Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ngày đầu bán ra, BPhone bị chê phí ship đắt, củ sạc "tàu"

• 3.84K Lượt chia sẻ
  • 78.6K Lượt đọc
  • 438 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 118 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi candy_funny Xem bài viết
    1) Đúng là e ghét cái kiểu nổ banh trời như thế, nói chung là nhảm. Ko có cơ sở đáng tin vs lời của mấy cha đó. Nhưng ko có nghĩa là kỳ thị lun cái ngta làm ra vì mình cũng chưa bik nó thế nào.
    2) Hiện h ngoài đường sinh ra cái kiểu thế này: Người chê chửi Bphone thì đc xem là NTD thông thái. Người bảo vệ BPhone thì bị xem là seeder. Đó là 1 hệ quy chụp, không căn cứ và mang tính cá nhân thái quá. Trên mạng đầy những ng đi miệt thị, nói tục chửi bậy những ng đang bảo vệ đấy thôi chứ có riêng j mấy ng đang bảo vệ đâu. Em ko ủng hộ mấy suy nghĩ như thế, e cứ nằm chờ, ai chửi cái j vô lý thì e đưa ra dẫn chứng
    3) Ông Quảng ổng có nói sp này là hàng cao cấp, vậy nên khách hàng ổng hướng đến là người giàu nhoa. Vậy nên đừng quy chụp thu nhập toàn bộ ng dân để chém giá!
    Thực ra tâm lý mọi người là khi thấy 1 người hoặc 1 ai đó bị chửi là sướng, và khéo mình cũng quay vào chửi ác liệt.
    Em thấy nhiều khi chúng ta sống theo kiểu bầy đàn quá. Cứ nhìn các bạn anti Bphone ném đá BKAV xem, họ gọi Bphone với những từ ngữ (em nói thật là quá mất dạy như Buô` * phôn,Bướ * phôn, ....), rồi lập nhiều nick mới để tự nhận là seeder của BKAV mà đi ném gạch, chửi bậy. Cũng chính họ rêu rao khắp nơi, dìm bằng mọi cách. Cứ như có gì hở ra là sâu xé, giằng co, túm lấy vậy. Nó có giống dân tộc Việt Nam mình không?
    Em từng thấy anh trai em trải nghiệm sản phẩm ở Cellphones Thái Hà và nói sản phẩm rất tốt, nhất là phần cứng, về tổng quan thì sản phẩm xứng đáng vào hàng cao cấp, kính tốt, bao phủ hết bề mặt, nhìn mọi thứ đơn giản và khá đẹp. Phần mềm thì còn cần nâng cấp, nếu nâng cấp thêm nữa sẽ khiến sản phẩm tốt hơn.
    Còn các bạn mang tiếng yêu nước nhưng dìm hàng Việt Nam tới tận bùn sâu, còn chửi bới, gào thét, cho mình là đúng. Các bạn thấy đúng khi nhấn chìm 1 sản phẩm còn đang muốn vươn ra thế giới, để thế giới biết tới Việt Nam sao?
    Như khi Samsung mới ra mắt dòng S, hầu hết được đông đảo người Hàn Quốc ủng hộ, họ không gào thét chửi bới trên các diễn đàn mà họ âm thầm sử dụng, họ giới thiệu với bạn bè quốc tế, họ đem đi triển lãm lớn.
    Việt Nam mình yêu nước, bao ngàn năm sống trong chiến tranh, đùm bọc yêu thương nhau. Vậy mà khi công nghệ phát triển lại đi soi mói, dìm nhau trong khi còn đang chưa bán ra thị trường. Nếu Bphone thất bại và mất đi thì các bạn được gì, hay chỉ là sự hả hê rằng tao đã làm cho nó chìm đấy? Phải rồi các bạn ạ, các bạn đã tự tay dìm tia hy vọng của sản phẩm Việt.
    Khi Bphone ra mắt, bao nhiêu người hy vọng sản phẩm sẽ làm nên chuyện. Và nó được nhiều người uy tín đánh giá tốt, thậm chí share ra nước ngoài, được người Nhật, người Hàn biết tới, đưa tin trên báo. Chúng ta là người Việt Nam, sản phẩm đó mới chỉ trải nghiệm, chưa phải bản hoàn thiện, chúng ta góp ý trên tinh thần cầu thị, chứ không phải cố tình quay clip dìm hàng sản phẩm trong khi nó không phải như thế.
    Các mẹ ạ, em viết dài thế này, cũng chỉ mong các mẹ có 1 cái nhìn khách quan hơn. Chúng ta đừng mù quáng, đừng thấy những lời chửi, lời dìm hàng sản phẩm Việt là hay ho.
    Bphone có nhiều điểm tốt, hãy để sản phẩm Việt chứng minh cho ta thấy. Chúng ta tận mắt chứng kiến, tận mắt xem sản phẩm, tự mình kiểm chứng xem sản phẩm có tốt không?
    Flappy Bird đã từng bị chủ nhân gỡ khỏi kho ứng dụng vì không chịu được dư luận. Chúng ta là những dư luận công tâm thì đừng để những sản phẩm, trí tuệ Việt chết. Hãy để nó mang niềm tự hào Việt sang các nước trên thế giới.
    Cảm ơn các mẹ đã đọc.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,549 Bài viết

• 8,370 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi caogia Xem bài viết
    Thực ra tâm lý mọi người là khi thấy 1 người hoặc 1 ai đó bị chửi là sướng, và khéo mình cũng quay vào chửi ác liệt.
    Em thấy nhiều khi chúng ta sống theo kiểu bầy đàn quá. Cứ nhìn các bạn anti Bphone ném đá BKAV xem, họ gọi Bphone với những từ ngữ (em nói thật là quá mất dạy như Buô` * phôn,Bướ * phôn, ....), rồi lập nhiều nick mới để tự nhận là seeder của BKAV mà đi ném gạch, chửi bậy. Cũng chính họ rêu rao khắp nơi, dìm bằng mọi cách. Cứ như có gì hở ra là sâu xé, giằng co, túm lấy vậy. Nó có giống dân tộc Việt Nam mình không?
    Em từng thấy anh trai em trải nghiệm sản phẩm ở Cellphones Thái Hà và nói sản phẩm rất tốt, nhất là phần cứng, về tổng quan thì sản phẩm xứng đáng vào hàng cao cấp, kính tốt, bao phủ hết bề mặt, nhìn mọi thứ đơn giản và khá đẹp. Phần mềm thì còn cần nâng cấp, nếu nâng cấp thêm nữa sẽ khiến sản phẩm tốt hơn.
    Còn các bạn mang tiếng yêu nước nhưng dìm hàng Việt Nam tới tận bùn sâu, còn chửi bới, gào thét, cho mình là đúng. Các bạn thấy đúng khi nhấn chìm 1 sản phẩm còn đang muốn vươn ra thế giới, để thế giới biết tới Việt Nam sao?
    Như khi Samsung mới ra mắt dòng S, hầu hết được đông đảo người Hàn Quốc ủng hộ, họ không gào thét chửi bới trên các diễn đàn mà họ âm thầm sử dụng, họ giới thiệu với bạn bè quốc tế, họ đem đi triển lãm lớn.
    Việt Nam mình yêu nước, bao ngàn năm sống trong chiến tranh, đùm bọc yêu thương nhau. Vậy mà khi công nghệ phát triển lại đi soi mói, dìm nhau trong khi còn đang chưa bán ra thị trường. Nếu Bphone thất bại và mất đi thì các bạn được gì, hay chỉ là sự hả hê rằng tao đã làm cho nó chìm đấy? Phải rồi các bạn ạ, các bạn đã tự tay dìm tia hy vọng của sản phẩm Việt.
    Khi Bphone ra mắt, bao nhiêu người hy vọng sản phẩm sẽ làm nên chuyện. Và nó được nhiều người uy tín đánh giá tốt, thậm chí share ra nước ngoài, được người Nhật, người Hàn biết tới, đưa tin trên báo. Chúng ta là người Việt Nam, sản phẩm đó mới chỉ trải nghiệm, chưa phải bản hoàn thiện, chúng ta góp ý trên tinh thần cầu thị, chứ không phải cố tình quay clip dìm hàng sản phẩm trong khi nó không phải như thế.
    Các mẹ ạ, em viết dài thế này, cũng chỉ mong các mẹ có 1 cái nhìn khách quan hơn. Chúng ta đừng mù quáng, đừng thấy những lời chửi, lời dìm hàng sản phẩm Việt là hay ho.
    Bphone có nhiều điểm tốt, hãy để sản phẩm Việt chứng minh cho ta thấy. Chúng ta tận mắt chứng kiến, tận mắt xem sản phẩm, tự mình kiểm chứng xem sản phẩm có tốt không?
    Flappy Bird đã từng bị chủ nhân gỡ khỏi kho ứng dụng vì không chịu được dư luận. Chúng ta là những dư luận công tâm thì đừng để những sản phẩm, trí tuệ Việt chết. Hãy để nó mang niềm tự hào Việt sang các nước trên thế giới.
    Cảm ơn các mẹ đã đọc.
    Viết dài thế và tâm huyết với hàng Vn thì bạn vui lòng mua 1 cái bp rồi chụp hình lên đây làm = chứng đi.
    Cá nhân tui thấy yêu nước là 1 chuyện mà nháo nhào ủng hộ hàng VN dù biết nó nổ banh nhà lồng, chất lượng kém, giá mắc hơn SP khác (chất lượng ngang nhau) là tui không mua. Vì tiền tui có được do công sức lao động của tui, không có nhà nước hay NSX Vn nào cho tui hết. Cái nào tốt thì tui mua. Để những NSX nhìn lại SP của họ mà nâng cao chất lượng. Chứ tốt xấu gì cũng mua vì nó là hàng VN thì muôn đời hàng VN không khá lên nổi.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 118 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_kuTin Xem bài viết
    Viết dài thế và tâm huyết với hàng Vn thì bạn vui lòng mua 1 cái bp rồi chụp hình lên đây làm = chứng đi.
    Cá nhân tui thấy yêu nước là 1 chuyện mà nháo nhào ủng hộ hàng VN dù biết nó nổ banh nhà lồng, chất lượng kém, giá mắc hơn SP khác (chất lượng ngang nhau) là tui không mua. Vì tiền tui có được do công sức lao động của tui, không có nhà nước hay NSX Vn nào cho tui hết. Cái nào tốt thì tui mua. Để những NSX nhìn lại SP của họ mà nâng cao chất lượng. Chứ tốt xấu gì cũng mua vì nó là hàng VN thì muôn đời hàng VN không khá lên nổi.
    Em ủng hộ hàng Việt và đã đặt hàng. Nhưng ủng hộ hàng Việt chưa chắc là phải mua hàng Việt. Nếu nó không tốt thì góp ý cho nó tốt hơn, nếu không thích thì không mua. Em nghĩ thực tâm mình nên nhìn nhận khách quan hơn, thấy cả mặt tốt và mặt chưa được của nó. Chứ cứ nhìn vào thấy nó đen xì thì làm sao mà góp ý cho nó được.
    Mẹ ku Tin chắc cũng hiểu nếu làm nó tốt lên thì chính người dùng là người hưởng lợi đầu tiên.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 777 Bài viết

• 1,763 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã đọc.
    Tôi không yêu nước một cách mù quáng ạ. Ai cho phép lấy lòng yêu nước ra để quảng cáo cho một sản phẩm làm ra để kinh doanh lấy lãi cho doanh nghiệp vậy. Nếu từ thiện toàn bộ tiền bán sản phẩm thì tôi ủng hộ vô điều kiện. Tôi có ném đá VINAMILK đâu, tôi có ném đá Bitis đâu, tôi có ném đá bia Hà Nội, bia Sài Gòn đâu, tôi có ném đá bưởi năm roi đâu, có ném đá dưa hấu miền trung, cà chua đà lạt đâu. Tôi chỉ ném đá sản phẩm lỗi tè le, bán quá giá trị, nổ tung trời, định cắt cổ người tiêu dùng thôi.
    Người ta bảo phải biết quên để sống... Ô mà quên cái gì, quên mất rồi...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 118 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BANKIER Xem bài viết
    Tôi không yêu nước một cách mù quáng ạ. Ai cho phép lấy lòng yêu nước ra để quảng cáo cho một sản phẩm làm ra để kinh doanh lấy lãi cho doanh nghiệp vậy. Nếu từ thiện toàn bộ tiền bán sản phẩm thì tôi ủng hộ vô điều kiện. Tôi có ném đá VINAMILK đâu, tôi có ném đá Bitis đâu, tôi có ném đá bia Hà Nội, bia Sài Gòn đâu, tôi có ném đá bưởi năm roi đâu, có ném đá dưa hấu miền trung, cà chua đà lạt đâu. Tôi chỉ ném đá sản phẩm lỗi tè le, bán quá giá trị, nổ tung trời, định cắt cổ người tiêu dùng thôi.
    Mẹ nó đã trải nghiệm sản phẩm chưa ạ, trên hầu hết các nơi đều có đánh giá khá tốt cho Bphone, không biết mẹ nó đã xem chưa?

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 229 Bài viết

• 1,396 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Cho tới bây giờ mình chưa thấy những cái ưu việt, cái nhất của Bphone, càng ngày khi chờ đợi sự ưu việt ấy bùng nổ thì hởi ôi bao nhiêu thứ yếu điểm lộ ra hết, nếu nổ mà làm hay thì mình ủng hộ, nhưng đây mình thấy làm ăn chụp giựt quá, hàng mẫu để ở cữa hàng khi dc phản ánh ko tốt thì lại bảo đó là phiên bản chưa hoàn chỉnh?! Lần đầu tiên mình 1 công ty đem hàng chưa hoàn chỉnh ra làm hàng mẫu .
    Cái topic này cũng mắc cười, cứ ai chỉ ra những yếu điểm thì người đó ko yêu nước, GATO, vùi dập nhân tài, .... Có rất nhiều người ủng hộ Bphone thế mà tới giờ này chưa thấy ai chứng mình mình đã mua và review cho mọi người thấy là nó tốt?!
    Có phải chúng ta đã quá vội vã để trưởng thành - Rồi mới nhận ra trẻ con là điều tuyệt vời nhất
    • 279 Bài viết

• 825 Được cảm ơn

Mẹ nó đã trải nghiệm sản phẩm chưa ạ, trên hầu hết các nơi đều có đánh giá khá tốt cho Bphone, không biết mẹ nó đã xem chưa?

Đánh giá bằng tiền của Bkav hả bạn?
    • 279 Bài viết

• 825 Được cảm ơn

Nhìn 1 cái xưởng dàn dựng nhìn khác cái nhà máy sản xuất thật sự nè. Nhìn mấy cái ghế xoay văn phòng mà thấy nản.
    Hình đính kèm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 118 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miala Xem bài viết
    Cho tới bây giờ mình chưa thấy những cái ưu việt, cái nhất của Bphone, càng ngày khi chờ đợi sự ưu việt ấy bùng nổ thì hởi ôi bao nhiêu thứ yếu điểm lộ ra hết, nếu nổ mà làm hay thì mình ủng hộ, nhưng đây mình thấy làm ăn chụp giựt quá, hàng mẫu để ở cữa hàng khi dc phản ánh ko tốt thì lại bảo đó là phiên bản chưa hoàn chỉnh?! Lần đầu tiên mình 1 công ty đem hàng chưa hoàn chỉnh ra làm hàng mẫu .
    Hàng mẫu ở FPT Shop chỉ là Bkav cho mượn và đây chưa phải là bản chính thức mẹ nó nhé:

Trao đổi với chúng tôi vào chiều tối 9/6, đại diện Bkav đã xác nhận thông tin về việc hãng đã thu lại một số điện thoại Bphone bản demo được hãng cho phía FPT Shop mượn để khách hàng trải nghiệm từ ngày 5/6 vừa qua.

Đại diện Bkav cũng khẳng định, đây là hoạt động hoàn toàn bình thường và không phải là thu hồi sản phẩm.

"Không phải là Bkav thu hồi sản phẩm, bởi chúng tôi chưa chuyển bản chính thức đến cho khách hàng.
    Ở đây là mối quan hệ mật thiết với phía FPT Shop nên chúng tôi có cho họ mượn một số bản demo trong mấy ngày cuối tuần để khách hàng trải nghiệm.

Chính nhân viên của Bkav đã mang sản phẩm vào Tp Hồ Chí Minh và ở lại đó để hỗ trợ trong những ngày trưng bày", đại diện Bkav nhấn mạnh.

http://vietbao.vn/Cong-nghe/Bkav-noi...441018797/217/

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miala Xem bài viết
    Cái topic này cũng mắc cười, cứ ai chỉ ra những yếu điểm thì người đó ko yêu nước, GATO, vùi dập nhân tài, .... Có rất nhiều người ủng hộ Bphone thế mà tới giờ này chưa thấy ai chứng mình mình đã mua và review cho mọi người thấy là nó tốt?!
    Vì nó đã bán ra đâu mẹ nó, dự kiến là 1 tuần nữa mới trên tay được mẹ nó ạ. Lúc ấy sản phẩm thế nào sẽ biết ngay.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 118 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tro-cua-hoa-hong Xem bài viết
    Nhìn 1 cái xưởng dàn dựng nhìn khác cái nhà máy sản xuất thật sự nè. Nhìn mấy cái ghế xoay văn phòng mà thấy nản.
    Mẹ nó cứ yên tâm vì thời gian tới BKAV nói sẽ mời nhà báo tham quan nhà máy sản xuất của họ. Họ còn làm smarthome và nhiều sản phẩm nữa, không chỉ mỗi Bphone. Nghe nói nhà máy này được đầu tư lớn và chủ yếu làm smarthome mẹ nó ạ.
    • 355 Bài viết

• 555 Được cảm ơn

Cái clip quay ở cửa hàng mới đáng tin vì người test ko can thiệp gì được, còn đem về nhà rồi quay cái clip thế này thì có rất nhiều thủ thuật phần mềm(tin tôi đi...) để thay đổi màu sắc hiển thị....
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 279 Bài viết

• 825 Được cảm ơn

Thời gian tới mới mời đến tham quan vì bây giờ đang dàn dựng đấy. Đáng khen là phe Bkav hôm nay nói chuyện lịch sự hơn rồi nhưng vẫn suy nghĩ các mẹ bỉm sửa không hiểu gì về công nghệ thì sai lầm đấy. Không hiểu thì vẫn có thể vào diễn đàn tinhte va voz để tìm hiểu mà. Bản trưng bày là bản lỗi, bản thương mại sẽ khá hơn à? 4 năm còn không chuẩn bị được 1 bản trưng bày ra hồn thì 1 tuần có thay đổi được gì không? Thôi thì cứ chờ vậy. Chứ mấy thủ đoạn chỉnh sửa ảnh của bkav để cãi chày cãi cối thì chán lắm.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 300 Bài viết

• 697 Được cảm ơn

Bạn Caogia đặt hàng rồi. Mọi người cứ đợi 1 2 tuần nữa sẽ có kết quả thôi mà. Giờ tranh cãi nhau cũng không có ích gì cả. Bạn Caogia khi nào nhận được hàng thì review cho mọi người nhé!
    Nhiều mẹ ở đây cũng thực lòng ủng hộ hàng Việt nên bạn Cáo nên cân nhắc khi bảo vệ quan điểm của mình. Cách tiếp cận khách hàng của bác Nổ hoàn toàn sai lầm nên khiến cho mọi người khó chịu vậy thôi. Nếu bác nhã nhặn, tiếp cận 1 cách hợp lý thì không đến nỗi bị chửi te tua như vậy. Mình cũng rất mong chờ để được tận mắt chứng kiến Smarthome của bác í. Chả biết phải chờ đến bao giờ.
    Còn chuyện người Hàn Quốc ủng hộ SS, bạn ơi cùng là đánh vào lòng yêu nước, nhưng 2 câu chuyện này không thể đem ra so sánh với nhau được bạn ạ. SS là 1 trong các tập đoàn lớn nhất Hàn Quốc, là điểm tựa của bên kinh tế đất nước. Họ không chỉ cung cấp điện thoại, mà cung cấp tiện ích xung quanh chiếc điện thoại đó cho người dân trong nước. Liệu đối với 1 sản phẩm đến từ 1 doanh nghiệp nội địa như vậy bạn có từ chối không? Tôi đặt câu hỏi ngược lại Bờ Ko và Bờ phone có cung cấp cho tôi được 1 phần như vậy hay không? Hay USP của Bờ phone là gì? Bạn trả lời giúp tôi. Và 1 câu hỏi quan trọng hơn. Bao nhiêu % Bờ phone made in Việt Nam? Hãy cho tôi 1 điểm tựa để có thể tin tưởng.
    Tôi kể bạn nghe thế này. Người Việt Nam dù thời bình hay thời chiến đều biết yêu thương đùm bọc nhau cả. Nhưng khi niềm tin bị đánh mất, sự lừa dối tràn lan khắp mọi người thì tôi thấy mọi người tiết kiệm niềm tin và tình yêu thương của mình là điều đúng đắn. Họ nghĩ ra cách khác để có thể thế hiện được tình yêu thương và đùm bọc đó một cách thông minh và thiết thực. Thay vì tin vào các tổ chức tình nguyện hay nhà nước, họ tự làm từ thiện đến tận tay người cần. Thay vì chờ đợi nhà nước có chính sách đối với người nông dân, họ tự thuê xe chở dưa hấu bán cho người dân. Họ làm những việc ôm rơm nặng bụng như thế đấy.
    Còn cuộc sống, không ai có thể làm hài lòng tất cả mọi người. Có người khen ắt có người chê. Nhưng nhiều người chê quá thì nên xem lại bản thân mình.
    Con đã lớn vẫn là con của mẹ
    Đi khắp bốn phương trời lòng mẹ vẫn yêu con!!!!
    • 715 Bài viết

• 1,825 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nói thật, mấy ông bk hay có kiểu nổ quá. Tại sao sp kg như thế mà phải nói quá làm gì? Chẳng lẽ ng tiêu dùng ngu si kg biết gì?
    • 746 Bài viết

• 3,709 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Mình quan tâm đến Bphone thật lòng, nhưng xem cái rì-viu bạn đăng lên không hiểu Bphone ưu việt hơn 2 cái phone kia ở điểm gì? Bạn rì-viu thì tuy có nói đỡ cho Bphone rất nhiều nhưng thực tế xem clip thì sẽ thấy màn hình Bphone rõ ràng là có ánh xanh nhiều hơn, ko nét bằng iphone, độ sáng màn hình chỉnh rồi vẫn ko bằng Sony (mặc dù độ đen của Sony không tốt, màn hình iphone vẫn trong và trung thực nhất), nói thiệt lòng là Bphone trông không đẹp bằng 2 cái đt kia, nếu không muốn nói là Bphone trông đẳng cấp dưới, trong khi giá không rẻ hơn iphone nhiều (thậm chí có phiên bản còn đắt hơn).

Rì-viu thì phải qua trải nghiệm thực sự, đọ lướt web, xem video, so ảnh chụp, so chất lượng quay video, dùng các ứng dụng... chứ rì-viu kiểu trương ra mấy cái dòng chữ, người ri-viu thì rón ra rón rén sờ soạng vớ vẩn, không dám hành động gì hết, nhấm nháy chút đỉnh mà không chịu "nhập cuộc", xem phí thời gian.

Nếu Bphone tốt thật, thay vì cho các đại lý "vớ vẩn" mươn máy thì BKAV nên tự đứng ra tổ chức demo Bphone chuyên nghiệp và công khai ở những nơi tập trung đông người như Vincom hay Time City, mời đại diện các tạp chí công nghệ có uy tín, đại diện các tờ báo tiêu dùng, những người yêu công nghệ đến trực tiếp dùng thử máy và trải nghiệm. Người dùng dùng thử mà thấy thích sẽ tự quảng cáo cho Bphone, Bphone tốt thực sự thì cho dù có người dìm hàng vẫn sáng lấp lánh. Lửa thử vàng.

Sẽ tiếp tục hóng và thực lòng mong Bphone cũng OK ở một mức độ nào đó chứ không đến khác xa với quảng cáo.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 25 Bài viết

• 2,184 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

Mở đầu cái video là mình đã thắc mắc, bản thương mại chưa bán thì anh chàng review này mượn đâu ra con BPhone để test ở nhà? Anh ấy không hề nhắc đến cả video clip. Còn anh chàng test ngoài shop kia thì miễn bàn. Nói chung BPhone cứ trưng ra ngoài shop để người ta thử thì tự thuyết phục được thôi. Hàng công nghệ cần gì nói nhiều vclip lung tung làm cái gì xưa nay review từ ngừoi sử dụng sau vài tháng luôn luôn chính xác.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 25 Bài viết

• 2,184 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mà đừng so sánh với SS và dân Hàn Quốc nữa. SS nó sx linh kiện cho IPhone chán chê đó thôi. Nên khi nó ra phone riêng là đã có kinh nghiệm và nhà máy sản xuất linh kiện rồi.

Giờ giả sử mấy công ty may XK làm và bán trong nước, chắc chắn chúng ta cùng ào ạt đổ đi mua. Không phải bây giờ toàn mua đồ tuồn lén từ may XK sao?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 150 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em ủng hộ hàng Việt và đã đặt hàng. Nhưng ủng hộ hàng Việt chưa chắc là phải mua hàng Việt. Nếu nó không tốt thì góp ý cho nó tốt hơn, nếu không thích thì không mua. Em nghĩ thực tâm mình nên nhìn nhận khách quan hơn, thấy cả mặt tốt và mặt chưa được của nó. Chứ cứ nhìn vào thấy nó đen xì thì làm sao mà góp ý cho nó được.
    Mẹ ku Tin chắc cũng hiểu nếu làm nó tốt lên thì chính người dùng là người hưởng lợi đầu tiên.
    Tiên trách kỷ, hậu trách nhân. Chính cái tư duy "nhất và duy nhất" của BKAV đã giết chết BPhone.

Nếu BKAV thật tình không "nổ", tôi thấy tội nghiệp cho các bạn.

Trong buổi giới thiệu sản phẩm, BKAV khoe rằng BPhone là smartphone duy nhất có thể được truy tìm qua tin nhắn SMS, không cần Wi-Fi! Trong khi đó các app như Seek Droid hoặc Where's My Droid đã có tự đời nào, và nếu bạn gởi tin nhắn đến máy bị thất lạc, máy có thể kích hoạt GPS và gởi lại địa điểm. Các bạn tìm hiểu thị trường chưa thấu đáo, tự lừa dối chính mình, hay là lừa dối khách hàng? Cảnh báo về dung lượng 3G/4G đã dùng, trong smartphone đầu tiên của tôi (Samsung S2) đã có ... BKAV cũng tốn mất mấy phút trong buổi giới thiệu để quảng bá. Không thể hiểu được cái tính năng cỏn con cũ rích có gì đâu mà phải giới thiệu! Chụp trước nét sau, giống mấy app như Nokia Refocus hoặc LensBlur ... chụp một đống hình với các focus khác nhau, rồi sau đó lựa ra một tấm hoặc post-process một chút khi người sử dụng chọn vùng focus.

Cái mà các bạn gọi là "trợ lý toàn năng", theo buổi giới thiêu, chỉ là một trong vô vàn health app với tính năng đếm bước, tính toán calories, đồng hồ bấm giờ ... à, có thêm mấy câu "chúc mừng, cổ vũ" sau khi hết giờ. Nếu so sánh với health app của các "đối thủ" như Samsung, HTC, vv thì "trợ lý toàn năng" của BPhone còn rất sơ sài. Một mặt các bạn khoe là "ngon" hơn các phone cao cấp khác, nhưng chất lượng thì kém một trời một vực.

Đây là chỉ mới so sánh sơ sơ vài điểm mà các bạn tự giới thiệu. Tại sao phải có BPhone trên tay mới có thể so sánh? Chỉ riêng phần giới thiệu và quảng cáo sản phẩm các bạn đã thua toàn diện rồi.

Về mặt công nghệ, nhìn từ một hãng quy mô chỉ bằng 1% của BKAV, và cũng thiết kế "single-board computer" và các thiết bị nhỏ hơn, tinh vi hơn, thì sản xuất được BPhone, nếu do BKAV hoàn toàn thiết kế, cũng không có gì để tự hào là VN không còn là "vùng trũng công nghệ!". Quan trọng là phải có vốn để làm, và làm xong rồi thì tiêu thụ như thế nào. Tôi cho là nó thuộc về bức phá kinh doanh hơn là công nghệ. Điểm tích cực của ông Quảng là dám làm! Còn nếu về mặt thiết kế phát triển cũng xập xệ (qua các biểu hiện gần đây thì hình như là vậy) như khâu ra mắt và quảng cáo sản phẩm, tôi không đánh giá cao.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lu_Hau91. Xem bài viết
    Ôi, khộ chưa, bần cố nông này nghèo kiết xác đây mà. Không có tiền nên nuốt nước bọt ừng ực bày trò nho còn xanh lắm. Chị khuyên bần cố nông này chắt bóp, thắt lưng buộc bụng mà mua cái ĐT 3 trẹo của TQ ý.
    Chê người ta bần cố nông chẳng hiểu tự bản thân quý hóa được bao nhiêu phần liệu có chắc ông bà cha mẹ mình không xuất phát là nông dân hay không ?...chắc cả ba đời nhà bạn danh gia vọng tộc ấy ...tự nhổ vào quá khứ của dân tộc .Không có những bần cố nông cầm súng bảo vệ đất nước có ngày hôm nay cho bạn ngồi anh hùng bàn phím...tôn trọng người ta là tôn trọng chính mình.Tiêu dùng thông minh và xử sự đúng mực mới là con người thực sự .Bphone chỉ là một thương phẩm không có nghĩa là sản phẩm khẳng định đẳng cấp..
    17026:Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10,794 Bài viết

• 13,074 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Sau 1 vài ngày kể từ khi ra mắt công chúng mình đã rất băn khoăn ở 1 vài điểm:

- Thứ nhất: Thời điểm ra mắt trước công chúng (10h sáng ngày 26/5/2015) do BKAV là bên chủ động đưa ra sau khi có các nghiên cứu, đánh giá trên mọi lĩnh vực: đối thủ cạnh tranh, thị trường, thị hiếu… chứ từ trước đến thời điểm ra mắt lần đầu mấy ai biết BKAV đã nghiên cứu dự án smartphone này suốt 4 năm qua?

- Thứ hai: Từ nhân viên quèn tới sếp to to của BKAV chắc chắn là những người đã từng dùng các dòng smartphone đang làm mưa làm gió trên thị trường như iPhone, Samsung, Sony (từ trước khi Bphone xuất hiện tầm 10 năm gần đây)… Vậy thì lý do gì để từng ấy con người không có được sự so sánh, đánh giá về mọi mặt giữa Bphone & các dòng smartphone của các hãng khác được cho là ngang tầm với Bphone trước thời điểm 10h sáng ngày 26/5/2015 mà ban lãnh đạo BKAV lại hấp tấp, vội vàng ra mắt kèm theo những lời quảng cáo đao to búa lớn với dòng smartphone của mình? Rồi sau đó ít ngày, khi người tiêu dùng trải nghiệm thử mới phát hiện ra còn có rất nhiều khiếm khuyết của Bphone không như những lời mà BKAV đã công bố.

Câu trả lời chính xác nhất chắc chắn chỉ có Mr. TNT & các bên liên quan mới biết được!

Cá nhân mình thì cho rằng lý do BKAV đưa Bphone ra thị trường vào thời điểm này đơn giản vì còn 6 tháng nữa là đến năm 2016.