TIN TÀI TRỢ.

Mỹ Tâm: 'Tôi không ghê tởm nghệ sĩ bán dâm'

• 0 Lượt chia sẻ
  • 19.6K Lượt đọc
  • 162 Trả lời

• Trang 8/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8
  • 9

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,214 Bài viết

• 2,122 Được cảm ơn

nói chung cả bài ok, chỉ nói hớ mỗi 1 đoạn
    ngay cả đoạn trên bảo mỗi người làm chuyện gì cũng đều có lí do... thì nghe vẫn xuôi tai, nhưng ko nên nói thêm cái đoạn này ra
    "Nhiều người mẫu ngoài việc đi diễn, tham dự event thì họ có biết làm thêm việc gì nữa đâu để có thu nhập ổn định, trong khi cuộc sống khó khăn quá, nhiều gánh nặng về tiền bạc, họ đành bán thân thôi. Nhưng tôi nghĩ họ cũng đừng làm quá, cái gì cũng phải có mức độ, có giới hạn"

edit đoạn này đi thì chỉ là lời kêu gọi hãy thông cảm cho các cô gái bán dâm, cho các cô ấy hoàn lương thôi  
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 319 Bài viết

• 894 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myaivan Xem bài viết
    nói chung cả bài ok, chỉ nói hớ mỗi 1 đoạn
    ngay cả đoạn trên bảo mỗi người làm chuyện gì cũng đều có lí do... thì nghe vẫn xuôi tai, nhưng ko nên nói thêm cái đoạn này ra
    "Nhiều người mẫu ngoài việc đi diễn, tham dự event thì họ có biết làm thêm việc gì nữa đâu để có thu nhập ổn định, trong khi cuộc sống khó khăn quá, nhiều gánh nặng về tiền bạc, họ đành bán thân thôi. Nhưng tôi nghĩ họ cũng đừng làm quá, cái gì cũng phải có mức độ, có giới hạn"

edit đoạn này đi thì chỉ là lời kêu gọi hãy thông cảm cho các cô gái bán dâm, cho các cô ấy hoàn lương thôi  
    Hihi mình cũng thấy đoạn này nếu đúng là MT phát biểu thì nhảm hết sức. Người mẫu, diễn viên thu nhập được coi là tương đối so với mặt bằng chung của Vn mà còn kêu khổ nghèo vì đời sống khó khăn. Nếu nói vậy thì công nhân, công chức chắc cũng phải ..bán thân hết quá.
    Mấy bạn hoa hậu hoa khôi này thì chỉ có một cái bệnh cần phải chữa là bệnh đua đòi thôi, chứ khổ sở nỗi gì mà kêu gọi phải thông với cảm !
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,617 Bài viết

• 3,241 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ocxinh Xem bài viết
    "Nhiều người mẫu ngoài việc đi diễn, tham dự event thì họ có biết làm thêm việc gì nữa đâu để có thu nhập ổn định, trong khi cuộc sống khó khăn quá, nhiều gánh nặng về tiền bạc, họ đành bán thân thôi. Nhưng tôi nghĩ họ cũng đừng làm quá, cái gì cũng phải có mức độ, có giới hạn."
    Cho em hỏi, câu này có phải chị í cổ xúy cho chuyện bán dâm ko ạ? Ý chị ấy có phải là "làm vừa vừa" thì chấp nhận được ạ?
    Chắc là làm đến khi mua được nhà, ô tô và có chút vốn rồi dừng lại là "vừa vừa" bạn ạ!
    Dẫu chỉ là chiếc lá
    Cũng hết mình để xanh
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 464 Bài viết

• 1,108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vivingo Xem bài viết
    Hihi mình cũng thấy đoạn này nếu đúng là MT phát biểu thì nhảm hết sức. Người mẫu, diễn viên thu nhập được coi là tương đối so với mặt bằng chung của Vn mà còn kêu khổ nghèo vì đời sống khó khăn. Nếu nói vậy thì công nhân, công chức chắc cũng phải ..bán thân hết quá.
    Mấy bạn hoa hậu hoa khôi này thì chỉ có một cái bệnh cần phải chữa là bệnh đua đòi thôi, chứ khổ sở nỗi gì mà kêu gọi phải thông với cảm !
    - Chỗ in đậm: Không bán thân (thân phải ntn mới bán được chứ, tưởng bán mà dễ à, chả ế ươn ra ý...) thì đầy CN, CC cũng bán tư cách bằng cách tham nhũng, trốn thuế, trộm cắp tài sản công (nn, cty), thời gian công (ví dụ trong giờ làm mấy mẹ trốn việc vào wtt 8 chẳng hạn) ..... cả đấy, ko thì lấy mứt mà đổ vào mồm với đồng lương công từ 2 - 6tr/ tháng à?
    • 464 Bài viết

• 1,108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me ty cun Xem bài viết
    Vì top đang bàn về chuyện coi thường hay ko coi thường nghệ sỹ bán dâm nên mình ko nói sang ý người mua dâm (còn nếu bàn đến thì 100% là mình coi thường, khinh, lên án..)

Chỗ bạn in đậm mình nói sự bị lộ ở đây là bị đưa lên báo, bị công an túm gáy (như với trường hợp các cô kia) công khai danh tính và tội trạng trước PL chứ ko bàn chuyện theo kiểu ai cũng biết, cả làng đều biết.... Mình ngây thơ hay bạn nhầm lẫn khái niệm.
    - Chuyện bán dâm không thể xảy ra nếu không có mua dâm, nên việc mua dâm chắc chắn thuộc đề tài topic này, còn nếu chỉ nói 1 vế sẽ là "thầy bói xem voi" và sẽ mãi là sự bàn tán thiển cận ấu trĩ của đám đông a dua lên tiếng "đạo đức" rởm!
    - Chỗ in đậm của bạn tôi trích nguyên văn, chịu khó đọc nhiều hơn 1 chút và nhìn thực tế, tự ngẫm bằng cái đầu của mình xem điều bạn nói có đúng trong thực tế VN ko nhé (chuyện "nhạy cảm" tôi ko muốn dẫn ra đây) :

me ty cun: Nhưng có quan chức nào đã bị lộ chuyện tham nhũng mà ko bị chửi rủa, bị tù tội ko?
    • 22 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

nói kiểu này mà nghệ thuật gì trời, giống mấy đứa đầu đường xóm chiếu... Bao nhiêu từ tục tĩu văng ra hết, cái này mà nghệ thuật với mấy đứa vô học thôi..
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 252 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Phê phán ng khác bao giờ cũng dễ mà
    ...Kỷ niệm như rêu, em níu vào chợt ngã...
    • 63 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Mình thì cũng chưa bao giờ ghê tởm , thậm chí chưa từng ác cảm với bất kỳ ai bán dâm cả. Mình chỉ mất thiện cảm, thậm chí là ghét nếu ai đó bán dâm để ăn diện hay tạo dựng cơ nghiệp mà cứ một hai phủ nhận chuyện bán xxx rồi trả lời hiên ngang: tôi là đại gia của chính tôi vv...

nên mình ghét nhất em Điêu hậu và ác cảm với Phờ Lờ vì thế . Cũng là hàng thôi, hàng cao cấp , thế mà lúc nào cũng làm bộ nhân cách ,thánh thiện này nọ.
    • 63 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Thực ra trong cuộc sống, ai chả phải bán cái gì để sống? Có gì bán nấy. Có lắm khi nhiều người còn phải bán cả luơng tâm, lòng tự trọng (phải luồn cúi thậm chí làm thân trâu ngựa trước xếp nhớn chẳng hạn). Đời người mạt nhất là không có gì để bán, không còn gì để bán, mà cũng chả có tài sản thừa kế, lúc í thì chỉ có mà cạp đất mà ăn đúng nghĩa. Có sắc đẹp mà bán được giá cao có khi là cái may. Sắc đẹp mà phải bán rẻ xem ra cũng ... phí.

thời buổi vật chất lên ngôi, đồng tiền chi phối ở phạm vi toàn cầu chứ kông chỉ ở VN, nói thật chứ phải bán sức lao động chân tay để kiếm sống thì là cái nghề mạt nhất đấy, chả ai thấy vinh dự đâu. Thiên hạ có thích giơ cao cái biển hiệu đạo đức, để nói rằng anh chị lao động chân tay thế là vinh quang lắm blah blah ... nói thật chứ giá có thể bán cái vinh quang í để đổi lấy cuộc sống an nhàn hơn tin rằng ai cũng sẵn sàng cả, chứng tỏ cái gọi là vinh quang lao độgn chân tay í nó chỉ là cái vinh quang rất ảo , chả hề có giá trị trong đời thực. Ít nhất là trong thời buổi để cao hưởng thụ như hiện nay.
    • 63 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Đời có cầu thì mới có cung, có mua thì mới có bán.

Nếu phải trách bán xxx một, thì phải chửi cái bọn mua xxx 10 chứ nhỉ?

Quá nhiều ngừoi đẹp bán xxx, chẳng qua quá nhiều kẻ thừa tiền dửng mỡ, sẳn sàng bỏ tiền ra hưởng thụ gái đẹp mà thôi. Không phải sao?

Thật nực cười và phi lý khi cấm bán dâm mà lại không cấm mua dâm!!! Bán dâm thì là vi phạm phát luật còn mua dâm thì không có tội!!! Vô cùng hài hước và phi lý.
    • 63 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vominhhai Xem bài viết
    Thực sự trước giờ mình không quan tâm đến đời tư của Mỹ Tâm. Rất thích MT hát nhưng tốt nhất MT ko nên phát biểu phỏng vấn về những vấn đề hót hòn họt như này. Điển hình là câu này:

"Nhiều người mẫu ngoài việc đi diễn, tham dự event thì họ có biết làm thêm việc gì nữa đâu để có thu nhập ổn định, trong khi cuộc sống khó khăn quá, nhiều gánh nặng về tiền bạc, họ đành bán thân thôi. Nhưng tôi nghĩ họ cũng đừng làm quá, cái gì cũng phải có mức độ, có giới hạn. Những người đẹp bán dâm bị bắt, họ đã ăn năn hối cải, họ đã lỡ lầm, đã biết mình sai, nên chúng ta đừng quá đào sâu, bới móc thêm nữa, đừng dìm người ta quá",

Có thể MT không có ý gì sâu xa hơn nhưng nói như MT thì ngoài người mẫu ra thì chắc nếu để có thu nhập ổn định, trong khi cuộc sống khó khăn quá, nhiều gánh nặng về tiền bạc thì đến quá nửa phụ nữ Vn sẽ phải bán dâm vì lý do thiếu thốn khó khăn trong cs. Từ chị công nhân lương 1,5t đến em lao công, bán vé số hay bán rau thậm chí công nhân viên chức lương vài triệu đồng chắc cũng sẽ làm nghề này. Mặc dù đẳng cấp của mỗi tầng lớp sẽ khác nhau.

Mình nghĩ Mỹ tâm không cổ súy cũng kông phản đối, chỉ đơn thuần là đưa ra thực tế xã hội, thực tế cuộc sống ,và thực tế chọn lựa của đa số mọi người.

Nói thật với bạn chứ, không phải quá nửa phụ nữ Vn sẽ phải bán dâm vì lý do thiếu thốn khó khăn trong cs. Mà là quá nửa phụ nữ Vn sẽ chọn bán dâm vì lý do thiếu thốn khó khăn trong cs. Chắc như bắp đấy. Chỉ là cân nhắc cái giá đưa ra mà thôi. Một ngừoi phụ nữ đang gặp khó khăn , có người gạ bán xxx. Có thể 1 triệu chị ta từ chối. Thậm chí 10 triệu cũng từ chối. Nhưng nếu 20 triệu thì bán ngay.Cô nào cành cao thì chắc 100 triệu đủ hạ gục.

Còn bán vé số , bán rau hay công nhân , thì chẳng qua không có người đề nghị thôi. Có người offer, chả chịu ngay í chứ.
    Có hiểu biết đâu mà định giá bản thân, nên bán rẻ lắm, nghĩ mà ... tiếc . Nhìn mấy em học sinh bán dâm thậm chí bán cả trinh tiết lấy mấy chục cứu net mà xem , sao mà ngu thế. Nếu nó đã chấp nhận bán, sao không tìm cách bán cao cao 1 tí nhỉ? Hay mấy đứa học sinh nông thôn, lão già rụng hết cả răng rồi mà cho lão xxx mình với giá có mấy chục hay 100k , để rồi rước thêm cái bụng bầu. Tội nghiệp.

Thành thực mà nói mình thấy thà nhìn thấy mấy em công nhân kiếm đựoc ông chồng Đài Loan hoặc vào được mấy cái động bán xxx một cách tử tế còn hơn là phải nai lưng làm đầu tắt mặt tối ở khu công nghiệp để lấy mấy triệu bạc lương không đủ sống, không nhìn thấy tương lai. Giá ông nào chịu bỏ 50 triệu ra mua xxx mỗi em thì mua được em nào mình mừng cho em đó. Hoặc là chấp nhận hi sinh mấy năm tuổi trẻ đi làm gái lấy ít lưng vốn (ví dụ ở Đồ Sơn, chủ động mại dâm nói chung tử tế, ăn chia sòng phẳng với gái nên gái ở đấy khá thoải mái, sau mấy năm em nào cũng có ít nhất vài trăm triệu về quê làm vốn mở tiệm gội đầu lấy chồng ngon ơ). Còn hơn là chôn vùi tuổi thanh xuân ở mấy cái khu công nghiệp, cuộc sống không thấy tương lai thì chớ lại còn rất có nguy cơ bị thằng bỏ mẹ nào đấy nó lừa cho cái bụng bầu. Tội lắm.

Nói thật chứ thời buổi mọi thứ bị đồng tièn chi phối, mục ruỗng thối nát từ trong ra ngoài từ trên xuống dưới thế này, mình thấy các bạn nào mà cứ hô hào người ta cứ làm công nhân , bán rau, bán vé số vv để rồi sống nghèo , không nhìn thấy lối thoát, mình thấy ác lắm !!!!! Mìn h thì thích , mong là giá mà họ có cái gì để bán đựoc giá hơn, thay cho phải bán sức lao động lẫn tuổi thanh xuân mà chỉ đựoc nhận đồng tiền rẻ mạt, thì sẽ tốt cho họ hơn nhiều ! Chẳng qua, họ không còn gì để bán, hay có nhưng không có cơ hội, không biết bán cho ai, nên đành chấp nhận bán sức lao động với cái giá rẻ mạt như vậy mà thôi!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 724 Bài viết

• 3,084 Được cảm ơn

nói chung là nhìn vào những gì MT làm chứ đừng nên nghe những gì cô ý nói, em ngưỡng mộ cách sống của MT nhưng hình như người thật thà quá nên ăn nói không khéo, chưa bao giờ thấy chị trả lời phỏng vấn mà nghe hay (nghe phỏng vấn trực tiếp chứ không phải loại edit tùm lum tren báo chí nhé). Vì nhân cách của chị ấy nên đôi khi chị ấy phát ngôn hơi ngớ ngẩn thì em vẫn thấy đáng yêu hơn đáng trách. Đừng vì một vài câu nói của chị ấy mà phán xét này nọ phủ nhận những gì chị ấy đã làm.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,334 Bài viết

• 6,991 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    MT trả lời như thế là đúng rồi, MT ở trong chăn thì biết rõ rận nào to rận nào nhỏ, nếu nói ghê tởm hết những người bán dâm ở xô bít thì chơi với ai đây?
    90% nghệ sĩ xứ Đài đi khách nè:
    https://www.webtretho.com/forum/f26/n...hacha-1272842/
    • 63 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LeslieTran Xem bài viết
    nói chung là nhìn vào những gì MT làm chứ đừng nên nghe những gì cô ý nói, em ngưỡng mộ cách sống của MT nhưng hình như người thật thà quá nên ăn nói không khéo, chưa bao giờ thấy chị trả lời phỏng vấn mà nghe hay (nghe phỏng vấn trực tiếp chứ không phải loại edit tùm lum tren báo chí nhé). Vì nhân cách của chị ấy nên đôi khi chị ấy phát ngôn hơi ngớ ngẩn thì em vẫn thấy đáng yêu hơn đáng trách. Đừng vì một vài câu nói của chị ấy mà phán xét này nọ phủ nhận những gì chị ấy đã làm.

Ngớ ngẩn là thế nào? Trứoc khi phán chữ ngớ ngẩn bạn vui lòng đưa ra dẫn chứng!

Nói thật chứ Mỹ Tâm trả lời thế này chả có chỗ nào ngớ ngẩn cả. Rất nhân văn và độ lượng, bao dung. Lại đúng với thực tế xã hội, thực tế cuộc sống. Không đao to búa lớn rao giảng đạo đức giả nhân giả nghĩa. Bạn có thể không cùng quan điểm với Mỹ Tâm, khôhng có nghĩa là bạn có quyèn nói cô í ngớ ngẩn, nhé!
    • 6,371 Bài viết

• 75,041 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguoi_Ha_Noi__ Xem bài viết
    Nói thật với bạn chứ, không phải quá nửa phụ nữ Vn sẽ phải bán dâm vì lý do thiếu thốn khó khăn trong cs. Mà là quá nửa phụ nữ Vn sẽ chọn bán dâm vì lý do thiếu thốn khó khăn trong cs. Chắc như bắp đấy. Chỉ là cân nhắc cái giá đưa ra mà thôi. Một ngừoi phụ nữ đang gặp khó khăn , có người gạ bán xxx. Có thể 1 triệu chị ta từ chối. Thậm chí 10 triệu cũng từ chối. Nhưng nếu 20 triệu thì bán ngay.Cô nào cành cao thì chắc 100 triệu đủ hạ gục.

Còn bán vé số , bán rau hay công nhân , thì chẳng qua không có người đề nghị thôi. Có người offer, chả chịu ngay í chứ.

Có hiểu biết đâu mà định giá bản thân, nên bán rẻ lắm, nghĩ mà ... tiếc .
    bác ạ, đến con vật nó còn có ý thức lựa chọn khi nào giao phối, khi nào cương quyết không. Huống hồ là con người.
    Bác là đàn ông hay đàn bà mà dám khẳng định như cái đo đỏ?
    Phụ nữ khi yêu, khi có cảm tình, khi chủ động thì cho, biếu, tặng, không phải bán để lấy tiền. Còn đã đem bán để lấy tiền thì người ta gọi là làm đĩ.
    Đàn ông nên cảm ơn phụ nữ vì còn có những người hiểu và phân biệt được những khái niệm đó. Còn nếu không thì người cảm thấy nhục nhã nhất không phải là phụ nữ VN, mà là đàn ông VN, bởi vì đàn ông VN được sinh ra và nuôi dưỡng bởi những con đĩ, những kẻ sẵn sàng ngửa háng ra với bất cứ ai trả được giá, và không có khái niệm chồng hay người yêu, chỉ có 1 khái niệm "mày bán trôn được bao nhiêu tiền". Bác có dám hỏi bà mình, mẹ mình, chị em mình câu đó không?
    Những người bị gạ gẫm thì nhiều lắm, không phải chỉ có chân dài mới "hân hạnh" được gạ gẫm bác ạ. Như tôi biết thì rất nhiều người đàn ông bị cuốn hút bởi những phụ nữ duyên dáng đoan trang, thông minh lịch lãm, và sẵn sàng trả giá rất cao chỉ để người ta thuận tình yêu mình - tôi nói là "yêu" chứ không phải chỉ là tình 1 đêm nhá - nhưng người ta vẫn từ chối đấy. Không phải ai cũng là chó cái đâu. Người năm bảy đấng của vạn loài.

@Chậm Như Rùa: bác ạ, đến vĩ nhân còn có kẻ dèm pha nữa là. Chấp làm gì.
    • 761 Bài viết

• 6,568 Được cảm ơn

Thích comt của chị Rùa, thô tý nhưng mà thẳng vào vấn đề

Nếu yêu thích thật sự thì thì hãy yêu cả ưu điểm và khuyết điểm của họ, chứ không phải bênh chằm chằm một cách vô lý trí như thế, nhé.

Không kỳ thị gì kv, bán vốn tự có chứ có phải ăn cướp đâu, nên kệ họ. Nhưng thấy ghê tởm 2 loại kv:
    - Đã làm kv cho bao nhiêu thằng mà còn lên mặt đạo đức giả tố nọ tố kia, tự nhận mình là blad blad blad..
    - Mượn danh nghệ sĩ để là kv, sỉ nhục công chúng lắm, lại còn bôi bẩn cái nghề nghiệp nghiêm túc của người ta.
    Ghê tởm nhất cái loại gái bao cho người đã có vợ con. Cái loại gái bao phá hoại gia đình người khác thì bẩn như c*** vì nó cũng là phụ nữ mà không biết thương chị em. Cứ như MX tiền đổi sex, sòng phẳng không dây dưa còn tốt hơn chán vạn mấy con gái bao này.

Đương nhiên thằng ĐG đi bao gái cũng như **** chứ chả hơn gì.
    • 225 Bài viết

• 419 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChipIn Xem bài viết
    MT trả lời như thế là đúng rồi, MT ở trong chăn thì biết rõ rận nào to rận nào nhỏ, nếu nói ghê tởm hết những người bán dâm ở xô bít thì chơi với ai đây?
    90% nghệ sĩ xứ Đài đi khách nè:
    https://www.webtretho.com/forum/f26/n...hacha-1272842/
    Bạn ơi, dù MT có nói huỵch toẹt ra tôi ghê tởm nghệ sĩ bán dâm thì MT vẫn cứ một mình thô. Trước h MT vốn là người kín tiếng và ít bạn mà, nàng có đi bar, event bù khú với đồng nghiệp bao h đâu mà nói nàng ý " chơi với ai"
    NEVER MIND, I WILL FIND SOMEONE LIKE YOU..
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 172 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Tôi k ghê tởm nếu họ thực sự vì hoàn cảnh gia đình.
    Nhưng tôi thật sự ghê tởm nếu họ chỉ vì xe xịn, đồ hiệu.
    Xin hết!!!
    _____****__________**** ______
    ___***____***____***__ *** ____
    __***________****_______***____
    _***__________**_________***__
    _***_____________________***_
    _***________JUST_________***_
    __***_____SHOWING______***___
    ___***______LOVE_______***____
    ____***_______________***_____
    ______***___________***_______
    ________***_______***_________
    __________***___***___________
    ____________*****_____________
    _____________***_____________
    ______________*_____________
    • 63 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetapple Xem bài viết
    Những người bị gạ gẫm thì nhiều lắm, không phải chỉ có chân dài mới "hân hạnh" được gạ gẫm bác ạ. Như tôi biết thì rất nhiều người đàn ông bị cuốn hút bởi những phụ nữ duyên dáng đoan trang, thông minh lịch lãm, và sẵn sàng trả giá rất cao chỉ để người ta thuận tình yêu mình - tôi nói là "yêu" chứ không phải chỉ là tình 1 đêm nhá - nhưng người ta vẫn từ chối đấy. Không phải ai cũng là chó cái đâu. Người năm bảy đấng của vạn loài.

Đậm đậm í: Số đó có nhưng mà ít thôi bạn ơi. Và nếu người phụ nữ đó đang ở hoàn cảnh khó khăn, bạn tin là cô ta từ chối à? Rõ ràng cô ta may mắn ở vị thế có thể chọn lựa, do điều kiện kinh tế không tồi, bạn thừa nhận không? ở đây tớ đang bàn về việc bán xxx ở những người có hoàn cảnh khó khăn, bạn nhé. Có bạn nói rằng họ sẽ phải bán xxx, còn tớ nói rằng họ sẽ chọn bán xxx, là lựa chọn của họ chứ khôgn ai bắt cả ...

Thỉnh thoảng xem phim hay đọc truyện , cũng có nhân vật cành cao như trong comment của mẹ nó. Thế mà rồi đến lúc hoàn cảnh khó khăn, lại chấp nhận để anh nào đó yêu để có tiền cứu gia đình ra khỏi khủng hoảng đấy. Xong rồi lại tự nhận (hay tác giả tự cho ) là vẫn thanh cao, bán xxx chỉ là do hoàn cảnh. Ôi trời nẫu không thế tả. Bán xxx thì vẫn là bán xxx, có điều giá cao hay giá thấp thôi. Làm gì có cái thể loại bán xxx thanh cao

Câu chuyện tuy chỉ là trong tiểu thuyết, trong phim thôi nhưng nó cũng không hiếm ví dụ thực tế như thế ngoài đời đâu. Đàn bà lúc cần thì sẵn sàng thành chó cái hết nếu có cơ hội. Nếu mà là chó cái cho cho triệu phú tỉ phú tiền $, thì còn xếp hàng tranh nhau nữa kìa! Ngừoi đúng là năm bảy đấng của vạn loài, nhưng đây là đang nói về đa số, về số đông trong xã hội. Mẹ nó có thể kông nằm trong số đông í, nhưng nếu đúng thế mẹ nó rất nên thừa nhận là mẹ nó chỉ là số ít, còn số đông là sẵn sàng làm chó cái (lẫn chó đực) đấy, thời buổi kim tiền lên ngôi mà.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,334 Bài viết

• 6,991 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sweetapple Xem bài viết
    bác ạ, đến con vật nó còn có ý thức lựa chọn khi nào giao phối, khi nào cương quyết không. Huống hồ là con người.
    Bác là đàn ông hay đàn bà mà dám khẳng định như cái đo đỏ?
    Phụ nữ khi yêu, khi có cảm tình, khi chủ động thì cho, biếu, tặng, không phải bán để lấy tiền. Còn đã đem bán để lấy tiền thì người ta gọi là làm đĩ.
    Đàn ông nên cảm ơn phụ nữ vì còn có những người hiểu và phân biệt được những khái niệm đó. Còn nếu không thì người cảm thấy nhục nhã nhất không phải là phụ nữ VN, mà là đàn ông VN, bởi vì đàn ông VN được sinh ra và nuôi dưỡng bởi những con đĩ, những kẻ sẵn sàng ngửa háng ra với bất cứ ai trả được giá, và không có khái niệm chồng hay người yêu, chỉ có 1 khái niệm "mày bán trôn được bao nhiêu tiền". Bác có dám hỏi bà mình, mẹ mình, chị em mình câu đó không?

@Chậm Như Rùa: bác ạ, đến vĩ nhân còn có kẻ dèm pha nữa là. Chấp làm gì.
    Em hoàn toàn đồng ý với ý kiến của mẹ táo, nhưng nói đi cũng phải nói lại, mẹ táo có làm việc trong giới xô chậu không?
    Giới xô chậu cũng có đủ thể loại người, thể loại lấy mác nghệ sĩ để đi khách thì em chả tính, nhưng cũng có nhiều người thực tài, nhiều người thanh cao chứ. Nhưng giới xô chậu khác với người thường là nếu có tiếng tăm một chút thì "được" và "bị" nhiều người biết đến hơn người thường chúng ta, lời đề nghị khiếm nhã đưa ra cũng nhiều hơn, từ đủ mọi thành phần. Hôm nay từ chối được chưa chắc ngày mai, ngày kia từ chối được hoặc... dám từ chối. Có lần thứ nhất thì chặc lưỡi, lần thứ 2, 3...cũng chả sao, mà cái được về tiền tài, vật chất, danh vọng, bệ đỡ...thì quá hấp dẫn. Thế mới nói làm trong ngành giải trí thì đi kèm với nó là cạm bẫy, đánh đổi quá nhiều, hầu hết là bị cuốn theo vòng xoáy của nó. Có người vẫn còn ý thức đạo đức thì vì bất lực, đau khổ quá nên stress, trầm cảm, tự tử (như chuyện cô diễn viên Hàn tự tử vì bị lạm dụng gần đây đó)
    Vậy nên mĩnh xem nghệ sĩ biểu diễn thì cứ xem, hâm mộ thì cứ hâm mộ, nhưng chả tin được những phát biểu ngây thơ thánh thiện trong sáng của đa số bọn họ đâu. Nhưng ngược lại, cũng chẳng quá lên án, đả kích, ghê tởm làm gì. Thế giới ấy nó là như vậy mà!
  • Trang 8/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8
  • 9