TIN TÀI TRỢ.

Mỹ Tâm hát sai lời loạn xạ trên sân khấu

• 13 Lượt chia sẻ
  • 23.2K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,395 Bài viết

• 7,945 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iluckystar Xem bài viết
    Nếu bạn chỉ nghe được "vậy mà sao anh ra đi đe lại em trong giấc mơ, giật mình em bao hoang mang rồi em khóc" thì cũng nên tìm nghe GIỮA hay chúng ta, còn lại ...

Mà đơn giản Mỹ Tâm là ca sỹ, chứ không phải là lão luyện như những nhạc sỹ để mà xuất khẩu ra là hay. Nói như bạn Mỹ Tâm sáng tác được như vậy thì tư duy đến đó, vậy mấy ca sỹ đỉnh k sáng tác được là không có tư duy @@ WTF @@@

Và Tuấn Ngọc Hay Mỹ Linh và hầu như toàn bộ ca sỹ, không ít hay nhiều đều quên lời đều kém và không có tư duy =)))

Mình không bênh vực Mỹ Tâm nhé, chuyện cô ấy hát sai lời là đáng trách và là lỗi của cô ấy, Nhưng cái cách bạn suy luận để quy chụp người khác thiếu tư duy nghe sao mắc cười quá
    Ah, mình xin lỗi bạn vì mình lỡ tay quote nhầm bài của bạn khi mình viết bài, mình định quote lại cái bài của tranttlinh kia. Cho nên bài viết của mình ko nhằm phản bác suy luận của ban.

còn nếu bạn thấy suy luận của mình mắc cười thì bạn cứ cười đi, ko sao cả. Giống như mình nghe MT hát và sáng tác mình cũng mắc cười vậy đó mà. Hihi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 113 Bài viết

• 347 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iluckystar Xem bài viết
    Tôi thấy bạn ấy chả có bênh vực hay gì cả, bạn ấy chỉ mong là mọi người thông cảm với Mỹ Tâm thôi, mẹ nó chỉ ra chổ nào bên vực nhỉ. có mẹ Anti mù quán quá nên thấy gì cũng cho là bênh thôi. Đúng là ANTI cuồng
    Thật lòng, bạn thử check lịch sử comment của mình xem, đã bao giờ mình ném đá Mỹ Tâm chưa? cho dù trên wtt này thì tuần nào chả có topic của cô ấy. Chỉ có điều, là 1 ca sĩ, khi lên sân khấu ko thuộc lời là ko tôn trọng cả khán giả lẫn nhạc sĩ; nó cũng như 1 cô thợ may mà ko biết xỏ kim vậy. Nếu nhạc khó quá, chưa cảm được thì đừng có liều mà hát bậy. Ngay cả Mỹ Linh cũng từng bị các bạn trên wtt ném đá rào rào là gì? Đến Mỹ Tâm lại được bênh? đã thế lại còn đi đổ thừa tại bài hát. Các bạn chả là fan cuồng chứ là gì?

Bài Hạ Trắng là bài hát rất hay và mình rất thích
    • 235 Bài viết

• 479 Được cảm ơn

Mình vừa nghe clip xong, thấy giọng Mỹ Tâm hát bài này ko tệ nhưng cách cô ấy hát thật kì cục. Ko biết nói sao nữa. Rời rạc và thiếu cảm xúc. Có lẽ đúng là chưa tập bài này nghiêm túc. Thực ra có trường hợp ca sĩ hát sai lời nhưng sai liên tục và nhầm loạn xạ như Mỹ Tâm thì .........
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 302 Bài viết

• 540 Được cảm ơn

Bạn nhà báo này là thánh soi, nhưng mà soi nhầm . Câu đúng " Gọi em cho nắng chết trên sông dài " Mỹ Tâm hát là " Gọi tên em mãi, chết trên sông dài " chứ không phải là “Gọi tên em mãi. Suốt cơn mê này” như bạn nhà báo nói. Thực ra tại bài hát cũng khá là lòng vòng, các câu cứ la lá như nhau, nên Mỹ Tâm râu ông nọ cắm cằm bà kia. Nhưng dù sao đây cũng là lỗi của ca sỹ . Cần rút kinh nghiệm. Đụng tới ai chứ đụng tới nhạc Trịnh thì sợ một số bộ phận âm nhạc HÀN LÂM TRỊNH thẩm định lắm
    • 237 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

túm lại là do chạy sô nhiều nên ko đầu tư công sức vào 1 chương trình được. Hát hay thì khen còn mắc lỗi là phải chê để sau mà tiến bộ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,587 Bài viết

• 6,217 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vy_caro Xem bài viết
    Hồi xưa cách đây 8 năm trong 1 chương trình của nhạc sĩ Thanh Tùng, Mỹ tâm cũng đã hát sai lời nhạc. MT chỉ hợp với nhạc trẻ, nhạc do cô ấy sáng tác nghe xong rồi thôi, quên luôn, lời nhạc MT thường sáng tác và hát đon giản và lủng củng như là: "vậy mà sao anh ra đi đe lại em trong giấc mơ, giật mình em bao hoang mang rồi em khóc"....

Khi MT đã sáng tác ra những bài nhạc như thế thì tư duy của cô ấy cũng chỉ ở mức đo. Nên việc nhớ những bài hát lời nhạc có chiều sâu thì đối với MT là khó, nếu ko có sự đaau tư, tư duy và chuẩn bị kỹ lưỡng khi hát những loại nhạc như của nhạc Trịnh....

Chưong trình đó mời MT đe có thêm chút ít sự thu hút về mặt tên tuổi của lứa ca sĩ trẻ hát hò đang hoàng hơn lứa trẻ bây giờ 1 chút, thì MT thuộc cái dạng hat hò đàng hoàng đó.
    khi đọc mấy cái chữ màu đỏ kia ,rất nhiều ca sĩ nổi tiếng ( Tuấn Ngọc , Mỹ Linh ...) từng hát sai lời ,nhầm lời , kể cả trong những chương trình quan trọng , truyền hình trực tiếp mà mợ chụp cho ngừoi ta là đầu óc ,tư duy chỉ có thế

Nhạc Trịnh cũng có phải thứ gì cao siêu ,mông lung mà mợ tung như thể nó là một thứ tôn giáo

chứ bây giờ mợ ko giải được bài toán lớp 3 thì đầu óc mợ ko bằng đứa trẻ con hả mợ
    thế ngày đi học đọc sai lời thơ thì sao hả mợ là do đầu óc có vấn đề nên cũng chỉ ở mức đó thôi hả

chụp mũ ,nâng tầm quan điểm ,xúm vào chỉ trích ,thích đạp thích kéo người ta xuống cho thỏa thói ganh tỵ mà phán như thánh ,thế mà cũng có mấy mợ xúm vào "cảm ơn"

bớt thói ấy đi cho đời thanh thản mấy mợ ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình có cảm tình với MT. Tuy nhiên, việc quên lời nhiều như vậy trong một chương trình chất lượng là điều khó chấp nhận, chứng tỏ MT chưa có sự chuẩn bị chu đáo.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 322 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songuyento Xem bài viết
    Mình có cảm tình với MT. Tuy nhiên, việc quên lời nhiều như vậy trong một chương trình chất lượng là điều khó chấp nhận, chứng tỏ MT chưa có sự chuẩn bị chu đáo.
    Và coi thường bầu sô chương trình, mục đích của chương trình lẫn khán giả đã bỏ tiền mua vé với kỳ vọng cao.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,187 Bài viết

• 2,102 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhiều ca sĩ sai lời bị lên báo bình thường ,càng nổi tiếng càng bị soi thế thôi .Đấy phía trên có ML hát sai lời ,ML xin lỗi khán giả vì hát sai lời vv.Sai thì chú ý sửa chứ không phải mấy fan bênh MT còn hơn bênh con kiểu ,,dào ôi nhà báo chỉ bi móc .
    • 1,651 Bài viết

• 9,398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi total Xem bài viết
    khi đọc mấy cái chữ màu đỏ kia ,rất nhiều ca sĩ nổi tiếng ( Tuấn Ngọc , Mỹ Linh ...) từng hát sai lời ,nhầm lời , kể cả trong những chương trình quan trọng , truyền hình trực tiếp mà mợ chụp cho ngừoi ta là đầu óc ,tư duy chỉ có thế

Nhạc Trịnh cũng có phải thứ gì cao siêu ,mông lung mà mợ tung như thể nó là một thứ tôn giáo

chứ bây giờ mợ ko giải được bài toán lớp 3 thì đầu óc mợ ko bằng đứa trẻ con hả mợ
    thế ngày đi học đọc sai lời thơ thì sao hả mợ là do đầu óc có vấn đề nên cũng chỉ ở mức đó thôi hả

chụp mũ ,nâng tầm quan điểm ,xúm vào chỉ trích ,thích đạp thích kéo người ta xuống cho thỏa thói ganh tỵ mà phán như thánh ,thế mà cũng có mấy mợ xúm vào "cảm ơn"

Người ta nói "tư duy của MT chỉ đến mức đó" là ý nói tư duy của MT đơn giản, chân chất, "phổi bò", đọc mớ ý tưởng loằng ngoằng rối rắm nửa điên nửa tỉnh của nhạc Trịnh chưa chắc nàng ta đã hiểu hết chứ đừng nói là "cảm được. Uh thì Tuấn Ngọc, Mỹ Linh cũng từng hát sai lời nhưng ng ta chỉ nhầm 1 câu, 1 vài từ, hay hát nhầm thứ tự các khổ của bài hát thôi chứ còn hát sai lung tung bèng từ đầu đến cuối, lời lẽ chắp vá tán loạn như em Tâm này thì 100% là chả hiểu gì về lời bài hát cả. Tâm là ng nghiêm túc nên mình tin Tâm cũng đã cố học thuộc, dù là học một cách máy móc, nhưng rất tiếc trong nghệ thuật ko có chỗ cho sự máy móc. Nói chung việc Tâm nhận lời hát nhạc Trịnh lần này là 1 nước cờ sai, Tâm hát nhạc Trịnh chắc cũng giống Siu Black hát nhạc Trịnh thôi, chắc chắn là ko thể hay đc. Chả phải vì khinh thường hay chê bai gì mà vì những ng có tư duy, tâm hồn, tính cách thiên về sự đơn giản, chân chất, thậm chí là hơi "thô" và "tồ" kiểu nông dân như 2 người này thì làm sao hợp được với chất đa đoan, mê loạn của nhạc Trịnh.
    • 7,551 Bài viết

• 20,436 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy MT thuộc dạng ca sĩ thị trường, có đầu tư, nghiêm túc, chất giọng có. Nhưng gọi là ca sĩ đẵng cấp thì chưa tới. Mặc dù fan MT có thể đông hơn, có lẽ do cách sống của MT thôi chứ không phải do những bài hát của MT.
    Có kiến thức thì không nghi ngờ, có lòng nhân thì không ưu tư, có dũng cảm thì không sợ hãi
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,587 Bài viết

• 6,217 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BeKetXinhXinh Xem bài viết
    Người ta nói "tư duy của MT chỉ đến mức đó" là ý nói tư duy của MT đơn giản, chân chất, "phổi bò", đọc mớ ý tưởng loằng ngoằng rối rắm nửa điên nửa tỉnh của nhạc Trịnh chưa chắc nàng ta đã hiểu hết chứ đừng nói là "cảm được. Uh thì Tuấn Ngọc, Mỹ Linh cũng từng hát sai lời nhưng ng ta chỉ nhầm 1 câu, 1 vài từ, hay hát nhầm thứ tự các khổ của bài hát thôi chứ còn hát sai lung tung bèng từ đầu đến cuối, lời lẽ chắp vá tán loạn như em Tâm này thì 100% là chả hiểu gì về lời bài hát cả. Tâm là ng nghiêm túc nên mình tin Tâm cũng đã cố học thuộc, dù là học một cách máy móc, nhưng rất tiếc trong nghệ thuật ko có chỗ cho sự máy móc. Nói chung việc Tâm nhận lời hát nhạc Trịnh lần này là 1 nước cờ sai, Tâm hát nhạc Trịnh chắc cũng giống Siu Black hát nhạc Trịnh thôi, chắc chắn là ko thể hay đc. Chả phải vì khinh thường hay chê bai gì mà vì những ng có tư duy, tâm hồn, tính cách thiên về sự đơn giản, chân chất, thậm chí là hơi "thô" và "tồ" kiểu nông dân như 2 người này thì làm sao hợp được với chất đa đoan, mê loạn của nhạc Trịnh.
    Lại cái kiểu suy diễn ,chụp mũ ,có mỗi chuyện hát sai lời mà suy ra chuyện ko hợp nhau vì tư duy ,tính cách khác biệt

Nói như thế thì khác gì bảo KHánh Ly hát ko hay nhạc Văn Cao vì ko đủ trình ,ko đủ tình để thấm được chất tinh tế của nhạc VC ,phải ko mợ ?

Túm váy lại đây là sự cố nghề của MT và nhiều ca sĩ khác ,chả phải nâng cao quan điểm để tỏ ra cao siêu làm gì mợ ạ

Nhắc lại là trước kia MT hát bài "nhớ múa thu Hà Nội" rất hay đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 550 Bài viết

• 619 Được cảm ơn

Cờ nhíp đây, dù đã cố tạo màu nhưng nghe vẫn bị đơ và khô đét như cây củi, các fan của Tâm bảo cảm xúc, không biết cảm xúc ở chỗ nào Thật lòng thì cô ấy chỉ đang muốn chứng minh khả năng hát live
    • 680 Bài viết

• 561 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vấn đề là giọng của Tâm gồng quá nghe mất tự nhiên ,chứ không phải nhạc Trịnh cao siêu lộng gió gì cả. Nhạc bác Trịnh hát phải thư thả,ngâm nga nhẹ nhàng thôi mới thấy hay. Quang Dũng hát còn bài hay bài dở chứ MT khẳng định không hợp rơ luôn.
    Shallow
    • 1,152 Bài viết

• 3,257 Được cảm ơn

Một bài hát quen thuộc, mà nghe hát sai loạn xị thế này thật lả khó chịu ! mình chịu thôi, ko nghe nổi hết bài
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,395 Bài viết

• 7,945 Được cảm ơn

Mình ko định quote bài này, nhưng mà thôi thì mình nói chuyện chút cho vui nhé Total

Minh ko có thần thánh hoá nhạc Trịnh mà là mình chê thẳng MT. Diễn đàn WTT là nơi để mình giải trí mà, nên mình thấy cái gì ko hợp, ko hay, là mình chê thôi.

Mình rất là yêu quý ca sĩ Tuấn ngọc, chú TN có thu âm bài Chiều một mình qua phố, chú ấy hát 1 câu như này "có khi nắng mưa chưa lên và một loài hoa chợt tím". Trong khi đó nguyên tác là "có khi nắng Khuya chưa lên....". Một lần mình nghe chú ấy diễn ở phòng trà, khi khán giả yêu cầu chú ấy hát, mình đã tranh thủ cơ hội để yêu cầu chú ấy hát lại bài này. Và mình có hỏi là sao bài dấy chú lại hát là Nắng mưa, mà nhạc Trịnh lại là Nắng khuya. Chú ấy đax công nhận là chú ấy hát sai lời. Và đấy là 1 cái lỗi lớn của chú ấy.

Cho nên ko chỉ ca sĩ cần phải đầu tư về tư duy âm nhạc, Mà người nghe , người yêu nhạc họ cũng có sự dầu tư, tư duy dối với loại nhạc họ thích. MT hát sai lời nhạc Trịnh thì ko chấp nhận được rồi. Chú TN chú ấy hát sai lời vì chú ấy lẩm Cẩm, chú ấy cẩu thả, chứ MT mà hát sai lời là mình đánh giá về mặt tư duy âm nhạc, MT ko hợp với nhạc Trịnh nên làm sao thẩm thấu được lời. Còn vì sao tư duy của MT chỉ có thế thì bạn Beketxinhxinh đã nói hộ mình rồi.

thôi mình dừng ở đây. Mà bạn Total nè, nếu bạn là dàn bà con gái thì lần sau bạn đừng chồm chồm lên khi phản bác lại người khác như thế nhé. Với lại bạn nói 1 câu bạn lại ngoác mồm ra cười như thế ko có duyên dáng đâu. Còn nếu bạn là dàn ông, thì mình ko nói nữa. Vì mình ko thích nói nhiều với đàn ông đanh đá, hàm hồ dâu.

chúc vui vẻ.
    • 1,651 Bài viết

• 9,398 Được cảm ơn

Lại cái kiểu suy diễn ,chụp mũ ,có mỗi chuyện hát sai lời mà suy ra chuyện ko hợp nhau vì tư duy ,tính cách khác biệt
    Nói như thế thì khác gì bảo KHánh Ly hát ko hay nhạc Văn Cao vì ko đủ trình ,ko đủ tình để thấm được chất tinh tế của nhạc VC ,phải ko mợ ?
    Túm váy lại đây là sự cố nghề của MT và nhiều ca sĩ khác ,chả phải nâng cao quan điểm để tỏ ra cao siêu làm gì mợ ạ
    Nhắc lại là trước kia MT hát bài "nhớ múa thu Hà Nội" rất hay đấy
    Tôi chưa thấy Khánh Ly hát thứ nhạc nào ngoài nhạc Trịnh mà hay cả, đc chưa? Mợ ko việc gì phải chồm chồm lên thế, tôi chả nói câu nào bảo là Tâm ko đủ trình, ko đủ tình hay bảo nhạc Trịnh tinh tế cả. Đơn giản là phong cách âm nhạc ko đồng điệu thì ko cảm đc nhạc của nhau. Tâm và Siu Black ko hát nhạc Trịnh hay bằng Khánh Ly nhưng ngược lại K.Ly mà hát "Ước gì" hay "Em muốn sống bên anh trọn đời" thì khán giả cũng chạy mất dép.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,000 Bài viết

• 1,711 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Khánh Ly ngoài hát nhạc Trinh còn hát nhạc Phạm Duy cũng hay. Tuy nhiên, giọng ca của bà chỉ phù hợp với dòng nhạc Trịnh . Nếu hát sang dòng nhạc khác nghe ko ổn. Mình đồng ý.
    Tuy nhiên nói về MT, mình tuy có yêu mến MT thật nhưng vẫn phải khẳng định MT hát phải nói là phô, có điều mình yêu mến cô ấy bởi sự phấn đấu từ con số 0 tròn trĩnh và cách sống.
    Còn về sự nghiệp ca hát không phủ nhận MT cũng may mắn khi xuất hiện trong lúc nhạc Việt vẫn còn thiếu những ngôi sao giải trí.
    Hát sai lời là mắc lỗi lớn với khán giả, chắc chắn MT biết và sẽ điểu chỉnh thời gian tới.
    Làm điều mình thích.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 176 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Mỹ Tâm hát Em hãy ngủ đi với Đêm thấy ta là thác đổ hay quá trời mà,

Với chuyện sai lời của Mỹ Tâm thì k phải tới giờ mới bị mà là bệnh nan y rồi, từ bài của nàng cho tới bài người khác, có thể do nàng nhập tâm hay lơ làng mà hát loạn xị lên,

Có nhiều lần nàng vừa hát vừa vừa viết lời mới mà

Dù sao thì cũng nên rút kinh nghiệm, nhất là khi hát nhạc của người khác
    You're the world
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 20 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

sao mất hình tượng vậy ta ?