Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Nếu dư luận lên tiếng sớm, dự án bôxít có thể đã khác!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.79K Lượt đọc
  • 37 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,893 Bài viết

• 17,523 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đ/c X sắp xuống hay sao mà dạo này báo chí được tháo bớt một góc của miếng băng keo bịt miệng vậy cà?!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 796 Bài viết

• 4,353 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    “Giá như báo chí, dư luận có thể lên tiếng từ khi hình thành chủ trương đầu tư khai thác bôxít, các nhà khoa học có thể vào cuộc trong thời gian đó, nhất là trước 2007 - 2008, có thể quyết định đã khác đi” - TS. Nguyễn Quang A phát biểu.
    Rõ ràng hai câu này hoàn toàn khác nhau về đối tượng lên án, "lều báo" đã cắt câu nói của bác A ra, câu nguyên gốc ý rõ ràng rằng, dư luận đã không thể lên tiếng sớm, có nghĩa là dân biết nhưng ko đc nói, còn câu của lều báo thì cứ như là sao biết mà hổng nói sớm. Mình thấy có nhiều bạn chỉ đọc cái tựa rồi lên án bác A, thời buổi bây giờ, khó tin lều báo lắm, cái tin thế này, rồi giật tít thế khác, nhiều khi giật lung tung, nên mọi người hãy bình tĩnh mà ném đá đúng đối tượng, trong trường hợp này là người ký tên phía dưới bài báo: P.Thảo
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 612 Bài viết

• 1,600 Được cảm ơn

sắp tới các nghệ sĩ hài và các nhà báo châm biếm sẽ mất việc dài dài vì tầng lớp lãnh đạo vào giới 'sĩ' (tiến sĩ, thạc sĩ etc..) nước mình hóa ra toàn là cao thủ tiếu lâm.
    death is an expensive salvation
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,346 Bài viết

• 2,628 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lũ hại dân hại nước bây giờ không còn có thể chui rúc trốn vào đâu được nữa, mặt chuột đã được phơi bày ra giữa thanh thiên bạch nhật. Bây giờ chỉ còn nước mặt trơ như thớt, cãi láo đổ bừa được đi đâu là đổ thôi, mà dễ nhất thì cứ đầu thằng dân thường mà đổ. Dự án này đúng là một hành động cõng rắn cắn gà nhà một cách trắng trợn nhất. Phá hoại đất nước từ trong phá ra thế này thì sống sao nổi nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 751 Bài viết

• 831 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bịt hết mồm của báo chí và dư luận cấm thông tin rồi giờ quay ngược sang đổ lỗi cho người khác. Già đầu rồi mà vẫn không thể nào có trách nhiệm hơn ngoài việc đẩy trách nhiệm sang những người ngay từ đầu vốn đã chẳng có quyền lên tiếng ah?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 751 Bài viết

• 831 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Anh X đang làm chiêu này để tháng 5 tới bỏ phiếu tín nhiệm được cao tí thì ảnh lại được ngồi tiếp vài năm để đục khoét tiếp.Chứ mà phiếu tín nhiệm thấp thì lấy gì cho ảnh bào nữa???
    Tóm lại thì vẫn là DIỄN thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 108 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ANH_NHA_QUE Xem bài viết
    Bác A này có bao giờ nói nhảm đâu. Ý của bác A là đã có nhiều ý kiến can ngăn (tướng Giáp 3 lần gửi thư, nhiều nhân sĩ trí thức đã can ngăn trên trang bô-xít...), nhưng báo chí và dư luận xã hội đã không vào cuộc.

Bác A này rất "phản động":

1. Cùng với các nhân sĩ, trí thức hàng đầu như Hoàng Tụy, Phan Đình Diệu, Lê Đăng Doanh... thành lập và làm Viện trưởng Viện nghiên cứu phát triển IDS từ năm 2007 (nay đã bị đóng cửa).

2. Tham gia tất cả các cuộc biểu tình phản đối Trung Quốc.

3. Vừa cùng đoàn 72 nhân sĩ, trí thức (do cựu Bộ trưởng Bộ Tư pháp Nguyễn Đình Lộc dẫn đầu) trình bản góp ý sửa đổi hiến pháp.

Rất ngưỡng mộ bác này!

(P/S: Bác A là người nhiệt tình nhất trong những việc cần "phản biện" của đất nước. Nếu chưa biết bác này xin đừng vội đưa những nhận xét khiếm nhã).
    Thưa với anh là ai làm thì người ấy chịu sao bây giờ lại đổ lỗi cho dư luận hở anh? Báo chí VN tuổi nào mà đòi phản biện. Như anh Khương báo Tuổi trẻ cũng đã vô ốp, anh có biết là rất nhiều bài báo mà khi đến được tay độc giả là 1 sự đấu tranh mãnh liệt của Tổng biên tập hông anh? Anh cứ đùa, báo ở VN muốn đăng gì thì đăng àh.
    • 29 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

ờ hay...bây giừo lại đổ lỗi cho báo chí
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 108 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khoainhoc Xem bài viết
    ờ hay...bây giừo lại đổ lỗi cho báo chí
    Vâng, thưa anh. Tiếc là trong trường hợp này không thể đổ lỗi cho ông Trời như những lần khác.
    • 1,444 Bài viết

• 5,954 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blacksheep75 Xem bài viết
    bà mie. đường nào nó cũng nói được. Biểu tình rầm rầm chứ có phải nói suông đâu.
    Chợt nhớ đến cái ảnh này:

anh-hai-huoc-viet-nam-noi-xuoi-nguoc
    • Veg
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 624 Bài viết

• 3,320 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mrs.Brown Xem bài viết
    Phát biểu thế này mà kêu thiếu i ốt thì chả biết ai thiếu ...i ốt đâu ạ:

Gần đây, báo chí mới được công khai...chỉ trích dự án bô xít nhé. Còn trước đây, có báo nào được đăng một cách chính thống để nói lên ý kiến của dư luận không hay vừa ngo ngoe phát là bị....lên đường cả đám? Các nhà khoa học đưa ra phản đối, nhận định mang tính chất cá nhân chứ làm gì có cơ quan, đoàn thể nào dám mở mồm lên tiếng cùng hay được phép tổ chức hội thảo công khai bàn về dự án? Giờ mọi thứ tung tóe ra, không thể che giấu nữa thì báo chí mới rầm rầm lên trang, lên bài, lời của các nhà khoa học, các nhân sỹ mới được trích dẫn. Vì thế, bác Quang A bác ấy nói " Giá như.....có thể" là phản ánh đúng thực tế tình hình xưa và nay. Giá như ngày xưa được như bây giờ thì có lẽ dự án này đã phải xếp xó từ lâu rồi!
    Cái thiếu I Ốt của bác A là bác biết tỏng báo chí VN ko thể phản biện được, do đó đừng có đặt cái câu giá như ngu xuẩn. Đặt điều kiện thế là xúc phạm nhà báo chân chính ( những người đang bị trói ngón tay sao họ viết được)

Mệnh đề với "Giá như" phải đặt cho cấp cao hơn, cao nhất chứ ko phải cho ...nhà báo như ông tiến sĩ A thiếu I Ốt đặt ra.
    "Tôi không muốn trong nhà tôi có chữ ký của một kẻ đang làm nghèo đất nước, làm khổ nhân dân"
    Nguyễn Thị Kim Chi
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,617 Bài viết

• 3,242 Được cảm ơn

Với chữ NẾU, người ta có thể bỏ cả Paris vào một cái chai!

Hơn nữa, có nói thì nhiều khả năng cũng là câu tình ca "Sao em lại ngỏ lời, vào một bên...tai điếc!".
    Dẫu chỉ là chiếc lá
    Cũng hết mình để xanh
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 120 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hình như bà con đã quên bác Cù Huy.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 234 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ri-na Xem bài viết
    Hình như bà con đã quên bác Cù Huy.
    Quên sao được 2 cái bao cao su và vài cuốn lịch ngồi gở chơi.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 12 năm
    • 622 Bài viết

• 4,572 Được cảm ơn

Mọi người không hiểu ý bác A rồi.

Bác ấy nói là "...giá như dư luận, báo chí có thể..."

Có nghĩa là trên thực tế báo chí và dư luận đã "không thể".

Bác ấy biết rõ là không thể, nên mới nói là giá như. Còn vì sao không thể thì... ai cũng biết, bác ấy chắc chắn càng biết rõ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 120 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MyRom Xem bài viết
    Quên sao được 2 cái bao cao su và vài cuốn lịch ngồi gở chơi.
    Ý tớ là tại sao bác ấy được tặng 2 món ấy.
    • 227 Bài viết

• 1,081 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cả cái trang bauxit vn to tướng bị chặn liên tiếp còn gì?
    • 398 Bài viết

• 785 Được cảm ơn

Trước khi làm gì có thèm hỏi dân đâu? Gi như mèo

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2