TIN TÀI TRỢ.

Mỹ Tâm được đề cử giải 'Nữ ca sĩ xuất sắc nhất thế giới'

• 10 Lượt chia sẻ
  • 28.1K Lượt đọc
  • 194 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 857 Bài viết

• 3,176 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018

(TNO) Nữ ca sĩ Mỹ Tâm vừa lọt vào danh sách 145 đề cử cho hạng mục Nữ ca sĩ xuất sắc nhất thế giới năm 2013 của Giải thưởng Âm nhạc Thế giới (World Music Awards).

mytamd

Hình ảnh của Mỹ Tâm được công bố trong danh sách đề cử hạng mục World’s Best Female Artist - Ảnh chụp màn hình

Theo trang thông tin chính thức của World Music Awards, Mỹ Tâm là một trong số 35 đại diện đến từ châu Á và là đại diện duy nhất của Việt Nam. Tên của cô xuất hiện bên cạnh những ngôi sao đẳng cấp thế giới như Christina Agulera, Adele, Britney Spears, Beyonce hay Katy Perry…

World Music Awards ra mắt năm 1989, vinh danh những nghệ sĩ được yêu mến và có sản phẩm âm nhạc bán chạy nhất, với phạm vi rộng khắp các châu lục.

Sau 2 năm gián đoạn, World Music Awards 2013 đã chính thức khởi động. Thời gian và địa điểm của lễ trao giải vẫn chưa được công bố chính thức.

Mới đây, Mỹ Tâm vừa dẫn đầu bình chọn khu vực Đông Nam Á trong hạng mục World Wide Act của giải thưởng MTV EMA (Giải thưởng âm nhạc MTV Europe Music Awards).

Vào năm 2012, Mỹ Tâm từng được vinh danh là Nghệ sĩ Việt Nam xuất sắc nhất trong Giải thưởng Mnet Asian Music Awards, được ví von là giải Grammy của Đông Á.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 857 Bài viết

• 3,176 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mọi người có thể bình chọn cho Mỹ Tâm tại đường link này

http://vote.worldmusicawards.com/sel...tion.asp?cat=4
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 97 Bài viết

• 471 Được cảm ơn

Khiếp ! Việt nam bình chọn qua mạng cái gì chả nhất
    • 857 Bài viết

• 3,176 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi suchan Xem bài viết
    Khiếp ! Việt nam bình chọn qua mạng cái gì chả nhất
    Bạn ơi, vòng đề cử này không có bầu chọn gì cả, ca sỹ nào có thực lực thì được btc chọn thôi à, và Mỹ Tâm đax làm được điều đó
    • 11,561 Bài viết

• 18,159 Được cảm ơn

Vừa phải thôi chứ ? mặc dù củng thik MT nhưng có nên trào lộng quá lên thế không?

VUA HÒA GIẢI
    584Uong-sua-dau-nanh-giup-tang-vong-1-phai-khong-AloBacsi
    Xữa Đậu Lành lúc lào chả được
    • 269 Bài viết

• 490 Được cảm ơn

Mỹ Tâm cũng vừa thắng vote đại diện ĐNÁ trong giải MTV châu Âu sắp tới nữa kìa, không biết có vote lại Đài với Trung không đây?
    • 587 Bài viết

• 1,168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Xua_Dau_Lanh Xem bài viết
    Vừa phải thôi chứ ? mặc dù củng thik MT nhưng có nên trào lộng quá lên thế không?
    BTC họ đưa tên Mỹ Tâm vào, chúng ta kêu gọi bầu chọn thì trào lộng ở điểm nào? Đừng tỏ ra tự ti như thế
    2n6g8pk
    • Thành viên tích cực 2015
    • 6 năm
    • 2,312 Bài viết

• 4,453 Được cảm ơn

MT mà thắng cái giải này (nhờ vote) thì mới buồn cười
    • 1,318 Bài viết

• 2,074 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Việt Nam - đẳng cấp thế giới!
    Duyệt
    Vote!
    ... Đêm nằm nghe tiếng bước chân qua, xa rồi xa, sao nhẹ nhàng đến thế ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,228 Bài viết

• 3,006 Được cảm ơn

Đỉnh quá Mỹ Tâm quơi

Lại nhớ cái thời lớp 7,8 đi học, ngang qua ăn bún sáng, bà chủ quán cứ chê Mỹ Tâm đen thui, sáng nào cung ghé quán bả ăn trên đường Đất đỏ (nay là HHTap). Lúc đó MT nằm trogn đội văn nghệ gì thì phải. DNang thời đó có Thu Thủy cũng hát cực hay, lớn hơn MT một tuổi nhưng chắc con đường đi khác MT.
    • Chờ kích hoạt
    • 10 năm
    • 56 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Đọc tin mà thấy buồn cười, chẳng bao giờ nghe nổi MT hát được cả bài, mặc dù mình cùng thế hệ đầu 8x với chị ấy.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 857 Bài viết

• 3,176 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi copyeu82 Xem bài viết
    Đọc tin mà thấy buồn cười, chẳng bao giờ nghe nổi MT hát được cả bài, mặc dù mình cùng thế hệ đầu 8x với chị ấy.
    Mẹ nó nghe k đc chứ đaau phải ai cũng nghe k đc, hàng triệu con tim yêu thích MT cơ mà nên mẹ nó buồn cười là buồn cười thế nào
    • 470 Bài viết

• 1,192 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mỹ Tâm có tên trong danh sách đề cử là tin vui không chỉ của Mỹ Tam và Fc em ý mà là tin vui cho tất cả người yêu và không yêu nhạc việt . Nên chúc mừng và hy vọng tất cả mọi người cùng góp 1 phần nhỏ bé của mình để em ấy có cơ hội tạo kỳ tích dù là rất mong manh thay vì xoi mói, chê bai
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 102 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

các ông hoàng bà chúa nữ hoàng công chúa hoàng tử nhạc Việt đâu rồi?????
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Chờ kích hoạt
    • 10 năm
    • 56 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi iluckystar Xem bài viết
    Mẹ nó nghe k đc chứ đaau phải ai cũng nghe k đc, hàng triệu con tim yêu thích MT cơ mà nên mẹ nó buồn cười là buồn cười thế nào
    Mình cũng biết vậy, chắc tai mình cũng có vấn đề, nhưng thực ra theo mình cảm nhận thấy MT hát ko có chiều sâu, mấy bài chị ấy hát nghe nó đơn điệu, được cái giai điệu dễ nhớ chỉ hợp với mấy em teen teen, nghe xong là quên, chẳng để lại cảm xúc gì.
    • 11,561 Bài viết

• 18,159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quochuy2987 Xem bài viết
    BTC họ đưa tên Mỹ Tâm vào, chúng ta kêu gọi bầu chọn thì trào lộng ở điểm nào? Đừng tỏ ra tự ti như thế
    Vấn đề là cái tít bài báo ý, cứ như là sắp đoạt giải đến nơi ý , chỉ là được đề cử vào 145 ca sỹ để bầu chọn giải " Nữ ca sỹ xuất sắc nhất TG " thôi, phải biết gà nhà mình đứng ở đâu trên trái đất này chứ vụ này là nó chọn mỗi nước 1 ng cho đủ mâm và để làm nền thôi chứ MT thì " xuất sắc nhất TG " kiểu gì?

VUA HÒA GIẢI
    • 830 Bài viết

• 1,429 Được cảm ơn

Có mấy bà vô duyên ghê, nhất là bà Lành, MT xứng đáng duoc như vậy mà, làm ơn đừng có ghen tị như vậy được hông mấy bà 8 nhiều chuyện??? mệt ghê
    Đàm thị kiều Hưng
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 1,189 Bài viết

• 1,781 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vấn đề là cái tít bài báo ý, cứ như là sắp đoạt giải đến nơi ý , chỉ là được đề cử vào 145 ca sỹ để bầu chọn giải " Nữ ca sỹ xuất sắc nhất TG " thôi, phải biết gà nhà mình đứng ở đâu trên trái đất này chứ vụ này là nó chọn mỗi nước 1 ng cho đủ mâm và để làm nền thôi chứ MT thì " xuất sắc nhất TG " kiểu gì?
    Mình thấy tiêu đề bài báo, với mấy dòng bôi đậm đầu bài báo đã đưa đầy đủ thông tin như bạn nói, đâu có gây hiểu nhầm là MT "xuất sắc nhất TG" gì đâu à? (mình quote phía dưới)

Mỹ Tâm được đề cử giải 'Nữ ca sĩ xuất sắc nhất thế giới'
    Nữ ca sĩ Mỹ Tâm vừa lọt vào danh sách 145 đề cử cho hạng mục Nữ ca sĩ xuất sắc nhất thế giới năm 2013 của Giải thưởng Âm nhạc Thế giới (World Music Awards)
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11,561 Bài viết

• 18,159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DAM-THI-KIEU-HUNG Xem bài viết
    Có mấy bà vô duyên ghê, nhất là bà Lành, MT xứng đáng duoc như vậy mà, làm ơn đừng có ghen tị như vậy được hông mấy bà 8 nhiều chuyện??? mệt ghê
    Tui thà đề cử Hưng đi còn vào top cao hơn MT, bọn Tây nó ko hiểu tiếng Việt đâu thế nên điệu bộ với phong cách Gào thì Hưng ăn đứt MT Thêm nữa kiểu làm trò của Hưng cũng gây ấn tượng mạnh, có khi ăn điểm : mang kéo lên sân khấu cắt khăn Héc mét, áo Héc mét, quần Héc mét...xịp Héc mét...bra Héc mét..v.v.. thì Tây nó chả khiếp mà cho điểm

VUA HÒA GIẢI
    • 1,309 Bài viết

• 1,628 Được cảm ơn

[/CODE]
    Chị ơi được đề cử cũng vui rồi! Ai mà k biết MT chắc chắn k đạt giải này! Nhưng mà họ để ý Việt Nam là Mỹ Tâm cũng hay rồi!
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)