Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nghi án bác hiếp, giết cháu gái 11 tuổi ném xuống giếng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.85K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 10 năm
    • 732 Bài viết

• 745 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tunghungquangcao Xem bài viết
    Sao lại ở Bắc Giang nữa vậy ????
    Cái này là do pháp luật ko nghiêm nên bọn nó bắt chước nhau. Ban đầu là đồng hương, sau đó sẽ lan rộng ra toàn lãnh thổ VN (sắp rồi. huhu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,638 Bài viết

• 3,296 Được cảm ơn

Tử hình thôi, loại này sống làm gì cho chật đất
    Sinh con là lý do phụ
    Chủ yếu là hưởng thụ khi sản xuất
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 345 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

ôi ngay cạnh xã em ở hjx bắc giang ơi là bắc giang
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 175 Bài viết

• 910 Được cảm ơn

Tin đọc đủ đau lòng rồi các mẹ ơi, đừng vì mấy con troll mà gây chia rẽ vùng miền nữa.

Bọn quỷ dâm dục này đang tràn lên dương thế hả trời?? Trời không có mắt...trẻ con cơ mà...trời ơi!
    • 298 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Xu-Chip2318 Xem bài viết
    Xã hội ngày càng lắm loại dâm ô biến thái thế này hả trời, bọn chó dâm đãng sao không đi cave mà làm hại các bé gái thế này, mình có 2 bé gái nên tình hình xã hội thế này mình sợ lắm. Cảm giác đau đớn thương các con như mình là mẹ các bé vậy.
    Toshiba mấy thằng chó đấy sợ HIV,giang mai bác à nên chúng nó thích tìm các bé gái bác à.
    P/s: ví bọn khốn nạn ấy với loài chó có lẽ là sự xỉ nhục đối với loài chó.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,031 Bài viết

• 19,374 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lạy các bác, đừng có lôi vùng miền ra nữa.

Đúng là vấn đề tội phạm, CA có nghiên cứu, có khoanh vùng, có để ý đặc biệt vì tính hung hãn tập trung cao của 1 số đối tượng thuộc 1 số vùng miền, nhưng đấy là dựa trên những dữ liệu đầy đủ và rõ ràng, vả lại, người ta cũng tuyệt đối không công bố rộng rãi những đánh giá này.

Còn chúng ta, ăn nói kiểu Nam thế này Bắc thế kia, chả giải quyết được gì, mà còn kích động chửi nhau.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23,100 Bài viết

• 34,983 Được cảm ơn

Cái chết oan khuất của bé gái 11 tuổi

Thứ tư 01/08/2012 06:00

ANTĐ - Được gia đình người cháu họ mời về nhà ăn nghỉ sau quãng thời gian đi lang thang, những tưởng Hoàng Văn Minh (SN 1963, ở thôn Hoành Sơn, xã Phi Mô, huyện Lạng Giang, Bắc Giang) phải biết đền đáp lại ân tình đó. Trái lại, Minh trả ơn gia đình người cháu bằng một tội ác khó dung.

Vụ hiếp, giết bé gái 11 tuổi: "lưới trời" bủa vây kẻ sát nhân dâm đãng
    Ghê tởm gã ông họ hiếp, giết cháu gái 11 tuổi, ném xác xuống giếng
    Nghi án hiếp dâm, giết bé gái 11 tuổi rồi phi tang xuống giếng

bg
    Hiện trường nơi hung thủ phi tang thi thể cháu Nhung

Đêm định mệnh

Thôn Hoành Sơn nằm sâu trong huyện Lạng Giang, cuộc sống của người dân tuy khá giả nhưng yên bình. Thế nên vụ trọng án đã khiến cả thôn chấn động. Nỗi bàng hoàng, phẫn nộ còn lan sang cả người dân các xã bên cạnh khi họ hay tin, kẻ giết chết cháu bé Hoàng Thị Nhung (SN 2002) lại chính là người ông họ mang tên Hoàng Văn Minh.

Từ khi phát hiện ra xác của cháu Nhung, vợ chồng anh Hoàng Văn Vinh như người đã chết. Sức vóc khỏe mạnh là vậy nhưng anh Vinh cũng khụy ngã, đổ sụp nằm bẹp trên giường. Vợ anh Vinh là chị Phượng như hóa điên, hóa dại, ngồi ở góc phòng cứ ôm chặt lấy di ảnh của cháu Nhung mà khóc than. Anh Hoàng Văn Mạnh, anh họ của anh Vinh đôi mắt cũng đỏ hoe, cố gắng thuật lại sự việc trong tiếng nấc nghẹn ngào. “10 năm trước, đối tượng đã bị vợ con bỏ vì thói chơi bời, rượu chè. Cách đây khoảng hơn chục ngày, Hoàng Văn Minh sau mấy năm bỏ làng đi lang thang, bỗng chốc trở về. Là họ hàng và thấy thương cho hoàn cảnh của người chú họ, anh Vinh có đưa Minh về nhà mình ăn ở, giúp đỡ. Không ai ngờ hành động tốt bụng của anh Vinh lại dẫn đến hậu quả đau lòng đến vậy, phải trả giá bằng chính mạng sống của đứa con gái thứ 2 của mình”.

Theo lời kể của những người nhà anh Vinh, bình thường vợ anh Vinh và 2 con thường ngủ ở dưới nhà ngang, anh Vinh và cháu Nhung ngủ trên căn nhà mới xây. Từ hôm đưa Minh về nhà sống cùng, Minh ngủ ở căn nhà mới xây với bố con anh Vinh. Quãng thời gian sống ở đây, thấy cháu Nhung mặc dù ít tuổi nhưng xinh xắn, Minh đã nảy sinh ý định cưỡng hiếp. Cho tới tối 28-7, anh Vinh xuống nhà ngang ngủ với vợ con, còn nhà trên, chỉ có một mình cháu Nhung ngủ trong buồng và Minh ngủ ở phòng ngoài. Đến khoảng 21h, Minh tỷ tê với cháu Nhung rồi rủ đi ra ngoài mua thuốc lá để hút. Không một chút nghi ngờ, cháu Nhung nhỏm dậy cùng Minh đi ra ngoài. Rạng sáng 29-7, anh Vinh choàng tỉnh dậy khi nghe thấy tiếng xe máy gầm rú cạnh nhà. Tưởng có kẻ trộm, anh Vinh cầm chiếc đèn pin ngó quanh nhưng không phát hiện gì lạ. Lên nhà trên để xem con ngủ có mắc màn hay không, anh Vinh hoảng hốt khi phát hiện chiếc giường trống trơn. Ở căn phòng ngoài, người chú họ cũng “biến mất”. Gọi mãi, tìm khắp nơi không thấy, cả gia đình anh Vinh hoảng loạn chạy lên báo CAX Phi Mô.

Phẫn nộ với kẻ thú tính

IMG_0093
    Đối tượng Hoàng Văn Minh tại cơ quan điều tra

“Nhận được thông tin trình báo của gia đình anh Vinh, một mặt chúng tôi vừa động viên gia đình, tổ chức cùng gia đình đi tìm kiếm cháu Nhung đồng thời cũng báo cáo sự việc lên CAH Lạng Giang” - anh Ninh Văn Lượng - Trưởng CAX Phi Mô buồn bã thuật lại cái đêm định mệnh dẫn tới cái chết thương tâm của cháu Nhung. Sau 2 ngày tìm kiếm không kết quả, sáng 30-7, lực lượng công an và người dân đến căn nhà hoang của Minh ở khu đồng Trún cách nhà nạn nhân khoảng 1km. “Lúc chúng tôi vào trong, căn nhà cấp 4 dột nát, ổ khóa hoen gỉ không có dấu hiệu bị phá. Nhòm vào trong thấy tối om không phát hiện được ai. Nhưng điều lạ là, phía trên tấm phi-prôximăng lại hở ra một lỗ hổng khá mới. Từ nghi vấn này, hai người nhà của anh Vinh được sự hỗ trợ của CAH chui vào nhà. Đúng lúc này, Hoàng Văn Minh đang nằm co rúm ở góc phòng ngay lập tức bật dậy. Hắn vơ lấy cái thớt gỗ lim lao tới tấn công những người họ hàng của mình, khiến một người bị ngất lịm. Trước khi tấn công người thứ 2, hắn đã bị CAH, CAX và người dân ập vào khống chế, bắt giữ” - đại diện CAH Lạng Giang cho biết.

Là một trong những người bắt giữ, đưa Minh về trụ sở, chuyển CAH, anh Nguyễn Văn Tâm CAX Phi Mô cho biết, Minh lúc đó không có biểu hiện gì là sợ hãi. Trong con người hắn khi ấy chỉ có một suy nghĩ và hành động chống trả quyết liệt lực lượng bắt giữ để bỏ chạy. Còn đại diện CAH Lạng Giang cũng cho hay, khi đối tượng được đưa về trụ sở, Minh ngoan cố, chỉ nói đã giết cháu Nhung nhưng nhất quyết không chịu khai giấu nạn nhân ở đâu. Vừa đấu tranh khai thác, CAH vừa tổ chức lực lượng tiếp tục tìm kiếm tung tích nạn nhân. Cho đến 9h sáng 31-7, căn nhà bỏ hoang thứ 2 của Minh chỉ cách nhà cháu Nhung vài trăm mét tiếp tục được lục soát. Bị bỏ hoang lâu ngày, cả khu vườn cỏ, cây mọc um tùm, phủ kín căn nhà. Lúc này một trong các thành viên đánh án đã phát hiện một mùi lạ phát ra từ chiếc giếng nhỏ cạnh đó. Phát quang cây cỏ bám kín mặt giếng, lúc này lực lượng tìm kiếm mới phát hiện xác cháu Nhung nổi lên với tư thế thẳng đứng trong miệng giếng có đường kính chừng 40cm. Để đưa được xác nạn nhân lên trên, cơ quan công an đã phải phá đi thành giếng.

Trung tá Bùi Huy Nam cho biết, đến khi tìm thấy cháu Nhung, lúc này đối tượng Hoàng Văn Minh mới chịu khai nhận hành vi phạm tội của mình. Khoảng 21h30 đêm 28-7, Minh dụ dỗ cháu Nhung ra ngôi nhà hoang định giở trò đồi bại nhưng không thành. Sợ bị lộ, Hoàng Văn Minh đã bóp cổ rồi vứt xác cháu Nhung xuống giếng cạnh ngôi nhà bỏ hoang của mình. Hiện vụ việc đang được CAH - Lạng Giang phối hợp với Phòng CSĐT - Công an tỉnh Bắc Giang hoàn tất hồ sơ xử lý.

Cuối ngày 31-7, đối tượng Hoàng Văn Minh đã được di lý lên Công an tỉnh Bắc Giang để phục vụ công tác điều tra.

(Tên nạn nhân đã được thay đổi)

Phong-Trường-Tuấn

http://www.anninhthudo.vn/Phap-luat/...oi/458186.antd
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 763 Bài viết

• 1,295 Được cảm ơn

Trói những con dê xồm, dê cụ này, cắt từng bộ phận cho ngâm rượu để giữa làng ...cho người ta ném đá mà chết. Chứ đi tù, hay tiêm thuốc độc chết thì nhẹ nhàng quá.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 29 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cái bọn hiếp dâm, không xử nặng đi thì còn đầy những vụ như này nữa, tội này phải xử nặng như tội giết người
    • 361 Bài viết

• 896 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bọn này không bị tử hình thì vào tù còn mạt kiếp hơn. Trong tù tội bị các phạm nhân dùng nhục hình nhiều nhất là hiếp dâm trẻ em. Sống mà như chết trong tù thôi
    • 1,309 Bài viết

• 2,373 Được cảm ơn

ko biết bao giờ có đại biểu quốc hội nào vào wtt đọc và đồng tình với chúng ta rằng tội hiếp dâm sẽ phải thiến sống hoặc tử hình nhỉ ?
    1. Kẻ thù lớn nhất của đời người là chính mình
    2. Ngu dốt lớn nhất của đời người là dối trá
    3. Thất bại lớn nhất của đời người là tự đại
    4. Bi ai lớn nhất của đời người là ganh tỵ
    5. Sai lầm lớn nhất của đời người là đánh mất mình
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 381 Bài viết

• 998 Được cảm ơn

Gia đình bé quá tốt mà sao hắn lại trả quả tàn ác vậy. Thương con chết đớn đau sợ hãi...qua rồi, siêu thoát con nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 647 Bài viết

• 1,287 Được cảm ơn

Cầu mong cháu siêu thoát! Tội nghiệp quá!

Những người lãnh đạo có biết thực trạng xã hội như thế này không? Mình mong các gia đình, nhất là ở nông thôn, thay đổi ý thức về bảo vệ trẻ em. Ở nông thôn hầu như người ta không khóa cửa, rồi thường để trẻ em ở nhà một mình, hoặc nhờ hàng xóm trông hộ, hoặc cho ra đường chơi một mình ... rất nguy hiểm. Bản thân những người lớn không có ý thức bảo vệ con cháu mình và không giáo dục cho các cháu biết để tránh những mối nguy hiểm. Bây giờ xã hội không còn như trước kia và có thể còn ngày càng nhiều mối nguy cơ hơn. Những nỗi đau như thế này thật sự quá sức chịu đựng.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 273 Bài viết

• 343 Được cảm ơn

có phải trùng hợp k mà sao mấy vụ trọng án đều xảy ra ở phía bắc
    • 1,454 Bài viết

• 4,229 Được cảm ơn

mình ủng hộ tử hình những kẻ hiếp dâm hoặc giết chết trẻ em dưới 13t.

Dần dần rồi ko muốn đọc báo nữa. Vì cứ 1-2 ngày lại thấy 1 vụ như thế này. Tê tái cả người.
    • 23,100 Bài viết

• 34,983 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mualavang Xem bài viết
    có phải trùng hợp k mà sao mấy vụ trọng án đều xảy ra ở phía bắc
    Nếu vào hỏi anh Gúc có thể thấy ngay những chuyện tương tự thế này xảy ra khắp nơi, từ bắc chí nam, đông sang tây!
    Tôi thấy văn hóa tranh luận ở WTT rất có vấn đề. Nhờ Mod hủy nick của tôi đi. Xin cảm ơn.
    Những địa điểm nên ghé thăm: HỘI QUÁN NHỮNG TẤM LÒNG NHÂN ÁI
    Hoạt động từ thiện của nhóm - Trái tim nhân ái: https://www.webtretho.com/forum/f479/
    Đề xuất hỗ trợ: https://www.webtretho.com/forum/f343/
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 501 Bài viết

• 901 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonglinhle Xem bài viết
    mình ko bao giờ bình luận về mấy cái vụ phân biệt bắc nam ở trên 4R đâu...nhưng nói chung dạo gần đây mình rất bức xúc vì những ng ngồi 1 chỗ xong bắt đầu đem lôi quan điểm của mình ra để phân biệt ng này ng kia....
    1 ngày có bao nhiêu vụ hiếp dâm giết người, bao nhiêu vụ ở Đồng Nai, Bình Dương, Miền Tây, Sài Gòn cũng có nữa, nhan nhản trên mạng đó....ở đâu cũng có người này người nọ..có ng tốt ng xấu...bạn chưa tiếp xúc thì đừng có mở miệng ra nói những lời phân biệt như vậy.....
    Bạn với bạn của bạn ko ưa ng bắc thì bạn nghĩ ng bắc chắc ưa cái lối sống của bạn chắc....mệt với những cmm như này....đây là 1 bài báo về 1 vụ hiếp dâm trẻ em....có bình luận thì bình luận vào vấn đề chính, đừng có dựa vào đó để đánh giá vào 1 diện rộng như vậy....
    Mình nghĩ mẹ nó ko cần phải tốn công comt lại những người thích thú chăm chỉ đi phân tích vài trường hợp cá thể để đánh giá nhân cách của hơn 12 triệu dân số miền Bắc. Những comt thiển cận như vậy ta nên bỏ qua như đi trên đường gặp ổ gà thì tránh. Nói ra thật chỉ thêm mệt người mệt đầu và thực tế ko bao giờ thay đổi đc tư tưởng kỳ thị của họ. Cứ cho họ sung sướng với lý luận của họ trong chính cái giếng của họ đi.
    Hoa hồng vàng đâu thơm ngát, đành lòng khuất sau bóng hồng nhung

Untitled-3
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,611 Bài viết

• 10,017 Được cảm ơn

Tởm lợm thật đấy, họ hàng thân cận mà còn như thế thì thử hỏi các bà mẹ biết tin ai bây giờ?
    Chắc chỉ có mình và họ hàng thuộc phái nữ thôi.
    Bọn súc sinh giờ lên làm người nhiều quá.
    Cầu cho bé con sớm siêu thoát.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 363 Bài viết

• 921 Được cảm ơn

Dạo này forum ĐBGB này hot hay sao mà hình như có cả bọn tc vô đây xúi dại dân phân biệt vùng miền, kỳ thị dân tộc nhiều thế. Top nào lập ra rồi kiểu gì cũng có đoạn phân biệt Bắc-Nam, gây thù hằn trong nhân dân. Các bạn cẩn thận kẻo mắc mưu chúng, chiến tranh trong hòa bình cũng có nhiều kiểu lắm. Cái bọn tk này nó đang lăm le trên mọi mặt trận đấy ạ, đừng ngồi đó mà nghe chúng kích động
    Tất tần tật về tư vấn môi trường
    • 392 Bài viết

• 934 Được cảm ơn

Lại một vụ nữa, XH ngày càng suy đồi, xuống cấp, con người phải luôn sống trong sự bất an, lo sợ. Vì đâu nên nỗi vậy trời!!!