TIN TÀI TRỢ.

Nghị lực sống của em bé sinh thiếu tháng

• 2.84K Lượt chia sẻ
  • 16.5K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16,070 Bài viết

• 33,601 Được cảm ơn

Nhiếp ảnh gia Elinor Carucci đã dành 2 ngày trong bệnh viện để ghi lại những bức chân dung về sự sống mạnh mẽ của David, một em bé được sinh ra ở tuần thứ 28 của thai kì tại bệnh viện trẻ em Wisconsin.

Elinor Carucci là một nhiếp ảnh gia người Mỹ gốc Israel hiện đang làm việc tại New York. Mỗi bộ ảnh của cô đều rất giàu ý nghĩa. Elinor đặt nhiều tình cảm vào mỗi bức ảnh của mình, đó cũng là lí do giải thích vì sao cô không chụp ảnh thời trang hay những bức ảnh diễn tả cái đẹp thiên nhiên đơn thuần. Đối với Elinor, những kết nối cảm xúc là cách cô tiếp cận nhiếp ảnh.

Bộ ảnh về sự sống của David được Elinor ghi lại dưới góc nhìn của một nhiếp ảnh gia đồng thời cũng là một phụ nữ. Bản thân Elinor cũng là mẹ của một cặp song sinh. Hai con của cô không bị sinh non, nhưng nguy cơ ra đời sớm của những cặp song sinh là rất lớn, nên cô rất thấu hiểu cảm giác của gia đình David đối với em. Khi nhìn thấy David lần đầu tiên trong lồng ấp, trái tim Elinor như ngừng lại bởi sinh linh ấy quá bé nhỏ và mong manh. Cô đã dành vài khoảnh khắc để làm dịu đi phần người mẹ trong mình, đưa ông kính thực hiện công việc của nó.

Trong lúc tác nghiệp, Elinor cố gắng giữ yên tĩnh và không làm phiền David, giống như cách gia đình em dùng vòng tay cẩn trọng nâng niu hình hài bé bỏng của em. Chiếc lồng kính vô tri trong quãng thời gian dài đã trở nên thân thiết với gia đình David, là vật cản nhưng cũng là điều duy nhất giúp em tiếp tục giành lấy sự sống trong cuộc đời.

0

David trong lồng ấp tại bệnh viện Nhi Wisconsin.

33095_20140604150241

David chào đời khi mới ở tuần thứ 28 của
    thai
    kì, sớm hơn khoảng 2 tháng so với thông thường.

0kb1podm

Em bé nhỏ, mong manh và yếu ớt, lọt thỏm trong lồng ấp, giữa những thiết bị duy trì nhịp thở và sự sống.

0cpypjbz

Một y tá đang chăm sóc David từ bên ngoài lồng ấp.

98106_20140604150250

Đôi mắt mở khẽ khàng là niềm hi vọng của cả gia đình.

77283_20140604150254

Melissa, mẹ của David nhìn con từ phía ngoài lồng ấp.

01wvjkmp

Cô khẽ đưa tay vào nắm lấy bàn tay bé nhỏ của David.

q41pzrbw
    Lần hiếm hoi David nằm trong lòng mẹ.

dykile3z

Kyle và Melissa - cha mẹ của David ôm em trong vòng tay mình.

cudqi3rs

Các bác sỹ tận tụy hết mình để chăm sóc David.

7

Ngày nối ngày, Melissa vẫn chỉ được chạm vào con trai qua chiếc lồng kính.

8

Chăm chú theo dõi chuyển biến của David từng ngày.

Nguồn:
    http://depplus.vn/tin-tuc/05-06-2014/nghi-luc-song-cua-em-be-sinh-thieu-thang/73/16532/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 216 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Nhìn thương quá, cầu mong thượng đế phù hộ cho pé
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 680 Bài viết

• 2,461 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nguyện cầu cho con được khoẻ mạnh an lành! _()_Namo Quán Thế Âm Bồ Tát _()_
    _()_ Namo A Di Đà Phật _()_ "Mọi dấu hiệu họa phước sắp xảy đến đều nảy mầm từ nội tâm rồi biểu hiện ra ngoài hành vi con người. Như người nhân hậu rộng lượng sẽ có thái độ chững chạc bình tĩnh, thường được phước. Người khắt khe hẹp hòi sẽ có thái độ bộp chộp nóng nẩy, thường gặp họa. Người thường không thấy xa, tưởng rằng họa phước là việc hên xui may rủi không thể tiên đoán được. Theo nguyên tắc, lòng chân thành là lòng hợp ý trời...Muốn tìm phước tránh họa, điều cần thiết nhất là việc sửa lỗi bản thân, sau mới nói đến việc làm thiện." ( Trích: Liễu Phàm Tư Huấn )
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 302 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

sinh ở tuần thai này khả năng lớn lên mạnh khỏe của bé là rất cao, cố gắng lên nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bé nhà mình sinh tuần 30 , thật sự nghĩ lại còn thấy sợ , 1200g , sợ nhất mỗi khi mình hỏi bé nhà có tiến triển gì ko bác sĩ : " cháu còn yếu lắm " , nghe mà nhói cả tim .
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 565 Bài viết

• 741 Được cảm ơn

nhìn nhớ con mình, cũng sinh vào tuần 28, bé tí ti (1,25kg & 1kg)giống em bé trên.. trộm vía con giờ 6 tuổi khỏe mạnh,nghịch ngợm vô cùng. Chỉ tiếc giữ được 1 bé thôi(mình sinh đôi).