TIN TÀI TRỢ.

Mỹ Tâm, Thu Phương 'rụng rời' vì ca nương xinh đẹp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.9K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,092 Bài viết

• 2,315 Được cảm ơn

Không nghĩ là ở WTT toàn những đầu óc cấp tiến mà lại kêu em này chảnh khi hỏi một điều rất chính đáng.
    Mình thì thấy em lễ phép vừa đủ (có xin xỏ gì ai mà phải quỵ lụy nịnh nọt), phong thái tự tin, câu hỏi thì rất là văn minh, thẳng thắn.
    Như the voice các năm khác đấy, khiêm tốn cho lắm vào rồi sau đó thầy trò lôi nhau lên báo cãi cọ chí chóe thật đẹp mặt.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2,286 Bài viết

• 5,511 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bienhoxanh1 Xem bài viết
    hồi ca nương thi asia's got talent vừa cất tiếng hát cái nhận luôn 2 x đỏ ....tòe tòe làm mềnh cũng ngạc nhiên.
    Đi thi Asia's got talent mà hát Tiếng Việt, lại ngân rung kiểu ả đào, giám khảo toàn dân Tây không thấy thích là đúng thôi. Mel C lại còn kêu là hát yếu lol
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 64 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Đây là cuộc thi cần khán giả bình chọn, em biểu hiện như này là làm mất một lượng vote ko nhỏ cho em ấy rồi.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 477 Bài viết

• 1,367 Được cảm ơn

các mẹ có 4 anh cùng theo đuổi thì chả hỏi chán hỏi chê, tìm hiều nát nước mới quyết định lấy anh nào ấy chứ hehe. 1 anh thì đã chả dám hỏi, lấy luôn.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 26 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Cơ mà cuối cùng bạn í nói là chọn TP vì TP là ng đầu tiên bấm nút quay lại, thế thì hỏi han chất vấn trc đó làm gì. Thà là ng ta tự nhận xét, đằng này, như kiểu bạn í ép ng ta nhận xét ấy. Tự dưng mất thiện cảm.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 42 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nam_do Xem bài viết
    các mẹ có 4 anh cùng theo đuổi thì chả hỏi chán hỏi chê, tìm hiều nát nước mới quyết định lấy anh nào ấy chứ hehe. 1 anh thì đã chả dám hỏi, lấy luôn.
    Thật sự là mình ko hiểu có liên quan gì đến việc em Kiều Anh
    • Thành viên tích cực 2015
    • 5 năm
    • 3,797 Bài viết

• 5,178 Được cảm ơn

Bạn này chăm chỉ tham za các cuộc thi nhỉ. Hồi thi Asia KA hát nhìn giống kiểu hát rong ấy, chắc ko hợp gu quốc tế. Mấy GK đó có biết kỹ thuật hát ả đào, rung với nảy hạt ...là gì đâu, chỉ có ng Việt mới hiểu chứ Tây ko hiểu nên ko cảm nhận được cũng phải. Giọng cũng mỏng mảnh nên hát kiểu ngân nga í a í ơ này ko khéo GK lại tưởng run run giọng yếu (quite weak) hay méo tiếng cũng nên

Nếu như chọn 1 bài tiếng Anh để GK thấy quen thuộc hơn thì chắc dễ cảm nhận hơn.

Trích dẫn Nguyên văn bởi nam_do Xem bài viết
    Tui cũng nghĩ bạn này hỏi lại như vậy vì bạn ấy ở cái thế dc cả 4 người cùng chọn, chứ giả sử chỉ có 2 ng chọn chắc ko "kiêu" như thế. Tui thấy ở tư thế có nhiều sự lựa chọn nên có gì chưa hiểu phải tìm hiểu kỹ để chọn cho đúng thì cũng ko sai.

Bạn ấy chỉ nói là "Em là ca nương ... hát ả đào... CACC sẽ làm gì để phát triển dc cái đặc sắc đó của em lại vừa kết hợp dc với nhạc mới". Đó là nguyện vọng của bạn ý. Vì bạn ý hát nhạc mới mà phải kết hợp ả đào, tân cổ giao duyên chứ ko phải như các trường hợp hát bình thường khác. Tui lại hoan nghênh việc dám nói, dám hỏi lại các HLV như vậy. Chứ có những ng muốn hỏi lắm mà lại nhút nhát ko dám nói Nhưng trong mắt khán giả thì có thể sẽ thấy hơi kỳ kỳ, chắc họ quen thụ động chứ ko quen chuyện TS chủ động hỏi ngược lại HLV như vậy...

Tui nghĩ bạn ý chọn chị TP vì có thể giúp đỡ để phát triển đi xa hơn (ở nước ngoài gì đó) ...nhưng nói khéo là chọn vì TP bấm đầu tiên, chứ nói vì nguyên nhân kia thì nó thành thiếu tế nhị

Dù sao cũng vote cho bản này 1 phiếu vì đã duy trì và đưa dc bản sắc dân tộc vào các bài hát mới, xa hơn là muốn đưa ra nuoc ngoài để người NN cũng có thể hiểu và cảm nhận dc thể loại nhạc World music này của VN.

World music is a musical category encompassing many different styles of music from around the world, including traditional music, neotraditional music, and music where more than one cultural tradition intermingle.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 325 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Em này đi thi nhiều cuọc thi quá, cũng đi hát v có tiếng tăm lâu rồi. Được ns Quốc Trung đỡ đầu, chắc vẫn muốn nổi hơn nữa nên fai tiêp tục đi thi dên chừng nào nổi như các anh chị HLV mới thôi mất
    • 1,363 Bài viết

• 3,074 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gaubien123 Xem bài viết
    Em này đi thi nhiều cuọc thi quá, cũng đi hát v có tiếng tăm lâu rồi. Được ns Quốc Trung đỡ đầu, chắc vẫn muốn nổi hơn nữa nên fai tiêp tục đi thi dên chừng nào nổi như các anh chị HLV mới thôi mất
    chắc thím này nổi ngoai đó thoi chứ trong SG có ai mà biet tới tên bã đâu
    • 2,094 Bài viết

• 17,219 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Xem KA hát ở Asia's got talent thì biết hóa ra thế giới họ ko có biết và thích ca trù hay ca nhạc dân tộc VN như người Việt vẫn hay ảo tưởng. 1 ca nương đc coi là hát ca trù hay nhất HN mà chỉ mới vừa cất tiếng hát 1 câu, đã bị tòe...tòe... tòe... Đây cũng là 1 kinh nghiệm cho những ai mang chuông đi đánh xứ người, chớ nên tự tin quá về nên âm nhạc dân tộc. Nếu như em ấy thể hiện 1 bài world music bằng TA thì có lẽ đã khác.

Em này chỉ hát ca trù và những bài hát đã được hòa âm phối khí mang âm hưởng dân ca thì đặc sắc, chứ nếu hát những bài nhạc trẻ bình thường khác, cũng ko có gì nổi trội. Nên mình sợ em sẽ 1 màu.
    There is a will, there is a way
    __________________________________________________ ____________________________________________
    1/6/2012 - B2: 86cm; 12.5kg - B1:105cm; 17kg 1/6/2013 - B2: 91cm; 15kg - B1: 110cm; 19kg
    1/6/2014 - B2:100cm; 16kg - B1:120cm; 22kg 1/6/2015 - B2: 106cm; 17.5kg - B1: 123cm; 24kg
    15/8/2015-B2: 107cm; 17kg - B1:125cm; 28kg 1/2/2016 - B2: 111cm; 19kg - B1: 128 cm; 29kg
    1/6/2016 - B2: 116cm; 19.5kg - B1: 130cm; 30kg 1/11/2016 - B2: 118cm; 19.5kg - B1: 131cm; 32kg
    • 807 Bài viết

• 4,114 Được cảm ơn

Nghe thi got talent thì đúng là giọng quá yếu. So vs độ rền, vang, nảy của Thúy Hường thì thua xa. Đưong nhiên là tây là nó ko nghe đc nhạc việt nhưng về giọng thì nó ko nhận xét sai đâu.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,450 Bài viết

• 1,967 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em này đi thi nhẵn mặt luôn rồi mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 859 Bài viết

• 948 Được cảm ơn

Hy vọng Thu Phương khai sáng được cho ẻm, chứ thấy vụ hát ả đảo ẻm cũng chán rồi hay sao đó.
    Nhớ ẻm có hỏi là BGK sẽ làm gì mởi cho ẻm đó... ^^
    Trong SG ko ai biết ẻm hết mí mẹ à...ngoài Bắc thì ko biết ntn ^^
    • 455 Bài viết

• 5,840 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em này nổi hồi thi VN got Talent vì em ấy hát ả đào và có khả năng đệm đàn tranh luôn nên nó độc đáo hơn là hát không. Sau đó cũng định nổi theo loại này mà không được, vì nó khó cảm và đúng là một màu (năm đó không vượt qua được bạn Kiên luật sư hát opera).
    Sau đó em vẫn tiếp tục hát nhạc này dưới sự bảo trợ của Quốc Trung, nhưng cũng k lên được, tiếng cũng không và học thuật cũng không.
    Em tiếp tục đi thi Asia got Talent, với hi vọng mang cái của em ấy lạ đến thế giới châu á. Nhưng em ấy hát yếu thật, kĩ thuật không tốt ...nên bị teng teng teng ngay từ đầu. Cái này là thuộc vể kĩ thuật chứ không phải là do nước ngoài không hiểu ca cổ VN nhé. Vì em ấy đã phối lại theo kiểu WM rồi.
    Em tiếp tục đi thi the voice theo bảo trợ của HHA. Chính vì thế tiết mục của em được mix lại cũng như tạo hiệu ứng khác hẳn...nâng bật lên. Nói thật hôm đó mình nghe mà k biết là em, đến khi ngẩng lên nhìn mặt mới biết là em quen quá. Chứng tỏ giọng hát của em cũng bình thường, không có đặc trưng riêng để gây ấn tượng cho người nghe. Việc em hát thực như nào thì đợi nếu có đến lúc hát trực tiếp mới biết được.

Về cách hỏi lại HLV mình cũng thấy ok nếu hỏi lại, và đối đáp...Tuy nhiên chất giọng, biểu cảm giọng và thái độ của em lúc hỏi thực sự là nó không có chút duyên nào cả. Nghe nó cứ hoi kệch kiểu gì ấy, sẽ làm mất cảm tình và mất vote cơ số của em.

về việc duyệt tên từng HLV để rồi chọn chi TP thì đúng là em bá đạo, tiêu biểu cho trường phái khôn khéo giả tạo...những trường hợp này thì khó được Tổ thương lắm, khó mà trời thương và ban lại may mắn. (mình chiêm nghiệm trong cuộc sống nhé)

Về bản thân mình, không có ấn tượng với em này, kể cả bài em hát hôm đó.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,172 Bài viết

• 3,584 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tui thấy việc KA hỏi lại các HLV trước khi ra qđ như thế cũng bình thường, có chảnh chút cũng ko sao. Chỉ tức cười câu: ban đầu em nghĩ chọn vào đội anh TH là hợp lý, em thì thần tượng chị MT từ hồi bé xíu, em cũng rất thích anh ĐVH nhưng em chọn về đội chị TP.

Theo mình đoán, 1 trong những lý do KA chọn về đội TP ko phải để có cơ hội bay cao bay xa ra nước ngoài gì cả, mà về đội TP sẽ có nhiều cơ hội đứng top đầu hơn là về đội MT, vì rất nhiều giọng ca tốt đã chọn vào đội Tâm rồi. World music cũng chẳng có gì mới mẻ ở VN, Nguyên Lê - Hương Thanh đã hát mấy bài dân ca như Lý ngựa ô, Trống cơm, Qua cầu gió bay, Người ở đừng về ... theo kiểu world music (CD Tales from Vietnam) & đoạt kha khá giải thưởng từ lâu lắm rồi.

Giọng hát em này mình cũng thấy bình thường thôi, chả đến mức phải "rụng rời". Lúc mới nghe, chưa nhìn mặt và biết tên, mình chỉ thấy hát khá điêu luyện nhưng không ấn tượng. Còn xem clip thi Asia's got talent thì nghe dở thật.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 155 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

Cá nhân mình rất thích phong thái tự tin, rõ ràng của Kiều Anh trong clip the voice. Mình thấy như vậy là vừa đủ không có gì là kiêu chảnh cả, rất đúng kiểu dám nói của người nước ngoài. Mình thực sự thích người trẻ Việt Nam như vậy.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 287 Bài viết

• 822 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    nói thật em nghe xong bài KA hát thì cũng thấy hay nên đi search youtube coi thử thì thấy cũng bình thường, giọng hơi mỏng, và em có vẻ gồng khi hát nhiều quá. Hay tại em không cảm được hát ả đào nhỉ.
    • 1,689 Bài viết

• 4,598 Được cảm ơn

Em này giọng yếu thật. Đi hát pop thì dư sức chứ bảo là hát ả đào hay nhất HN thì nghe buồn cười quá.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 347 Bài viết

• 2,235 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thí sinh đi thi và được 4 người HLV chọn thì bạn ấy cũng phải chọn HLV thôi. Câu hỏi của KA theo mình là thông minh và hợp ngữ cảnh - đi theo con đường nào là câu hỏi không thể không hỏi. Bạn ấy đã lăn lộn đi thi đủ kiểu giờ này có thời cơ hỏi ngay 4 người thành công trong âm nhạc VN tội gì không hỏi?

Đấy là phần hỏi còn phần trả lời của GK nữa. Mỹ Tâm làm mình hơi ngỡ ngàng. Như nào là "cả thế giới phải nhìn vào em"? Nghe thì hay đấy nhưng cụ thể là gì, e nên làm gì? Hướng tới thị trường nào?
    Trong môi trường cạnh tranh như vậy tài năng mà không có hoạch định con đường cụ thể thì tỏa sáng ở đâu. Còn về kĩ thuật với chất giọng có lẽ không cần đến MT phải chỉnh.

TH thì đã hợp tác rồi nên chắc KA sẽ chọn một vị mới. Chỉ còn 2 lựa chọn thì Thu Phuơng là sáng suốt nhất!
    • 147 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meemmii Xem bài viết
    Thí sinh đi thi và được 4 người HLV chọn thì bạn ấy cũng phải chọn HLV thôi. Câu hỏi của KA theo mình là thông minh và hợp ngữ cảnh - đi theo con đường nào là câu hỏi không thể không hỏi. Bạn ấy đã lăn lộn đi thi đủ kiểu giờ này có thời cơ hỏi ngay 4 người thành công trong âm nhạc VN tội gì không hỏi?

Đấy là phần hỏi còn phần trả lời của GK nữa. Mỹ Tâm làm mình hơi ngỡ ngàng. Như nào là "cả thế giới phải nhìn vào em"? Nghe thì hay đấy nhưng cụ thể là gì, e nên làm gì? Hướng tới thị trường nào?
    Trong môi trường cạnh tranh như vậy tài năng mà không có hoạch định con đường cụ thể thì tỏa sáng ở đâu. Còn về kĩ thuật với chất giọng có lẽ không cần đến MT phải chỉnh.

TH thì đã hợp tác rồi nên chắc KA sẽ chọn một vị mới. Chỉ còn 2 lựa chọn thì Thu Phuơng là sáng suốt nhất!
    Tôi thấy Mỹ Tâm nói như vậy là hoàn toàn hợp lý. Với thể loại nhạc này hơn ai hết Tâm hiểu rõ thế giới họ không có thích nghe, mà bằng chứng là em nó đi thi Asia got talent bị ngay 4 phát đèn đỏ ngay câu đầu đó. Còn sang hải ngoại hát thì cũng chỉ là hát cho người Việt nghe thì đó ko thể gọi là thế giới. Mà người Việt bên hải ngoại họ cũng chỉ thích nghe những dòng nhạc Sến chứ nhạc như vậy họ cũng ko có máu. Em này nếu theo đuổi dòng nhạc dân tộc thì tốt nhất nên ở Việt Nam và làm tốt công việc giữ gìn và phát triển nó ở VN và người nước ngoài họ đến VN họ cũng muốn coi VN có bản sắc gì riêng chứ dòng nhạc của chính nước mình mà ngay cả người dân mình còn không nghe nổi, nhiều người còn chưa biết tới thì tính đi đâu cho mệ̣t.