TIN TÀI TRỢ.

Ngán ngẩm với hình ảnh thiếu văn minh khi đi máy bay của các "thượng đế" Việt

• 4.35K Lượt chia sẻ
  • 64.5K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 773 Bài viết

• 6,937 Được cảm ơn

Mình thì hay thích hàng ghế ngoài nên cực hay bị "ngồi nhầm" số ghế. Lần nào tiếp viên cũng phải ra xử lý vì mình nhỏ nhẹ "xin lỗi, hình như chị ngồi nhầm ghế" thì đều bị ôm một cực lơ, nhiều khi có người cắm tay nghe lim dim luôn. Mình đi gọi tiếp viên mà cũng ngại thay :-(
    Có cái ghế thôi mà sao phải khổ thế cơ chứ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3,475 Bài viết

• 7,382 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi RanvaKhi Xem bài viết
    Ghét nhất cái thể loại ở nơi đông người cứ oang oang.

[QUOT E=meyeuKem;33501502]Hồi tháng 4 mình đi máy bay sang Thái, mình ngồi ghế sát cửa sổ bên trái. Ngồi một lúc mình thấy rất khó chịu, đau đầu. Nghĩ mãi mới ra có một bán gái trông mặt mũi cũng xinh xắn, ngồi hàng ghế ngoài cùng, sát cửa sổ phía bên kia, cùng hàng với mình, nói chuyện cứ oang oang. Từ lúc ngồi lên máy bay, chờ cất cánh là 20', tưởng cất cánh xong bạn ý sẽ tắt bớt đài đi. Mà không, suốt chuyến bay 2h đồng hồ, bạn ý liến thoắng, cười cợt, làm duyên, thao thao bất tuyệt với một anh bạn ngồi bên cạnh. Anh kia cứ ậm ờ mà bạn gái này vẫn không ngừng nói! Sau đấy mình phải cắm tai nghe vào cho đỡ úc chế thần kinh mà vẫn thấy văng vẳng tiếng và giờ nghĩ lại lại hiện lên cái mồm không biết khép lại 1s của bạn gái vô duyên này. Nhiều lúc chỉ muốn có phép làm hóa đá một cơ số người mình gặp
    [/QUOTE]
    Úi giời ơi
    Vừa rồi đi cũng gặp 1 em dư thế. Em mở máy với cả đoàn đến mức cả làng chả ai buồn đáp lại cơ. Mình quay lại nhắc một lúc em lại quên. Quan sát thấy em béo nhất, xấu nhất, vô duyên nhất cái đoàn ấy. Ức chế quá cơ.
    Em ghét tk.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 68 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Saddy Xem bài viết
    Mình thì hãi nhất là trò xoa dầu gió trên máy bay của người Việt. Ngồi trên đó đã bí, nóng nực (lúc mới lên, điều hòa mới bật), trẻ con khóc như ri, người già ho lụ khụ, lại thêm mùi dầu gió thì thật khủng khiếp, không khác gì xe đò. Mình nghĩ là hội nước ngoài, nhất là Tây đi máy bay với người Việt một lần thì tởn nhớ mãi.
    Có lần không chịu được mùi dầu gió nồng nặc gần suốt chuyến bay, mình quyết tìm xem thủ phạm (ngồi gần mình) là ai. Rất ngạc nhiên, mình phát hiện ra một cô gái nom khá sạch sẽ, văn minh nhưng cứ 15 phút lại giở lọ dầu ra xoa một lần. Mình quay lại hỏi: em ơi sao cứ chốc chốc lại phải xoa dầu thế? mùi dầu làm em thấy dễ chịu hơn à? cô gái trả lời thẳng tưng: em xoa để át mùi rắm, có đứa nào cứ phun ra liên tục. Ha ha, mình tức nhưng cũng chẳng nhịn được cười. Người nọ tra tấn người kia nó vậy đấy.

Ngẫm kỹ ra thì người Việt mình cần phải thay đổi nếp sống thì mới dần văn minh được. Trước mắt, chắc không nên ăn nhiều dưa cà, mắm tôm mắm tép, ốc nhái ễnh ương các kiểu man ri mọi rợ để cho không bị đại tràng, đường ruột khỏe mạnh để không xì khói, để người khác không phải xoa dầu gió trên mái bai...
    Em thì sợ nhất mùi hôi chân của các chú các bác

Vừa ổn định chỗ ngồi trên máy bay cái là các chú các bác thi nhau bỏ giày ra, mà có phải chân ai cũng không có mùi đâu, có thể mình thấy chân mình không có mùi (hoặc mùi không khó chịu) nhưng người khác thấy khó chịu chứ. Móa có cha ngôi sau còn gác chân lên cạnh ghế em, làm quay sang mũi hứng trọn cái mùi từ chân ảnh, làm tí chết

Vụ điện thoại trên MB thì dân mình bá nhất rồi
    • 1,173 Bài viết

• 518 Được cảm ơn

Hôm nay mới biết mặt HHKD trông rất là phê he he he
    Trích dẫn Nguyên văn bởi seig1310 Xem bài viết
    HH KD đây mà, sao phải che, nhìn cái biết ngay
    11665402_1453209458319309_5348190216531739234_n

11665402_1453209458319309_5348190216531739234_n
    Đời thường ko được như ta muốn. Nhưng con cái chúng ta ko có lựa chọn cha mẹ. Hãy cố lên và vui vẻ bước tiếp.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 494 Bài viết

• 3,841 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy cái việc cư xử ở nơi công cộng này có nói bao nhiêu cũng không đủ. Thiết nghĩ các mẹ cũng không phải tự ti dân tộc làm gì (không phải cứ Tây là nó sẽ cư xử đẹp đâu ạ), em đi tàu thì thấy bọn nó cũng nói to, điện thoại bô bô, bọn say thì còn bá đạo nữa: đái luôn vào thùng rác, nôn mửa đầy ra tàu, rồi chen lấn, để hành lý lên ghế giờ cao điểm trong khi bao nhiêu người phải đứng chật cả toa, xuống tàu xe một cái chưa ra khỏi ga là đã hút thuốc, ném chai lọ thủy tinh vỡ xuống đường ray, ... nói chung là cũng kinh lắm.
    Cái chính là phải giáo dục con cái mình đừng hùa theo cái xấu (như mụ Lệ Quyên thì đương nhiên sẽ sản sinh ra một lứa mới những đứa cư xử vô văn hóa ở nơi công cộng), rồi dần dần những hành vi xấu sẽ trở thành thiểu số, thành bất bình thường và người ta sẽ phải xấu hổ. Biết đời có lắm đứa kém giáo dục thì cố gắng phòng ngừa khi di chuyển, như đi đường dài thì nên mang miếng bịt tai bằng silicon, tai nghe nhạc, khăn giấy, khử trùng để lau rửa... đừng để nó ảnh hưởng nhiều đến mình vậy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • D6D
      Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 102 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Dalat-saigon Xem bài viết
    Tởm lắm tởm lắm ạ. Siêu thị giờ có line tính tièn cho người mua ít hàng rồi, nhưng họ vẫn cứ thích chen chân vào những quầy khác với lý do em chỉ có 1-2-3... món thôi.
    Có những người họ chỉ có 1 món hàng nhưng vẫn kiên nhẫn xếp hàng, khi đó em sẵn lòng mời họ lên tính tiền trước, thậm chí họ có 1 số món hàng, nhưng so với cái giỏ hàng của em mua (em hay dồn đi mua hóa mỹ phẩm này nọ 1 lần vào cuối tháng) thì vẫn còn ít nên em đều gọi mà nhường chỗ cho họ; còn mà kiểu khệnh khạng vác 1 món bắt em nhường thì quên gấp đi.
    Nhiều em nhân viên siêu thị không để ý ai trước ai sau, hoặc có để ý nhưng không dám làm căng với khách thì đám khách chen ngang đều được em mời ra đằng sau cả.
    Haizzz
    Cái văn hóa xếp hàng, khi nào dân mình mới học được văn hóa xếp hàng nhỉ?!?!

Lại có lần em làm thủ tục check in ở sân bay, trong khi cả 1 hàng rất dài ngoằn ngoèo chờ đến lượt, thì 1 anh trẻ rất trẻ rất đẹp trai rất sang trọng thản nhiên kéo va ly không xếp hàng mà đi thẳng vào quầy check in, chờ em check in xong là nhảy toẹt vào làm. Em làm thủ tục xong em đứng lại, đợi nó chìa vé nó ra xong em bảo với nhân viên rằng bạn này chưa xếp hàng, tới 2 bác đằng sau kia kìa =)) mặt anh trai đỏ tía lên, chửi oang oang như chó giữ nhà đêm khuya, nhưng sau cùng vẫn bị xếp hàng trở lại. Bạn em nó cứ bảo em ác, nhưng em ứ thấy em ác gì cả!!!
    Cái vụ xếp hàng này phải cả hai phía người xếp hàng và người thanh toán phải rắn mới được.
    Mình có vụ ở VT đang mua vé tàu cánh ngầm, ông kia nhảy vào chen ngang, mình chả thèm nói gì chỉ nhìn em bán vé. Em bán vé đuổi ông kia luôn.
    Ký gì??? Có gì gì không mà ký???rooling:
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 90 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em hay đi tour nên cũng hãi mùa dầu xanh lắm các chị ạ. mà lạ là nhiều người thích cái mùi ấy. em đi quen mà nghe là muốn nôn ngay, mùi sầu riêng hòa với máy lạnh trên xe nữa, nói thôi mà em muốn nhợn. Có bữa đi tour dài ngày gia đình kia có bé nhỏ, bé hay tè thì mặc tả đi, kg mặc đâu, cứ xíu là dừng xe cho xuống đi dọc đường. hôm ấy em mệt nên kg dùng cơm được tại nhà hàng. đành lấy bánh mì ngọt ra ngồi ghế cạnh tài xế tranh thủ ăn. đang ăn trời ơi cái mùi của em bé do tè nhanh quá xử lý kg kịp. em mà kg cứng cựa ói ngập xe rồi. thế là xe bốc mùi kinh khủng, em nhịn ăn luôn. ôi cái ý thức kém vô cùng
    • 1,953 Bài viết

• 1,913 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    đi máy bay kinh nhất là ngồi giữa những ng bị nặng mùi cơ thể ta nói trong 2hrs đó mình thì ôm áo để hửi vá thở, bạn trai mình thì đầu gục vào vai mình thật sự là một trải nghiệm ko bao h quên.
    • 20 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

sợ nhất là khi gặp phải những trường hợp chen lấn,nhiều khi không muốn nói nhưng động đến là dân mình lại vin vào"không chen thì đứa khác nó cũng chen mất.toàn bà già với phụ nữ.....anh thông cảm!"
    • 16 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đầu năm nay em bay từ Malay về Việt Nam. Bay có 2 tiếng mà ôi thôi đủ thứ chuyện. Nghe và thấy cũng nản.
    Chuyện 1: Đi chung có đoàn nào đấy qua KL dự hội thảo đa cấp. Chú ngồi kế bên em tự xưng làm việc ở chi cục thuế nào đấy, oang oang giới thiệu về loại đồ của chú ấy bán (bán gì thì em cũng chả nhớ vì chả quan tâm). Nói 1 năm bỏ ra chừng vài ngàn xài cũng đáng tiền. Em thì ghét nhất là bị làm phiền, nên cuối cùng lấy phone nhét vào tai, lôi quyển sách ra ngồi đọc. Như thế chú ấy còn nói thêm 1 chập nữa mới chịu tắt đài.
    Chuyện 2: Do bay chuyến 20h (giờ malay) nên có được 1 suất ăn tối, em nghe mấy chị cũng đi cùng đoàn đa cấp ấy, nói giọng B, lên lớp dạy đời cho tiếp viên. Một hai cứ phải đòi có món chay cho chị ấy. Còn đòi cả nước tương, mì tôm nữa. "Lần sau phải chuẩn bị mấy món đó, lỡ khách có đòi thì có mà phục vụ". Em nghe phát hoảng. Bay 2 tiếng chứ đâu phải 20 tiếng đâu mà đòi hỏi thấy phát sợ luôn.
    Chuyện 3: Cũng xuất phát từ hàng ghế lúc nãy đòi hỏi món chay, lúc em xuống máy bay, nhìn hàng ghế đó ôi thôi chóng cả mặt, dưới thảm sàn máy bay toàn là vỏ hột dưa, hạt hướng dương. Ăn bao nhiêu bỏ hết xuống đó. Em nói thiệt, khi đó em thấy mắc cỡ dùm những người đó vô cùng. Tiếp viên đi ngang nhìn thấy nhăn mặt. Cũng thật tội cho mấy bạn tiếp viên.
    Chỉ 1 chuyến bay có 2 tiếng, mà thấy ý thức con người nó kém đến mức nào. Đó là chưa kể tới những lúc em cũng bị chen ngang khi xếp hàng chờ check-in. Nhiều người nhìn vẻ ngoài có học lắm, nhưng cứ thích chen ngang người khác. Thử hỏi ý thức nó còn nằm ở đâu nữa?
    • 190 Bài viết

• 626 Được cảm ơn

Bực nhất là lên máy bay cứ chup hình, quay phim, lướt net lúc máy bay cất, hạ cánh. Hôm trước anh ngồi bên cạnh thảng nhiên lướt web khi máy bay chuẩn bị cất cánh, dù được tiếp viên nhắc nhở anh ấy lại tiếp tục vào net khi thấy tiếp viên đi chỗ khác. . Thấy chướng mắt, ko chấp nhận ngồi cạnh với 1 người kém văn minh như thế, mình mở máy quay clip gởi cho cô tiếp viên để phàn nàn. .

Cô ấy tròn xoe mắt nhìn mình.

Hic
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 64 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

em đi chuyến ĐN-HN đây, có bà (khoảng 30t) xách theo cái vali to tổ bố làm hành lý xách tay cơ. Xong lúc sau nặng quá k cho lên khoang để hành lý đc, bả hất mặt rất bố láo bảo tiếp viên nam: "cho lên cho chị đi em ơi" - văn viết thì k lột tả đc chứ giọng thì cực kì hách dịch luôn T_T tiếp viên giả lơ bả càng làm quá. Xong ra lôi tận tay bé tiếp viên thì nó trả lời tỉnh bơ: "em chỉ có nhiệm vụ giúp người già và trẻ em thôi" rồi quay đít đi. Bà kia chưng hửng đanh phải tự làm. Mình thì chỉ muốn vỗ tay luôn thôi ý hahaa
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn nầy nói đúng nầy
    • 97 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

nhìn hình ảnh này này ngán ngẩm quá ( cứ thế này nên người ta cứ bảo người Việt Nam này nọ, haizz
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4