TIN TÀI TRỢ.

Nam sinh mất đột ngột, trường trao bằng tốt nghiệp cho cha

• 10.1K Lượt chia sẻ
  • 32.7K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,187 Bài viết

• 2,103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lúc đầu có thể không PR sau tiện thể trường PR luôn .Nhưng mà sự thật trượt hết các trường công lập rồi mới vào trường này .Mấy năm trước nhớ 15 điểm .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 52 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mấy chị cứ bàn cho vấn đề đi quá xa nguyên bản rồi đấy ạ. Thương em ấy thiệt, dù gì cũng là cả một quá trình dài học tập.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 859 Bài viết

• 948 Được cảm ơn

Gửi đến các bạn bức thư của người bố đã viết gửi cho cán bộ nhà trường để đọc và suy ngẫm...trân trọng :

"Kính gửi BGH Trường DHDL Văn Lang , Thầy Hiệu Trưởng , TS :Nguyễn Dủng , Thầy Trưởng Khoa Kiến Trúc Xây Dựng , ThS :Chu Bình Đà , Thầy quản lí sinh viên Trần Văn Tú , Cô hướng dẩn đồ án tốt nghiệp . ThS KTS Hoàng Thanh Thuỷ cùng giảng viên , tập thể sinh viên kiến trúc K16-A1 cùng toàn thể SV đã nhận bằng Tốt Nghiệp ngày 28-06-2015 . Tôi tên : Nguyễn Trung Bình là Ba của SV Nguyễn Đức Huy cựu SV lớp KTXD K16/A1 . Tôi xin gửi lời cám ơn chân thành và trang trọng nhất đến BGH Trường , các giảng viên các SV lớp KTXD K16/A1 đã luôn giúp đở , hổ trợ dạy dổ Cháu để hoàn thành học vị KTS . Mặc dù sự ra đi của Cháu Huy là mất mác lớn đối với GĐ chúng tôi . Nhưng đến những ngày cuối đời của mình , Cháu đã hoàn thành tốt chương trình trong suốt 5 năm học tập . Đó là hoài bão lớn của Cháu và cũng là niềm vinh dự to lớn của GĐ chúng tôi . Hôm qua 28-06-2015 là ngày TNĐH của toàn thể SV , sau khoảng thời gian dài học tập tại Giảng Đường , GĐ tôi rất xúc động khi đc Nhà Trường mời đến nhận Bằng Tốt Nghiệp cho Cháu . GĐ đc sự đón tiếp và quan tâm đặc biệt của Quý Thầy Cô và các SV . Đây cũng là 1nghĩa cư cao đẹp mang đậm tính nhân văn sâu sắc của BGH và các Thầy Cô . Tôi xin đại diện GĐ gửi lời tri ân đến Quý Thầy Cô và các SV có mặt trong buổi lể nhận bằng TN . Xin kính chúc BGH , Quý Thầy Cô cùng toàn thể sinh viên Trường ĐHDL Văn Lang luôn mạnh khoẻ và thành đạt . xin chân trọng kính chào ."
    • Khóa theo yêu cầu
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 2,172 Bài viết

• 11,279 Được cảm ơn

mình nghe thằng em trai kể về trường hợp này. nghe nói em Huy thức trắng 3 đêm liền k ngủ. sáng hôm đó em ấy lên vp khoa nộp bài và Giáo viên hướng dẫn yêu cầu em sửa lại 1 số chi tiết. em Huy mang về sửa và gục trên bàn luôn. khi bạn cùng phòng phát hiện thì k kịp cấp cứu. bác nào từng làm bài tốt nghiệp trong áp lực thời gian, ăn uống qua loa, suốt ngày chỉ biết bò húc và cafe, cả tháng thiếu ngủ. tiền sử về bệnh tim thì càng nguy hiểm....

m từng nghe câu "việc học tập chỉ bắt đầu sau khi bạn rời trường Đh" sv trường VL hay Kiến trúc cũng có ng này ng nọ, chất lượng trình độ tùy thuộc vào mỗi người, vì giáo viên ĐH Kiến trúc cũng chạy show bên khoa Kiến trúc Văn Lang. nhất là trong thời buổi này, ví tiền và óc thẩm mỹ của gia chủ không bao giờ song hành với nhau KTS thiết kế có giỏi cỡ mấy cũng có lúc phải đập đầu vào gối mà chửi thề vì gặp những gia chủ có trình thẩm mỹ quá khủng khiếp, bắt sửa bản thiết kế theo yêu cầu của gia chủ dù nó vô vàn điều bất hợp lý.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,561 Bài viết

• 4,817 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Bác PaNan: Ở đây bài viết thể hiện sự tiếc thươg cho 1 chàg trai ra đi khi tuổi đời còn quá trẻ. Nhà trường đã làm một việc thể hiện tính nhân văn. Bác cũg đã lớn tuổi sao ko suy nghĩ thấu đáo việc ấy nhỉ? Bác ko nói lời tiếc thuơg, chia buồn thì thôi. Có nhất định fải đào sâu vào chất lượg trường ko? Với bác mạng ng ko bằg cái bằg cấp sao? OK. Nếu có cháy nhà thì cứu cái bằg chứ chẳg cần cứu bác đâu nhỉ?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 605 Bài viết

• 3,082 Được cảm ơn

Em này mặt dễ thương quá. Quả đầu chăm chút nhiều màu nhìn hay ghê. Chắc ba má cưng lắm đây.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 859 Bài viết

• 948 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hamom Xem bài viết
    Em này mặt dễ thương quá. Quả đầu chăm chút nhiều màu nhìn hay ghê. Chắc ba má cưng lắm đây.
    Ẻm là con 1 mà với lại thư sinh lắm, chị đọc mấy bài viết về ẻm mới thấy dc ẻm cưng như thế nào...hihi

Những dòng cuối cùng của người đã khuất....
    ".... Hãy ôm tớ thật chặt một lần cuối trước khi cậu bước đi nhé!... trong một mùa hè nữa phủ đầy sắc vàng... "
    Mùa hè này lại đầy nỗi buồn... luôn sống như một đứa hành động vì người khác chỉ để thỏa mãn cho tình yêu của bản thân... cũng được gọi là một lối sống ích kỉ đấy... nhưng cho đến cuối cùng thì tớ vẫn tốt nhất ở vai trò chỉ là một người bạn thôi nhỉ...?"
    Tớ vẫn nhớ lần đầu tiên nhìn thấy cậu... ....~nụ cười của cậu như ánh sáng đầu tiên của ngày mới... Tớ bước đến tự nghĩ thầm:"Xin chào, liệu cậu có thể là người đó không... ........... cậu có thể là người đó không nhỉ...? "Đừng bao giờ để tớ bước đi nhé... "Cậu hỏi tớ... ----Liệu tớ có thương cậu không khi sự trẻ trung và vẻ ngoài không còn nữa.......................tất cả còn lại của cậu chỉ là một tâm hồn yếu đuối..."----Tớ trả lời " Có đấy... Tớ vẫn sẽ thương đấy! "^^ ~ Vì tớ đã chọn cậu, tớ sẽ sống với lựa chọn của mình... không hối hận...~ Nhưng cậu không tin tớ... Cậu đã không tin tưởng tớ ̃nưa............................................ .... Cậu buông tay tớ rồi
    ..............................................Như ng bây giờ mình lại chọn việc ra đi, mình không thể là người yêu của cậu không có nghĩa là mình không yêu cậu đâu đấy...“Làm gì có liều thuốc nào cho kí ức nhỉ… cậu lại như một giai điệu chạy mãi trong tâm trí tớ… nhấm mắt lại tớ chỉ thấy những bức ảnh kí ức đang phai màu rồi”Đây sẽ là một giai đoạn khó khăn trong cuộc sống này của tớ.............
    Rồi những ngày sau sẽ không thể như những ngày cậu chưa bước vào cuộc sống của tớ...Biểu tượng cảm xúc heart Nhưng sẽ là những ngày tớ cảm thấy nhẹ nhàng hơn bây giờ... những ngày cậu không còn bên cạnh nữa… >>> Rồi một ngày nào đó tớ lại thấy cậu một lần nữa… tớ sẽ cười và nói… “TỚ ỔN… hì”
    • 939 Bài viết

• 1,734 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Đọc bài này mình cũng bùi ngùi quá các bạn à. Năm 2007 trường ĐH của mình cũng tổ chức lễ tốt nghiệp, và 1 người bạn cùng lớp vô cùng xinh xắn, năng động và học siêu giỏi, vừa ra trường đã làm cho Vina Capital cũng qua đời trước thời điểm nhận bằng không lâu. Bạn bị giật túi, ngã xuống đường và chết não. Trường mình cũng mời ba mẹ bạn đến nhận bằng... tiếc thương cho bạn, giờ đọc lại tiếc cho em trai. Buồn quá
    • 55 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

đọc mà thương quá

• 59 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chia buồn cùng gia đình, thấy việc làm của nhà trường thật cao cả <3
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2