TIN TÀI TRỢ.

Ngán ngẩm với hình ảnh thiếu văn minh khi đi máy bay của các "thượng đế" Việt

• 4.35K Lượt chia sẻ
  • 64.5K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,391 Bài viết

• 9,379 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kể góp dzui chuyện của tui:

- Đi Hà Nội. Bầu 8 tháng. Leo lên xe bus (máy bay -> nhà ga) thì thấy 2 ghế còn trống ngay chỗ tui đứng, dù bầu to nhưng tui chưa vội đặt mông mà thư thả ngó nghiêng xung quanh xem có ai cần hơn mình hem. Thấy một bà già, tui vừa ngoắc tay vừa hả miệng kêu “bà ơi dzô ngồi chỗ này nà” nhưng chưa kịp bật thành tiếng thì “phịch”, một mợ ăn mặc soang chọng, đeo kính đen thui vừa bước lên xe (sau tui) đã nhanh chóng quăng luôn cái bàn tọa lên ghế. Mà lúc đó tui đang đứng ôm cây cột ngay trước cái ghế, nhoằng phát không hiểu luồn lách kiểu gì chen vô ngồi gọn hơ. Chưa hết, mông một ghế, túi một ghế, mất toi 2 ghế, mợ kia mặt cứ vênh góc 45 độ kệ xác một bà bầu ễnh bụng và một bà già đứng nhìn ngao ngán.
    Bà chị đi chung thấy thế liền bảo “Để tao bảo nó bỏ cái túi xuống cho mày ngồi”. Tui liền can bả “Thôi chụy, em đứng được, vì cái chỗ ngồi mà tranh cãi không đáng, em đứng ngay trước mặt nếu muốn nhường thì nó đã nhường rồi”. Nhìn kỹ mới nhận ra “nó” là ớ hậu quý bè TH đó nhoa.

- Đi Thái. Ngồi gần một hội khoảng gần chục chụy em xuynh đệp thời trang (tuổi chắc trên dưới 30 xuân). Mấy chụy này không rõ là celeb hay khách quen của VNA mà thấy tiếp viên có vẻ quen mặt, chào hỏi kêu tên ríu rít. Vừa cài seat belt xong thì… a lê hấp… các chụy lôi nào chả lụa, khô mực, khô bò… ra oánh chén… “Ê mài, đưa tao cây chả lụa”… “Ăn khô bò không mài”… rộn rã cả máy bay. Cao trào là khi các chụy lôi khô mực hay khô cá gì đó ra chén, ôi thôi nghe mùi tanh mà choáng váng. Hành khách khác thì cứ dòm dòm, trùng hợp là đứa nhỏ 2 tuổi nhà tui cũng đang cầm trên tay một bịch snack (để comfort nó khi đi máy bay), tui ngượng quá vì ngại người ta nghĩ mình gây mùi nên cất luôn bịch snack vô túi, trong khi các chụy cứ hồn nhiên thoải mái oánh chén rào rào, chóp chép, rau ráu…

Ôi dzăng góa…

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 617 Bài viết

• 1,582 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhà mình đi máy bay là chuyện thường xuyên. Chuyện có co thật mắt thấy tai nghe. Đi từ Âu, Mỹ, Úc về đến HKK, BKK, Taipei, Kuala...máy bay to vật vã, lượng người gấp 2, 3 nhưng vẫn trật tự, tôn trọng người khác. Khi chuyển máy bay lên các chuyến bay về HN, Saigon (các chuyến bay nay phần lớn là người việt) thì ôi thôi, như một cái chợ vỡ, gọi nhau ý ới, từ đầu máy bay, gọi tên người cuói máy bay..."A ơi, B này...lên đây ngồi, chõ này còn chỗ trống" trong khi đó người vẫn đàng đi vào....Rất buồn. Buồn cho nền kinh tế phát triển nhanh, văn hóa ứng xử theo không kịp.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,363 Bài viết

• 118,853 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Khủng khiếp nhất trong đời mình là đang bay lơ lửng ở tầng cao mấy nghìn mét thì thấy tiếng điện thoại réo rắt của một chị (hình như cán bộ nhà nước). Lúc đầu còn tưởng mình nhầm. Xong thấy chị ý thản nhiên nhấc máy trả lời: Chị đang ở trên máy bay, có gì không? Blah blah. Rồi mới tắt máy.

Chả riêng gì mình mà mấy hành khách xung quanh mắt mũi thiếu điều lồi cả ra vì quá choáng.

Chị này đã được tiếp viên nhắc nhở tắt điện thoại ít nhất 3 lần trước khi cất cánh và chị ý cũng bảo ok rồi nhé.
    • 770 Bài viết

• 4,587 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Trungduc2012 Xem bài viết
    Xin copy một comment ma tôi thấy chính xác quá !

" xếp hàng đông ng thì:
    - khách tây kiên nhẫn chờ đợi
    - mấy ông Việt nam tìm cách luồn lách chui rúc để đc lên trước

Đến sb muộn giờ:
    - khách tây: " pls help me, pls plsss im late, plss help me".
    - mấy ông việt nam: Tao đến từ lâu rồi nhưng chúng mày hướng dẫn linh tinh, tao ngồi chờ ở mãi chỗ kia...

Khi đươc thông báo bắt buộc phải chuyển sang cb khác:
    - Khách tây: omg...how can i do now!? i have an important meeting so can y help me to change to the earlier flt???
    - Mấy ông Việt Nam!: ***, dmm, dm, lũ ch* lũ kh*n , chúng mày định bắt chẹt bọn tao àh, lũ ăn cướp...

Khi nhận đc thông tin huỷ chuyến, delay...:
    - Khách Tây: sorry! wat's happening? is this flight dly? is this flight here? is this the bad weather or technical problem???
    - Mấy ông việt nam: ... d*t m*e cai lũ, dcmm chúng mày, 1 lũ ch*.... Nói chung là có cái j trg ruột gan phèo phổi là phải phi ra hết.

Tới sb:
    - Khách Tây: bỏ rất nhiều tg nhìn, đọc gần như mọi thông tin ghi chú trên các biển bảng. Khi có nhẫm lẫn luôn luôn nói " Oh sorry.. Thank you for your help"
    - Khách Việt Nam: chạy vào bất cứ cái cửa nào mở, hỏi bất cứ người nào thấy đeo thẻ mặc đồng phục, cắm đầu cắm cổ lao vào bất cứ chỗ nào đông người. Và đặc biệt ko bao giờ chịu nhận mình sai mà luôn luôn chày cối cho là mình đúng, kể cả mih ko đúng thì chẳng qua là vì sơ suất, vì chủ quan, vì lần đầu, vì này nọ

Quá xấu hổ và quá nản nhất là khi đứng cạnh 1 vị khách người nước ngoài"

Link: http://vitalk.vn/threads/khach-vuot-...2021706/page-2
    Lại chứng sính ngoại. Bọn tây á, mấy thằng ba lô lơ tơ phơ sang VN nó cũng chả nhường ai đâu, cũng chửi bậy như gì nhưng đc cái mấy em VN thấy chúng thì lúc nào cũng cười trước người VN.
    Bạn cũng nên so sánh 1 nhóm thô lỗ người Vn với nhóm thô lỗ mà bạn gọi là Tây cho nó công bằng, không phải VN nào cũng chửi tục như cái mồm bạn và thằng Tây nào nó cũng pls với sorry. Xi lỗi, đi đâu cũng thấy dân VN cười bắt quen và coi Tây như thánh, nó chửi, nó nhổ bậy, nó vượt ẩu ngoài đường đầy ra nhưng dân VN mình dễ dãi đến mức cười trừ hết.
    Tôi quá xấu hổ và nản cho thể loại này đó!
    Nói như vậy ko có nghĩa là tôi phủ nhận không có những người VN nói trên, nhá!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,506 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi RanvaKhi Xem bài viết
    Nhà mình đi máy bay là chuyện thường xuyên. Chuyện có co thật mắt thấy tai nghe. Đi từ Âu, Mỹ, Úc về đến HKK, BKK, Taipei, Kuala...máy bay to vật vã, lượng người gấp 2, 3 nhưng vẫn trật tự, tôn trọng người khác. Khi chuyển máy bay lên các chuyến bay về HN, Saigon (các chuyến bay nay phần lớn là người việt) thì ôi thôi, như một cái chợ vỡ, gọi nhau ý ới, từ đầu máy bay, gọi tên người cuói máy bay..."A ơi, B này...lên đây ngồi, chõ này còn chỗ trống" trong khi đó người vẫn đàng đi vào....Rất buồn. Buồn cho nền kinh tế phát triển nhanh, văn hóa ứng xử theo không kịp.
    Oải nhất vụ này.
    Oải nhì vụ dầu gió. Cha mẹ ơi, ở Mỹ bao nhiêu năm rồi mà mấy bà già VN leo lên máy bay là xức dầu xanh hôi rình.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,170 Bài viết

• 2,828 Được cảm ơn

Mấy năm trước bay VNA từ Vinh vô Sg khi máy bay chuẩn bị cất cánh tiếp viên vừa nhắc nhở khách tắt Đt để chuẩn bị cất cánh thì ngay lập tức một số anh chị lấy ĐT ra gọi cho người nhà báo là máy bay chuẩn bị cất cánh rồi, bye bye nha. Mình ngồi gần 1 chị thấy chị k tắt ĐT nên có nhắc thì chị ấy nói là để từ từ rồi tắt, mà hổng tắt cũng đâu có ai kiểm tra đâu mà sợ. Nghe xong là mình đứng hình luôn.

Lần khác khi bay từ SIN về Sg cũng gặp nhiều em không thể đỡ được. Khi tiếp viên thông báo chuẩn bị hạ cánh , phòng vệ sinh tạm thời k sử dụng thì ngay lập tức mấy cô đứng lên xếp hang đi vệ sinh. Mà từ SIN về SG có lâu đâu
    • 63 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đúng là nghe nản thiệt chứ, thấy mấy vị khách này đi xe khách chung đã thấy nản rồi chứ đừng nói leo lên máy bay còn có hàng tá hành khách là người nước ngoài đi cùng nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 125 Bài viết

• 565 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi wicket Xem bài viết
    Khủng khiếp nhất trong đời mình là đang bay lơ lửng ở tầng cao mấy nghìn mét thì thấy tiếng điện thoại réo rắt của một chị (hình như cán bộ nhà nước). Lúc đầu còn tưởng mình nhầm. Xong thấy chị ý thản nhiên nhấc máy trả lời: Chị đang ở trên máy bay, có gì không? Blah blah. Rồi mới tắt máy.

Chả riêng gì mình mà mấy hành khách xung quanh mắt mũi thiếu điều lồi cả ra vì quá choáng.

Chị này đã được tiếp viên nhắc nhở tắt điện thoại ít nhất 3 lần trước khi cất cánh và chị ý cũng bảo ok rồi nhé.
    trên cao mấy ngàn mét có sóng đt hả mẹ nó? Hay bà đó dùng đt vệ tinh???
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15,363 Bài viết

• 118,853 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Kumiho Xem bài viết
    trên cao mấy ngàn mét có sóng đt hả mẹ nó? Hay bà đó dùng đt vệ tinh???
    Cái này thì mình đến chịu vì mình cũng bất ngờ. Nhưng sự việc là hoàn toàn có thật bạn ạ.

Mà cũng có thể bạn nói đúng là ko cao tới mấy km vì đó là chuyến bay Vinh, có thể độ cao ko đạt chăng?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17,573 Bài viết

• 26,564 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi concuameoi Xem bài viết
    Lại chứng sính ngoại. Bọn tây á, mấy thằng ba lô lơ tơ phơ sang VN nó cũng chả nhường ai đâu, cũng chửi bậy như gì nhưng đc cái mấy em VN thấy chúng thì lúc nào cũng cười trước người VN.
    Bạn cũng nên so sánh 1 nhóm thô lỗ người Vn với nhóm thô lỗ mà bạn gọi là Tây cho nó công bằng, không phải VN nào cũng chửi tục như cái mồm bạn và thằng Tây nào nó cũng pls với sorry. Xi lỗi, đi đâu cũng thấy dân VN cười bắt quen và coi Tây như thánh, nó chửi, nó nhổ bậy, nó vượt ẩu ngoài đường đầy ra nhưng dân VN mình dễ dãi đến mức cười trừ hết.
    Tôi quá xấu hổ và nản cho thể loại này đó!
    Nói như vậy ko có nghĩa là tôi phủ nhận không có những người VN nói trên, nhá!
    Nói chuyện tây với máy bay lại nhớ đến ông sếp, cứ đi ra sbay là trễ giờ nên hôm nào cũng vắt chân lên cổ chạy, còn đt bảo nhân viên "mày nói máy bay chờ tao nhé"
    Đt giờ đa số đều có chế độ trên máy bay nên chờ máy bay cất cánh mình vẫn xài chế độ trên máy bay đc mà.
    METOOVN: Nạn nhân bị quấy rồi tình dục có quyền lên tiếng tố cáo kẻ quấy rối.
    Tẩy chay ca sỹ Phạm Anh Khoa vì đã quấy rồi tình dục nhiều cô gái trẻ.

Topic: https://www.webtretho.com/forum/f26/pham-lich-to-dich-danh-pham-anh-khoa-ga-tinh-bang-loi-le-tuc-tiu-2659212/index43.html
    • 602 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đi 1 lần chung với lam ca sỉ Ngọc Sơn =) ảnh rất nổi tiếng cơ mà em không nghe nhạc của ảnh nên không biết.
    ảnh lên máy bay ảnh "chim" gái thấy sợ luôn. Chọc tiếp viên, rồi quay tới quay lui chọc sang người ngồi hàng ghế cạnh (là em) mà em chỉ thấy phản cảm. Ảnh mua 2 ghế liền kề, nên ảnh ngồi loi choi như con giòi trên ghế của ảnh.
    Rồi ảnh alo ola cả buổi. Máy bay cất cánh cũng không chịu cắt câu chuyện. Tiếp viên nhắc tới nhắc lui, mà cứ quay lưng đi là ảnh lại lôi đt ra nói. May mà sau cùng mất sóng ảnh mới im.
    Xuống máy bay lại tiếp tục điệp khúc alo.
    • 602 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hienlam Xem bài viết
    Ở trong siêu thị cũng vậy, hôm qua mình đi mua hàng cũng không đông lắm. Mình đang xếp hàng lên bàn để tính tiền, có hai mẹ con đứng sau cứ liên tục chen bỏ hàng của mình vào và xin cho thanh toán trước. Mình bảo phải chờ vì hàng của mình đang tính giở rồi, nhưng vẫn không nghe, bé con cứ liên tục xếp đồ của mình lẫn vào, làm mình lại phải nhặt ra. Vậy mà mẹ bé cứ đứng nhìn, thản nhiên như không. Có lần đến lượt mình, có bạn xin thanh toán trước vì ít hàng hơn, mình OK. Nhưng rồi lại một bạn khác cũng xin nhường với lý do tương tự, trong khi đợi thanh toán không phải quá đông chỉ dăm ba người. Thật chán với cái văn hóa xếp hàng của người VN, ai cũng nghĩ mình "có lý do" nên phải được ưu tiên hay sao ý.
    Tởm lắm tởm lắm ạ. Siêu thị giờ có line tính tièn cho người mua ít hàng rồi, nhưng họ vẫn cứ thích chen chân vào những quầy khác với lý do em chỉ có 1-2-3... món thôi.
    Có những người họ chỉ có 1 món hàng nhưng vẫn kiên nhẫn xếp hàng, khi đó em sẵn lòng mời họ lên tính tiền trước, thậm chí họ có 1 số món hàng, nhưng so với cái giỏ hàng của em mua (em hay dồn đi mua hóa mỹ phẩm này nọ 1 lần vào cuối tháng) thì vẫn còn ít nên em đều gọi mà nhường chỗ cho họ; còn mà kiểu khệnh khạng vác 1 món bắt em nhường thì quên gấp đi.
    Nhiều em nhân viên siêu thị không để ý ai trước ai sau, hoặc có để ý nhưng không dám làm căng với khách thì đám khách chen ngang đều được em mời ra đằng sau cả.
    Haizzz
    Cái văn hóa xếp hàng, khi nào dân mình mới học được văn hóa xếp hàng nhỉ?!?!

Lại có lần em làm thủ tục check in ở sân bay, trong khi cả 1 hàng rất dài ngoằn ngoèo chờ đến lượt, thì 1 anh trẻ rất trẻ rất đẹp trai rất sang trọng thản nhiên kéo va ly không xếp hàng mà đi thẳng vào quầy check in, chờ em check in xong là nhảy toẹt vào làm. Em làm thủ tục xong em đứng lại, đợi nó chìa vé nó ra xong em bảo với nhân viên rằng bạn này chưa xếp hàng, tới 2 bác đằng sau kia kìa =)) mặt anh trai đỏ tía lên, chửi oang oang như chó giữ nhà đêm khuya, nhưng sau cùng vẫn bị xếp hàng trở lại. Bạn em nó cứ bảo em ác, nhưng em ứ thấy em ác gì cả!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 364 Bài viết

• 2,410 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chuyện 1: Tối qua 2 vợ chồng rủ nhau đi xem phim Hủy Diệt, vào mua vé và mua bắp tất cả mọi người đang xếp hàng ngon lành thì 1 ẻm xinh tươi ăn mặc rất thời trang chen lên 1 bậc, mọi người chỉ nhòm ngang và chưa nói gì. Thì đùng 1 cái, em chen lên tót trên cùng để tranh mua trước. Mọi người nhìn nhau lắc đầu.

Chuyện 2: Một chị bạn đi du lịch Thái Lan về kể chuyện là khi đến sân bay Thái Lan thì cả đoàn VN chạy ngay vào toalet, không thèm nhìn kỹ (hay nhìn rồi mà vẫn chen theo kiểu VN) và đến án ngữ ngay tại mỗi cửa toa lét mặc dù cả 1 hàng dài khách nước ngoài đang xếp hàng từ trước. Trong số người xếp hàng đó có 1 chị Việt Kiều chỉ lắc đầu và nói Tiếng Việt vọng lên "Việt Nam đi đến đâu là nhận ra đến đó, cứ bảo sao xã hội không phát triển". Mà cái việc tranh toa lét này thì chứng kiến mãi và mọi người cũng bàn luận mãi rồi.

Chuyện 3: Vừa chứng kiến tại phòng khám quốc tế, vào khám bệnh ở 1 nơi văn minh lịch sự chứ không phải cái chợ thế mà 1 nhóm người Đài Loan/Trung Quốc cùng mấy người NV Việt Nam vào khám bệnh (mình đoán là khám tổng quát) ồn ào như cái chợ vỡ, họ cười nói ầm ĩ, chọc ghẹo nhau như chốn công viên.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 980 Bài viết

• 1,847 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình tìm ảnh mà mãi ko thấy, vụ bay quốc tế mà có ông VN chân vẫn đi tất, quả thật bốc mùi rất nặng, mà ông ý gác chân xém ngang gần đầu ông khách nưocs ngoài ngồi đằng trước. Ông vn ngồi ngang hàng ghế với mình nhưng ở dẫy ngoài, mình chụp lại ngay. Quá sợ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 617 Bài viết

• 1,582 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đang xếp hàng đợi làm thủ thục xuất cảnh đi Hkk, một đại gia, chắc sếp gì đó, vừa nói chuyện điện thoại oang oang, vừa tiến thẳng lên quầy làm thủ tục, không cần biết mọi người đang xếp hàng dài.

Cô làm thủ tục : "Anh làm ơn xếp hàng ạ"
    Chồng mình: "Line up over there" -chỉ tay xuống cuối hàng
    Ông đại gia: " Làm tôi trước đi, tôi đang vội"
    Cô làm thủ tục: "Vội thì anh cũng làm ơn xếp hàng ạ, vì máy bay cũng khôg thể cất cánh sớm hơn được ạ"
    Ông đại gia: "mẹ kiếp, lắm chuyện, hạnh với chả họe."
    Chồng mình : "Such low education!" - sau khi đã được mình dịch lại cho nghe.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 98 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Sợ nhất đi ăn buffet. Các chị đi thành tập đoàn, án ngữ hết cái quầy đồ nóng. Bếp đổ ra 1 khay tôm là các chị hốt hết 1 khay, quay lại, đưa khay tôm cho...người nhà đứng sau, kêu bê về bàn rồi tiếp tục...đứng đó, chầu chực đợi bếp ra đồ là hốt luôn. Hãi hồn các chị.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 271 Bài viết

• 730 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi totrinh448 Xem bài viết
    Sợ nhất đi ăn buffet. Các chị đi thành tập đoàn, án ngữ hết cái quầy đồ nóng. Bếp đổ ra 1 khay tôm là các chị hốt hết 1 khay, quay lại, đưa khay tôm cho...người nhà đứng sau, kêu bê về bàn rồi tiếp tục...đứng đó, chầu chực đợi bếp ra đồ là hốt luôn. Hãi hồn các chị.
    Cho bọn nó ăn, ăn lắm sinh bệnh chết sớm thôi, giờ đồ ăn 10 thứ thì 9 thứ không an toàn. Ví dụ như tôm thì 100% nuôi bằng đạm với kháng sinh. Thịt thì tăng trọng, hóa chất. Mà cơ khổ, hễ đi ăn buffet là các mợ ăn như bắt được, ăn lấy ăn để vào xong mai lại đi tập thể dục để giảm cân. Sướng cái mồm hại cái thân!!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 271 Bài viết

• 730 Được cảm ơn

Hồi tháng 4 mình đi máy bay sang Thái, mình ngồi ghế sát cửa sổ bên trái. Ngồi một lúc mình thấy rất khó chịu, đau đầu. Nghĩ mãi mới ra có một bán gái trông mặt mũi cũng xinh xắn, ngồi hàng ghế ngoài cùng, sát cửa sổ phía bên kia, cùng hàng với mình, nói chuyện cứ oang oang. Từ lúc ngồi lên máy bay, chờ cất cánh là 20', tưởng cất cánh xong bạn ý sẽ tắt bớt đài đi. Mà không, suốt chuyến bay 2h đồng hồ, bạn ý liến thoắng, cười cợt, làm duyên, thao thao bất tuyệt với một anh bạn ngồi bên cạnh. Anh kia cứ ậm ờ mà bạn gái này vẫn không ngừng nói! Sau đấy mình phải cắm tai nghe vào cho đỡ úc chế thần kinh mà vẫn thấy văng vẳng tiếng và giờ nghĩ lại lại hiện lên cái mồm không biết khép lại 1s của bạn gái vô duyên này. Nhiều lúc chỉ muốn có phép làm hóa đá một cơ số người mình gặp
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 617 Bài viết

• 1,582 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ghét nhất cái thể loại ở nơi đông người cứ oang oang.

[QUOT E=meyeuKem;33501502]Hồi tháng 4 mình đi máy bay sang Thái, mình ngồi ghế sát cửa sổ bên trái. Ngồi một lúc mình thấy rất khó chịu, đau đầu. Nghĩ mãi mới ra có một bán gái trông mặt mũi cũng xinh xắn, ngồi hàng ghế ngoài cùng, sát cửa sổ phía bên kia, cùng hàng với mình, nói chuyện cứ oang oang. Từ lúc ngồi lên máy bay, chờ cất cánh là 20', tưởng cất cánh xong bạn ý sẽ tắt bớt đài đi. Mà không, suốt chuyến bay 2h đồng hồ, bạn ý liến thoắng, cười cợt, làm duyên, thao thao bất tuyệt với một anh bạn ngồi bên cạnh. Anh kia cứ ậm ờ mà bạn gái này vẫn không ngừng nói! Sau đấy mình phải cắm tai nghe vào cho đỡ úc chế thần kinh mà vẫn thấy văng vẳng tiếng và giờ nghĩ lại lại hiện lên cái mồm không biết khép lại 1s của bạn gái vô duyên này. Nhiều lúc chỉ muốn có phép làm hóa đá một cơ số người mình gặp [/QUOTE]
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,534 Bài viết

• 1,503 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mom_2k Xem bài viết
    He he tấm hình 1 em đi máy bay
    Khoang business nhé

WjoOrnh

Gởi từ ứng dụng Webtretho của mom_2k
    Cháu nó bị bêu riếu bao nhiêu ngày nay trên mạng xã hội đã khổ rồi, mẹ này còn share lên đây làm gì không biết. Nó là tai nạn không mong muốn mà. Có mẹ nào chắc là khi các mẹ ngủ không dạng chân, không chảy rãi, hay không có dáng ngủ kỳ quặc không. Tha cho cháu nó đi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4