TIN TÀI TRỢ.

Năm lời khuyên vàng dành cho phụ nữ khi cắt tóc

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.23K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 11,436 Bài viết

• 6,303 Được cảm ơn

Năm lời khuyên vàng dành cho phụ nữ khi cắt tóc

22/10/2012
    | 10:00:00
    http://www.vietnamplus.vn/Home/Nam-loi-khuyen-vang-danh-cho-phu-nu-khi-cat-toc/201210/164707.vnplus

Bạn bắt gặp nhiều kiểu tóc đẹp và cá tính trên tạp chí và ngay sau đó muốn thay đổi kiểu tóc của mình. Đừng vội vàng trước bất kì quyết định thay đổi nào mà không cân nhắc đến năm lời khuyên vàng dưới đây.

Đến trước cuộc hẹn từ 15-20 phút

Không quá vội vàng và đủ thời gian cho một cuộc tư vấn nho nhỏ nhưng hiệu quả với các nhà tạo mẫu tóc. Bạn có thể chia sẻ kiểu tóc bạn yêu thích trên cuốn tạp chí và tìm kiếm lời khuyên thích hợp nhất.

toc1

Nêu rõ định hướng của bạn về mái tóc

Phong cách bạn hướng đến, một phần tính cách bạn muốn thể hiện qua vẻ bề ngoài và mái tóc là một yếu tố quan trọng.

Vì thế, đừng ngần ngại chia sẻ với các nhà thiết kế những thông tin cơ bản để họ có thể xác định hình ảnh cho bạn và sáng tạo hết sức có thể vào mái tóc.

Giới thiệu về bản thân và cuộc sống của bạn

Các nhà tạo mẫu sẽ tạo được kiểu tóc phù hợp và tiện lợi cho bạn nhất khi hiểu phần nào về bản thân và cuộc sống của bạn. Bởi, luôn có những kiểu tóc dành cho người bận rộn, người cầu kỳ, người đơn giản hay thích mới lạ...

toc 2

Tham khảo cách chăm sóc tóc sau khi cắt

Nếu bạn không có nhiều thời gian dưỡng tóc thường xuyên hoặc đến các chuyên gia để chăm sóc tóc, hãy chọn một mái tóc đơn giản, giảm thiểu tối đa chu trình chăm sóc mà không ảnh hưởng đến quá trình phát triển của tóc. Lúc này, các nhà tư vấn sẽ chia sẻ những lời khuyên tốt nhất dành cho bạn.

Chia sẻ suy nghĩ của bạn

toc 3

Nếu bạn không thích bất kì điều gì trên mái tóc, hãy chia sẻ với nhà tạo mẫu tóc. Họ không thể biết hết những gì bạn nghĩ, nhưng lại sẵn sàng sửa đổi theo ý bạn và đồng thời bạn sẽ có cảm giác thoải mái, yêu mái tóc của mình hơn.

Các nhà thiết kế luôn đánh giá cao sự trung thực, chia sẻ chân thành và bạn có thể sở hữu một mái tóc hợp với bạn nhất./.

(Đẹp/Vietnam+)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 34 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Cái khó nhất khi đi cắt tóc là các kiểu tóc không có "tên riêng", nên thường phó thác cho thợ cắt với một vài ý kiến: cắt kiểu ngắn, cắt dài dài một chút, và thế là thợ soẹt soẹt... Vì vậy, nên cố tìm được thợ nào tay nghề cao cao và có khiếu thẩm mỹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 606 Bài viết

• 1,123 Được cảm ơn

Quan trọng là khuôn mặt có xinh hay không. Nếu mà xấu như mình thì cắt kiểu gì rồi cũng lại đâu vào đó. Mái tóc 400k cũng như 2000k. Chỉ có da mịn, dáng cao là nhìn tươi và tự tin hơn thôi. Ôi cái thân tôi, sắp đẻ bé thứ 2 rồi mà mặt toàn mụn....cũng may mà được cái duyên nó kéo lại.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 378 Bài viết

• 499 Được cảm ơn

Salon nào có thể cho mình làm như bài viết khuyên nhỉ? Salon này chắc chỉ dành cho quý bà. he...he... mình cắt tóc có vài chục à nhưng vẫn hài lòng. Thấy mọi người bảo cắt từ vài trăm đến mấy triệu mà hết cả hồn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 811 Bài viết

• 1,444 Được cảm ơn

Mình cũng từng đi cắt tóc như vậy, đến sớm, nghe tư vấn rồi mới cho họ cắt, tạo kiểu. Thực tế thì sau buổi làm tóc đó thì mình có 1 mái tóc rất đẹp, rất hợp với khuôn mặt, và họ cũng cho vài lời khuyên về dưỡng tóc ở nhà. Tuy nhiên mình lại ko có kiên nhẫn thực hiện những điều đó, và sau 1 thời gian thì mái tóc trở lại như cũ!!
    • 4,392 Bài viết

• 9,507 Được cảm ơn

Quan trọng nhất là cắt dài hay ngắn cũng được nhưng tuyệt đối không cạo trọc.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 3,896 Bài viết

• 8,016 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi binhthuongthoi774 Xem bài viết
    Quan trọng nhất là cắt dài hay ngắn cũng được nhưng tuyệt đối không cạo trọc.
    lại ném đá hội nghị rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 2,088 Bài viết

• 3,941 Được cảm ơn

Thấy bảo có cắt tóc vi tính phù hợp với khuôn mặt mà chưa thấy hiệu nào áp dụng? Vấn đề nan giải của mình, chẳng biết để kiểu gì cho phù hợp. Mùa hè thì búi tớn lên , tóc xơ xác gẫy rụng. Chán.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 51 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trài ơi, cắt tóc mà cũng bày đặt...
    ra hàng ngta tư vấn cho, thích kiểu nào ngta cắt cho kiểu đó, xấu đẹp là do mình, con mắt thẩm mỹ của mình mà nên...
    • 1,048 Bài viết

• 3,036 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tigerlam Xem bài viết
    Quan trọng là khuôn mặt có xinh hay không. Nếu mà xấu như mình thì cắt kiểu gì rồi cũng lại đâu vào đó. Mái tóc 400k cũng như 2000k. Chỉ có da mịn, dáng cao là nhìn tươi và tự tin hơn thôi. Ôi cái thân tôi, sắp đẻ bé thứ 2 rồi mà mặt toàn mụn....cũng may mà được cái duyên nó kéo lại.
    Hihi, bạn này nói chuyện yêu thế. . Đồng ý luôn là xinh tự khắc tóc nào cũng tương đối ổn cả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,103 Bài viết

• 28,557 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Đầy đủ được 5 bước này thì giá thành chắc phải vài triệu/lần cắt tóc.
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    • 2,813 Bài viết

• 6,135 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lâu lắm rồi chưa cắt tóc, thành ổ cú trên đầu dồi, ọ ẹ
    • 368 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Nói chung mình biết rõ bản thân mình nhất, mình muốn cái gì và cái gi làm mình thấy thoải mái nhất chứ thợ nhiều khi họ bị ảnh hưởng của xu thế thời trang, sở trường của họ, hay có tiệm lại cứ gạ khách uốn với ép, nhuộm để lấy công cao...

mình đi cắt tóc toàn thủ theo cái hình ảnh kiểu tóc mình muốn, chup lại bằng điện thoại. Thế là không phải mất công mô tả cho thợ. hoặc không thì nghiên cứu mấy cái tạp chí tóc ở ngay tiệm luôn.
    Ký thì ký...