Mỹ Tâm bán 5.000 album sau vài giờ phát hành

• 0 Lượt chia sẻ
  • 60.6K Lượt đọc
  • 352 Trả lời

Cập nhật hằng ngày những tin tức chọn lọc từ Đọc Báo Giùm Bạn của Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 126 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

MT thuê fan =))
    móa lần đầu mới nghe =)) Tâm ơi, hôm trước ở phố đi bộ em đi cổ vũ cho Tâm, đội nắng rồi đội mưa, la khàn cả giọng, nhảy đứt cả hơi, sao Tâm chưa trả tiền thuê cho em vậy Tâm =))
    nói chung là, khi mà chị ở trên nhắc tới Hà Hồ thì em nghĩ em không nên tranh luận với chị nữa, vì không cùng hệ tư tưởng
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,242 Bài viết

• 4,905 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Just4laugh Xem bài viết
    MT thuê fan =))
    móa lần đầu mới nghe =))
    nói chung là, khi mà chị ở trên nhắc tới Hà Hồ thì em nghĩ em khônttg nên tranh luận với chị nữa, vì không cùng hệ tư tưởng
    Chỉ nhắn với chị ấy vậy thôi.

ko nhắc Hà Hồ nữa, nhắc LQ vậy. Coi chung Quyên với Tâm biểu diễn cùng chuơng trình rồi, hai nguời ít đụng mặt nhau lắm mà hôm ấy khán giả trên như thế nào chị Tâm cảm nhận đc mà vì chị hát cuối cùng. Đó là mới nhắc so với LQ ít thị truờng thôi. Còn so với Tóc Tiên hay Đông Nhi thì khỏi nói.

Tôi có chứng kiến rồi mới nói, cần gì hung dữ vậy.

Cũng nghe bạn tôi nói, bên Mỹ chị Tâm khá đc ưa thích nhưng sau MV về chiến tranh chị ấy bị dislike nhiều. (chia sẻ thôi)

Tôi chỉ là khán giả bình thuờng, lúc ok thì mình nghe, khi lùm xùm thì bỏ đi. Đâu phải cha mẹ tôi đâu mà đòi tôi lúc nào cũng phải chấp nhận đội lên đầu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 126 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

tóm lại ý chị là gì? là Tâm hết thời? khán giả mướn? Trong nước ngoài nước gì cũng hết thời rồi?
    Vậy chị cứ giữ cái quan điểm của chị đi, em có hung dữ với chị đâu mà
    Nói thêm nữa chắc chị lôi cẩ cái showbiz vào so với Tâm luôn nhỉ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,005 Bài viết

• 23,338 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi aivan118 Xem bài viết
    Thà fan tự phát đi thì ko nói, nhắn với chị Tâm chỉ bỏ tiền thuê đống fan cuồng cho nó chửi nguời ta qúa. Riết fan thật là người đem tiền đến cho chị rợì bỏ chị hết trơn vì sợ mình đứng chung hàng ngũ đó.

Mà cứ lôi Hà hồ ra so sánh làm chi, mấy clíp quay Tâm biểu diễn bên Mỹ thua gì Hà Hồ̀ đâu.
    Ai thèm so sánh ngoài fan Lộn, fan Tâm chả khinh không muốn dây vào đóng ấy đấy Ngay như tôi chả fan Tâm mà thấy mỗi lần Lộn mua bài nâng bi tông giọng, kĩ thuật này nọ của Lộn với Tâm còn thấy mắc ói. Lộn chỉ giỏi chiêu trò, chả thế mà toàn fan đi thuê, lèo tèo vài đứa, bị chửi sml, tẩy chay mà có thấy cộng đồng fan bảo vệ, ủng hộ đâu
    Đính chính tui không fan Tâm, không mghe nhạc Tâm nha.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của bluenight_vn
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 870 Bài viết

• 2,543 Được cảm ơn

Đã nói rồi mà .
    Ngu như mày, chửi là đúng, vậy nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,242 Bài viết

• 4,905 Được cảm ơn

Đã nói rồi mà .
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 2,570 Bài viết

• 6,088 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chỉ nhắn với chị ấy vậy thôi.

ko nhắc Hà Hồ nữa, nhắc LQ vậy. Coi chung Quyên với Tâm biểu diễn cùng chuơng trình rồi, hai nguời ít đụng mặt nhau lắm mà hôm ấy khán giả trên như thế nào chị Tâm cảm nhận đc mà vì chị hát cuối cùng. Đó là mới nhắc so với LQ ít thị truờng thôi. Còn so với Tóc Tiên hay Đông Nhi thì khỏi nói.

Tôi có chứng kiến rồi mới nói, cần gì hung dữ vậy.

Cũng nghe bạn tôi nói, bên Mỹ chị Tâm khá đc ưa thích nhưng sau MV về chiến tranh chị ấy bị dislike nhiều. (chia sẻ thôi)

Tôi chỉ là khán giả bình thuờng, lúc ok thì mình nghe, khi lùm xùm thì bỏ đi. Đâu phải cha mẹ tôi đâu mà đòi tôi lúc nào cũng phải chấp nhận đội lên đầu.
    Wtt này ghét mợ LQ nhiều vô biên, thế mà mợ nhảy vô mợ nâng bô cho mợ Q, gan dữ ta ,

Mợ ở bển phải ko, thế thì mợ khỏi phán chuyện ở Vn đi, bên này LQ dành cho những người ko biết nghe nhạc nhất là khi mợ ta rên rỉ bolero

Đối với tôi MT cũng hết hot lâu rồi ấy thế mà cô này tài vẫn hot vì nhiều fan mới, lớp fan này lớp fan kia tiếp nối nhau, mợ thù ghét j thì cũng chả phủ nhận đc điều đó
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,242 Bài viết

• 4,905 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi total Xem bài viết
    Wtt này ghét mợ LQ nhiều vô biên, thế mà mợ nhảy vô mợ nâng bô cho mợ Q, gan dữ ta ,

Mợ ở bển phải ko, thế thì mợ khỏi phán chuyện ở Vn đi, bên này LQ dành cho những người ko biết nghe nhạc nhất là khi mợ ta rên rỉ bolero

Đối với tôi MT cũng hết hot lâu rồi ấy thế mà cô này tài vẫn hot vì nhiều fan mới, lớp fan này lớp fan kia tiếp nối nhau, mợ thù ghét j thì cũng chả phủ nhận đc điều đó
    Nâng LQ hồi nào, nếu mợ nói LQ bị ghét thế mà hôm ấy coi còn thấy Tâm...... Trên mạng ảo chém sao chả đc, coi thực tế mới biết ai thua ai.

Mà là tôi còn chưa dám nói hôm ấy khán giả sao với Tâm mà Fan PR của Tâm đã vầy rồi....
    • 126 Bài viết

• 416 Được cảm ơn

https://www.youtube.com/watch?v=Q5r8eCZeURE
    Đức Trí + MT là 1 combo hoàn hảo các mẹ ạ.
    Từ hôm chủ nhật tới h, em replay chắc tầm trăm lần chứ ko ít
    ghiền quá nên chiều nay ghé 277 Nam Kỳ Khởi Nghĩa tậu về 1 cái đĩa luôn rồi, nghe cho nó sướng
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,242 Bài viết

• 4,905 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thienloit Xem bài viết
    Ngu như mày, chửi là đúng, vậy nha.
    Đúng là rất ngu, vì đã biết fan Tâm toàn đám vầy rồi mà còn đụng vô
    • 5,992 Bài viết

• 34,079 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluenight_vn Xem bài viết
    Bà Tâm đông fan nhất nhì VN, còn giữ nguyên cả những fan trung niên lớn tuổi, được cái đã hâm mộ bà T đều là fan trung thành, cảm nhận đa phần đều là những ng điềm đạm, có học thức, không phải trẻ trâu... Like idol like fan. Nhìn sang fan Lộn chán hẳn
    Mình ít nghe nhạc Tâm vì k hạp gout nhưng mỗi lầ đọc tin về Tâm đều càng thêm quý mến.

mẹ ơi fan tâm điềm đạm học thức
    Nói vậy ra đường trời mưa nhớ tránh nha kẻo thiên lôi dòm ngó nha mợ
    có mà 1 đám già nanh nọc ác khẩu đi chiến chửi hết mọi địa hình, chửi từ già tới trẻ k tha ai bằng ngôn từ mất dạy nhất thì có. Đi đâu cũng phải níu hà vô bằng đc. Hương thì khỏi nói tội nhất vn vì bị so với tâm mà bị chửi từ khi đi hát tới khi gần như bỏ nghề vẫn chưa tha. Xong ông hùng
    Fan hà còn đỡ gấp trăm lần

Chưa thấy fan ai mất dạy bằng fan tân. Dâu răng đi chửi hà, hương, ông hùng.... để bênh thần tượng ở wtt này nếu sắp chữ cái chắc phải cả từ nam tới bắc chưa hết. Trù dập ám hại ng ta mà chục năm chưa dứt. Con ca sỹ thì đứng sau cổ vũ giỏi lắm các fan
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,992 Bài viết

• 34,079 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluenight_vn Xem bài viết
    Ai thèm so sánh ngoài fan Lộn, fan Tâm chả khinh không muốn dây vào đóng ấy đấy Ngay như tôi chả fan Tâm mà thấy mỗi lần Lộn mua bài nâng bi tông giọng, kĩ thuật này nọ của Lộn với Tâm còn thấy mắc ói. Lộn chỉ giỏi chiêu trò, chả thế mà toàn fan đi thuê, lèo tèo vài đứa, bị chửi sml, tẩy chay mà có thấy cộng đồng fan bảo vệ, ủng hộ đâu
    Đính chính tui không fan Tâm, không mghe nhạc Tâm nha.

Ê check lại history wtt này hẵng nói. Đam fan cắn càn của tâm k ôm hà ra so cả tỷ lần trên này ấy. Vì lý do sao con hà hát dở mà nó độc chiếm ngôi vị nữ hoàng qcao cùng tâm. Dám là hạng a....
    Cắn ng ta 10 năm có lẽ chưa tha ấy. Mà thương thay k như ý nguyện của tâm. Chỉ vì scandal tình ái mới lật nổi hà chứ tâm kèm đam fan cắn càn thì hà dư sức cân
    • 333 Bài viết

• 2,019 Được cảm ơn

Fan của Mỹ Tâm ăn nói thô lỗ như fan đá banh vậy, nhưng tệ hơn là Mỹ Tâm đứng sau cổ vũ. Không biết mọi người như thế nào, nhưng tui thích thư giãn khi nghe nhạc, ai hay thì nghe, ko thì thôi. Bọn trẻ trâu chửi người này người kia chỉ vì "không theo phe Tâm", tui khinh.

Có lần tụi bạn quen rủ đi We có vé khuyến mãi, Mỹ Tâm lên hát nhưng nghe live khá thất vọng. Cộng với ngừng lại nói để câu giờ, tui bỏ về sớm (cũng vì đói bụng đi kiếm đồ ăn).

Ai thích Mỹ Tâm thì thích, riêng tui thì ko. Thấy dỡ ẹc và nẫu.
    Ý kiến cá nhân. Bọn fan của Tâm muốn chửi thì go suck an egg nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 452 Bài viết

• 924 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có ai thấy album này hay ko vậy? Nhạc sĩ toàn hit maker nhưng họ sáng tác cho ng khác hay tự hát thì hay mà đưa Tâm hát sao trớt quớt hết vậy. Mấy hit gần đây của Tâm tui cũng ko thích bài nào cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1,417 Bài viết

• 9,154 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi jan87 Xem bài viết
    Hát lâu rồi không nghe không góp ý nhưng nhìn MT lại thấy quê không hẳn do giọng nói mà tổng hợp nhiều thứ .Tuần trước đi siêu thị trên đường Trần Bình Trọng q5 tiện tay mua cái chảo mà siêu thị chỉ có 2 loại VN một dán hình MT một không dán .Cuối cùng chọn cái không có hình MT bởi vì cứ nghĩ cái MT quảng cáo là không hợp thời .
    cái chảo có thể là hiệu Supor. nhớ k lầm thì Mỹ Tâm quảng cáo cho Supor từ 2011 thì phải. tới giờ hãng vẫn sử dụng hình ảnh của Mỹ Tâm là đủ biết Tâm có sức hút như nào.
    giữa cái thời nhà nhà đua nhau làm MV phát hành online miễn phí, cô Tâm bắt thiên hạ ói tiền ra mua đĩa của cổ thì quá là giỏi rồi còn gì. hơn 5 ngàn bản bán vèo trong mấy tiếng đồng hồ. sân khấu biểu diễn trên 10 ngàn người k phải ai cũng làm đc. chê cái gì cũng phải chê cho nó có lý một tí, nhìn con chó mà nói nó con chuột thì kỳ lắm á.
    nói thêm về lượt view youtube, do sự cố trc đây nên cô Tâm bị đánh cắp tài khoản nên tổng lượt view k nhiều như trc, chứ cái thời 2013, MV nào ra cũng trên chục triệu view. đến giờ mà cổ chịu phát hành free trên youtube thì khó gì kiếm vài chục triệu view.
    mấy mẹ đừng so sánh với Hà Lộn, bất cứ ai bị đem ra so sánh với Lộn cũng là sự sỉ nhục với họ

p/s: sao cô Tâm k phát hành bản online có thu phí nhỉ? k phải lúc nào mình cũng có cái máy đọc CD bên cạnh. tôi thà dùng cái máy chà đĩa Vynil chứ mua CD tôi ngại cất trữ lắm vì mỗi lần tìm đồ mệt điên luôn.
    • 301 Bài viết

• 1,302 Được cảm ơn

1 số cá nhân buồn cười nhỉ? Dở, khinh, nẫu nhưng vẫn bu từng comment người ta để xỉa xói. Album k mua, showcase k đi xem nhưng phán như đúng rồi. Ahihi. Nghe k hay thì bỏ đi, lại còn chạy theo fan xem chúng nó nói j, rồi gây war cho chúng chửi, đúng là bao rảnh lol. Sống trên đầu trên cổ thiên hạ thì phải sang lên chớ mấy chế.
    PS: anh chị nào ngại xài đĩa CD thì mua về copy vào điện thoại và máy tính nghe bình thường nha. Em đang nghe như vậy^^
    • 93 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ầu dé, binbinphan và stario đây rùi! Còn "fan cuồng" camapnhumi đâu ta, xuất hiện cho đủ tụ đi chứ. Giờ mới biết dalat, aivan cũng không ưa MT há há.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1,242 Bài viết

• 4,905 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snowflake00 Xem bài viết
    Ầu dé, binbinphan và stario đây rùi! Còn "fan cuồng" camapnhumi đâu ta, xuất hiện cho đủ tụ đi chứ. Giờ mới biết dalat, aivan cũng không ưa MT há há.

Mợ cm thì cm cho đúng tí, tôi chỉ ko ưa đám fan MT thôi. Còn nhạc MT đã từ lâu tôi đã ko nghe rồi, nên MT chả liên quan gì tôi để nói chuyện ưa hay ko ưa.
    • 2,005 Bài viết

• 23,338 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chả hiểu mụ Bin hay aivan ra sao toàn gặp đống fan mất dạy của mụ Tâm còn tôi thì may mắn tiếp xúc ngoài lẫn trên mạng fan có học thức, tất nhiên vẫn có thành phần quá khích, cái này không tránh được (so với fan Kpop thì chưa là gì) nhưng chí ít tôi đánh giá mặt bằng là ok với 1 lượng fan lớn =)) Cỡ như Bin thì thôi, tôi hiểu, qua cuộc chiến No_Lộn thì cũng hiểu vì sao
    Còn aivan bảo mụ Tâm mua fan thì =))) tôi thấy buồn cười

• 93 Bài viết

• 410 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ......Nhưng nhờ đám fan quen nói phụ khoa hơn nói lí lẽ ...tôi dislike Tâm luôn.
    Ủa vậy dislike thì quá khứ à, giờ bình thường rồi chị heng ? Cũng tốt cho MT ha.