TIN TÀI TRỢ.

Ngày cắt 6 mái tóc, lương hơn 50 triệu mỗi tháng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 15K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,348 Bài viết

• 711 Được cảm ơn

giá cũng khá , khách không quen đến không biết thì toàn thợ phụ cắt, Thanh ít xuất hiện ở cửa hàng lắm, toàn ở trong nhà, khách quen có yêu cầu đặc biệt mới cắt. 3 em đệ tử trong ảnh này cũng là thợ mới rồi, cỡ 1 hoặc hơn xíu năm lại 1 lứa thợ mới. Thanh cắt đầu nữ một số form ok, còn nhiều form cũng bình thường. Cắt tóc nam thì không đẹp , quá bình thường ở 1 số form phổ biến chứ không được sáng tạo theo ý khách lắắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,372 Bài viết

• 539 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bill' Mom Xem bài viết
    Tớ cũng nghĩ bạn này cắt người hợp, người không...Hồi năm 2008,2009 gì đó, để con ở nhà cho bà trông , mẹ quyết tâm vượt quãng đường dài mò lên làm chuột bạch ( do các mẹ trên nay PR nhiều quá) , về nói thật không tiếc tiền cắt tóc đâu ( vì hồi đó là 150 ngàn thì phải)nhưng tiếc cái công đi xa vì bạn cắt cũng bình thường...Mình không thích bạn ây vì nói thật bạn ây có thể thích việc cắt tóc nhưng bạn ấy thiếu một thứ đó sự nghiêm túc , thận trọng đối với mái tóc người mình cắt...
    Mình cũng cắt của em Thanh năm 2008 đây , vượt hơn 10km để đi làm đẹp mà về mọi người cứ thở dài , cắt tóc ngắn xong tháng sau nó vểnh tứ tung đành phải buộc túm , chán ghê .
    • 15 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

gì mà sướng thế, đâu phải khách nào cũng muốn kiểu tóc "Sáng tạo" mà ra limit là 6 đầu/ ngày hí hí
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 606 Bài viết

• 1,123 Được cảm ơn

Công nhận ở Hà Nội cắt tóc một số hàng đắt khủng khiếp. Đã thế thợ cắt tóc lại còn kiêu không chịu nổi.
    1. Khoảng những năm 2007 2008, cắt gội ở TUẤN - đường Hoàng Hoa Thám và một số chỗ khác giá 200k, nhưng không bao giờ dám mở mồm ra nói em muốn thế này, em muốn thế kia. Nếu nói ra mà ko đúng ý thợ cắt tóc là sẽ bị ngưng luôn, thậm chí bị mắng (tôi là thợ cắt hay bạn là thợ cắt???). Cái hôm đó sau khi cắt cái mặt đơ ra với mái tóc xéo phía trước nhìn cực kỳ câng câng. Nhưng đúng 2 tuần sau thì được khen kiểu tóc đẹp..chẹp chẹp (chắc tại do thay đổi kiểu tóc mọi người nhìn ko quen nên ban đầu chê).
    2. Đầu năm nay ra Hà Nội, tìm đến chị Hà - hàng gà để cắt tóc trước khi bay vào SG. Đến từ 7 giờ sáng, uống hết mấy ly nước sấu nhà đối diện mà nhà chị ý chưa dậy, tầm 9 giờ nhà chị ý mở cửa nhưng thấy chị ý dắt xe máy chở con đi ăn sáng. 30 phút sau chị quay về tưởng là mở cửa hàng nhưng chị lại còn chở con đi bơi. Đúng 10 giờ có nhân viên ra để biển hiệu và bắt đầu gội đầu cho khách, sau đó 10 phút chị ý mới về. Khi kiểm tra đầu mình chị ý bảo tóc bị xoăn bên trong nên ko cắt ngắn theo yêu cầu của em được, rồi chị quay sang cắt cho người khác. Vậy là ko nói được câu nào và chờ con bạn cắt xong rồi về. Lúc đó bạn mình cắt khoảng 20 phút là xong mà giá là 300k.
    Giờ nghe các bạn khác nói chỉ cắt thôi mà giá 600k - 1000k mà thấy hoảng quá. Ở Sài Gòn mình thấy cả cắt, gội, duỗi, nhuộm mà hết có 2000k (ở Phú Mỹ Hưng), còn mấy chỗ trung tâm như đường Lê Thánh Tôn, Trương ĐỊnh, Thi Sách... thì ko muốn so sánh vì ở đó là có cả dịch vụ khác.
    Khổ nỗi cái mặt mình nó xấu nên dù cố gắng vào mấy tiệm xịn làm nó cũng ko khá hơn là bao, nên nửa năm nay mình đã làm quen với những dịch vụ bình dân hơn: cắt + uốn, hoặc cắt + duỗi chỉ 4-500k (nếu chỉ cắt là từ 50k - 80k) mà cảm thấy rất chi là ưng ý.
    Cái làm đẹp này còn hợp xì tai hay không nên các mẹ nên cân nhắc trước khi làm, ko phải cứ giá cao mà cắt cho mình đẹp đâu. (Bạn mình lên THÌN - Hai Bà Trưng cắt và uốn xù tăm hết hơn 100$ mà về như con điên, tóc hư hỏng hết đó)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4