu nói là vì bọn nó ham tiền đua đòi, thì còn nói làm j! Luật bảo vê quyền lợi trẻ em để làm cái j???
    • 167 Bài viết

• 1,044 Được cảm ơn

Luật bảo vệ trẻ em bao nhiêu năm nay không sửa đổi, đứa trẻ lên 10 của năm 2020 nó khác hoàn toàn với đứa trẻ lên 10 năm 2010, càng khác hơn năm 2000 và trước đó.

Bây giờ thời đại công nghệ phát triển như vũ bão, đến đứa trẻ lên 6 đã biết mở mạng tìm kiếm thông tin cần thiết, nên đừng nói đứa trẻ 14-15 tuổi là không biết gì. Bây giờ chúng nó được ăn uống đầy đủ, thông tin đầy đủ nên mấy chuyện qhtd, có khi chúng nó còn biết nhiều hơn mình. Quan trọng là cách dạy của gia đình và cách tiếp nhận của mỗi đứa trẻ thôi.
    Mẹ đừng nói bọn nó k ham tiền, cực ham tiền và đua đòi đấy ạ, hầu hết chúng nó đều biết trước là đi bán trinh, Mình nhớ cách đây 8 năm, mình đi mua cái điện thoại Iphone 4S, thực sự rất đắn đo, vì thấy k biết có cần thiết k (tại thời điểm mua cũng 18T), nhưng điện thoại cũ dùng cũng 4-5 năm rồi. Nhưng tại cửa hàng có khoảng 4-5 cô bé khoảng 14-15 tuổi, nhìn bộ quần áo mặc trên người, nhìn cử chỉ hành động, mình đoán chắc chắn không phải con nhà có điều kiện, mặt mũi cũng rất bình thường, không phải hot girl gì cả, nhưng đứa nào cũng mua 1 cái Iphone 4S mới tinh, thực sự mình rất choáng, vì không hiểu chúng nó ở tuổi đó, với hoàn cảnh gia đình bình thường thì lấy đâu ra số tiền lớn như vậy để mua đt? Chắc thấy mình rất tò mò nên khi 4-5 cô bé đó ra khỏi cửa hàng, thằng bé bán điện thoại nó hỏi mình luôn: "Chị có biết mấy đứa này nó mua điện thoại bằng tiền ở đâu không? Đi bán trinh đấy? Chị choáng không? Bây giờ nhiều lắm, tuần nào cửa hàng em chẳng bán cho cả chục đứa kiểu này, chúng nó nói với nhau là đằng nào rồi cũng mất trinh nên thà bán trinh còn được tiền". Mà tiền để làm gì? Đa phần để mua điện thoại khoe khoang và thể hiện với bạn bè. Sự việc cách đây đã 8 năm, mình nghĩ bây giờ chỉ có nhiều hơn chứ chắc chắn không giảm đi.

Đối với mình, trẻ em đúng là cần được bảo vệ, nhưng bảo vệ dưới trách nhiệm của gia đình, xã hội và pháp luật. Mình thấy pháp luật ngoài việc bảo vệ quyền lợi cho trẻ em, cũng cần phải có biện pháp răn đe cho cả trẻ em nữa, hạ thấp tuổi được bảo vệ quyền lợi và tăng thêm biện pháp răn đe với chính đối tượng này, nhà trường cũng cần đưa môn pháp luật trẻ em vào môn Giáo dục công dân. Phải dạy trẻ từ gia đình tới nhà trường, có vậy mới tránh và giảm thiểu được các ảnh hưởng tiêu cực lên trẻ em.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,259 Bài viết

• 15,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Giờ bọn trẻ con học lớp 9 nó biết lắm rồi, không ngu ngơ như thời xưa nữa đâu bà ah, chúng khôn như ranh ấy, Đứa nào ngoan gia đình quan tâm thì chả có chỗ cho mấy đứa lớn dụ dỗ, chỉ những đứa lo chơi hơn lo học, gia đình bỏ bê thì mới tụ tập mà bị dụ dỗ thôi.
    Tôi ko bàn đến vụ qhtd trẻ vị thành niên, việc đó là việc của pháp luật của nhà nước.
    Kể cả như vậy, thì đó, bọn nó sau khi đối mặt với vde thì đều thấy hậu quả lớn hơn mình tưởng tượng rất nhiều.
    Và nói thật, nó còn là sự ám ảnh tinh thần nữa!

Việc ám ảnh này nó ntn thì tôi nghĩ bất kỳ ng phụ nữ nào ở đây cũng rõ hơn các bé này.

Nên dù nó có đua đòi, nó có ăn chơi, gia đình nó có ko quan tâm, thì với tư cách là những bé gái vị thành niên, nó cũng ko đáng phải trải qua sự việc kiểu này!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 611 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

Trừ những trường hợp bị ép buộc kiểu đang đi chỗ vắng người có thằng biến thái kéo vào làm chuyện đồi bại, còn bài báo này thì tôi nghĩ về những đứa trẻ hư hỏng đua đòi tự nguyện để đổi lấy tiền. Và chúng nó tự nguyện thì chả ám ảnh con mẹ gì đâu, giờ bị phát giác lên media thì nói quá vậy thôi. Rồi bán trinh lần 1, thì sẽ có bán thân nhiều lần tiếp theo để có tiền ăn chơi tiếp.

Kể cả như vậy, thì đó, bọn nó sau khi đối mặt với vde thì đều thấy hậu quả lớn hơn mình tưởng tượng rất nhiều.
    Và nói thật, nó còn là sự ám ảnh tinh thần nữa!

Việc ám ảnh này nó ntn thì tôi nghĩ bất kỳ ng phụ nữ nào ở đây cũng rõ hơn các bé này.

Nên dù nó có đua đòi, nó có ăn chơi, gia đình nó có ko quan tâm, thì với tư cách là những bé gái vị thành niên, nó cũng ko đáng phải trải qua sự việc kiểu này!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 7,259 Bài viết

• 15,692 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tôi sợ các mẹ quá!

Việc các em gái này có phải đua đòi hư hỏng hay ko, thì chưa có cái j để mà nói. Chỉ là tự mn "đoán" như vậy.

Còn việc các em này kể rõ mình bị ép ntn, ấn tượng tới nỗi nhớ mặt ng đã qhtd với các em ra sao. Và những ng này ko còn trẻ. Toàn trên 30t.

Theo tâm lý trẻ con, thì chả có đứa trẻ nào dưới 17t lại đồng thuận quan hệ lần đầu với ng xa lạ lại lớn tuổi hơn mình, thậm chí bằng tuổi bố mình 1 cách tự nguyện cả. Nhất là các em này là học sinh, ko phải vì hoàn cảnh ép buộc hay gì.

Nội cái việc bị ép buộc trong chuyện nhạy cảm như vậy đã đáng ghê tởm rồi!

Và các em này dù có hư hỏng có ăn chơi (mà đó là do các mẹ gán cho), thì trong việc này các em này vẫn là nạn nhân, vẫn cần đc bảo vệ.
    Đừng có cái tư tương là "do chúng no ăn chơi hư hỏng nên mới bị như thế". Nếu nghĩ kiểu đó thì cái j chả có nhân có quả, còn cần đến luật pháp làm j???

Và cũng đừng có cái tư tưởng "trẻ em bây h khác trẻ em ngày xưa".
    Trẻ em tầm nào cũng như nhau. Có thể hiểu biết hơn về mặt tư duy ở 1 số điểm, nhưng về mặt thể chất sinh học thì đều còn non nớt.
    Và đặc biệt là việc chịu đựng các ấn tượng ban đầu đều khó khăn và sâu sắc hơn người lớn. Nên việc sang chấn tâm lý cũng lâu và sâu, để lại hệ quả lâu dài hơn.
    Nhất là những việc nhạy cảm ntn.

Xã hội tân tiến, mãi mới đấu tranh để có quyền trẻ em. Mãi mới bỏ đc cái việc tảo hôn. Mãi mới có đc sự bảo bọc trẻ em để chúng có tg lâu dài nhất, tốt nhất mà trưởng thành làm người đầy đủ nhất.
    Thì các chị lại muốn quay lại ngày xưa mông muội, muốn trẻ con 15t lấy chồng, 16t có con?
    Hay 17t làm chủ gia đình???

Ai nói ko có luật răn đe trẻ vị thành niên?
    Các trường giáo dưỡng lập ra để làm việc đó đấy thôi!
    Nhưng là xã hội nhân đạo văn mình thì phải có khả năng che chở giống loài yếu ớt. Chứ ko phải để nó tự sinh tự diệt như tự nhiên!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 751 Bài viết

• 1,350 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có nhiều mẹ sợ thật, vừa mới đọc đã chửi các cháu là loại này loại kia. Đồng ý là có thể các em tự nguyện nhưng do chưa hiểu hết những hậu quả sẽ phải gánh chịu, sự thiếu hiểu biết này có nhiều nguyên nhân. Nói thật với các mẹ, mình đây cũng ko ngây thơ nhưng cũng có 2 lần bị lùa vào một phòng nghe bán hàng đa cấp vì bạn cũ bảo muốn gặp nói chuyện tâm sự đấy. Do đó, chuyện lừa lọc nó nhiều hình thức lắm chứ ko phải đơn giản đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 3,391 Bài viết

• 12,744 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Sợ mấy mẹ quá đi. Bọn nhóc 15-16 tuổi dù có to xác, có biết chuyện trên trời dưới đất thì cũng vẫn chỉ là trẻ con thôi. Bây giờ bọn hs học lớp 6 đã ôm đt xem phim đen cả ngày, xong còn cố tình đụng chạm ngực những bạn học phát triển sớm, bình luận thô bỉ với nhau..., thậm chí bình luận cả giáo viên nữ, nhưng tóm lại chúng nó vẫn chỉ là trẻ con mà thôi.
    Trẻ con thấy có đồ đẹp, điện thoại xịn, đi ăn đi chơi ở những nơi sang chảnh thì đứa nào chả thích? Người lớn còn như vậy nữa là. Bởi vậy mấy đứa như Ngọc Trinh mới có nhiều em trẻ ngưỡng mộ đó.
    Mấy đứa cò mồi cứ dụ dỗ dắt đi ăn chơi, khoe điện thoại, khoe tiền, xong bảo tiền này kiếm được dễ lắm, chỉ cần tới chỗ này chỗ kia gặp gỡ, ngồi nói chuyện với khách...thì bọn nhóc lóa mắt đi theo thôi chứ có gì khó.
    Cái này bắt mấy thằng cha mua dâm tống hết vào tù, công khai danh tính cho xh biết thì mới tiệt được. Chứ ở VN có kiểu chỉ công khai danh tính gái bán dâm, còn kẻ mua dâm thì tuyệt không thấy mặt mũi thằng nào hết. Như vụ Sầm Đức Xương cũng vậy.
    tinywomans.wordpress.com - Góc nhỏ giành cho những người phụ nữ muốn hạnh phúc
    • 568 Bài viết

• 1,540 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    vâng, chắc chị quan tâm con cái nhà chị ghê lắm nhỉ, mà tôi nói trước có khi quan tâm giám sát chặt chẽ quá con chị vẫn hư đấy nhé, vì sao à? vì nó là trẻ con là tuổi trẻ bồng bột, là vị thành niên chưa 18 tuổi chưa có kinh nghiệm sống cũng chưa tưởng tượng được hậu quả do mình hư hỏng thì như thế nào, chị hiểu không? hay vì hồi trẻ trâu chị ngoan quá nên không biết được cảm giác hư hỏng như thế nào? nghe chị bỉ bôi mà đ éo biết rút cuộc câu chuyện bọn nhóc kia bị lừa hay tự lừa mà nghe nó hãi hùng gì đâu, chị khác đ éo gì cái thời phong kiến xa xưa thấy con gái nhà nào chưa chồng mà chửa là bỉ bôi nó hư hỏng đồ gái hư thân mất nết các kiểu, tôi nói nó tởm bỏ m ẹ luôn chị ạ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 827 Bài viết

• 1,505 Được cảm ơn

Giờ ra đường 100 con 14 15t thì hết 99 con đú đởn ngựa bà, con nào con nấy miệng mồm chửi thề xoen xoét, nói thiệt trai chưa ghẹo nó là tụi nó chủ động tấn công đòi đi ks chệch người ta rồi, thử đi vô bv Từ dũ hay Hùng vương thì biết, toàn mấy đứa 16 17t đi phá thai, còn hông thôi thì đẻ xong quăng xuống sông, bởi ta nói đừng đỗ thừa cho mấy thằng đờn ông, mấy con teen giờ toàn 1 lũ hư đốn
    • 167 Bài viết

• 1,044 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songtran12 Xem bài viết
    vâng, chắc chị quan tâm con cái nhà chị ghê lắm nhỉ, mà tôi nói trước có khi quan tâm giám sát chặt chẽ quá con chị vẫn hư đấy nhé, vì sao à? vì nó là trẻ con là tuổi trẻ bồng bột, là vị thành niên chưa 18 tuổi chưa có kinh nghiệm sống cũng chưa tưởng tượng được hậu quả do mình hư hỏng thì như thế nào, chị hiểu không? hay vì hồi trẻ trâu chị ngoan quá nên không biết được cảm giác hư hỏng như thế nào? nghe chị bỉ bôi mà đ éo biết rút cuộc câu chuyện bọn nhóc kia bị lừa hay tự lừa mà nghe nó hãi hùng gì đâu, chị khác đ éo gì cái thời phong kiến xa xưa thấy con gái nhà nào chưa chồng mà chửa là bỉ bôi nó hư hỏng đồ gái hư thân mất nết các kiểu, tôi nói nó tởm bỏ m ẹ luôn chị ạ
    Cái đoạn béo béo í, nếu mẹ sống vào thời kỳ đó, mẹ cũng sẽ thấy vậy thôi. mỗi thời kỳ thì phạm trù đạo đức nó lại khác nhau, nhưng rõ ràng ở thời đại phong kiến, đến chạm tay vào nhau còn đỏ mặt mà chửa thì phải nói là đáng bỉ bôi còn gì nữa mẹ (tất nhiên trừ những trường hợp bị hiếp dâm thì không nói), nói gì thì nói, bất cứ thời kỳ nào thì trong khi yêu, con gái phụ nữ cũng phải tự biết bảo vệ bản thân, vì xảy ra chuyện gì cũng chỉ thiệt mình chứ thiệt ai?

Cái khái niệm tuổi vị thành niên chưa 18 là dành cho thời kỳ cách đây 60 năm rồi, bây giờ khắp nơi người ta đều hô hào giảm tuổi vị thành niên xuống còn 16 và tuổi có thể chịu hoàn toàn trách nhiệm trước pháp luật là 14 kia kìa. Người ta căn cứ vào tuổi vị thành niên vì ngày xưa, xét về tâm sinh lý cũng như sự phát triển đầy đủ về cơ thể, thể chất thì 18 tuổi mới có thể gọi là người lớn. Chứ bây giờ thì khác xa nhiều rồi. Bọn trẻ nó tự tìm hiểu được thông tin về sex, về qhtd, vậy mà k biết tìm hiểu thông tin cần thiết phải bảo vệ bản thân như thế nào à?14-15 tuổi muốn đi kiếm tiền dễ dàng và nhanh chóng mà k biết đường hỏi bố mẹ chúng nó à? Trừ khi bố mẹ cũng chẳng quan tâm gì đến con, còn con cái cũng chẳng coi bố mẹ ra gì.

Bài phỏng vấn này nói chúng nó k biết bị lừa bán trinh, chẳng qua là lên báo đài, phóng viên người ta cũng đã mớm trước cho chúng nó để nói giảm nói tránh đi cho chúng nó, chứ chẳng lẽ tè loe ra là chúng nó tự nguyện bán trinh thì để loạn xã hội à? Cũng phải chừa cho chúng nó con đường ra xã hội sau này chứ.

Còn cái bọn đàn ông thối nát đi mua trinh của bọn trẻ con này, là loại khốn nạn, cầm thú, bọn này chắc chắn ngồi tù rồi, và với tội danh đấy, vào tù chắc chắn cũng khốn nạn thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2