TIN TÀI TRỢ.

Ngâm bé gái 3 ngày trong túi lạnh để giữ mạng sống

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.35K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 16,061 Bài viết

• 33,638 Được cảm ơn

Phương pháp này đã giúp bé gái người Anh phục hồi kỳ diệu và hiện trở thành đứa trẻ nhanh trí, hiếu động.Bé Lily Cracknell, đến từ Essex, gặp khó khăn trong việc hít thở suốt 30 phút sau khi vừa cất tiếng khóc chào đời. Để cứu sống cô bé, các bác sĩ quyết định đặt Lily vào một chiếc túi lạnh trong suốt 3 ngày để hạ bớt thân nhiệt của em từ 37 độ xuống còn 35,5 độ C.
    Theo The Sun, đây là một phương pháp chữa trị để ngăn không cho não của Lily bị sưng lên. Nhờ thế mà sức khỏe của Lily - bé gái nặng khoảng 2,6kg lúc mới chào đời - đã dần phục hồi trở lại.
    article-2319786-19A1FA85000005DC-366_634x657
    Bé Lily Cracknell và mẹ Rebecca. Ảnh: The Sun

Chị Rebecca Hasler, 23 tuổi, mẹ của Lily, cho biết: "Các bác sĩ cũng thừa nhận rằng thật kỳ diệu khi con bé đã hồi phục rất nhanh. Lily bé nhỏ trông thật đáng thương khi phải nằm trong chiếc túi lạnh đó. Nhưng chúng tôi biết rằng đó là cơ hội duy nhất để cứu sống con bé".
    Chị Rebecca - hiện sống cùng chồng là nhiếp ảnh gia Nathan Cracknell, 22 tuổi - đã bị chẩn đoán mắc chứng tiền sản giật có nguy cơ ảnh hưởng đến tính mạng khi mang thai ở tuần 36. Ngay sau khi được phát hiện, Rebecca phải vào phòng đẻ mổ ngay lập tức tại bệnh viện Princess Alexandra ở Harlow.
    Sau 30 phút ngừng thở, não của Lily bị thiếu oxy và có khả năng bị sưng phồng. Vì thế cô bé được chuyển tới bệnh viện Addenbrooke’s ở Cambridge, nơi các bác sĩ tiến hành phương pháp làm lạnh cho Lily. Hai tuần sau, Lily được xuất viện về nhà.
    Cô bé Lily Cracknell sẽ tròn 3 tuổi vào tháng 8 này. Có vóc dáng nhỏ hơn so với những đứa trẻ cùng lứa tuổi, nhưng Lily đã khiến nhiều người kinh ngạc với sức sống mãnh liệt của mình. Mẹ Rebecca tự hào nói: "Con bé tuy nhỏ nhưng là một chiến sĩ dũng cảm. Lily rất nhanh trí và hiếu động. Chúng tôi thực sự biết ơn các bác sĩ đã cứu sống con bé".

Nguồn: http://ngoisao.net/tin-tuc/chuyen-la...g-song-238651/

article-2319786-19A1FA75000005DC-338_634x497
    article-2319786-19A1FA9D000005DC-600_634x669
    article-2319786-19A1FA81000005DC-531_634x300
    article-2319786-19A1FA89000005DC-978_306x423article-2319786-19A1FA6B000005DC-55_306x423

5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 151 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Thật kỳ diệu.
    BÒ MỘT NẮNG – Tươi Ngon, Giá Rẻ - Zalo - Viber 0909 261784
    495.000VND /Kg
    20151222_151824
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f.../#post34696508
    • 4,620 Bài viết

• 11,870 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cô em và bố cùng mắc bệnh xơ gan.

Bố ở VN nhập viện cấp cứu tưởng chết không biết bao nhiêu lần, đến mức nghe dặn lên gặp mặt làn cuối hoài bị chai luôn. May là có tiền điều trị, mỗi lần nhạp viện thì riêng bịch men gan hay gì đó đã là 16tr/ngày rồi. Trong khi cô ở Mỹ may quá dù không đi làm nhưng bác trai có bảo hiểm do công ty mua cho nhân viên mà dùng cho cả nhà í, nên không lo vấn đề tài chính.

Bố ở VN thì sau 5-6 năm rồi cũng mất, thuốc không tác dụng nữa. Cô thì tưởng chết, nhưng họ mời lên, chia sẻ là có loại thuốc mới, có vài phần trăm là sẽ không hợp thuốc thì chết, cô mình về khóc mấy ngày cuối cùng quyết định thư thuốc. Ơn Chúa, hợp thuốc, sống tốt tới bây giờ. Thấy cô về VN ăn uống thoải mái mà thuơng lúc bố còn sống cái gì cũng phải kiêng....hik...
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,632 Bài viết

• 7,004 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nữ Phá Quân Xem bài viết
    Cô em và bố cùng mắc bệnh xơ gan.

Bố ở VN nhập viện cấp cứu tưởng chết không biết bao nhiêu lần, đến mức nghe dặn lên gặp mặt làn cuối hoài bị chai luôn. May là có tiền điều trị, mỗi lần nhạp viện thì riêng bịch men gan hay gì đó đã là 16tr/ngày rồi. Trong khi cô ở Mỹ may quá dù không đi làm nhưng bác trai có bảo hiểm do công ty mua cho nhân viên mà dùng cho cả nhà í, nên không lo vấn đề tài chính.

Bố ở VN thì sau 5-6 năm rồi cũng mất, thuốc không tác dụng nữa. Cô thì tưởng chết, nhưng họ mời lên, chia sẻ là có loại thuốc mới, có vài phần trăm là sẽ không hợp thuốc thì chết, cô mình về khóc mấy ngày cuối cùng quyết định thư thuốc. Ơn Chúa, hợp thuốc, sống tốt tới bây giờ. Thấy cô về VN ăn uống thoải mái mà thuơng lúc bố còn sống cái gì cũng phải kiêng....hik...
    đúng rồi, em thấy ở nước ngoài phúc lợi xã hội, bảo hiểm y tế được chăm chút, người ta luôn được sử dụng những dịch vụ y tế tốt nhất. Ngược lại, cái thẻ BHYT ở VN làm em oải quá chừng, chả mấy khi dùng, thẻ bảo hiểm của con gái thì mẹ chưa bao giờ nhìn thấy mặt mũi ra răng...
    Hôm trước bé nhà em nằm viện, gặp 1 chị, chị ý làm cho công ty nước ngoài, kể rằng chị ý được công ty mua bảo hiểm cho cả gia đình luôn. Nghe đến mà thấy thèm. Em thì tự bỏ tiền túi ra mua cho cả nhà. Nhưng như thế cũng thấy may mắn chán là còn có bảo hiểm đó cho mình mua, để con và cả gia đình được hưởng dịch vụ y tế tốt nhất!
    IMG_6883_zpsd1adae4c
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 489 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Cứ mỗi lần đọc được những kỳ tích này thì mừng lắm cho các bé. Lại nhớ con mình và nhủ thầm phải chi... con ơi.
    [CENTER] [url]https://zaodich.com/forum/f2494/in-photobook-gia-re-1
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,391 Bài viết

• 9,378 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi scalet_tran Xem bài viết
    Cứ mỗi lần đọc được những kỳ tích này thì mừng lắm cho các bé. Lại nhớ con mình và nhủ thầm phải chi... con ơi.
    Có chuyện đau lòng hả bạn?

Bảo hiểm y tế chỉ xài được khi bị ốm và điều trị nội trú thôi, nếu bị tai nạn (vd: té ngã...) thì ko xài được. Bệnh nhẹ nhẹ thì ko cần BHYT chứ nếu bệnh nặng, phải nằm viện điều trị dài ngày thì BHYT có ích lắm đó (hóa đơn mấy chục triệu nhưng chỉ phải thanh toán mấy triệu thôi), đặc biệt là người lớn tuổi.

Bảo hiểm do mấy công ty bảo hiểm cung cấp thì có nhiều hạn mức, hạn mức càng cao thì phí bảo hiểm cũng cao theo. Mình từng tham gia BH của một số cty thì thấy bên PVI (Bảo hiểm dầu khí) nó có mấy gói bảo hiểm liên kết với nước ngoài cũng khá ổn. Mấy gói hạn mức cao (vài chục ngàn đô trở lên) thì đủ chi phí điều trị ở nước ngoài đó. Các mẹ muốn được phí rẻ thì nên đăng ký mua theo công ty hoặc mua theo nhóm đông đông, PVI nó sẽ discount tiền phí cho mình. Bên Bảo Việt cũng có mấy gói bảo hiểm liên kết với nước ngoài nhưng mình thấy nó chăm sóc khách hàng kém hơn PVI (thủ tục thanh toán rườm rà, nhân viên củ chuối, gọi hot line con nhân viên bẩu "tao đang ở nhà ko vào system được" -> ko hiểu hot line kiểu gì)

Túm lại, các mẹ nên tìm hiểu mấy loại bảo hiểm để bảo vệ bản thân và gia đình. Chứ mình thấy chi phí y tế cực cao so với mặt bằng thu nhập.